กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

มีเรื่องจะรบกวนถามหน่อยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย bangyid
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ผมเคยถามเหมือนกัน จขกท คืออะไร ไม่ใช่ จับไข่กระเทยหรือครับ หลงคิดผิดมาตั้งนาน:coolly-0046:
ดีนะที่เป็น ข.ไข่ มิใช่ ค.ควาย:coolly-0010:

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/70451

ถ้าเป็นคันนี้ ละ คับ มีความเห็นว่าไงกันบ้าง เอาแบบ ฟันทง เลยคับ เลือกคันไหน

คันนี้ก็แหล่มครับ เจ้าของรถน้องต้นดูแลอย่างดี สะอาด ลงขายไม่กี่วันก็ขายได้แล้วครับ เพราะสภาพกับราคาต้องรีบเลย.
ตะแรกผมจะซื้อไว้เอง แต่ก็เน๊อะที่บ้านตอนนี้ A31 อย่างเดียวก็ 3 คัน รถเต็มจนไม่มีที่จอดแล้ว

คันนี้ก็แหล่มครับ เจ้าของรถน้องต้นดูแลอย่างดี สะอาด ลงขายไม่กี่วันก็ขายได้แล้วครับ เพราะสภาพกับราคาต้องรีบเลย.
ตะแรกผมจะซื้อไว้เอง แต่ก็เน๊อะที่บ้านตอนนี้ A31 อย่างเดียวก็ 3 คัน รถเต็มจนไม่มีที่จอดแล้ว

เหมือนวันสองวันก่อนผมเปิดเจอรถลงขาย ลัษณธคล้ายรถต้นฟักทองเลยครับ ไม่รู้ว่าคนซ์้อไป ไปขายต่อรึป่าว เพราะสเปคนี้แทบจะเหมือนทุกอย่างเลย รถ เครื่อง ล้อ สี แต่หาลิงค์ไม่เจอซะและ

จขกท. เล่นเอาผมงง ด้วยความที่ไม่ค่อยได้เล่นเว็ปมาก. ทีแรกจะไม่ถามกัวว่าโง่ แต่ตะงิดนัยจัย. ด้วยความอยากรุ้. เอาวะถามดีกว่า. ตอนนี้กะจ้างแล้ว. นึกว่าขบวนการไรสักอย่าง 55

ขบวนการมาหมดตรูดกับเซฟิโร่กันเห๊อะ กร๊ากกๆๆ

จขกท. เล่นเอาผมงง ด้วยความที่ไม่ค่อยได้เล่นเว็ปมาก. ทีแรกจะไม่ถามกัวว่าโง่ แต่ตะงิดนัยจัย. ด้วยความอยากรุ้. เอาวะถามดีกว่า. ตอนนี้กะจ้างแล้ว. นึกว่าขบวนการไรสักอย่าง 55

ถามได้เลยครับไม่ต้องเกรงใจ ทั้งเรื่องรถ เรื่องการใช้เวป พี่ๆน้องๆ ในนี้ใจดีกันทั้งนั้นครับ

พี่. คับ มีคันไหนแนะนำอีกบ้างคับ. ช่วยหน่อยคับบ. มีเงินก่อไม่มีรถถูกจัย. มีรถถูกจัยก่อดันเสือกไม่มีเงิน โอ้ยย. ปวดกะบาล. จิงๆ

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/70973

แล้วคันนี้ละคับ. เครื่องเป็นไงบ้าง.

อันนี้รถพี่ตี๋สมาชิกชมรมครับ ถ้าสนใจโทรสอบถามได้เลยครับ คงไม่มีไรหมกเม็ดปิดบังบอกว่าดูมาจากในเวป Cef-Thai พี่ๆน้องๆแนะนำให้โทรมาก็ได้ครับ

เหมือนวันสองวันก่อนผมเปิดเจอรถลงขาย ลัษณธคล้ายรถต้นฟักทองเลยครับ ไม่รู้ว่าคนซ์้อไป ไปขายต่อรึป่าว เพราะสเปคนี้แทบจะเหมือนทุกอย่างเลย รถ เครื่อง ล้อ สี แต่หาลิงค์ไม่เจอซะและ

ใช่รถน้องต้นแน่นอนครับ เพียงแต่ตอนนี้คนที่ซื้อไปเค๊าถอดชุดแก๊สหัวฉีด และล้อไปแล้ว เอามาลงขายใหม่ตามนี้อ่ะ
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=69161

มีเรื่องจะถามอีกแล้วคับ. จะโทรหาก่อแกรงจัย. เกียรrb25. ทำมะดากะออโต้ไห้การตอบสนอง. แตกต่างกันมากป่าวคับ. แล้วราคา. ออโต้อยุ่ที่เ่ทาไร. แล้วท้าเปลื่ยนจะคุ้มไหม.ตรงๆเลยคับ. พอดีสนจัยรถพี่เขาอะคับ ลองขับแล้ว.เกียรทำมะดา โดด. สงสัยคนข้างๆจะด่าแน่. ตัวผมชอบทำมะดา. จะทำไงได้บ้าง ไห้ไม่ไห้โดดมาก. ขอบคุนคับ

มีเรื่องจะถามอีกแล้วคับ. จะโทรหาก่อแกรงจัย. เกียรrb25. ทำมะดากะออโต้ไห้การตอบสนอง. แตกต่างกันมากป่าวคับ. แล้วราคา. ออโต้อยุ่ที่เ่ทาไร. แล้วท้าเปลื่ยนจะคุ้มไหม.ตรงๆเลยคับ. พอดีสนจัยรถพี่เขาอะคับ ลองขับแล้ว.เกียรทำมะดา โดด. สงสัยคนข้างๆจะด่าแน่. ตัวผมชอบทำมะดา. จะทำไงได้บ้าง ไห้ไม่ไห้โดดมาก. ขอบคุนคับ

คันที่ว่าใช่ไหมครับ ชอบเกียร์ธรรมดา ก็ใช่เกียร์ธรรมดาซิครับ ส่วนปล่อยครัชท์แล้วโดดมี 2 วิธี คือ
1. ฝึกขับแบบนั้นไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ชินมือ รู้จังหวะการปล่อยครัชท์กดคันเร่งที่สัมพันธ์กันซักพักก็ออกเนียนๆ ครับ เพราะชุดครัชท์มราใส่อยู่เป็นครัชท์แต่ง ORC ครับ
2. ถ้าไม่ชอบไม่ชิน ก็เปลี่ยนชุดครัชท์ใหม่ ใช้ครัชท์เดิมก็ได้ (ราคาถูกกว่าครัชท์แต่งมากมาย ชึด 3,000.-) เอาครัชท์แต่งไปขาย หมื่นต้น แต่ก็ต้องดูด้วยว่า เครื่องตัวนี้เค๊าปรับแต่งมากน้อยแค่ไหน เดี๋ยวครัชท์เดิมจะจับไม่อยู่ เป็นครัชท์ลื่นไปเลย แต่ถ้าเครื่องเดิมๆ คงไม่มีปัญหา การขับการปล่อยครัชท์ก็จะเนียนขึ้นครับ

ส่วนเกียร์ธรรมดากะออโต้ ต่างกันราวกับหน้ามือเป็นหลังมือ
ต้องการขับชิวชิว สบายๆ ใช้งานในเมือง ก็เปลี่ยนเป็นออโต้ ค่าเกียร์+ค่าแรงเปลี่ยนน่าจะหมื่นมีบวก ลบ นิดหน่อย
ต้องการได้อรรถรสในการขับ เราควบคุมด้วยตัวเรา มันๆ อ่ะ เกียร์ธรรมดา คือทางออกครับ

เพราะฉะนั้น คันนี้ใส่เกียร์ 25 เกียร์ใหญ่ ราคาสูง สองหมื่นกลาง+ชุดครัชท์อีกหมื่นต้น แล้วยังมีจุกจิกอีกเล็กน้อย สรุป เปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้เมื่อไหร่ ต้องมีตังค์ติดกระเป๋ากลับบ้านอีกไม่น้อยกว่า สองหมื่นกลางครับ 555.ลดต้นทุนไปเยอะ.

ตามที่ป๋าว่าครับ ครัชซิ่งเมื่อขับครั้งแรกจะรู้สึกแบบนี้แทบทุกคน
คือมันดีด
แต่ขับไปเรื่อยๆแล้วจะชินเอง และจะรู้จังหวะในการปล่อยไม่ให้มันดีดครับ
แนะนำว่าช่วงขับแรกๆให้หลีกเลี่ยงการขับขึ้นสะพานหรือเนินที่มีรถติดอยู่
เพราะถ้าคุมครัชไม่อยู่ก็ตูดรถคันหน้าล่ะครับ

ส่วนจะเปลี่ยนเป็นออโต้ ความมันส์ก็จะหายไป อันนี้ก็ต้องเลือกเอา
อีกเรื่องที่พบเจอเป็นประจำ สำหรับผู้ที่ขับรถเครื่องยนต์ธรรมดา แล้วเปลี่ยนมาขับเครื่องเทอร์โบ
โดยเฉพาะเซฟิโร มันพยศง่าย ยิ่งฝนตกถนนลื่น จะชอบแวะเล่นน้ำข้างทางเป็นประจำ หรือไม่ก็เสาไฟ
ต้องคอยดูอย่าให้ติดบูทส์ ตอนฝนตก ฝึกขับบ่อยๆเดี๋ยวก็ชินครับ:coolly-0003:

ขอบคุณ. ทุกคำแนะนำนะคับ. ผมตกลงปลงจัยแล้ว. อาทิตหน้าจะไปรับรถ คับ. ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ. ขอเป็นลูกศิษย์ด้วยคนคับ. มีอะไรแนะนำด้วยนะคับ.

ขอบคุณ. ทุกคำแนะนำนะคับ. ผมตกลงปลงจัยแล้ว. อาทิตหน้าจะไปรับรถ คับ. ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ. ขอเป็นลูกศิษย์ด้วยคนคับ. มีอะไรแนะนำด้วยนะคับ.
อย่างงี้ต้องรายงานตัวกับอาจารย์ใหญญญญญญ่:coolly-0010:

พี่อยู่นนท์เหมือนกัน ไม่ไกลกันเลย แคราย งามวงศ์วาน 9 ยินดีครับ
หรือวันศุกร์นี้ 21 ก.ย.55 มีรวมตัวสังสรรค์พี่น้องครบรอบ 7 ปีกลุ่ม Cef@non ที่ร้านบ้านตาตื่น ถ.ราชพฤกษ์ วื่งข้ามสะพานพระราม 4 วิ่งไปจนสุดทางขึ้นสะพานเลี้ยวขวาพอลงสะพานก็เจอร้านอยู่ซ้ายมือเลยครับ ไปแจมกับสมาชิกกลุ่มย่อยๆ ก่อนก็ได้ครับ เพราะเดี๋ยวไปเจอกลุ่มใหญ่ Cef-Thai จะได้ไม่ประหม่า.

อย่างงี้ต้องรายงานตัวกับอาจารย์ใหญญญญญญ่:coolly-0010:

เมื่อไหร่ปิ้กบ้านล่ะน้องเอ๋ย..Cef@non 7 ปีแล้วนะ

ครับผม. ถ้าไม่ติดทุระอะไรไปแน่คับ. ยินดีที่ได้รุ้จักล่วงหน้าคับ

คาดว่าจะเป็นวันที่1หรือ2 เดือนแรก ของปีหน้าโน่นนนน นะครับป๋า
แต่ยังไม่ชัวร์เพราะ บขส.เต็ม ได้ตั๋วเมื่อไรจะแจ้งให้ทราบครับผม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน