กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ช่วยกันรายงานติดตามสถานการณ์น้ำท่วมแต่ละพื้นที่ โดยเฉพาะ กทม.และปริมณฑล

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31418
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

เมื่อเย็นพาลูกไปเดินเล่นคลองถม
แถวท่าน้ำสี่พระยายาวไปถึงตลาดน้อย-วงเวียน
น้ำล้นกระสอบออกมาถนน โดยเฉพาะตลาดน้อยบางช่วง
ไม่เห็นริมฟุตบาทเรยอ่ะ..ดีนะเอามอไซค์ไป
:coolly-0023:

บ้านผมที่ปทุมสายใน อำเภอเมืองปทุม บริเวณหน้าโรงงานโค้กครับ

ไฟล์แนบ

71.5 KB · อ่าน: 74
    70 KB · อ่าน: 77
    72.5 KB · อ่าน: 74
    67.7 KB · อ่าน: 72
    59.9 KB · อ่าน: 68
    23.6 KB · อ่าน: 67
    52.3 KB · อ่าน: 79
    70.6 KB · อ่าน: 70
เสียใจด้วยน้องแจ๊ค..ข้าวของเสียหายหมดกัน.
ขอบคุณครับป๋า ดีที่เตรียมการขนของหนีไว้บ้างแล้วแต่แค่ไม่กี่ชั่วโมงหลังจากเขื่อนกั้นแม่น้ำเจ้าพระยาแตกก็มีสภาพอย่างที่เห็น:coolly-0041:

ขอบคุณครับป๋า ดีที่เตรียมการขนของหนีไว้บ้างแล้วแต่แค่ไม่กี่ชั่วโมงหลังจากเขื่อนกั้นแม่น้ำเจ้าพระยาแตกก็มีสภาพอย่างที่เห็น:coolly-0041:

เอาใจช่วย ให้น้ำลดไว ๆ ละกันคร้าบ

ใต้ถานีรถไฟฟ้าท่าน้ำสาทร น้ำล้นสอบทรายมานิดหน่อย
แต่พอลงมาถนนก็ไหลลงท่อระบายน้ำหมด การจราจรเป็นปกติ
:coolly-0017:

แล้วซอยโลกีย์เป็นงัยบ้างว่ะ เป็นห่วง ฮ่า ๆ ๆ

น้องๆ ทุกคนยังสบายดีครับพี่ แต่ช่วงนี้น้องๆเค้าขอขึ้นราคาหน่อยเพราะว่าน้ำท่วม:coolly-0010:

น้องๆ ทุกคนยังสบายดีครับพี่ แต่ช่วงนี้น้องๆเค้าขอขึ้นราคาหน่อยเพราะว่าน้ำท่วม:coolly-0010:
อย่างนี้เค้าเรียกว่าเปลี่ยนวิกฤษให้เป็นโอกาศช่ายป่ะ:coolly-0010:

อย่างนี้เค้าเรียกว่าเปลี่ยนวิกฤษให้เป็นโอกาศช่ายป่ะ:coolly-0010:

ช่ายแล้ว รีบๆมาอุดหนุนน้องๆเค้าหน่อยนะเพื่อน ก่อนของจะขาดตลาด:coolly-0028:

ซอยเรวดี ติวานนท์ น้ำเริ่มดันและขึ้นมาตามท่อแล้วครับ บ้านที่ต่ำ ๆ เริ่มมีน้ำนองตามพื้นแล้วครับ

เอารถกลับมาบ้าน น้ำก็ดันมาขึ้นซะอีก แถม ฝนก็ตก........กำ :coolly-0017: