กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

มันเจ็บ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย cef ay
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

cef ay

Registered
ไม่รู้จะไประบายที่ไหนครับวันนี้ถูกแฟนที่คบกันมา7ปีบอกเลิกไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไงมันชาไปหมดทั้งตัวตลอดเวลาทำเพื่อเขาตลอดไม่เคยมองคนอื่นคบกันมาตั้แต่สมัยเรียนจนทำงานมันเจ็บตรงที่คบกับผม7ปีผมขอแต่งงานเขาบอกว่ายังไม่พร้อมแต่พอคบกับเขาไม่ถึงปีแต่งงานกับเขาบ้านเราอยู่ใกล้กันเจ็บทุกครั้งที่เห็นเขามารับมาส่งกันแล้วทำไม่ต้องมาควงหยามกันถึงหน้าบ้านด้วยรถป้ายแดงใครๆเขาก็ซื้อได้ทำไมต้องมาหยามกันก็ไม่ใช่เจ้าโลมาคันนี้หรือที่คอยไปรับไปส่งตลอดเวลาไปไหนมาไหนมันก็พาไปเวลาเธอป่วยมันก็พาไปทำไมต้องดูถูกมันด้วยแฟนใหม่มันขับป้ายแดงครับlancer ex 2.0 มันผ่านบ้านผมมันจะคุยหยามผมว่ากระจอกคนเล่นรถเขาไม่ดูถูกกันหรอกครับรถป้ายแดงผมก็ซื้อได้ซื้อสดด้วยแต่ผมชอบแบบนี้จะทำไม:coolly-0017:ทางอื่นมีตั้งมากต้องลำบากมาอ้อมเข้าทางบ้านผมด้วยมันเจ็บนะที่เห็น

สู้ๆครับ ฟ้าหลังฝนย่อมดีกว่า ผมคนหนึ่งที่ภูมิใจที่ได้ขับเซฟิโร่ ครับ
พ่อแม่ให้ออกป้ายแดงผมไม่เอาครับเพราะผมรักและชอบมันมาตั้งแต่เด็กๆ
ส่วนเรื่องความรักผมเข้าใจครับว่ามันทำใจยากผมว่าแรกๆ ก็อย่างนี้แหละครับ
พอเวลาผ่านไป อะไรอะไรก็ย่อมเข้ามาใหม่แล้วจะทำให้ลืมได้ครับ สุ้ๆครับเป็นกำลังใจให้ครับ

k.cef ay ผมขออนุญาตเป็นกำลังใจให้ครับ เข้มแข็งไว้ครับ

คิดเสียว่าเรากับเขาทำบุญมาด้วยกันแค่นี้
ผมคนหนึ่งที่ต้องเลิกกับแฟนที่คบกันมา 9 ปีเหมือนกัน
แต่ผมดีที่ผมทำใจไว้ก่อนแล้ว ยอมรับกับมันได้เร็ว
สิ่งที่จะช่วยเราทำใจและลืมได้ก็มีหลายอย่าง
เพื่อนสนิทที่ทำงาน
ครอบครัว
กีฬาที่ถนัด
ดนตรีที่ชอบ
เที่ยวที่ที่อยากไป
กินอาหารที่อร่อย(ไม่ควรหนักไปทางแอลกอฮอล์)
ที่สำคัญครวบครัวCefiro-Thailandของเรา ที่ไม่เคยทอดทิ้งกัน
เราช่วย และแบ่งปันกันเสมอ
เอาความเจ็บ ความเสียใจนี้ มาเป็นพลังเพื่อทำสิ่งดีๆให้กับตัวเอง
ครอบครัวและสังคมดีกว่า ยิ่งเราเสียใจ เราย่อมมีแรงผลักดัน
ที่จะทำสิ่งดีๆ
ส่วนเรื่องรถ อย่าไปถือสาเค้าเลย เค้าก็แค่คนที่รู้ราคา แต่ไม่รู้ค่า

ผมเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

อย่าคิดมากละกันนนน เราเป็นผู้ชายได้เปรียบกว่าเยอะ
ผมเกือบแต่งมาสามคนละ ทุกวันนี้กลับไม่อยากแต่งแล้วล่ะ

ลั้ลลาหนุกกว่า ถ้าไม่เชื่อถามพี่ 243 กะ 380 เค้าดู

ถ้าผู้หญิงเค้ายิดติดที่เงินก็ปล่อยเค้าไป ผู้หญิงยังมีอีกเย๊ออออ ผมเจ็บมาเย๊อออ

:coolly-0039:

ไม่มีอะไร จะเอ่ย......
เมื่อก่อนผมก็เป็นงี้ละ..
ทำใจ ไม่ฟุ้งซ่าน ถ้าไม่ไหวก็...อยู่คนเดียว นั่งร้องให้คิดๆไป กินเบียร สักลัง หลับตื่นมาก็ดีเอง

ก่อนที่เราจะมีเขา เรามีใครรึป่าวล่ะครับ
ก่อนที่เราจะมีเขา เราอยู่ได้มั๊ยครับ
พอตอนนี้เขาเป็นฝ่ายเดินออกไปจากชีวิตเรา
เราจะอยู่ไม่ได้เหรอครับ

มันขับรถป้ายแดง

แต่โง่ขี่เมียมือสอง

เท่ห์ตรงไหน

ใครควรจาหยามใคร

ของที่เราใช้งานมาแล้วร่วม 7 ปี อิอิ

:coolly-0045::coolly-0045::coolly-0045::coolly-0045::coolly-0045::coolly-0045::coolly-0045:

เท่ห์ตรงไหน

ของที่เราใช้งานมาแล้วร่วม 7 ปี อิอิ

:coolly-0045::coolly-0045::coolly-0045::coolly-0045::coolly-0045::coolly-0045::coolly-0045:

อันนี้จริง ผมเปลี่ยนทุกๆ 2 ปี กำลังจะครบวาระแล้ว เอางัยดี:coolly-0046:

เท่ห์ตรงไหน

อุ่ยยยย....ถ้าพูดถึงเรื่องโดนหยาม ถ้าพูดขึ้นมาเช่นนี้เราหยามกว่าอีก5555 ....ส่วนเรื่องรถบอกเลย ว่าเธอไม่ใช่ เธอไม่เหมาะกับ อะไรแบบนี้ แฟนผมเองที่บ้านก็มีรถป้ายแดง2คัน แถมคนที่มาจีบอีก ก็ขับเบนซ์ก็ป้ายแดง....เธอบอกกับผมเสมอว่า เธอชอบรถเราที่สุดเอ31 ถึงแม้จะกระด้างแต่ก็นิ่มนวลที่สุดและไม่เคยเมารถเหมือนรถใหม่ๆ สนุกทุกครั้งที่ได้นั่งไปไหนมาไหน... เป็นกำใจให้ครับ ขอให้เจอคนที่รักในความเป็นเรา ไวๆนะครับ

k.cef ay ผมขออนุญาตเป็นกำลังใจให้ครับ เข้มแข็งไว้ครับ

คิดเสียว่าเรากับเขาทำบุญมาด้วยกันแค่นี้
ผมคนหนึ่งที่ต้องเลิกกับแฟนที่คบกันมา 9 ปีเหมือนกัน
แต่ผมดีที่ผมทำใจไว้ก่อนแล้ว ยอมรับกับมันได้เร็ว
สิ่งที่จะช่วยเราทำใจและลืมได้ก็มีหลายอย่าง
เพื่อนสนิทที่ทำงาน
ครอบครัว
กีฬาที่ถนัด
ดนตรีที่ชอบ
เที่ยวที่ที่อยากไป
กินอาหารที่อร่อย(ไม่ควรหนักไปทางแอลกอฮอล์)
ที่สำคัญครวบครัวCefiro-Thailandของเรา ที่ไม่เคยทอดทิ้งกัน
เราช่วย และแบ่งปันกันเสมอ
เอาความเจ็บ ความเสียใจนี้ มาเป็นพลังเพื่อทำสิ่งดีๆให้กับตัวเอง
ครอบครัวและสังคมดีกว่า ยิ่งเราเสียใจ เราย่อมมีแรงผลักดัน
ที่จะทำสิ่งดีๆ
ส่วนเรื่องรถ อย่าไปถือสาเค้าเลย เค้าก็แค่คนที่รู้ราคา แต่ไม่รู้ค่า

ผมเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

กดไปล้าน Like เลยครับ

ถึงเจ้าของกระทู้ครับ มันก็แค่จุดๆนึงในชีวิตที่เราทุกคนล้วนต้องเคยผ่าน ยากง่าย ต่างกันไป

แต่มันไม่ยากเกินกว่าที่เราจะรับได้หรอกครับ ลองมองไปรอบๆตัวเรา นอกจากคนที่เรารักแล้ว ก็ยังมี "คนที่รักเรา" อยู่อีกมากครับ สู้ สู้ นะครับ

ถ้าเหนื่อยหรือคิดอะไรไม่ออกก็เข้ามาอ่านกระทู้นี้ที่คุณตั้งขึ้น

ถึงมันจะเจ็บจะช้ำในข้อความที่คุณทิ้งเอาไว้

แต่ลองเลื่อนลงมาดูด้านล่าง คงมีกำลังใจดีดี ข้อคิด ข้อความให้สติ จากพี่น้อง Cefiro-Thailand ให้คุณอยู่เสมอครับ

ไว้ถ้าคุณสะดวกลองมางานมิตติ้ง Cefiro ดู แล้วคุณจะรู้ว่าผู้หญิงมันแค่เรื่องสิวๆ ชีวิตยังสนุกได้อีกเยอะครับ :coolly-0010:

เจ็บแค่แฟนคนแรกไม่เป็นไรหรอกครับ เพราะอนาคตต้องเจ็บอีกเยอะ โดนอีกเยอะ กว่าจะเจอรักแท้
สู้ สู้

ให้กำลังใจครับพี่ หาอะไรทำให้มันยุ่งๆเข้าไว้นะครับ แล้วจะไม่ฟุ้งซ่านครับ

ผมเชื่อว่า ไม่มีเค้า คุณก็ยังอยู่ได้
แล้วพอมันผ่านพ้นช่วงนี้ไปได้
คุณก็จะมาย้อนคิดว่า วันนั้นไม่น่า
จมอยู่อย่างนั้นเลย หาอะไรให้กับ
ตัวเอง ทำตัวให้มีความสุขดีกว่าเยอะ

อย่าไปคิดว่าขาดเค้า แล้วเราจะหาความสุขไม่ได้
ถ้าไม่เชื่อลองไปกินสุกี้ ด้วยกัน ดู แล้วจะรู้ว่าความสุข
มีอยู่ในหม้อสุกี้ด้วย ....

ผมเชื่อว่า ไม่มีเค้า คุณก็ยังอยู่ได้
แล้วพอมันผ่านพ้นช่วงนี้ไปได้
คุณก็จะมาย้อนคิดว่า วันนั้นไม่น่า
จมอยู่อย่างนั้นเลย หาอะไรให้กับ
ตัวเอง ทำตัวให้มีความสุขดีกว่าเยอะ

อย่าไปคิดว่าขาดเค้า แล้วเราจะหาความสุขไม่ได้
ถ้าไม่เชื่อลองไปกินสุกี้ ด้วยกัน ดู แล้วจะรู้ว่าความสุข
มีอยู่ในหม้อสุกี้ด้วย ....

ความสุขอะไรฟะ...มีอยู่ในหม้อสุกี้ด้วย......( แบบว่าไม่ชอบกินสุกี้...มันร้อนเก้น ):coolly-0028:

เท่ห์ตรงไหน

แหมกำลังจะบอกเหมือนพี่เลย

แต่ว่าได้ยังอะครับ

คิดว่าเราเป็นดอกไม่ข้างทาง อย่าไปยึดติดครับ เมื่อมีเก่า ก็ต้องมีใหม่ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน