กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอแสดงความเสียใจกับพี่พงษ์a31011ด้วยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31621
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

พึ่งโทรคุยกันกับน้าพงษ์เรื่องรถcefที่ได้มาจากเหนือ เห็นใจจริงๆครับ....สู้โว้ย
ผมชัชประเวศครับ

เท่าที่ได้คุย พี่พงษ์กำลังใจค่อนข้างดี
แต่วันที่พี่หนีน้ำคงเหนื่อน่าดู
เห็นว่าเปียกกันไปหมดเลย
ถึงกับต้องนั่งรถทหารออกมา
แล้วสถานที่ๆพี่พักอยู่อีก
เข้าใจเลยครับคนเคยอยู่เงียบๆ
ต้องไปอยู่ในที่ๆผู้คนพลุกพร่าน
อาจมีเครียดบ้างสู้ไว้พี่
บ้านผมก็เกือบแล้วครับอีกประมาณโลนึงเท่านั้นเอง:coolly-0036:

เพิ่งรู้ข่าว เลยโทรไปหาป๋าแกเมื่อซักครู่ เห็นว่าหนักเอาการ ก็ขอให้กำลังใจ
สู้ๆนะคับ

เสียใจด้วยครับพี่พงษ์
คลังแสงพี่พงษ์ ก็ไม่ใช่น้อย

สู้ๆครับพี่พงษ์ ผมก็โดนเหมือนกัน...บ้านบัวทอง...ต้องยอมรับกับมันให้ได้ ทำใจลำบากของเสียหาย...เพียบ (ผมยังโชคดีที่รถจอดอยู่ Off.)

แสดงความเสียใจกับพี่พงนะครับ

คลังแสงของน้าที่บ้านไปหมดแน่เลยคับ เอาใจช่วยนะคับ

ขอขอบคุณน้องๆๆเพื่อนๆๆที่ห่วงใยกันครับ...ขอบคุณจริงๆๆ...ที่โทรมาก็เยอะครับ....ขอขอบคุณอีกครั้งครับ...รวมทั้งขอบคุณเวปเซฟิโร่ไทยแลนด์ด้วยครับ....
.............หนีมาได้10วันแล้วครับ...มาอยู่คอนโดของน้องสาว...นี่ที่คอนโดก็ท่วมอีกแล้วครับ...ได้ข่าวว่าจะตัดน้ำไฟภายใน3วันเพราะน้ำท่วมที่คอนโดครับ...หน้าคอนโดเลยหัวเข่าแล้วครับ...ที่แถวปิ่นเกล้า....
...........วันที่หนีออกมาค่อนข้างลำบากน้ำมาเร็วมากๆๆๆครับ....อยู่หน้าบ้านตะโกนให้คนมารับก็เงียบ....นั่งอยู่ในรถทหารเป็นชั่งโมงครับ...เหนื่อยมากๆๆๆ...ทั้งวันไม่ได้กินข้าวเลยกินแต่น้ำ....
..............เอาไว้มาเล่าให้ฟังใหม่ครับเลิกงานแล้ว....

attachment.php

ไฟล์แนบ

103.8 KB · อ่าน: 115
แก้ไขล่าสุดโดย mod:
ขอขอบคุณน้องๆๆเพื่อนๆๆที่ห่วงใยกันครับ...ขอบคุณจริงๆๆ...ที่โทรมาก็เยอะครับ....ขอขอบคุณอีกครั้งครับ...รวมทั้งขอบคุณเวปเซฟิโร่ไทยแลนด์ด้วยครับ....
.............หนีมาได้10วันแล้วครับ...มาอยู่คอนโดของน้องสาว...นี่ที่คอนโดก็ท่วมอีกแล้วครับ...ได้ข่าวว่าจะตัดน้ำไฟภายใน3วันเพราะน้ำท่วมที่คอนโดครับ...หน้าคอนโดเลยหัวเข่าแล้วครับ...ที่แถวปิ่นเกล้า....
...........วันที่หนีออกมาค่อนข้างลำบากน้ำมาเร็วมากๆๆๆครับ....อยู่หน้าบ้านตะโกนให้คนมารับก็เงียบ....นั่งอยู่ในรถทหารเป็นชั่งโมงครับ...เหนื่อยมากๆๆๆ...ทั้งวันไม่ได้กินข้าวเลยกินแต่น้ำ....
..............เอาไว้มาเล่าให้ฟังใหม่ครับเลิกงานแล้ว....

เป็นกำลังใจให้พี่พง

ล่าสุดพ่อผมเพิ่งไปรับย่าจากหมู่บ้านที่เลยบ้านพี่ไปอ่ะ
ชั้น2ก็อยู่ไม่ได้ครับที่มันต่ำเอาไปอีกครึ่งแล้วพี่
ตอนนี้ย้ายมาอยู่ที่บ้านผมแล้วรอว่าเมื่อไรจะถึงคิว
ตั้งป้อมสู้ตายเหมือนน้าจอห์นแล้วครับไม่หนีอีกแล้ว

ล่าสุดพ่อผมเพิ่งไปรับย่าจากหมู่บ้านที่เลยบ้านพี่ไปอ่ะ
ชั้น2ก็อยู่ไม่ได้ครับที่มันต่ำเอาไปอีกครึ่งแล้วพี่
ตอนนี้ย้ายมาอยู่ที่บ้านผมแล้วรอว่าเมื่อไรจะถึงคิว
ตั้งป้อมสู้ตายเหมือนน้าจอห์นแล้วครับไม่หนีอีกแล้ว
ไม่ถอยก็ต้องสู้ใช่ไหมครับ เอาใจช่วยนะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน