กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เบื่อมากกับการที่ให้คนอื่นเค้ามาด่าชมรม

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31595
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31595

A314 WIDE BODY
Cefiro-Thailand Members
เจอกะตัวเองเลย สมาชิกเราขับรถได้แบบ...คนเขาด่าไม่ใช่ด่าคนขับนะแต่เขาด่าไอ้พวกcefiroแม่งขับรถกันแบบนี้หรอ สติกเกอร์ติดกันเห็นแบบชัดเจนคนเข้าเห็นเขาก็ด่าชมรมเหมาหมด ขอร้องเถอะนะคับขับรถให้เหมือนชาวบ้านเขาขับกัน รถติดก็ติดกันทุกคนไม่ต้องรีบก็ได้ ไม่ใช่ว่ามากัน2 3 คันข้าจะทำอะไรก็ได้เกรงใจคนอื่นเขามั้ง เสียชื่อทั้งชมรม

ก็แปลกเหมือนกันะพี่ วันที่ผมโดนรุมทำร้ายคู่กรณีพูดย้ำแต่ว่ามึงอยู่ club cefiro ใช่มั๊ย ย้ำๆก่อนเข้ามารุมผม ผมก็งงนะ ผมไม่เคยปาดใคร ครับรถมีมารยาทให้สัญญาณไฟตลอด แค่รถสีเด่นเกินไปแค่นั้น
วันที่เกิดเรื่องผมโดนมันปาดด้วยซ้ำ ยังโดนมารุมทำร้าย ดีที่ตัวผมใหญ่หน่อยเลยเอาอยู่ มันมา2คน ไม่งั้่นผมคงหยอดน้ำข้าว้ตมไปแล้ว โดนแถวๆรามอินทรา บางทีรถเราอาจจะไม่ได้มีปัญหาแต่คนที่ขับรถเหมือนเราสร้าปัญหาไว้อันนี้ก็ลำบากหน่อย เลยฟาดเคราะหฺก่อนวันเกิดไป6เข็มที่ปาก(คู่กรณีต่อยก่อน) ผมอยู่นชุดทำงานกำลังไปรับแฟนแล้วจะไปทำงานเลยครับ ตลกดี
ก็ฝากเตือนพี่น้องและเด็กรุ่นใหม่ๆครับ ขับรถกันดีๆ มีมารยาท รถเราๆคนมองในแง่ลบมากละ ให้พวกเค้ามองบวกๆบ้างนะครับ

เปิดไฟเลี้ยวขอทาง..เหมือนไปท้าแม่งแข่ง..โดนมาแถวราม2

บางครั้งก็ไม่เข้าใจนะครับ เพราะรถผมจอดแช่มาเป็นเดือนบางคนเห็นก็บ่นแล้วว่าพวกรถซิ่งกวนเมือง รึเห็นว่าเป็นเซฟก็ด่าไปก่อนแล้วค่อยว่ากัน

เป็นเรื่องที่พูดที่เตือนและขอร้องกันมาตลอด แต่ก็สุดที่จะเอ่ยจิงๆ
ของพวกนี้มันอยู่ที่สันดานแต่ล่ะคนคับ เราไม่สามารถขอร้องหรือบังคับเค้าได้
เลยได้แต่ทำตัวเองให้ดี ทุกวันนี้ขึ้นทางด่วน ผมโดนประจำ มาดูดตูดเข็นตูด
ไม่ว่าจะเก๋งจะกระบะ แต่ขอโทษทีเหอะ ผมตบไฟเลี้ยวให้พี่เค้าแซงเลย เชิญคับ
หันไปยิ้มให้ด้วย ไม่ใช่อะไรนะ อะไหล่กูเริ่ใแพงละหายาก พลาดพลั้งไป
ขี้เกียจมานั่งหา เอาเป็นว่า ทำใจเหอะ เราไม่ทำ คนอื่นก็ทำ

ก็แปลกเหมือนกันะพี่ วันที่ผมโดนรุมทำร้ายคู่กรณีพูดย้ำแต่ว่ามึงอยู่ club cefiro ใช่มั๊ย ย้ำๆก่อนเข้ามารุมผม ผมก็งงนะ ผมไม่เคยปาดใคร ครับรถมีมารยาทให้สัญญาณไฟตลอด แค่รถสีเด่นเกินไปแค่นั้น
วันที่เกิดเรื่องผมโดนมันปาดด้วยซ้ำ ยังโดนมารุมทำร้าย ดีที่ตัวผมใหญ่หน่อยเลยเอาอยู่ มันมา2คน ไม่งั้่นผมคงหยอดน้ำข้าว้ตมไปแล้ว โดนแถวๆรามอินทรา บางทีรถเราอาจจะไม่ได้มีปัญหาแต่คนที่ขับรถเหมือนเราสร้าปัญหาไว้อันนี้ก็ลำบากหน่อย เลยฟาดเคราะหฺก่อนวันเกิดไป6เข็มที่ปาก(คู่กรณีต่อยก่อน) ผมอยู่นชุดทำงานกำลังไปรับแฟนแล้วจะไปทำงานเลยครับ ตลกดี
ก็ฝากเตือนพี่น้องและเด็กรุ่นใหม่ๆครับ ขับรถกันดีๆ มีมารยาท รถเราๆคนมองในแง่ลบมากละ ให้พวกเค้ามองบวกๆบ้างนะครับ
ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยน้อง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน