กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สอบถามเรื่อง 1/4 Mile ครับ.... มันแปลกๆ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31789
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31789

RB25.6DET Coming...
Cefiro-Thailand Members
..คือเรื่องงานที่ผ่านมาน่ะคับ..

ผมรู้สึกว่ามันจะแปลกๆอยู่ระหว่างหลายๆรุ่นที่มีแข่งน่ะคับ คือกลุ่มผมได้ลงรุ่น RB STD กะ LPG...

อย่าง RB STD ตามที่ข้อระบุมันต้องเขาเดิมโบเดิม คือผมไม่เห็นกรรมการเค้ามาตรวจรถเลยว่า เดิมๆจริงรึเปล่า... มาปุ๊บก็วิ่งเลย... แบบนี้รู้สึกแปลกๆน่ะคับ เวลาที่ออกมาก็ ไม่ใช่เขาเดิมโบเดิมแน่นอน...

LPG ก็ไม่มีการตรวจเช่นกันว่าวิ่ง น้ำมัน หรือ แก๊ว ไม่มีการตัดเวลาระหว่างเครื่องเกียร์ด้วย...

เอาง่ายๆไม่เห็นเค้าตรวจซักรุ่นเลยน่ะคับ..ผมว่าไม่ค่อยเป็นธรรมเท่าไหร่ :coolly-0041:

ไม่ได้อะไรกับผลแข่งขันนะคับ แต่ก็สงสารกับคนที่เค้าเดิมจริงๆมาเจอพวกนี้เข้าไปก็แย่น่ะคับ :coolly-0007:

พวก Bracket ก็ตามคนขับอยู่แล้ว มะเกี่ยวกับรถ ซัดกันทะลุไปหมด 55+

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

คิดอะไรมากมายว่ะ เราแข่งกันเองเฮฮากันเอง ไม่ได้มีคนนอกมาแข่งด้ยซะหน่อย มันก็เหมือนมีทติ้งนึงนั่นแหละ เอาน่าสนุก ๆ

คิดอะไรมากมายว่ะ เราแข่งกันเองเฮฮากันเอง ไม่ได้มีคนนอกมาแข่งด้ยซะหน่อย มันก็เหมือนมีทติ้งนึงนั่นแหละ เอาน่าสนุก ๆ

น้ากอล์ฟไปด้วยหรอ 555+:coolly-0028::coolly-0028:

ผมก็ไม่ได้ไรหรอกคับ ผมไม่ได้ลงรถไม่เสร็จ 55+ แต่ก็อย่างที่บอกน่ะคับ ตรวจรถหน่อยจะดีมากเรย :coolly-0022:

ผมก็ไม่ได้ไรหรอกคับ ผมไม่ได้ลงรถไม่เสร็จ 55+ แต่ก็อย่างที่บอกน่ะคับ ตรวจรถหน่อยจะดีมากเรย :coolly-0022:

ไอ้นี่แผนสูงรถยังไม่เสร้จ เลยมาบอกว่าแปลก ๆ จะให้โมฆะใช่มั๊ย ตัวเองจะได้รถเสร้จเอาไปลงแข่งด้วย ชิชะ ทำมาบอกว่าแปลก แต่แอบแฝงแผนร้ายไว้ข้างใน ไอ้นี่ คิดว่าตูไม่รู้เรอะ

แล้วมันจะมีกฏไว้ทำมัยล่ะ แต่ผมก็ไม่อะไรเหมือนกัน
เพราะไม่ได้ไป เมาอยู่บ้าน....แอ๊

พี่กอล์ฟ ผมเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะ คนลงแข่งเค้าลงเค้าก็ต้องหวังกับผลการแข่งขัน ซึ่งมันก็ต้องมากับระบบและกระบวนการในขั้นตอนที่ถูกต้อง ( อันนี้ความคิดผมนะ )

จริงๆ ด้วยคร๊าบบ ละจารู้ได้ไงว่าวิ่งน้ำมันหรือ LPG
เครื่องเดิม เขาเดิม หรือทำมา :coolly-0028:

แต่ก็ขอบคุณคณะทำงานทุกๆ ท่านคร๊าบบ
ที่จัดงานนี้ขึ้นมาให้เราได้พบปะกัน
จะว่าไปมันก็เป็นการมิตติ้งในอีกรูปแบบนึงแหละ :coolly-0003:

เปล่ามันก็ถูก ก็ไม่ได้ว่าไร แต่เรื่องตรวจรถได้ยินว่ามีนะ แต่ไม่รู้ว่าเข้มงวดแค่ไหน
เพราะอย่างที่บอก เราแข่งกันเอง เฮอากันไป ส่วนคนที่หวังผลก้คิดว่ามีหล่ะ
แต่ในเมื่อแข่งไปแล้ว แล้วก็เฉพาะคนในด้วยกัน ถึงบอกว่า เอาน่า ถือว่าได้
เอารถไปออกกำลังกัน แข่งกันสนุก ๆ ถ้ามีคนนอกด้วยมีเหตุการณ์แบบนี้จริง ๆเกิดขึ้น เค้าคงท้วงตั้งกะอยู่ในสนาม วุ่นวายไปแล้ว แต่ตูมะได้ไปไม่รูหรอกว่า มีเขาไม่มีเขา โบหงาย โบ คว่ำ หกคะมำ อะไรกัน อยุ่บ้านสบาย

เข้ามาอ่านพอดี

ผมถือว่าเป็นข้อเสนอแนะที่ดีนะครับ
แต่ด้วยความที่เราเป็นเพื่อนสมาชิกด้วยกัน มีอะไรคุยกันได้อยู่แล้ว
ผมคิดว่า ถ้ารู้สึกว่า มันน่าจะผิดปกติ ก็ขอไปเปิดดูรถตั้งแต่แข่งเสร็จ หรือวิ่งกลับมา
รอเข้าเส้น เพื่อความสบายใจด้วยกันทั้งหมดดีกว่าครับ

ถ้าเขาเดิม โบเดิม วิ่งได้ดี ถือว่าเป็นฝีมือ และหมดข้อสงสัย เพราะว่าเอาความรู้สึก
เป็นตัวชี้วัด มันบอกอะไรไม่ได้มาก ความรู้สึก เราอาจจะไม่ถูกต้องก็ได้ครับ ที่สำคัญ
ก็สบายใจด้วยกันทั้งหมดด้วยครับ

เพราะว่าถ้าไปขอเปิดดูตอนนี้ ก็อาจจะไม่ได้สบายใจขึ้นอยู่ดี คนขอดูก็ไม่สบายใจ
เจ้าของรถ ก็ไม่สบายใจอีก เพราะว่าแข่งไปแล้ว เพิ่งมาขอดู อารมณ์มันก็คงแปลกๆครับ

ตามที่โดนมา เมือรอบที่แล้ว รอบนี้รุ่น lpgผมเลยไม่ลง และไม่ลงอะไรเลย ไปสนุกเอา

จริงๆ มันต้องมีการตรวจสภาพกันก่อน แล้วรุ่น lpg เพื่อเป็นการไม่ให้ใครเสียเปรียบ

ก่อนแข่ง ให้เปิดท้ายแล้วชักรีเลย์ปั้มติกออก เพื่อความสบายใจทุกฝ่าย

ตอนแรกผมคุยกะแชมป์212 ใว้แล้ว แต่พอดีโดนเรียกตัวกลับบ้านเลยไม่ได้ ไปตรวจรุ่น lpg

แล้วถ้ารุ่นโบเดิม ถ้าเป็นพวกเจโบหมก ก็วิ่ง13สบายๆแล้วครับ rb เขาเดิมแต่โบhks ก็วิ่งใช่ย่อยนะครับ

แต่ถ้าลงไประดับ 12-11 อันนี้น่าสงสัย เพราะไม่น่าเป็นไปได้

แต่เอาเถอะครับ มีแต่พวกๆกันทั้งนั้น ไม่ได้มีใครอื่น เงินรางวัลก็ไม่ได้อะไร จะไปซีเรียสทะมัย

ของรางวัลเล็กๆน้อยๆ ไม่ได้มีอะไรพิเศษ แค่ขำๆจะได้รู้ว่ารถตัวเองวิ่งได้เท่าไหร่ อันนี้น่าสนกว่า

ครั้งนี้ผ่านไปปแล้ว ครั้งหน้าเอาใหม่ ตรวจกันให้กระจ่างไป จะได้ไม่มีการสงสัยในการแข่งอีก
ก้จริง ๆ แล้ว ถามว่าเห้นด้วยมั๊ย เห็นด้วยแหละ เพียงแต่ในใจคิดว่า มันเป้นการแข่งที่จัดโดยพวกเราเอง
จุดมุ่งหมายในการแข่ง ก็เพื่อที่จะให้สมาชิกได้มาสนุกกัน เปลี่ยนบรรยากาศ
จากการมีทติ้งเดิม ๆ มาเป้นเอารถลงมาออกกำลังกัน เพราะลำพังคนที่ไปลงในสนามอย่างจริงจัง
คงมีไม่กี่คน แต่นี่ รถเดิม ๆ ลงได้ รถมี lpg ลงได้ รถโมหมาศาลมหาโหด ก้ลงได้
เลยไม่ได้คิดถึงว่า เอ้ย เอ็งโบ หงาย เอ็ง โบ คว่ำ เปลี่ยนเขา หรือ เขาเดิม
ซึ่งตามจริงมันมีกติกาอยู่นั่นแหละ ซึ่งทำตามกติกามันก็เป้นเรื่องถูก แต่อย่างที่บอก
คิดว่าเป้นการมีทติ้ง แบบนึง สนุก ๆ ขำ ๆ มันส์ เปลี่ยนบรรยากาศ ก็เลย บอกว่า เอาน่า
ช่างมันเถอะ ส่วนเรื่องที่ใช้น้ำมัน หรือ แก๊ซ วิ่ง อันนี้คงเป้นเรื่องของคนขับว่า
ถ้าลงรุ่น lpg แล้วใช้น้ำมัน ก็เป้นจิตสำนึกของเค้าเองแหละนะ

แต่ก้เป้นสิ่งที่ดีที่ติติงกันไว้ คราวหน้าจะได้ เข้มงวดก่านี้

ผมว่ายังไงกฎก็ต้องเป็นกฎครับ

ถึงจะพวกเดียวกัน แต่ถ้ามันเป็นแบบนั้นจริงผมว่าจะยิ่งเสียความรู้สึกมากกว่า คนกันเองเอาเปรียบกันเอง มันจะเจ็บยิ่งกว่าโดนคนนอกเอาเปรียบซะอีก

แต่เรื่องตรวจสภาพครั้งนี้ผมไม่ทราบจริงๆ อาจจะเนื่องด้วยเวลาที่กระชันชิดมาก เพราะว่าเวลามันเลทจากหมายกำหนดการเดิมเยอะอยู่เหมือนกัน อาจจะมีการข้ามบางขั้นตอนเพื่อให้มันทันกับเวลาที่กำหนดไว้ อาจจะเรียกว่าวิ่งเพราะความไว้ใจกันก็ได้

จริงๆถ้ามีปัญหา แบบนี้ควรจะเคลียร์กันที่สนามไปเลย ว่าสงสัยว่ามีอะไรผิดปกติ

ถ้ามาถามเอาคำตอบตอนนี้ ก็คงไม่มีประโยชน์อันใดนอกจากความคลางแคลงใจที่จะเกิดขึ้นกันเปล่าๆครับ

ถึงจะพวกเดียวกัน แต่ถ้ามันเป็นแบบนั้นจริงผมว่าจะยิ่งเสียความรู้สึกมากกว่า คนกันเองเอาเปรียบกันเอง มันจะเจ็บยิ่งกว่าโดนคนนอกเอาเปรียบซะอีก

แต่เรื่องตรวจสภาพครั้งนี้ผมไม่ทราบจริงๆ อาจจะเนื่องด้วยเวลาที่กระชันชิดมาก เพราะว่าเวลามันเลทจากหมายกำหนดการเดิมเยอะอยู่เหมือนกัน อาจจะมีการข้ามบางขั้นตอนเพื่อให้มันทันกับเวลาที่กำหนดไว้ อาจจะเรียกว่าวิ่งเพราะความไว้ใจกันก็ได้

จริงๆถ้ามีปัญหา แบบนี้ควรจะเคลียร์กันที่สนามไปเลย ว่าสงสัยว่ามีอะไรผิดปกติ

ถ้ามาถามเอาคำตอบตอนนี้ ก็คงไม่มีประโยชน์อันใดนอกจากความคลางแคลงใจที่จะเกิดขึ้นกันเปล่าๆครับ

ใช่ซี่คนอย่างกรุมีประโยชน์แค่ เอาไว้เป้นผ้าเช็ดหน้าแค่นั้น

เห็นด้วยกับพี่บอล:coolly-0033:

ใช่ซี่คนอย่างกรุมีประโยชน์แค่ เอาไว้เป้นผ้าเช็ดหน้าแค่นั้น

น้าเป็นอะไรของน้าเนี่ย.... 5555
อ่านแล้วไม่เข้าใจ + งงๆ

ผมไม่เตะบอล ก็เลยไม่ได้ไปประจำอ่ะน้า...
ให้ผมไปนั่งหายใจเฉยๆ ข้างสนาม มันก็ไม่หนุึกอ่ะดิคับน้า

ไอ้นี่แผนสูงรถยังไม่เสร้จ เลยมาบอกว่าแปลก ๆ จะให้โมฆะใช่มั๊ย ตัวเองจะได้รถเสร้จเอาไปลงแข่งด้วย ชิชะ ทำมาบอกว่าแปลก แต่แอบแฝงแผนร้ายไว้ข้างใน ไอ้นี่ คิดว่าตูไม่รู้เรอะ

แหะๆ แอบความคิดลึกๆมาซะขนานนี้ ยังจะจับได้อีก สุดยอดจิงๆ พี่กอล์ฟเจาะจาน :coolly-0001:

เข้ามาอ่านพอดี

ผมถือว่าเป็นข้อเสนอแนะที่ดีนะครับ
แต่ด้วยความที่เราเป็นเพื่อนสมาชิกด้วยกัน มีอะไรคุยกันได้อยู่แล้ว
ผมคิดว่า ถ้ารู้สึกว่า มันน่าจะผิดปกติ ก็ขอไปเปิดดูรถตั้งแต่แข่งเสร็จ หรือวิ่งกลับมา
รอเข้าเส้น เพื่อความสบายใจด้วยกันทั้งหมดดีกว่าครับ

ถ้าเขาเดิม โบเดิม วิ่งได้ดี ถือว่าเป็นฝีมือ และหมดข้อสงสัย เพราะว่าเอาความรู้สึก
เป็นตัวชี้วัด มันบอกอะไรไม่ได้มาก ความรู้สึก เราอาจจะไม่ถูกต้องก็ได้ครับ ที่สำคัญ
ก็สบายใจด้วยกันทั้งหมดด้วยครับ

เพราะว่าถ้าไปขอเปิดดูตอนนี้ ก็อาจจะไม่ได้สบายใจขึ้นอยู่ดี คนขอดูก็ไม่สบายใจ
เจ้าของรถ ก็ไม่สบายใจอีก เพราะว่าแข่งไปแล้ว เพิ่งมาขอดู อารมณ์มันก็คงแปลกๆครับ

ก็เพราะพวกเดียวกันผมว่าขอดูมันจะยังไงๆน่ะคับ อยากให้นายสนามเค้าจัดการมากกว่า ตรวจตั้งแต่ก่อนวิ่งเลยจะดูดีกว่า :coolly-0021:

มาวิ่งเสร็จปุ๊บ พี่ๆขอดูเครื่องหน่อยๆ 55+ งานเข้าแน่ๆเลย

เรื่องที่ผ่านมาแล้ว ผมไม่อะไรหรอกคับ รอปีหน้าดีกว่า อิอิ ปีนี้รถไม่เสร็จ 55+ ว่าแต่พี่บอล ทำไมรอบสุดท้ายเป็น 13.8 ล่ะคับ ไม่เข้าใจเจงๆ หรือว่าตาเมย์ ฉีดน้ำ inter เยอะไป :coolly-0043:

แต่มาลองคิดอีกแง่นึง ทางเจ้าหน้าที่สนามเค้าอาจจะ
คิดรึป่าว ว่าเห็นเป็นพวกเดียวกัน รุ่นไหนรุ่นไหนเค้าก็
เจาะจงประกาศออกไมค์อยู่แล้ว เค้าเลยคิดว่าพวกกัน
คงจะซื่อสัตย์ต่อกันอยู่แล้ว เลยละเลยหน้าที่ช่วงนี้ไป
เอาน่ะ ใจร่มๆ กูเมาๆยังเกือบเอาเจไปวิ่งกะอาบีเลย
ถ้างัย ครั้งหน้าตรวจตรากันนิดนึงก็ดี จะได้ไม่เสีย
ความรู้สึกต่อกัน รถใครวิ่ง ก็อยากให้รถตัวเองออกมา
เวลาดี อยากได้รางวัล อยากสนุกกันทั้งนั้น...ซื่อตรงคับ
ดีที่สุด............คำรณ รายงาน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน