กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รับโอน-ย้าย-เปลี่ยนเครื่อง (ไม่ต้องนำรถเข้าตรวจ)

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31874
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

ขอรบกวนถามนิดนึงอ่ะครับ พอดีไปโอนรถ แล้วเค้าบอกว่าโอนไม่ได้เค้าบอกมีปัญหาที่ นนทบุรี คืออะไรไม่รุสงสัยโดยอายัดทะเบียน พี่ช่วยได้ไหมครับ

ลองตรวจสอบที่นน ว่าติดอะไรโดนใบสั่งก็ง่าย ถ้าเจ้าของเดิมแจ้งอายัดก็ยาว โทรมาคุยได้คับ

คุณอาทครับผมมีสำเนาเล่มทะเบียนแล้วครับไปเอาที่บริษัทประกันมานะครับมีทุกหน้าเลยนะครับพอจะโอนเป็นชื่อผมแล้วต่อทะเบียนได้ป่าวครับผมมีสำเนาบัตรประชาชนเจ้าของเล่มที่โอนลอยมาด้วยนะครับ

แจ้งมูนรูฟลงเล่ม แบบไม่มีเอกสารเลย เท่าไหร่ครับ.

คุณอาทครับผมมีสำเนาเล่มทะเบียนแล้วครับไปเอาที่บริษัทประกันมานะครับมีทุกหน้าเลยนะครับพอจะโอนเป็นชื่อผมแล้วต่อทะเบียนได้ป่าวครับผมมีสำเนาบัตรประชาชนเจ้าของเล่มที่โอนลอยมาด้วยนะครับ

ถ้าเป็นสำเนาต่อภาษีก่อนได้ ส่วนเรื่องโอนต้องเอาหลักฐานมาดูคับ:rolleyes:

กรณีคุณเบิ้ล จัดให้ได้คับ ใบวิศวะรับรองความแข็งแรง ใบเสร็จค่าหลังคา ค่าแรงติดตั้ง

ราคารวม...2000-3000 (ว่าแต่รถน้าสังกัด ขส.เขตไหนละ)

ตอนนี้ รถผม อยากแจ้งแก๊ส ลงเล่ม (มีใบวิศวะ) แจ้งมูลรูฟ (ไม่มีใบวิศวะ)ลงเล่ม

ขนส่ง บางขุนเทียน

แจ้งป้ายทะเบียนชำรุด แต่เอารถไปไม่ได้ (ไม่ได้ผิดอะไร แต่เตี้ยเกินไปเข้าขนส่งไม่ได้)

จะทำยังไงได้บ้างครับ

ตอนนี้ รถผม อยากแจ้งแก๊ส ลงเล่ม (มีใบวิศวะ) แจ้งมูลรูฟ (ไม่มีใบวิศวะ)ลงเล่ม

ขนส่ง บางขุนเทียน

แจ้งป้ายทะเบียนชำรุด แต่เอารถไปไม่ได้ (ไม่ได้ผิดอะไร แต่เตี้ยเกินไปเข้าขนส่งไม่ได้)

จะทำยังไงได้บ้างครับ

เรื่องแก๊สสบาย ส่วนเรื่องหลังคาพอได้แต่อาจนานนิดด...

ถ้าเคสแบบนี้รับมั้ย

พอดีว่าไปซื้อรถมอเตอร์ไซค์มา 250 cc. มีใบซื้อขาย (เลขเครื่อง + ครัชซี มี)
แล้วที่บ้านมี MTX 125 cc.(มีทะเบียนเสียภาษีครบ) จะสับเครื่อง250มาใส่โครง MTX 125 แต่มันลงไม่ได้เครื่องมันใหญ่กว่า เลยตัดเลขครัชซี 125 มาใส่เชื่อมกับโครง 250 แล้วไปทำมันไม่ได้อ่ะคับ (ตอนนี้เลขครัชซีไม่ตรงกับใบซื้อขายแล้ว) มันจะมีทางไหนหรือวิธีไหนทำให้มันถูกกฎหมายได้มั้ยคับ? (ช่วยหน่อยคับพ่อผมลงกับคันนี้ไปจะ 100,000 แล้ว)

ถ้าเคสแบบนี้รับมั้ย

พอดีว่าไปซื้อรถมอเตอร์ไซค์มา 250 cc. มีใบซื้อขาย (เลขเครื่อง + ครัชซี มี)
แล้วที่บ้านมี MTX 125 cc.(มีทะเบียนเสียภาษีครบ) จะสับเครื่อง250มาใส่โครง MTX 125 แต่มันลงไม่ได้เครื่องมันใหญ่กว่า เลยตัดเลขครัชซี 125 มาใส่เชื่อมกับโครง 250 แล้วไปทำมันไม่ได้อ่ะคับ (ตอนนี้เลขครัชซีไม่ตรงกับใบซื้อขายแล้ว) มันจะมีทางไหนหรือวิธีไหนทำให้มันถูกกฎหมายได้มั้ยคับ? (ช่วยหน่อยคับพ่อผมลงกับคันนี้ไปจะ 100,000 แล้ว)
โทรมาคุยกันดีกว่าแคชแบบนี้รายละเอียดอธิบายเป็นตัวหนังสือลำบาก 081-3290115

ย้ายกระทู้มาตรงนี้...หาตั้งนานกว่าจะเจอ ไม่ค่อยคล่องเรื่อง net ฮาเลย..

ขอบคุณที่ให้ความร่วมือครับป๋ม...

เพราะบอร์ดขายของ สำหรับ บุคคลทั่วไปนั้น ทีมงานจำกัดให้เฉพาะบุคคลทั่วไปอะครับ
ถ้าสมาชิกอย่างพวกเราที่ขึ้น A31xxx ไม่มีสิทธิอะครับดูจะเป็นการเอาเปรียบเกินไปเลยย้ายมาที่ห้องกลางครับผม...เพราะไม่รู้จะเอาบอร์ดไหนดีขอบคุณครับ... :smile:

กลับมาบอร์ดกลางละ แจ้งคุณเกรียงไกร เช้านี้เจอกันเตรียมเอกสารตามที่ว่าไว้นะคับ

ถึงคุณ คมสัน เอกสารเรียบร้อยแล้วจัดส่งให้แล้วนะครับ

ประวัติรถ รถทะเบียนสีน้ำเงิน ปัจจุบัน สีเทา ลงแก๊ส ปี 51 ยังไม่ได้ต่อภาษีเพราะยังไม่ได้แจ้งเปลี่ยนสีรถ

1. เดือน มี.ค ปี 52 (ปีหน้าผ่อนงวดสุดท้ายแล้ว) จะแจ้งเปลี่ยนชื่อ/โอนจากไฟแนนส์เป็นชื่อเรา เท่าไรนะครับ
2. แจ้งลงแก๊ส ขอราคาแบบ มีใบวิศวะ กับไม่มีใบวิศวะ นะครับ
3. แจ้งเปลี่ยนทะเบียนด้วยเลยนะครับ จาก 3ฬ-**** เป็นแบบใหม่นะครับ เท่าไร
4.แจ้งเปลี่ยนสีด้วยเท่าไรนะครับ

ทั้งหมดเป็นรถมีสำเนา(รถผมเอง) ขอราคาแบบแยกตามหัวข้อเลยนะครับ จะได้คิดถูกว่าจะทำอันไหนไม่ทำอันไหน
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ดีมากเลยยย บริการแบบบนี้

1.รถผม เปลี่ยนเครื่องมาใหม่ครับ (มีใบเลขเครื่อง มอบอำนาจครบ เอกสารครบ)
แล้วเครื่องเก่าทำการขายให้เพื่อนอีกคัน

2.เปลี่ยนสีใหม่อีกต่างหาก (ใบเสร็จเสียภาษีต้องใช้ไหม)

คือรถน่ะทำอยู่นะครับ ต้องการให้เป็นธุระให้หน่อยจะได้ไหมครับ

- แจ้งเลขเครื่องยนต์ใหม่ลงเล่มรถผม แล้วเลขเครื่องเก่าผมย้ายไปลงรถเพื่อนผม
(ขายเครื่องเก่าต่อเพื่อเพื่อนไปครับ)

- แจ้งเปลี่ยนสี จากเดิมสีเทา เป็นสีส้ม

- แจ้งเปลี่ยนหลังคาเดิมเป็นMoonroof(หลังคาเดิมผุมาก)

- คัดแผ่นป้ายทำเบียนใหม่ 2แผ่น

รถจะได้ทำให้เสร็จไปเลยจะได้ไม่ต้องมารื้อ2-3รอบน่ะครับ

เท่านี้แหละครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ PM มาเลยครับ เดี๋ยวจะส่งลูกค้าให้เรื่อย ๆ ลองรถผมก่อน
0867333994 ต้น InDEED ครับ :burn:

มีเรื่องมารบกวนครับ
1.ต่อภาษีครับ หมดเมื่อต้นปี แต่ภาษีมันหมดตอนอยู่อู่เปลี่ยนเครื่อง เดิม2000cc.(เทรินอู่ไปแล้ว) เปลี่ยนใหม่เป็น 2500cc. จะต่อภาษีไงครับ -ค่าใช้จ่ายเท่าไร
2.แจ้งเปลี่ยนสีครับ -ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่
3.แจ้งเปลี่ยนเครื่องใหม่ก็ตามข้อ1. -ค่าใช้จ่ายเท่าไร

ปล.เอกสารมีครบครับ........

ขอบคุณครับ .......

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน