กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

..แนะนำหน่อยคับ อยากได้จริงๆ..

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย NISSARN
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

NISSARN

Registered
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับ คือตอนนี้ผมกำลังมองหาเซฟไว้ใช้น่ะครับแต่ตังค์ไม่น่าจะพอในการจ่ายสด เลยคิดว่าจะเอาเข้าจัดไฟแนนท์แล้วค่อยๆผ่อนเอาน่ะครับคำถามคือ

.อยู่ต่างจังหวัดสามารถจัดไฟแนนท์ที่กทม.ได้ไหมครับ เพราะเซฟที่ดูไว้หลายๆคันอยู่กทม.ทั้งนั้น
.มีบ.ไหนรับทำบ้างครับพอจะมีเบอร์ติดต่อไหม
.ที่ดูๆคือรถปี94-95น่าจะจัดได้ประมาณเท่าไหร่ครับ รถเิดิม,รถแต่ง,เครื่องเดิม,เปลี่ยนเครื่อง

ยังไงพี่ๆน้องๆท่านใดพอทราบรายละเอียดรบกวนช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

รอผู้รู้ละกันนะครับผมไม่ถนัดเรื่องไฟแนนซ์น่ะ:coolly-0024:

รถปี 94-95 น่าจะจัดได้ประมาณ 13-15 ครับ ถ้าเงินเดือนมั่นคง ก็น่าจะขอเพิ่มได้อีกนิดหน่อย

โทรหาพี่ปู A31567 นะครับ แกถนัดเรื่องพวกนี้ 0890793737
แต่ก่อนจะโทรไปอ่ะ หารถให้ได้ก่อนนะ รับรอง ไม่ใช่เรื่องยากส์
แล้วก้อมาหมดตรูดกับเซฟิโร่กันเหอะ

ถ้าไม่วางเครื่อง มา เดิมๆ เกียร์ออโต้ราคาจะประมาณนี้ ครับ ราคาทั้งนี้ทั้งนั้นอาจมีเปลี่ยนแปลง
ปี 90 ประมาณ 120,000 บาท
ปี 91 ประมาณ 130,000 บาท
ปี 92 ประมาณ 140,000 บาท
ปี 93 ประมาณ 150,000 บาท
ปี 94 ประมาณ 160,000 บาท

บางไฟเเนนท์ ต่ำกว่าปี 94 ก็ไม่รับจัดน่ะครับ
หรือไม่ก็อาจมี เเต่ดอกค่อนข้างเเพงหน่อย

ตอนนี้รถน่าจะพอมีที่ดูๆไว้2-3คันอ่าคับ แต่ติดที่ผมอยู่ต่างจังหวัดรถอยู่กทม.จึงต้องดูและหาข้อมูลเพื่อจะหาดาวน์ให้พอกับส่วนต่างน่ะคับ เดี้ยวลองดูตามเบอร์ที่พี่ออยแนะนำดูนะคับ ขอบคุณคับ

ตอนนี้รถน่าจะพอมีที่ดูๆไว้2-3คันอ่าคับ แต่ติดที่ผมอยู่ต่างจังหวัดรถอยู่กทม.จึงต้องดูและหาข้อมูลเพื่อจะหาดาวน์ให้พอกับส่วนต่างน่ะคับ เดี้ยวลองดูตามเบอร์ที่พี่ออยแนะนำดูนะคับ ขอบคุณคับ

อยู่ที่ไหนละคับ จะได้ลองดูให้ :coolly-0003: ส่วนตัวผมอยู่ นครสวรรค์

ขอแนะนำ นะครับ

ผมเคยเป็นเช่นนี้ครับ อยากได้รถมากแต่เงินไม่พอ(ทีแรก)

ก็ไปที่เต้นเพื่อไป หารถ มาใช้ ก็อยากได้มากเครื่องอะไรก็เอาเพราะกลัวไม่ได้

ขอแค่ภายนอกสายไว้ก่อน แต่จิงๆแล้วราคานั้น เราสู้ทนอีกนิด

เพื่อรอ รถสวยๆดีๆไม่ต้องซื้อไปซ่อม รอดีกว่าครับ ดูไปเลื่อยๆ

ส่วนเรื่อง การจะดาวรถ รถรุ่นนี้ ถือว่าเป็นรถยอดนิยมมาก

ยอดดาวจึงสูงมาก ดีๆ ก็ 80,000-100,000 บาท

ส่วนยอดคงเหลือ มันก็แล้วแต่ราคารถ สมมุติเหลือ 150,000 บาท

พี่เชื่อมะดอกเบี้ย เกือบเท่าตัวอ่าครับ

ลองไปคำนวณดูนะเป็นย่างที่ผมพูดรึปล่าว

อดใจอีกนิดนะครับ จะได้ของดีๆๆมาใช้งาน

และอีกอย่าง ขอเตือนนะครับ Cefiro ซื้อทุกๆมา 1 เดือน ต้องมีซ่อมแน่ๆ

555 เพราะฉนั้น ต้องเหลือเงินไว้สำหรับซ่อมและบำรุงด้วยนะครับ

มีหลายคนที่ซื้อเต้นมาและไม่ไหว ต้องยอมปล่อยคืนไป เพราะว่า

ใหนจะค่าซ่อมรถ ใหนจะค่า ส่ง ใหนจะค่ากิน ค่าอยู่

ฝากพี่คิดเยอะๆ นะครับ ก่อนตัดสินใจซื้อ 5555
ด้วยความหวังดีจาก บัวลอย

ถ้าไม่วางเครื่อง มา เดิมๆ เกียร์ออโต้ราคาจะประมาณนี้ ครับ ราคาทั้งนี้ทั้งนั้นอาจมีเปลี่ยนแปลง

บางไฟเเนนท์ ต่ำกว่าปี 94 ก็ไม่รับจัดน่ะครับ
หรือไม่ก็อาจมี เเต่ดอกค่อนข้างเเพงหน่อย

ราคานี้ไม่น่าได้แล้วนะครับ หรือถ้าได้ เอกสารคนซื้อ คนค้ำต้องแน่นมาก ๆ

-ก็ประมาณนั้น ครับ พี่ออย

-นี่ครับ ลองโทรสอบถามดูเคยเอารถไปจัดไฟเเนนท์กับเค้า มา
0813114453 0863197444 ชื่อ บอย ครับลองปรึกษาดู

ผมเคยลองโทรถาม ปี 93 เปลี่ยนเครื่องเปลี่ยนสี ได้ยอด 135000

เมื่อ 4ปีที่แล้ว ผมจัดได้ 195,000 คับ ..
รถผมปี 95 .. แต่ตอนนี้ไม่รู้จะเหลือเท่าไหร่แล้วเนี่ยะสิ

รอผู้รู้คนต่อไปคับ ^^

ผมเคยลองโทรถาม ปี 93 เปลี่ยนเครื่องเปลี่ยนสี ได้ยอด 135000
ก็ขึ้นอยู่กับสภาพของรถด้วยครับพี่ ของผมปี 94ได้ 160000 เมื่อ 2 ปีที่เเล้ว

ผมเคยเอาเข้าของบ.GEปี92เมื่อปีที่แล้ว รถเดิมสภาพดีเปลี่ยนเครื่องเกียร์ออโต้ จัดเต็มได้118,000บ.อยากได้มากเลยจัดไปพอกลับมานั้งคิดดอกเบี้ยแล้ว สรุปยอดผ่อนทั้งหมดเกือบๆ 180,000บ. โห้จะเป็นลม ปล.ราคาประเมิณของแต่ล่ะบ.ไฟแนนท์และจะต้องดูพื้นที่จังหวัดจนถึงเอกสารของผู้ซื้อและผู้ค้ำด้วยนะครับ

เมื่อ 4ปีที่แล้ว ผมจัดได้ 195,000 คับ ..
รถผมปี 95 .. แต่ตอนนี้ไม่รู้จะเหลือเท่าไหร่แล้วเนี่ยะสิ

รอผู้รู้คนต่อไปคับ ^^
7 ปีที่แล้วผมจัดได้ 2.2 แสน กะดอก 4.75% ครับ
เรื่องมันผ่านไปแล้ว เอามาอ้างอิงไม่ได้แล้วครับ

เคยจัดเหมือนกัน ต้นเหลือเท่าไหร่ ดอกแทบจะเท่ากะต้นเลย ผ่อนกันหน้ามืดเชียว 55++

รถปีเก่าต้องทำใจครับ เพราะ ดอกจะสูงกว่าปกติแน่นอนครับ
ดอกไม่น่าจะต่ำกว่า10บาทแน่นอนครับ แล้วยังแว๊ทอีก7
สมมุติดอก10+แว๊ท จะอยู่ที่ 10.7ต่อปี เอามาเฉลี่ยต่อเดือนหาร12
ทำใจครับ ถ้า3ปี ดอกก็จะ เพิ่มต้นที่เรากู้มาอีกประมาณ31%
จากเงิน1แสนกล่ยเป็น1.31แสนบาททันที แต่3ปีไงครับ

แนะนำนะครับ
ไหนก็ไหนแล้วครับผ่อนแล้ว อย่าลืมเรื่องซ่อมกับการบำรุงด้วยครับ ถ้ายังไม่มีกำลังแต่งมากผมว่า เอาขับสัก2-3เดือนดูอารมณืรถว่ามันงี่เง่ามากแค่ไหน อย่าพึ่งไปแต่งเติมอะไรเพิ่มเติม

เรื่องยาง ถ้าติดรถมาเป็น17ก็อย่าลืมดูปีด้วยว่า มันควรถึงหรือยัง เพราะว่ามันจะจี๊ดมากๆ ผ่อนได้แค่2เดือนแล้วต้องเปลี่ยนยางอีกหมื่นกว่าบาท

ค่อยวางแผนครับอย่าใจร้อน เพราะคุณจะได้เสียเงินกับมันอีกเรื่อยๆตามแรงยั่วยุในคลับเรานี้แหละ

รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับ คือตอนนี้ผมกำลังมองหาเซฟไว้ใช้น่ะครับแต่ตังค์ไม่น่าจะพอในการจ่ายสด เลยคิดว่าจะเอาเข้าจัดไฟแนนท์แล้วค่อยๆผ่อนเอาน่ะครับคำถามคือ

.อยู่ต่างจังหวัดสามารถจัดไฟแนนท์ที่กทม.ได้ไหมครับ เพราะเซฟที่ดูไว้หลายๆคันอยู่กทม.ทั้งนั้น
.มีบ.ไหนรับทำบ้างครับพอจะมีเบอร์ติดต่อไหม
.ที่ดูๆคือรถปี94-95น่าจะจัดได้ประมาณเท่าไหร่ครับ รถเิดิม,รถแต่ง,เครื่องเดิม,เปลี่ยนเครื่อง

ยังไงพี่ๆน้องๆท่านใดพอทราบรายละเอียดรบกวนช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

รถที่ขายในชมรมมีให้เลือกเยอะเลยครับ แต่ถ้าสนใจที่จะจัดไฟแนนซ์ลองมองหาที่เข้าให้ดาวส์ตอนนี้ก็มีหลายคันอยู่ครับและก้อตามเต๊นส์ที่ดังๆๆแถวสาย 2 นะครับน่าจะจัดได้ลองดู

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน