กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ช่วยกันรายงานติดตามสถานการณ์น้ำท่วมแต่ละพื้นที่ โดยเฉพาะ กทม.และปริมณฑล

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31418
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
เมื่อเช้ามาทำงานแจ้งวัฒนะหน้าบิ้กซี โลตัสท่วมบางส่วนถนนเหลือเลนเดียว
ทางด่วน หน้าด่านงามวงศ์วานรถจอดเพียบ เหลือเลนเดียว วิ่งมาเรื่อยๆ โล่ง แต่ต้องระมัดระวังหน่อยเพราะตำรวจนำรถมายกรถบนทางด่วนออก.

อยู่ว่างๆทำไมไม่ไปช่วยศูนย์อพยพ มาทำตัวไร้สาระอยุ่ได้ แล้วของที่บ้านอะ ยกที่สูงยัง ..หยุด!!! ไม่ต้องเถียงรุ้เลยจะพูดไร ฟังมาเยอะละ..น้าผมบอก ไม่ท๊วม ไม่ท่วมบ้านน้าที่สูงเป็นโค้ก ตอนนี้ท่วม2เมตรกว่าละคับ:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028: ควายแท้ๆ

บ้านอาเพื่อนผมเหมือนกัน
อามันบอก ที่ตรงนี้หลังเต่า ย้ำ หลังเต่า ยังไง๊ก็ไม่ท่วม
สุดท้าย 2เมตรเห็นๆ 555:coolly-0046:

อยู่ว่างๆทำไมไม่ไปช่วยศูนย์อพยพ มาทำตัวไร้สาระอยุ่ได้ แล้วของที่บ้านอะ ยกที่สูงยัง ..หยุด!!! ไม่ต้องเถียงรุ้เลยจะพูดไร ฟังมาเยอะละ..น้าผมบอก ไม่ท๊วม ไม่ท่วมบ้านน้าที่สูงเป็นโค้ก ตอนนี้ท่วม2เมตรกว่าละคับ:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028: ควายแท้ๆ

ถุย.......................

เมืองทองธานีน้ำเริ่มซึมๆเข้ามาตามกำแพง ลงตามท่อระบายน้ำ เด๋วพอท่อระบายน้ำเต็ม มันคงเอ่อ ขึ้นมาเรื่อยๆ เด๋วจะใด้ INTREND แล้วเรา เย้ๆๆๆ :coolly-0005::coolly-0005:

เมืองทองธานีน้ำเริ่มซึมๆเข้ามาตามกำแพง ลงตามท่อระบายน้ำ เด๋วพอท่อระบายน้ำเต็ม มันคงเอ่อ ขึ้นมาเรื่อยๆ เด๋วจะใด้ INTREND แล้วเรา เย้ๆๆๆ :coolly-0005::coolly-0005:

555+ :coolly-0037:

เห็นน้องที่ทำงานบอกปากเกร็ดสั่งอพยบแล้วหรอ..........เช็คข่าวกันหน่อยครับ

บนศูนย์ TOYOTA เรามีที่ให้พี่จอดซักคันมั้ยน้อง
จอดหลายๆคันก็ได้คับ ว่างๆๆๆๆ....
เค้าหนีไปจอดที่อื่นกันหมดแระ!!!
:coolly-0042:

:coolly-0017::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

พุทธมณฑลสาย4 - อ้อมน้อย ยังปกติครับ
แต่ประชาชนนำรถขึ้นไปจอดบนสะพานข้ามแยก
และเกือกม้ามากมายเรยครับ
ใครขับผ่านมาแถวนี้ช่วงกลางคืน ขอให้ระมัดระวังด้วย
เพราะถนนค่อนข้างมืด รถจอดซ้อนคันกันแร้ว

บนศูนย์ TOYOTA เรามีที่ให้พี่จอดซักคันมั้ยน้อง
เพียบเลยพี่ ไม่ใช่ที่จอดนะแต่เป็นรถอ่ะ ผมเองยังไม่มีที่จอดเลย ต้องแยกเก็บไว้เรวดีคัน และที่ซอยวัดบัวขวัญคัน ก็ลุ้นอยู่ว่าที่ใหนท่วมก่อนก็จะย้ายไปอีกทีนึงครับแบ่ง ๆ ท่วมทีละคันครับ ผมไม่โลภ.....:coolly-0046:
**เอามาจอดบ้านที่วัดบัวขวัญก็ได้นะพี่ที่เหลือเยอะ มาจอดคู่กันเวลาจมจะได้ไม่เหงาครับพี่...555

จอดหลายๆคันก็ได้คับ ว่างๆๆๆๆ....
เค้าหนีไปจอดที่อื่นกันหมดแระ!!! :coolly-0042:

:coolly-0017::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:
555......แถวบ้านน้าไม่ท่วม น้าอ๊อดก็เอามาจอดบ้านผมด้วยกันก็ได้นะครับ ลุ้นดีครับ...:coolly-0010:

น้ำครั้งนี้ยังไงก็กั้นไม่อยู่ครับ อย่าไปคาดหวังกับกระสอบกั้นเลยครับ ไม่มีใครเอาชนะธรรมชาติได้ ดูจากหลาย พท. ที่น้ำผ่านตั้งแต่อยุธยาลงมาแล้ว กั้นยังไงก็เอาไม่อยู่ ต้องปล่อยให้มันไหลไปเองตามธรรมชาติ ยิ่งกั้นยิ่งสะสม พอกำแพงกั้นพัง ทีเนี้ยจะรุนแรงกว่าเดิมอีกครับ

น้ำครั้งนี้ยังไงก็กั้นไม่อยู่ครับ อย่าไปคาดหวังกับกระสอบกั้นเลยครับ ไม่มีใครเอาชนะธรรมชาติได้ ดูจากหลาย พท. ที่น้ำผ่านตั้งแต่อยุธยาลงมาแล้ว กั้นยังไงก็เอาไม่อยู่ ต้องปล่อยให้มันไหลไปเองตามธรรมชาติ ยิ่งกั้นยิ่งสะสม พอกำแพงกั้นพัง ทีเนี้ยจะรุนแรงกว่าเดิมอีกครับ

:coolly-0003: ใช่เลยค๊าฟ

แต่ที่นวนคร มีบางโรงงานที่แม่มเริ่มให้วิศวกรทำกำแพงกั้น
ตั้งแต่ต้นเดือนกันยายน
พอโดนน้ำเข้ามา มันก็เอาอยู่นะน้า
มีเข้าก็แค่เล็กน้อย
เห็นเอาปั๊มสูบออกนิดหน่อย แต่ตอนนี้ไม่รู้พังยัง 555

เพียบเลยพี่ ไม่ใช่ที่จอดนะแต่เป็นรถอ่ะ ผมเองยังไม่มีที่จอดเลย ต้องแยกเก็บไว้เรวดีคัน และที่ซอยวัดบัวขวัญคัน ก็ลุ้นอยู่ว่าที่ใหนท่วมก่อนก็จะย้ายไปอีกทีนึงครับแบ่ง ๆ ท่วมทีละคันครับ ผมไม่โลภ.....:coolly-0046:
**เอามาจอดบ้านที่วัดบัวขวัญก็ได้นะพี่ที่เหลือเยอะ มาจอดคู่กันเวลาจมจะได้ไม่เหงาครับพี่...555

555......แถวบ้านน้าไม่ท่วม น้าอ๊อดก็เอามาจอดบ้านผมด้วยกันก็ได้นะครับ ลุ้นดีครับ...:coolly-0010:

ไงก็ขอบใจนะ ลุ้นไปคนเดียวละกันที่นี่ก็แทบไม่เป็นอันนอนเลย ลุ้นจนเหนียวไปหมดละ

เมื่อกี้ทางเข้าเมืองทองฝั่งข้างศุนย์เอ็งน้ำขึ้นละนะ IN TREND ไปแล้ว ช่อง 3 กะลังถ่ายเลย

ไงก็ขอบใจนะ ลุ้นไปคนเดียวละกันที่นี่ก็แทบไม่เป็นอันนอนเลย ลุ้นจนเหนียวไปหมดละ

เมื่อกี้ทางเข้าเมืองทองฝั่งข้างศุนย์เอ็งน้ำขึ้นละนะ IN TREND ไปแล้ว ช่อง 3 กะลังถ่ายเลย
สบายและ พรุ่งนี้หาเรื่องหยุดงานซะ....555
เมื่อกี๊ ที่กั้นริมแม่น้ำฝั่ง อ.ต.ก.3 ก็แตก แต่ก็อุดไว้ทัน ท่าน้ำนนท์ยังใช้การได้อยู่ แต่มีน้ำเอ่อมาเขาซอยวัดบางขวาง (โรงเรียนรัตนาธฺเบศร์) นิดหน่อย
**ขับมอไซด์ไปดูมาเองเลย เดี๋ยวอีกซักชั่งโมงไปดูใหม่ วัน ๆ ไม่มำไรและขับรถดูน้ำอย่างเดียว**

เมื่อ สักครู่ พระราม 7 วงศ์สว่าง มีน้ำท่วม บาง พื่นที่ครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
วันนี้วิ่งไปคลอง3 โดยขึ้นทางด่วนเส้นฉลองรัช ต่อเข้าถึงวงแหวนรอบนอก

เห็นตลอดทางบนทางด่วน มีรถขึ้นไปจอดกันเต็มไปหมด เลือกดูตรงไหนว่างๆก้จอดเอาเลยครับ รถเมล์ ของ ขสมก ก้มีขึ้นไปจอดเยอะแยะ ลองเลือกดูทางด่วนใกล้ๆบ้านอะครับ
ผมมองดูที่กระจกก้ไม่มีใบสั่งนะครับ เขาคงให้จอดแหละ

ถ้าล้ำมากเกินไปเค้าคงยกไปเลยล่ะมั้งพี่อั้น แบบว่ามาดูอีกที รถตรูหายไปไหน :coolly-0004:

ร้านต้นไม้..........จมแล้วคร๊าบบบบบบ เห้อ..ขายมะค่อยดีน้ำแม่งดันท่วมอีก เซ็งเป็ด.....

ไฟล์แนบ

69.5 KB · อ่าน: 43
แก้ไขล่าสุดเมื่อ: