กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอแสดงความเสียใจกับพี่พงษ์a31011ด้วยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31621
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
เพิ่งเข้าเนทครับ...มาใช้ที่ทำงาน...ที่พักไม่มีเนทครับ...
.........ล่าสุด...ได้หนีมาอยู่ที่บ้านปากเกร็ดครับ....ไม่ไหวครับที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าท่วมหนักเลยครับ...น้ำเข้าคอนโดมาถึงลิฟท์และล๊อบบี้...อยู่ไม่ไหวครับ...เดินทางลำบาก...6โมงแถวนั้นหยั่งกับเมืองร้าง...รถเมล์ไม่มีวิ่ง...ใช้บริการรถทหารมา3วันแล้ว...น้ำเพิ่มขึ้นเรื่อยๆๆ...ปิ่นเกล้าที่เคยคึกคักมากๆๆกลายเป็นเมืองร้าง...
.........ที่พักอยู่ตอนนี้ไม่มีทีวี/ตู้เย็น/เครื่องครัว...เอาง่ายๆๆมีแต่ที่ซุกหัวนอนและห้องน้ำ...น้องๆๆที่เคยไปบ้านผมที่ปากเกร็ดคงทราบดี...ไม่มีไรเลย...คงอยู่อีกเป็นเดือนครับ...
.........รูปเอาไว้ลงให้ดูนะถ่ายไว้แล้วยังไม่ได้โหลดครับ....
แล้วปากเกร็ดเป็นไงมั่งครับพี่ท่วมป่าว

แล้วปากเกร็ดเป็นไงมั่งครับพี่ท่วมป่าว
พื้นที่จังหวัดนนท์อ่ะ เหลือแต่เทศบาลเมืองนนทบุรี กะเทศบาลปากเกร็ดเท่านั้นแหละที่ยังรอด

พื้นที่จังหวัดนนท์อ่ะ เหลือแต่เทศบาลเมืองนนทบุรี กะเทศบาลปากเกร็ดเท่านั้นแหละที่ยังรอด

ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบ เพราะบ้านพ๋มยังรอดปลอดภัยดี:coolly-0044:

ใครผ่านมาแถวปากเกร็ดแวะมาเยี่ยมเยียนได้นะครับ...ไม่มีรถใช้ครับ...ตู้เย็นไม่มี...(ซื้อน้ำแข็งมาด้วยนะ).....นี่ก็เพิ่งไปซื้อโทรทัศน์มาครับ...ดูแก้ขัดกันไป.....
..........อีกเรื่องครับ...ใครมีแหล่งเงินกู้ดอกถูกๆๆบอกด้วยนะครับ....ช่วงนี้ไม่มีข่าวสารไรเลย...ไม่รู้แบงค์ไหนปล่อยดอกถูกๆๆบ้าง...ซัก2-3เปอร์เซ็นต์ก็ยังดีครับ....
.........เท่านี้ก่อนครับงานเลิกแล้วครับ....

ใครผ่านมาแถวปากเกร็ดแวะมาเยี่ยมเยียนได้นะครับ...ไม่มีรถใช้ครับ...ตู้เย็นไม่มี...(ซื้อน้ำแข็งมาด้วยนะ).....นี่ก็เพิ่งไปซื้อโทรทัศน์มาครับ...ดูแก้ขัดกันไป.....
..........อีกเรื่องครับ...ใครมีแหล่งเงินกู้ดอกถูกๆๆบอกด้วยนะครับ....ช่วงนี้ไม่มีข่าวสารไรเลย...ไม่รู้แบงค์ไหนปล่อยดอกถูกๆๆบ้าง...ซัก2-3เปอร์เซ็นต์ก็ยังดีครับ....
.........เท่านี้ก่อนครับงานเลิกแล้วครับ....
ผมว่านะป๋า รอน้ำลด พวกแบงก์ เช่น ธอส. คงมีนโยบายปล่อยเงินออกมาซ่อมบ้านกันมั่งล่ะครับ ใจร่ม ๆ นะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน