กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เรียนท่านประธานและทีมงานทุกท่านครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31206
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
เข้ามาไม่ทันงาน King ครับ แต่แค่ดูชื่อก็พอจะรู้ได้เลยว่า
งานแบบนี้รายละเอียดคงเยอะโคตรๆ นู่น นี่ นั่น
ขอเป็นคนช่วยสนับสนุนในเรื่องที่ทำได้อีกเสียงล่ะกันครับ
:coolly-0033:

ที่ผมมาตั้งกระทู้ ไม่ใช่ที่จะต้องการทำให้พวกพี่ๆเหนื่อยนะพี่ ผมแค่สงสัยเฉยๆ และอีกอย่างตัวผมเอง จุดเริ่มต้นของทุกวันนี้ มาจากที่นี้ ***บ้าน แห่งนี้*** ผมยังจำได้ทุกครั้งที่ไปมิตติ้งทานข้าว หรือ ไปแข่งรถยนต์ ผมมีความสุขมากก ครับพูดตรงๆ และงานนี้มันเป็นงานที่ผมว่า มันขลัง อะ... และ งานนี้จะเป็นใครจัดไม่ได้นอกจากเราครับ

อีกเรื่อง
เรื่องการมิตติ้ง ทุกวันนี้ผมเข้าใจ เดี๋ยวนี้มันไม่เหมือน เมื่อก่อนแล้วที่ทุกคนจะนัดกันไป มิตติ้งเดือนละครั้งพร้อมหน้าพร้อมตา สังคมในชมรมวันนี้มันเปลี่ยนไปแล้วครับ ทั้งเรื่องคนในชมรมทะเลาะกัน มีปัญหากัน ซึ่งเมื่อก่อนผมไม่เคยเจอเลย(หรือผมไม่เคยรู้ รึเปล่า) ยิ่งมีปัญหายิ่งแบ่งพักแบ่งพวก มันก็ยิ่งไปกันใหญ่(ถ้าผมคิดไปเอง ต้องกราบ ขออภัยทุกคนด้วยครับ)

มีเรื่องจะพูดเท่านี้ล่ะครับ ^^"

เรื่องการช่วยเหลือการประสานงาน ผมยินดีช่วยเต็มที่ครับผม ตอนนี้ผมฝึกงานอยู่ที่ Xo Autosports แต่เดี๋ยวก็จะจบแล้ว แต่ว่าถ้าจะจัดงานนี้ขึ้นมาจริงๆ เรื่องโฆษณา อะไรประมาณนี้ผมจะเข้าไปติดต่อให้ครับ (อาสา)

ปล. บ้านของเราจะยืนยาวได้ ไม่ได้อยู่ที่ตัวเลขสมาชิก แต่อยู่ที่ใจของทุกๆคน... เสี่ยวปะวะพี่ บิ๊ก?? พี่สอนผมมาแบบนี้

อย่างที่ออยพูดทั้งหมดคือเรื่องจริงครับ..ยิ่งตัวผมเองไม่ค่อยมีเวลาไปตามงานมิตติ้งของกลุ่มต่างเนื่องจากงานที่อู่และต้องแข่งขันคลอเตอร์ไมล์ในเกือบทุกเสาร์จึงทำให้ต้องห่างจากทางชมรมไปบ้างแต่ที่น้องโอพูดถึงงานKING OF CEFIROเลยนึกขึ้นมาได้ว่าทางชมรมเราเป็นผู้เริ่มต้นจัดขึ้นมาจนทุกคนลืมไปกันหมดแล้วผมในฐานะสมาชิกคนหนึ่งในชมรมนี้จึงใคร่ขอมติสำหรับการจัดงานKING OF CEFIROและPRINCE OF CEFIROครับ

แจ่มมมมมครับผม5555+:coolly-0028::coolly-0028:

มีแต่คนเก่าๆเข้ามาแสดงความคิดเห็นซะส่วนใหญ่ แล้วสมาชิกใหม่ๆ รู้สึกยังไงมั่งครับ ถ้าจะมีงานนี้เกิดขึ้นปลายปีนี้

งานนี้เปิดโอกาสให้เฉพาะรถ Cefiro ทุกรุ่น ทุกเครื่องยนต์ ไม่ว่ารถบ้าน รถสนาม ก็มีรุ่นลงแข่งรองรับแน่นอน อยู่ที่หัวใจของคุณแล้วหล่ะครับงานนี้ ว่ากล้าหรือเปล่า

งานนี้ไม่ใช่เล็กๆนะครับ King of Cefiro คือ การค้นหารถที่ Cefiro ที่เร็วที่สุดในประเทศไทย ไม่ว่าอยู่เหนือ ใต้ ออก ตก ก็มาเจอกันหมด

เราจะร่วมแรงร่วมใจช่วยกันสร้างมันขึ้นมาอีกครั้งได้มั๊ยครับ

เรียกน้ำย่อยเอาไปชมหนึ่งดอก รถเฮียบุ้ง อู่ไก่ หาดใหญ่ เจ้าของ Cefiro ยกล้อ รถคันนี้ก็มีจุดเริ่มต้นมาจากงาน King of Cefiro นี่หล่ะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=lBLYKbM_5e0&feature=player_detailpage

ขอเสนอความเห็นหน่อยน่ะ คือ ถ้าคิดจะจัดจริงต้องให้เก๋และเพื่อนๆที่อยู่ตามอู่ต่างๆช่วยๆกันหารถมาวิ่ง ถ้าได้สัก 10 คัน ก็ถือว่ามากแล้ว และขอจัดแบบร่วมแจมกับทางผู้จัดรายการอื่นๆช่วงปลายปี มีรุ่นนี้รุ่นเดียว หรือ รุ่น Prince of Cefiro ด้วยก็ได้ ไม่เกิน 2 รุ่น โดยขอจัดในนามชมรมเรา แต่ถ้าหารถมาวิ่งไม่ได้ก็อย่าจัดมันเลยครับ

มีแต่คนเก่าๆเข้ามาแสดงความคิดเห็นซะส่วนใหญ่ แล้วสมาชิกใหม่ๆ รู้สึกยังไงมั่งครับ ถ้าจะมีงานนี้เกิดขึ้นปลายปีนี้

งานนี้เปิดโอกาสให้เฉพาะรถ Cefiro ทุกรุ่น ทุกเครื่องยนต์ ไม่ว่ารถบ้าน รถสนาม ก็มีรุ่นลงแข่งรองรับแน่นอน อยู่ที่หัวใจของคุณแล้วหล่ะครับงานนี้ ว่ากล้าหรือเปล่า

งานนี้ไม่ใช่เล็กๆนะครับ King of Cefiro คือ การค้นหารถที่ Cefiro ที่เร็วที่สุดในประเทศไทย ไม่ว่าอยู่เหนือ ใต้ ออก ตก ก็มาเจอกันหมด

เราจะร่วมแรงร่วมใจช่วยกันสร้างมันขึ้นมาอีกครั้งได้มั๊ยครับ

เรียกน้ำย่อยเอาไปชมหนึ่งดอก รถเฮียบุ้ง อู่ไก่ หาดใหญ่ เจ้าของ Cefiro ยกล้อ รถคันนี้ก็มีจุดเริ่มต้นมาจากงาน King of Cefiro นี่หล่ะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=lBLYKbM_5e0&feature=player_detailpage

แล้วงานนี้ใช่งานที่ 20Bo แถวอ่อนนุช ที่แพ้ 12วาวล์ แล้วจะมาแก้มือในงานด้วยใช่ไหมครับ รู้สึกว่าผมก้อมาไม่ทัน :coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

ดีครับจัดเลยอยากดูเหมือนกันเพราะว่าเกิดไม่ทันรุ่นนั้น

ความคิดผมในฐานะของคนต่างจังหวัด แต่ช่วงแรกๆ ก็เข้าไปมิตติ้งบ่อยนะครับ

น่าจะมีการจัดระบบกลุ่มต่างๆ ให้มีผู้แทนเหมือนกับ ส.ส. ของแต่ละกลุ่ม เพราะส่วนใหญ่

สมาชิกทั้งนอกระบบและในระบบ ก็จะมีกลุ่มของตนเอง เป็นส่วนใหญ่ และสมาชิกแต่ละ

กลุ่มก็มีจำนวนมาก อาจใช้วิธีการประชุมผ่านทาง social network เฉพาะผู้แทนของ

กลุ่ม ขอความร่วมมือในแต่ละงาน (อาจจะได้ผลหรือเปล่าก็ไม่รุ) แต่อย่างน้อยก็ดีกว่าไม่

ได้ทำไรครับ

ความคิดผมในฐานะของคนต่างจังหวัด แต่ช่วงแรกๆ ก็เข้าไปมิตติ้งบ่อยนะครับ

น่าจะมีการจัดระบบกลุ่มต่างๆ ให้มีผู้แทนเหมือนกับ ส.ส. ของแต่ละกลุ่ม เพราะส่วนใหญ่

สมาชิกทั้งนอกระบบและในระบบ ก็จะมีกลุ่มของตนเอง เป็นส่วนใหญ่ และสมาชิกแต่ละ

กลุ่มก็มีจำนวนมาก อาจใช้วิธีการประชุมผ่านทาง social network เฉพาะผู้แทนของ

กลุ่ม ขอความร่วมมือในแต่ละงาน (อาจจะได้ผลหรือเปล่าก็ไม่รุ) แต่อย่างน้อยก็ดีกว่าไม่

ได้ทำไรครับ

กลุ่มต่างๆมีอยู่แล้วครับก็คือกลุ่มที่จัดตั้งอยู่ใน Forum แก๊งค์ ก๊วน กลุ่ม โซน และผมก็คิดว่าในแต่ละกลุ่มก็มีคนที่เป็นคนนำหรือคนประสานงานอยู่แล้ว ส่วนมากจะเป็นคนที่ขอจัดตั้งกลุ่มขึ้นนี่แหละครับ

โดนการขอความร่วมมือนั้นแรกๆก็จะเป็นการโทรไปแจ้งบ้างหรือฝากสมาชิกที่เจอกันประจำสนิทสนมไปแจ้ง

แต่ส่วนทางสมาชิกตจว.ก็จะเป็นการแจ้งผ่านทางหน้าเวปตามกระทู้ของแต่ละกลุ่ม เพราะเข้าใจว่าเดินทางค่อนข้างลำบาก จะมาทุกครั้งก็คงเป็นไปได้ยากเลยไม่อยากรบกวนบ่อยๆเดี๋ยวจะกลายว่าเป้นการกดดันกัน

ซึ่งแรกๆก็ได้รับความร่วมมืออยู่ แต่นานๆๆไปก็เริ่มห่างหาย กลายเป็นการนัดเจอกันเฉพาะในกลุ่ม แต่พอถึงงานของชมรมได้รับความร่วมมือน้อยลงไปเรื่อยๆ ซึ่งก็ไม่ทราบว่าสาเหตุมาจากอะไรเหมือนกันครับ

เร็วๆนี้ทางคณะกรรมการมีความคิดที่จะเชิญตัวแทนทุกกลุ่มมาร่วมประชุมกันถึงแนวทางความเป็นไปของชมรม และ ปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้น อยากจะรวบรวมข้อมูลหลายๆอย่างครับ

เพราะตอนนี้เวปของเราเรียกได้ว่ามีแต่หยุดนิ่งกับถอยหลังครับ ที่เดินหน้ามีอย่างเดียวคือเลขสมาชิกที่เพิ่มขึ้น แต่คนมาร่วมงานของชมรมกลับน้อยลง

เอวังด้วยประการละฉะนี้

เห็นด้วยครับ คำว่าชมรมมันไม่ใช่แค่ คนที่ใช้รถเหมือนกัน
แต่คบกันที่ใจมากกว่า เหนียวแน่น และรักกันไว้ดีกว่า

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน