กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Secret of RB is ...

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31445
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

เงียบกันจังเลยไปไหนกันหมด ครับ
เงียบๆ เลยเอารูปมาลงแทนครับเจ้าสำนัก:coolly-0031:

ไฟล์แนบ

87.3 KB · อ่าน: 99
    98.2 KB · อ่าน: 119
    96.3 KB · อ่าน: 106
    97.6 KB · อ่าน: 104
    93.9 KB · อ่าน: 95
แวะมาทักทาย หลังจากกลับมาแล้วเจอกันครับ

ดูน่าจะเป็นสีนิสสัน primera (P11) เบอร์สี KR2
ยังงั้ยเดี๋ยวลองหาตัวอย่างให้ดูครับ

ขอบคุณครับ
ช่างอู๊ดส่งเบอสีมาคือ
Nippon paint
Met. 215
Browinsh Grey
เป็นของnissanเหมือนกัน แต่ไม่รู้ใช้กับตัวไหน เด๋วลองเทียบสีดูอีกทีคับ

ถ้าช่างนุมีตัวอย่างสี รบกวนช่วยลงให้ดูด้วยนะคับ ขอบคุณครับ

ดูน่าจะเป็นสีนิสสัน primera (P11) เบอร์สี KR2
ยังงั้ยเดี๋ยวลองหาตัวอย่างให้ดูครับ

ขอบคุณครับ
ช่างอู๊ดส่งเบอสีมาคือ
Nippon paint
Met. 215
Browinsh Grey
เป็นของnissanเหมือนกัน แต่ไม่รู้ใช้กับตัวไหน เด๋วลองเทียบสีดูอีกทีคับ

ถ้าช่างนุมีตัวอย่างสี รบกวนช่วยลงให้ดูด้วยนะคับ ขอบคุณครับ
:coolly-0003::coolly-0003::coolly-0003:

พี่ต้นเมื่อไหร่ไปกินข้าวด้วยกันอีกครับ

อยากจะบอกว่า พี่แวะไปกิน สามครั้ังแล้วก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่กระทะทองเหลือง เยาวราชเนี่ย ไปกับเจ๊

สองครั้ง แรก กินกันสองคน 6 ชาม ยังไม่อิ่ม แต่เจ๊ใ้ห้พอ

ครั้งหลังสุด น่าจะประมาณกลางเดือน พ.ค. ไปถึงหิวเลยลองสั่งพิเศษดู เผื่อจะแค่คนละชามอยู่ เห็นแพงกว่า ชามละ 20 เป็น 50 บาท

พอมาเสิร์ฟเท่านั้นแหละ แม่ม เพิ่มไก่มาอีกสองชิ้น ปลาหมึกอีกสองชิ้น

กินไป รู้สึกเสียรู้ไป

เลยสั่งธรรมดามาอีกชาม ธรรมดากลับบ้านอีก 5 ห่อ

พอตอนคิดตังค์ ลูกน้องมาคิด คิดเป็นพิเศษ 3 ชาม ธรรมดา 5 ห่อ

ไอเราก็บอกว่า ชามหลังสุดธรรมดานะ

ไอลูกน้องทำหน้าเซ็ง เดินไปหาเจ๊ เจ๊เดินมา โวยวายเลย พิเศษหมดนั่นแหละ

ไอเราก็ เถียงว่า ชามหลังผมสั่งธรรมดา แล้วก็ได้ธรรมดามาด้วย ไม่ได้ทำผิด

เพราะไก่กับปลาหมึก น้อยกว่าพิเศษแน่นอน

เค้าก็ตะโกนเสียงดังบอกว่า ไม่รู้ พิเศษหมดนั่่นแหละ :coolly-0002:

ใจจริงอยากจะเถียงต่อ เพราะมั่นใจว่า ได้ธรรมดามาแน่นอน

คือ มึงจะคิดกรูชามละพันก็ได้กรูไม่ว่า แต่เมื่อเกี้ย กรูได้ธรรมดาไม่ได้มึน

สุดท้าย เจ๊ผมบอกว่าช่างเค้าเถอะ เค้าคงมึน ทำเหนื่อยมาทั้งวัน

วันหลังก็ไม่ต้องมาแดร๊กละกััน แก้แค้นมัน เลยจ่ายตังค์แล้วก็ออกมา

ถ้าคราวหน้าจ๊อดไปกิน ระวังดี ๆ นะ อย่าสั่งพิเศษ แล้วสั่งธรรมดาต่อเหมือนพี่

ให้สั่งพิเศษ แล้วตอนคิดเงิน บอกมันว่า สั่งธรรมดาแล้วไม่ยอมมัน แก้แค้้นให้พี่ด้วย

คิดแล้วปี๊ดดด :coolly-0004:

เมื่อวานกลัีบจากอู่มา รู้สึกว่ารถแรงขึ้นมาเย๊อะเลยอะ

แค่เปลี่ยนโบลวออฟ กับฝาโปรงท้าย ทำไม๊ รู้สึกเหมือนรถมันแรงขึ้นประมาณ ร้อยม้้าไม่รุ 555++

เพิ่งเคยเข้าห้องน้ำที่อู่พี่นุ อยากจะบอกว่า น่ารักมากอะ มีชักโครกด้วย ไม่เหมือนอู่เลย

แล้วฝาท้ายที่เปลี่ยนมา สองวันนี้เปิดฝาท้าย แล้วมันเด้ง ปึ้งขึ้นมานะ ตอนมันสุด รถสะเทือนเลยอะ

คราวนี้ ถ้าอยากแกล้งใคร ให้มันไปยืนตรงฝาท้าย แล้วเปิดฝาท้ายกระแทกปลายคางมัน สลบแน่ ๆ

พรุ่งนี้เอาไปจอดตรงร้านก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่ที่เยาวราช เรียกอีเจ๊มายืน แล้วจัีดให้สักทีดีกว่า

555++

พี่นุ เอ๊กซ์โทรมาบอกว่า ของได้แล้วนะ เด๋วไม่กี่วันนี้ ต้นขับรถเอาเข้าไปให้นะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน