กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

มีเรื่องจะรบกวนถามหน่อยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย bangyid
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

bangyid

Registered
พอดีว่าชอบรถเซฟิโร่. ไม่มีโอกาศได้ครอบครองสะที. มาถึงตอนนี้. เริ่มพอมีสตางขึ้นมาหน่อย. เลยอยากจะหามาไว้ไห้สมจัยสักคัน. เข้าเรื่องเลยดีกว่าคับ. ผมมีงบอยู่ปะมาน230,000-250,000. อยากได้สักคันแต่ก่อไม่กล้ากัว. คือดูไม่เป็นว่าง่ายๆ. เลยจะรบกวนพวกพี่ๆ. ลองพิจารณาดูไห้หน่อยอะคับ. ถ้าไม่ลำบากเกินไปนะคับ. หรืออีกอย่างผมควรจะปั้นเองเลยมั้ยกับงบที่มีอยู่. ผมอยู่นนทบุรีนะคับ. แต่ถ้ารถที่ไหนดีไปหมดคับ. 0855502225. รบกวนนะคับ. จะได้เข้าคับด้วยคนคับ. ขอบคุนเป็นอย่างสูง.
ป.ล. หวังว่าจะได้รถดีๆไว้ไช้สักคัน. :coolly-0037:

ยินดีต้อนรับล่วงหน้าก่อนเลยละกันครับ เรื่องรายละเอียดการหารถ จุดเด่น จุดด้อย เดี๋ยวรอกูรูทั้งหลายมาช่วยชี้แนะนะครับ

แต่แนะนำ ว่าควรฟันธงลงไปที่ใจตัวเองก่อนเลยครับ ว่าจะเล่นเครื่องตัวไหน และจะปั้นใหม่แต่แรก หรือกลางๆแล้วมาเก็บต่อ หรือจะเอาแบบจบๆแล้วมาเลย เพราะงบที่ว่ามาสามารถหารถได้อยู่ครับ
ฝากคิดเป็นการบ้านละกันนะครับ

มาอิก1แล้ว เด๋วรอพักพวกเซฟนนท์มาแนะนำ รับน้องเข้ากลุุ่่มนะคับ เซฟนนท์เพียบเลยคับ

มาอิก1แล้ว เด๋วรอพักพวกเซฟนนท์มาแนะนำ รับน้องเข้ากลุุ่่มนะคับ เซฟนนท์เพียบเลยคับ

ช่วยหน่อยคับแนะนำที. เครื่อง R. หรือ. Jก่อได้คับ แต่จัยขอแค่มีแก็สหัวฉีด. :coolly-0003:

ยินดีตอนรับล่วงหน้าเช่นกันครับ

งบขนาดนี้กับราคารถในตลาดนี่หาได้สบายๆเลยครับ แนะนำให้ใจเย็นๆ ค่อยๆดูไปครับ เน้นที่ตัวบอดี้ของรถเป็นหลักอย่างอื่นยังพอแก้ไขหรือปรับแต่งได้ง่ายแต่บอดี้เรื่องค่อนข้างใหญ่

เอาแค่ว่าไม่โดนชนหนักหรือเสียหายในจุดสำคัณเป็นหลัก เช่นซุ้มโช๊ค แชสซีเสียหาย อะไรพวกนี้เป็นต้นครับ อยากไปหวังว่าต้องรถบางๆเดิมๆเป็นเรื่องปกติของรถอายุ 20 ปี ที่ต้องมีความเสียหาย บำรุงรักษากันอยู่แล้ว

อีกข้อนึงคือรถคันจุดประสงค์หลักเป็นรถคันแรกที่ต้องไว้ใช้งานเป็นประจำ หรือ ว่าเป็นรถคันที่สองไว้ขับเล่นสนองความอยากของตัวเองครับ

ส่วนเครื่องยนต์ก็แล้วแต่ชอบเลยครับเครื่องทั้ง RB และ JZ ค่อนข้างต่างกัน

ทั้งการบำรุงรักษา JZ ก็จะง่ายๆสบายๆ ทนๆอึดๆ เป็นเครื่องมหาชน

ส่วน RB นั้นได้ได้เป็นเครื่อง NISSAN แท้ๆ สุ่มเสียงเร้าใจ แต่ดูแลเอาใจใส่นิดหน่อยเพราะเซนเซอร์ต่างๆอ่านค่าได้ค่อนข้างละเอียด ถ้ามีไรผิดเพี้ยนมันก็ส่งผลถึงเครื่องยนต์ได้ง่ายกว่า JZ ครับ

ข้างต้นคร่าวๆแค่นี้ก่อน ถ้าเกิดดูแล้วมีรถคันไหนเข้าตาสนใจ ก็ลองเอาลิงค์มาแปะไว้ให้พี่น้องช่วยๆกันดูอีกแรงก็ได้ครับเผื่อเป็นที่เคยผ่านตาในชมรมหรือคนรู้จัก สู้สู้ครับ

"มาหมดตรูดดดกับ Cefiro กันเถอะ"

ช่วยหน่อยคับแนะนำที. เครื่อง R. หรือ. Jก่อได้คับ แต่จัยขอแค่มีแก็สหัวฉีด. :coolly-0003:

เห็นบอกต้องการรถขอมีแก๊สหัวฉีดด้วย ลองดูคันนี้ครับ
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/70187
คันนี้อยู่นนท์มาตลอด เห็นมาตั้งแต่เดิมๆ 12v เปลี่ยนมาทุกอย่างแล้ว
รถ A31 ทุกวันนี้แม้ว่าราคาตัวรถจะไม่สูงมาก รถเดิมๆ สภาพดีๆ ราคาอยู่ที่ 140,000-180,000.-
แต่ถ้านำมาแต่ง เปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนล้อ ทำสี แค่นี้ก็ทะลุแสนแล้วครับ

สิ่งที่ควรดูลำดับแรกๆ เลยก็ตัวถังมีชนหนักเบามากน้อยแค่ไหน มีการตัดต่อรถมาหรือไม่ เล่มกับเลขทะเบียนถูกต้องตรงกัน ส่วนอื่นๆ พวก Option ทั้งหลายมีอะไรอยู่บ้าง เพื่อเปรียบเทียบกับราคาที่เค๊าตั้งขาย

รถเดิมมาปั่นใหม่ใช้ทุนสูง (เท่าที่แจ้งไม่พอแน่นอนครับ) แต่ก็ได้ความรู้สึกที่ผูกพันกันรถ ได้ความภาคภูมิใจที่ทำมากับมือ ซ่ำยังได้ประสบการณ์ในการแต่งรถทั้งที่ดีและไม่สบอารมณ์คละเคล้ากันไป

รถแต่งแล้ว ก็ต้องพิจารณาที่ Option ที่ใส่เสริมเข้าไปว่ามีอะไรอยู่บ้าง สภาพของนั้นๆ เป็นอย่างไร เหมาะสมกับราคาที่ตั้งขายไว้หรือไม่

แค่นี่ก่อนล่ะกัน..เดี๋ยวมาว่าใหม่ หรือโทรมาสอบถามก็ได้ ยินดี (โทรมาหลังเวลา 17.00 น.)

สวย ครบดีครับ ถ้าสนใจก็ลองสอบถามต่อรองดูราคาที่อยากได้ดูครับ แต่ถ้าสวยๆครบๆสภาพนี้ก็ถือว่าราคาไม่สูงเท่าไรครับ มีทั้งมูนรูฟ ปัดหลัง กระจกชาตัวนอก เรียกว่าเอามาแล้วเติมแก๊ส เติมน้ำมัน ขับอย่างเดียวแทบไม่ต้องทำไรแล้ว

เวลาซื้อรถดูให้ดีๆนะคับ.หรือรถที่เคยๆทราบประวัติกันจะดีที่สุดไม่เช่นนั้นเดี๋ยวมีของแถม555

ผมกะเพิ่งเข้ามาแต่รับรองไม่ผิดหวังครับพวกพี่ๆเขาจริงใจดี

สวยดีนะคับ แล้วพี่คิดว่าไง. แล้ว245000 นี่คืออะไรอะคับ
ถ้าเป็นผมในงบที่มีขนาดนี้
เทียบกับรถคันที่เอามาให้ดู ผมซื้อนะ คุ้มมากๆ เพราะ
-งบเท่าที่บอกมา ทำรถไม่ได้ขนาดนี้ หลังจากหักค่าตัวรถไปแล้ว
แค่วางเครื่องใหม่ยังไม่พอเลยครับ
-เครื่อง,แก๊ซ,เกียร์,ช่วงล่าง,เบรก ค่าวาง+เดินสายไฟชุดที่อยู่ในคันนั้น มากกว่า2แสนครับ
-ราคา245000 คือเจ้าของถอดล้อ RG I ออก แล้วใส่ล้อ panasport G7 ให้แทนครับ ที่กองเป็นตั้ง 4วงนั่นล่ะ

แล้วเจอกันครับศิษย์นนท์เหมือนกัน:coolly-0010:

ใครบอก RB ไม่ทน ผมเถียงง ขาดใจ
เออออ นั่นเด่ะ วิ่งเล่นกะ26ผมป่ะล่ะๆ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
มาหน้าสองแล้ว เริ่มเห็นว่า จขกท ยังไม่มีรูปแบบของรถในใจเลย
ยังเอาใจช่วยอยู่นะครับ เจอสิ่งที่ใช่สิ่งที่ชอบ แล้วลงมือหา
แต่ถ้ายังไม่รู้ว่าตัวเองชอบอะไร ให้ไปคิดตรึกตรองให้ดีๆก่อนครับ ไม่งั้นซักพักก็จะ เอ...จากแค่หัว Sky หรือจะเอาแปลงทั้งหัว-ท้ายเป็น Sky ไปหมดแล้วก็ดี....ด้วยความหวังดีนะครับ ชอบอันไหนเอาอันนั้น จะได้ไม่เจ็บ ไม่ปวดนาน

ถ้าเป็นผมในงบที่มีขนาดนี้
เทียบกับรถคันที่เอามาให้ดู ผมซื้อนะ คุ้มมากๆ เพราะ
-งบเท่าที่บอกมา ทำรถไม่ได้ขนาดนี้ หลังจากหักค่าตัวรถไปแล้ว
แค่วางเครื่องใหม่ยังไม่พอเลยครับ
-เครื่อง,แก๊ซ,เกียร์,ช่วงล่าง,เบรก ค่าวาง+เดินสายไฟชุดที่อยู่ในคันนั้น มากกว่า2แสนครับ
-ราคา245000 คือเจ้าของถอดล้อ RG I ออก แล้วใส่ล้อ panasport G7 ให้แทนครับ ที่กองเป็นตั้ง 4วงนั่นล่ะ

แล้วเจอกันครับศิษย์นนท์เหมือนกัน:coolly-0010:

เออออ นั่นเด่ะ วิ่งเล่นกะ26ผมป่ะล่ะๆ

นี่ก็นนท์เหมือนกัน วันนี้ จขกท.โทรมาสอบถาม ก็บอกไปเช่นที่ว่าเหมือนกันอ่ะ
ที่มานำเสนอมิใช่ต้องการจะช่วยน้องมันขายดอกนะเพราะพี่บอกน้องมันให้แยกของขายราคาจะดีกว่าแต่อาจต้องใช้เวลาบ้าง แต่น้องมันอยากได้เงินก้อนเลย
อีกอย่าง จขกท.ต้องการรถที่ติดแก๊สแล้ว ก็เลยบอกไปเพราะในช่วงเวลานี้เท่าที่มาลงขายเห็นมีคันนี้ล่ะราคาเทียบกับของที่ใส่อยู่ น่าสนมาก
อย่างไรก็ดี ฝากถึง จขกท.ลองดูรถอีกหลายๆ ที่เพื่อเปรียบเทียบดูก่อนด้วยครับ
ปล.หรือจะเอารถของผมก็ได้นะ แสนต้นเฉพาะโครงตัวรถดึงโป่งติดหลังคา Moonroof แค่นั้น..อุ๊บ.ผิดบอร์ดวุ้ย

ถ้าพวกพี่เห็นว่ารถพี่ กิต โอเค ประวัติโดยรวมโอเค ผมว่าผมก่อโอเคนะ ว่าจะขอนัดพี่เขาดูรถ ส-อ นี่แหละ คือตัวผมไม่มีข้อมุลเลย แค่ ชอบ แต่กัวโดนหลอก ซื้อไม่ดี ดูดี แต่ไม่ดี อีกอย่างนะคับ ไอ้ จขกท นี่คืออะไร

ป.ล. ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะคับ แล้วคงได้เจอกัน

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/70451

ถ้าเป็นคันนี้ ละ คับ มีความเห็นว่าไงกันบ้าง เอาแบบ ฟันทง เลยคับ เลือกคันไหน
คันนี้ของน้าต้นสวยครับ ผมยังชอบเลย แต่!!!!!!!!
เค้าขายไปแล้วครับ โพสน์ที่#15 หน้าที่2ครับ
จขกท ก็คือ เจ้องระทู้ครับพ๋ม คือผู้ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา นั่นก็หมายถึง log in นี้ "BANGYID":coolly-0003:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
คันนี้ของน้าต้นสวยครับ ผมยังชอบเลย แต่!!!!!!!!
เค้าขายไปแล้วครับ โพสน์ที่#15 หน้าที่2ครับ
จขกท ก็คือ เจ้องระทู้ครับพ๋ม คือผู้ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา นั่นก็หมายถึง log in นี้ "BANGYID":coolly-0003:
ผมเคยถามเหมือนกัน จขกท คืออะไร ไม่ใช่ จับไข่กระเทยหรือครับ หลงคิดผิดมาตั้งนาน:coolly-0046:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน