กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

*** ประกาศตัดสิทธิ์ ความเป็นสมาชิกชมรม และการตักเตือนพฤติกรรมที่ไม่เหมาะสมของสมาชิกชมรม ***

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย admin
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
รบกวนผู้ดูแลลบรหัสผมออกด้วยครับ​

หากต่อไปมีผู้นำไปใช้จะเกิดการเข้าใจผิด

ขอเดินออกไป อย่างสงบครับผม

GOOD BYE

CEFIRO-THAILAND

เดินออกอย่างสงบ นี่ต้องเดินจงกลมหรือเปล่าน้อง .
.มีปัญหาคับข้องใจเราพี่เราน้องมีสิ่งใดบาดหมางก็คุยกันอย่างเปิดเผยจริงใจซิครับ ไม่ใช่ตัดปัญหาหรือข้อขัดแย้งด้วยการจากลาแบบไม่อธิบาย เมื่อวันนี้อยู่ในชมรมนี้ วันหน้าแม้ว่าไม่ได้อยู่ในชมรมนี้เช่นก่อนความเป็นพี่เป็นน้อง ความเป็นเพื่อนเราก็ยังมีต่อกัน แม้แต่ตัวพี่เองก็ตามวันนี้ยังอยู่ แต่เชื่อว่าวันข้างหน้าในระยะเวลาใกล้หรือไกลคงไม่ได้อยู่ เพราะมันเป็นสัจธรรม มารู้จักกันเพื่อพัดพราก หากแต่อย่างน้อยเมื่อถึงวันพัดพราก เราก็ยังหวนคิดถึงวันเก่าๆ วันเดิมๆ ที่เราเคยสนุกสนาน เคยหัวเราะ เคยกอดคอแหกปากร้องเพลงโดยไม่อายใคร คือคิดถึงมิตรภาพดีดีที่เรามีให้แก่กันในชมรมนี้ แม้ไม่ทั้งหมดทุกคนแต่ก็ไม่น้อยเช่นกันครับ

เดินออกอย่างสงบ นี่ต้องเดินจงกลมหรือเปล่าน้อง .
.มีปัญหาคับข้องใจเราพี่เราน้องมีสิ่งใดบาดหมางก็คุยกันอย่างเปิดเผยจริงใจซิครับ ไม่ใช่ตัดปัญหาหรือข้อขัดแย้งด้วยการจากลาแบบไม่อธิบาย เมื่อวันนี้อยู่ในชมรมนี้ วันหน้าแม้ว่าไม่ได้อยู่ในชมรมนี้เช่นก่อนความเป็นพี่เป็นน้อง ความเป็นเพื่อนเราก็ยังมีต่อกัน แม้แต่ตัวพี่เองก็ตามวันนี้ยังอยู่ แต่เชื่อว่าวันข้างหน้าในระยะเวลาใกล้หรือไกลคงไม่ได้อยู่ เพราะมันเป็นสัจธรรม มารู้จักกันเพื่อพัดพราก หากแต่อย่างน้อยเมื่อถึงวันพัดพราก เราก็ยังหวนคิดถึงวันเก่าๆ วันเดิมๆ ที่เราเคยสนุกสนาน เคยหัวเราะ เคยกอดคอแหกปากร้องเพลงโดยไม่อายใคร คือคิดถึงมิตรภาพดีดีที่เรามีให้แก่กันในชมรมนี้ แม้ไม่ทั้งหมดทุกคนแต่ก็ไม่น้อยเช่นกันครับ

แหมชอบมากๆเลยครับ ป๋าลองพูดถูกเป๊ะ:coolly-0003::coolly-0003::coolly-0003:

ถ้าไม่ใช่พี่ผมคงไม่มาตอบ

ผมยังรักเพื่อนๆอยู่เสมอครับ

แต่เวลาจะพาทุกอย่างเข้ามาและพาเราออกไป

เรื่องก็ยังไม่เป็นเรื่องแต่ทำให้เกิดรู้สึกเบื่อ

คำถามในใจ ก้อมีไอ้แค่เด็กนั่นใคร

มันรู้สึกน่ารำคาญเลย พิจารณาว่า

ผมคงไม่เหมาะกับที่นี่อีกแล้วครับ

เอาเวลาไปทำงานทำการผมดีกว่า

เด๋วมันก็ผ่านไปครับ

keep working ครับป๋า

ขอบคุณครับ

นู๋เองแหละ นู๋คุยอะไรกับใครไม่รู้เรื่อง เขาเลยเบื่อนู๋

:coolly-0023:
โถ่ ไอเชี่ย กูก็นึกว่าพี่เค้างอนใคร โถ่เอ๊ย พี่น้องกันทั้งนั้น
ขอโทษขอโพยกันไป กลับมารักกันเหมือนเดิม ไม่งั้น
เดี๋ยวกูงอน กูลาออกอีกคนนะ......ฮือๆๆๆ:coolly-0042:

แต่เวลาจะพาทุกอย่างเข้ามาและพาเราออกไป

เรื่องก็ยังไม่เป็นเรื่องแต่ทำให้เกิดรู้สึกเบื่อ

คำถามในใจ ก้อมีไอ้แค่เด็กนั่นใคร

มันรู้สึกน่ารำคาญเลย พิจารณาว่า

ผมคงไม่เหมาะกับที่นี่อีกแล้วครับ

ขอบคุณครับ

-ใจเย็นๆพี่ บางครั้งผมก็รู้สึกเหมือนกันกับพี่เเหร่ะครับ ไม่ต่างกันเลย คิดเอาว่า 100 พ่อ / 100 เเม่ (ถ้า 1000 เเม่เเสดงว่าพ่อเจ้าชู้)จะให้คุยเเล้วไม่มีปัญหากันคงไม่ใช่
เเต่สำหรับผมใครคุยก็ดีด้วยก็ดีไป ใครคุยไม่ก็ไม่ดีมาก็ไม่ดีไปเหมือนกัน เเต่บางทีเเล้วพอคุยเราไม่ดีไปมั่งทำเป็นมาอย่างโน้นอย่างนี้ ไม่พอใจบ้างหล่ะ อะไรบ้างหล่ะโธ่ มีเยอะเเย่ะพี่ ใจเย็นๆ พี่ ใครคุยด้วยได้ก็คุย คุยไม่ได้ก็ไม่คุยเเค่นั้นเอง นอกนั้นมิตรภาพ ทุกอย่างก็เหมือนเดิมครับพี่ เข้าใจว่าความรู้สึก มันเสียไปเเล้วเอาคืนยาก เเต่มันก็เเค่บางส่วนหรือเป็นเเค่เศษเสี้ยวเท่านั้นเองพี่ อย่าคิดมาก

ขอบคุณครับ

ถ้าเป็นอย่างนั้น ก็เดินมันต่อไปเพื่อให้ถึงจุดที่เราต้องการ แต่สิ่งหนึ่งที่อยากจะบอก เมื่อถึงจุดนั้นแล้ว อย่า keep working เพราะมันจะทำให้ชีวิตเหนื่อยไปตลอดกาลเช่นกัน เจอะเจอพี่ที่ไหนก็เข้ามาทักทายประสาพี่น้องได้เช่นเดิม ขอบคุณครับ

-ใจเย็นๆพี่ บางครั้งผมก็รู้สึกเหมือนกันกับพี่เเหร่ะครับ ไม่ต่างกันเลย คิดเอาว่า 100 พ่อ / 100 เเม่ (ถ้า 1000 เเม่เเสดงว่าพ่อเจ้าชู้)จะให้คุยเเล้วไม่มีปัญหากันคงไม่ใช่
เเต่สำหรับผมใครคุยก็ดีด้วยก็ดีไป ใครคุยไม่ก็ไม่ดีมาก็ไม่ดีไปเหมือนกัน เเต่บางทีเเล้วพอคุยเราไม่ดีไปมั่งทำเป็นมาอย่างโน้นอย่างนี้ ไม่พอใจบ้างหล่ะ อะไรบ้างหล่ะโธ่ มีเยอะเเย่ะพี่ ใจเย็นๆ พี่ ใครคุยด้วยได้ก็คุย คุยไม่ได้ก็ไม่คุยเเค่นั้นเอง นอกนั้นมิตรภาพ ทุกอย่างก็เหมือนเดิมครับพี่ เข้าใจว่าความรู้สึก มันเสียไปเเล้วเอาคืนยาก เเต่มันก็เเค่บางส่วนหรือเป็นเเค่เศษเสี้ยวเท่านั้นเองพี่ อย่าคิดมาก
มึงว่ากูเหรอ..........

อันนี้ใช่เรื่องตอนที่ผมขายรถป่าว ที่คุณว่ารถผมชนแล้วเสียหลักตกลงคลอง หน้าม.เอแบค เรื่องเดียวกันป่ะ

อันนี้ใช่เรื่องตอนที่ผมขายรถป่าว ที่คุณว่ารถผมชนแล้วเสียหลักตกลงคลอง หน้าม.เอแบค เรื่องเดียวกันป่ะ

- มันมีมากกว่านั้นครับโต้ รู้สึกว่าก่อนที่โต้จะสมัครสมาชิกเเล้วหล่ะครับ อันนั้นผมไม่ได้อะไรเลย
คนละเรื่องกันเเล้วจนทุกวันนี้ ผมไม่ได้อะไร กับเรื่องพวกนี้เลย ทำงานก็เครียดอยู่เเล้วเรื่องพวกนี้ไม่อยากเอามาคิดให้มันวุ่นวายหรอกครับ จิ๊ปๆ ครับ(ความสุขเเละความทุกข์อยู่รอบตัวเรา อยู่ที่ว่าเราจะเลือกอะไรให้กับตัวเราเท่านั้นครับ )
อย่าคิดมากครับโต้ ไม่มีไรครอบครัวเดียวกันทั้งนั้น

- เเต่ที่เเสดงความคิดเห็นไปในกระทู้นี้นั้น ก็เพราะว่าผมเเค่รู้สึกว่าบางครั้งนั้น การคุยกันไปคุยกันมาในเวปบ่อยๆนั้น มันไม่ได้เเปลว่าจะสนิทสนมจนขนาดที่ว่าจะไปเเซวไปเล่นอะไรกันได้ทุกเรื่องสำหรับคนบางคนเท่านั้น (บางคนเค้าก็ไม่คิดอะไร )
ก็อย่างว่าเเหร่ะครับ ถ้าไม่ได้เจอกัน / ไม่ได้คุยกัน / ไม่เห็นหน้ากันนั้น เรื่องบางเรื่องมันก็เป็นเรื่องที่อีกฝ่ายเค้ารับไม่ได้ เพราะเรื่องอย่างนี้มันเป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆ สำหรับคนบางคน เเต่สำหรับอีกบางคนนี่กลายเป็นเรื่องใหญ่ ที่มันมีความเปราะบางมากที่อาจกลายเป็นบาดหมาง เป็นปัญหาใหญ่เลยทีเดียวว่างั้น เเต่ลองถามคนที่ทำหรือเป็นต้นเหตุที่ทำให้เกิดปัญหานั้นๆดูก่อนครับ ว่าเค้ามีจุดประสงค์อะไร? เค้าตั้งใจหรือป่าว? เค้าอาจจะไม่รู้ว่าเล่นด้วยไม่ได้ เค้าอาจจะไม่ได้ตั้งใจ เค้าอาจจะเเค่เเซวเล่น เเต่อีกฝ่ายเค้าไม่ได้เล่นด้วยก็เป็นไปได้ (เจอเยอะเเย่ะครับในเวปเรานี่เเหร่ะ) เเต่เรื่องเเบบนี้สมารถจบลงได้ ด้วยการคุยกันครับ ให้อภัยกัน ตกลงกันให้จบ เเล้วเรื่องบาดหมาง ผิดใจกัน ตลอดจนปัญหาใหญ่ๆก็ จะไม่เกิดในอนาคต ครับ (เเต่ถ้าเราจบเเล้วเขาไม่จบ อันนี้ก็อีกกรณีนึงครับ ต้องยอมรับความเป็นไปเเละผลลัพธ์ที่มันจะเกิดตามมาครับ)

- สำหรับผมนั้น ผมคิดเสมอว่า ไม่มีอะไรมากกว่า "พี่-น้อง / ครอบครัว คนกันเองเเละมิตรภาพในกลุ่มเเละนอกกลุ่มของผู้ที่รักเเละชอบรถยนต์รุ่นนี้(์NISSAN Cefiro "ลีลาเเห่งอนาคต") เเละรุ่นอื่นๆด้วยก็เท่านั้นเอง "
เรื่องอื่นๆก็ไม่มีอะไร เป็นคนง่ายๆ ไม่เรื่องมาก เเค่ไหนเเค่นั้น ประมาณนี้ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน