กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

งานศพเด๊กแว้น

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31427
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

พ่อแม่ไม่ห้าม วัดไม่ห้าม เพื่อนไม่ห้าม
จังไรกันหมด เฮ้ออออ คิดไรกันอยู่ว่ะ

แม่งมางานศพไม่แต่ดำกันด้วยนะ แต่อีกไม่นานไอ้พวกบิด ๆรอบ ๆ คงตามเพื่อนมันไป แอบเห็นมียกล้อด้วย คงคิดว่าเท่ห์และเป้นการไว้อาลัยเพื่อนมั๊ง

แม่งมางานศพไม่แต่ดำกันด้วยนะ แต่อีกไม่นานไอ้พวกบิด ๆรอบ ๆ คงตามเพื่อนมันไป แอบเห็นมียกล้อด้วย คงคิดว่าเท่ห์และเป้นการไว้อาลัยเพื่อนมั๊ง

พ่อแม่ไม่ห้าม วัดไม่ห้าม เพื่อนไม่ห้าม
จังไรกันหมด เฮ้ออออ คิดไรกันอยู่ว่ะ
555555555 คิดได้ไง

แม่ง นี่ถ้าเป็นงานพี่โต้ กูไม่ต้องเหมาทั้งตู้มานั่งหน้าเมน
เลยหรือวะเนี่ย.....

ผมว่านะอย่าออกความเห้นกันเลยดีกว่าไหมครับ......จาประสบการณ์ของผมที่เกิดขึ้นจาคนใกล้ตัวญาติกันนี่แหล่ะแต่นานมากแล้ว..พวกเพื่อนๆเขาก็มาแสดงความเสียใจประมาณเนี้ย เอารถมอไซค์มาเบิ้ลเครื่องตอนเผาศพเพื่อส่งวิญญาณเพื่อนเขา...เพื่อนใครๆก็รัก เขาอาจจะขออนุญาติจากญาติของผู้เสียชีวิตแล้วเพื่อแสดงรักต่อเพื่อนผู้จากไปของเขา แต่มันอาจจะดูไม่ดีสำหรับพวกผู้ใหญ่ที่มาร่วมงานอ่ะครับ ..เขามาแล้วก็ไปโดยที่ไม่ได้สร้างความเดือนร้อนก็ปล่อยเขาเถอะครับ และในความเห้นส่วนตัวของผม ลบเถอะครับกระทู้นี้.........ผมก็แต่เคยเป็นเด็กแว้นมาก่อน:coolly-0034:

อ่านจากโพสต์ของพี่เอกแล้วก็ อยากจะบอกอะไรกันไว้นิดนึง...

อ่า เคยดูจากใน ยูทูปแล้วไปอ่านคอมเม้นท์...ก็จะมีความเห็นไปหลายๆแบบนี่แหละครับ...
เราไม่รู้ว่า ที่ไปที่มาของคลิป เป็นอย่างไร มีการตกลงกันก่อนที่จะมาทำแบบนี้มั้ย ขออนุญาตพ่อแม่หรือญาติหรือยัง...แล้วแขกเค้าจะเข้าใจมั้ย...หรืออาจจะเป็นความประสงค์ของผู้ที่จากไปก็เป็นได้....เราเป็นผู้เสพสื่อนี้มาอีกทีนึง ซึ้่งต่างคนก็คงต่างมีเหตุผลกันน่ะครับ ค่อยๆดูกันอย่างมีวิจารณญาณละกันนะ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
งานศพพี่เอ (โอฬาร วุฒิชัย) รถไซเคิลเป็นสิบ กระหึ่มกว่านี้อีก
..ฝนตกด้วยนะเข้าทางรถสูตรกันเลยทีเดียวเชียว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน