กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เรื่อง Carclub Basketball League

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31453
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

เอางี้แล้วกัน เนื่องจากว่า ณ. วันนั้นที่เอ็งสองคนไม่เข้าใจกัน พี่ก็ดันไม่ได้ไปซะด้วย เพราะว่าพ่อพี่เข้าโรงบาล
เลยไม่รู้ว่าพูดกันไว้ว่าไง... พี่จะเล่าทุกอย่างให้ฟังแล้วกัน ด้วยหวังว่า เอ็งสองคน จะเข้าใจกันใหม่ ว่าแต่ละคนคิดยังไงกัน

แรกเริ่มเดิมทีเลยนะ... พี่กะถอนชื่อ 80% เพราะเราไม่เคยซ้อมกันเลย กลัวเหมือนคราวที่แล้ว กลัวเสียชื่อคลับ
เพราะคนก็เยอะ รถก็เพียบ เอาเข้าจริงก็ไม่รุ้จะเอาอะไรไปเล่นกับเขา ประโยคแรกๆที่พี่พูดคือ ถอนชื่อเหอะหว่ะ
คนน่าจะหาได้น้อย ไม่อยากเอาคนนอกไปเล่น ไม่อยากให้มันมีปัญหา อยากเล่นบาสแค่สนุกๆ แต่นี่มันเริ่มเป็นจริงๆ เป็นจังกันแล้ว

แต่คนที่พยายามจะให้ได้เล่นกัน เพราะไม่อยากให้เสียชื่อคือพีท พยายามติดต่อคนโน้นคนนี้ โทรมาคุยกับพี่บ่อยมากๆ
ไปประชุมแทน ตามงาน หาชื่อ ส่งข่าวกับส่วนกลาง และอะไรอีกหลายๆอย่าง รวมถึงเรื่องเงิน ที่พีทบอกว่า ไม่เป็นไรพี่
ถ้าสุดท้าย ไม่มีจริงๆ เด๋วผมออกให้ส่วนกลาง ถ้าจำนวนคนมันทำท่าจะไม่พอ เพราะว่าอยากให้ได้ไปเล่นกับคนอื่นๆเขา
พี่เลยเบรคมันไว้ว่า เฮ้ย ความคิดนี้ไม่ถูกหว่ะ คนเล่น ก็ต้องหารค่าใช้จ่ายเท่าๆกันดิ.. ในเมื่อทุกคนมีส่วนร่วมเหมือนกัน
อยากเล่นเหมือนๆ กัน เอาสนุกเหมือนๆกัน เพราะฉะนั้น พี่ว่ามันไม่ถูก ที่คนใดคนหนึ่ง ต้องจ่ายเงินมากกว่าคนอื่นๆ เพื่อ Support
อะไรก็ไม่รู้

นั่นคือสาเหตุของการหารค่าใช้จ่ายทุกคนที่จะเล่น เหมือนกันหมด ไม่ว่าจะเป็นสมาชิก หรือไม่ได้เป็นสมาชิก ในเมื่ออยากเล่นด้วยกัน
ในนามตัวแทน ทุกคนทำเหมือนกัน คือลงชื่อ และหารค่าใช้จ่ายร่วม โดยระหว่างช่วงที่ต้องส่งค่าใช้จ่าย พี่บอกพีทไปว่า ถ้าเก็บตังค์
ไม่ทัน ขาดเท่าไหร่ ให้รีบบอก พี่จะโอนให้ก่อน ในเมื่อดิ้นรน อยากเล่นกันขนาดนี้ พี่ก็พอช่วยได้ พีทมันก็เลยเกรงใจพี่ เพราะ
พี่บอกพีทไว้แต่แรกแล้ว.. ว่าพี่ไม่อยากเล่น แต่มันก็ลากพี่มาเล่นจนได้ ก็เลยไม่อยากให้พี่ต้องรับผิดชอบตรงนี้นาน

ก็เลยอาจจะเป็นสาเหตุที่ทำให้พีทอาจจะพูดจาขัดหูต้นก็ได้มั้ง อันนี้พี่ไม่รู้จริงๆ เพราะไม่ได้อยู่ตรงนั้น
(จากตรงนี้ไป พี่ไม่ได้เข้าข้างใครนะ อ่านและคิดให้ดีๆก่อน)

ในเมื่อเอ็งสองคน ก็เพื่อนกันมานาน คุยกันมาก็ไม่ใช่น้อย พี่อยากให้ต้นรู้ไว้เลย ว่าที่พีททวงเงินต้นแบบนั้น
(อาจจะต่อหน้าเพื่อน หรือคนอื่นๆ หรือใครๆก็ตาม) มันเป็นเพราะว่าพีทรู้ค่าใช้จ่ายของพี่ ที่พี่จ่ายอยู่เดือนๆนึง
+ ความรู้สึกผิด ที่มันลากพี่มาเล่น ทั้งๆที่พูดทุกครั้ง ว่าพี่ไม่อยากเล่น รวมถึงปล่อยมันดิ้นรนคุยกับส่วนกลางเอง
เกือบทั้งหมด เพราะอยากรู้ว่ามันเอาจริงมั้ย ก็เลยอาจจะพูดจาไม่ดีในความรู้สึกของต้น

เพราะฉะนั้น พีทก็ขอโทษเพื่อนซะ ในเมื่อรู้แล้วว่าปัญหาไม่ได้อยู่ที่เงิน ส่วนต้นเอง ก็มองข้ามเรื่องนี้ไปซะ
เพราะเจตนาพีท คือมันเกรงใจพี่ แล้วก็มาเล่นบาสด้วยกัน ยังเหลืออีกหลายๆนัด ที่อยากได้แรงงานในสนาม

จริงๆไม่อยากมาพิมพ์เรื่องพวกนี้ใน Board กลาง เพราะพี่ว่าถ้าได้นั่งคุยกัน พี่เชื่อว่ามันจบ
แต่ก็เห็นเงียบกันหมด อย่ามาคิดมากด้วยเรื่องพวกนี้เลย.. ความเป็นเพื่อนกันที่มันมีมานาน
มันสำคัญกว่าเรื่องจิ๊บจ๊อยแบบนี้เยอะแยะ

ถ้ายังไม่สบายใจ หรืออยากรู้ อะไร โทรมาคุยกับพี่ก็ได้ ยินดี ไม่ว่าใครก็ตาม

ก็เพราะวันนั้นมึงไม่ได้พูดอย่างนี้ แล้ววันนี้มึงมาพิมพ์อย่างงี้ไง

นี่แหละเหตุผล มึงต้องการกู หรือมึงต้องการตังค์ล่ะ ตอนนี้กรูมีให้ แต่กรูไม่สบายใจจะเล่น จะเอาตังค์ไหม เดียวกรูโอนให้

ขออธิบายหน่อยนะพี่ต้น ผมน่ะอยากเล่นนะครับ ตั้งใจมาก และก็ไปวันซ้อมด้วย แต่เจอทวงตังค์แบบวันนั้นเข้าไป เสียความรู้สึกครับ ต่อหน้าเพื่อนๆที่ผมพาไปด้วย
ไม่นึกว่าเพื่อนกันจะพูดแบบนี้

เรื่องนี้ผมพูดแค่นี้ละกัน ลึก ๆ กว่านี้ผมเก็บไว้ในใจดีกว่า ทีหน้าเว็บจะมาให้ยืม
ไม่อยากเสียความรู้สึกกว่านี้ เล่นกันไปเถอะครับ ผมก็เสียดายที่ไม่ได้เล่นเหมือนกัน แต่ถ้าไปเล่นแบบไม่สบายใจ ผมเลือกไม่เล่นละกันนะครับ ไม่ใช่ว่าผมไม่มีความรับผิดชอบนะครับ อยากรู้มากกว่านี้ไปถามจ๊อบแล้วกัน ผมอธิบายได้เท่านี้นะครับ

กีฬาเพื่อสามัคคี ว่างก็ไปเล่นกันเยอะๆ นะครับ ผมรอชมรูปสวยในนี้ละกันครับผม

:coolly-0011:

วู๊ววว ผัวเมียคู่นี้

ทะเลาะกันอีกแระ

ฮ่า ๆ ๆ

ดี ๆ กันเท้ออ

ไอพีท เมิงก้อพามันไปเลี้ยงหมากะทุ ซักมื้อดิวะ หายงอนชัวร์

แต่ถ้าไม่หาย

เปิดโรงแรมโลดดด :coolly-0046:

ไฟล์แนบ

35.6 KB · อ่าน: 93
กูไม่รู้นะว่านอกจากในกระทู้นี้ เมิงสองคนไปทะเลาะกันตอนไหนอีก ทะเลาะกันก็ ดีกันไวๆนะ บักต้น กะ บักพีท ให้สมกับเป็น เพื่อน พี่ น้อง กันนะ กูคิดว่า สุดท้ายเราก็ต้องมาเข้าใจกัน จิงมั๊ย กูก็เพิ่งเปนตัวอย่างให้เมิ
เห็นนะพีท ว่าถึงแม้ทะเลาะกัน รุนแรงแค่ไหน ก็ดีกันได้ภายในแป๊บเดียว เพราะอะไร เพราะกูรู้อยู่แก่ใจว่ากูทะเลาะกะพี่ มันไม่มีประโยชน์ที่จะผิดใจกันเรารู้จักกันมานาน ถึงนานมาก อยู่ด้วยกัน ไปไหนด้วยกันมา ผูกพนธืกันด้วยคำว่าพีน้อง กูถึงตัดสินใจที่จะเข้าใปเคลียร์ เพื่อให้ไม่ต้่องผิดใจกัรต่อไป ด้วยนิสัยกู ถ้า เป็นคนอื่นที่ไม่ใช่พี่น้อง คงต้องเละแน่นอน แต่เราพี่น้องกันเพื่อนกัน ...จำไว้ให้ดีๆ คำๆนี้ "พีน้อง ผองเพื่อน"

ต้น..ตาเมิงแล้ว กูเข้าใจว่าเมิงรู็สึกยังงัย แต่เมิงต้องหัดระงับอารมณ์ด้วย กูเคยเตือนเมิงเรื่องการใช่อารมณ์ เราสามคน (กู ต้น พีท) เรารู้จักกันมานาน เรารู็นี่ว่าแต่ละคนนิสัยเป็นยังงัย บางทีปากเพื่อนก็อาจจะไม่ได้ตั้งใจ ซึงถ้าเรารู้ว่าเพื่อนเราเป็นยังงัย เราก็สามารถลดอารมณ์ลงมาได้นะต้น ถึงเวลาก็ให้อภัยกันนะ กูเชื่อว่าเมิงสองคนต้องกลับมาดีกันในเร็ววัน เราต้องเป็นเพื่อนกันตลอดใป อย่าให้เรื่อง แค่นี้มาทำให้เราผิดใจกันเลย

โอ๊ด..เพื่อนเมิงทั้งสอง

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
แค่เรื่องนิดหน่อยเอง ใจร่มๆ เห๊อออ ม่ายเหงต้องทะเลาะไรมากมายเย้ย

เอาน่าๆ เพื่อนๆ กัน เล่นบาสกันดีฟ่าาา..... นัดนี้แหล่มมเลย ชนะๆๆ อิอิ :coolly-0046::coolly-0046:

กรูไม่ได้ทะเลาะกันนะโว้ย กรูไม่เคยโกรธมันด้วย แค่น้อยใจคำพูดมันนิดหน่อย
กรูรู้สึก กรูคิดมากไปเอง กรูจะลืมทุกอย่างละกัน " กูขอโทษ " ครับ

:coolly-0022:

กรูไม่ได้ทะเลาะกันนะโว้ย กรูไม่เคยโกรธมันด้วย แค่น้อยใจคำพูดมันนิดหน่อย
กรูรู้สึก กรูคิดมากไปเอง กรูจะลืมทุกอย่างละกัน " กูขอโทษ " ครับ

เด๋วรอคู่กรณีก่อน ถ้าพีทมันพูดไม่ดี มันก็ควรขอโทษต้นเหมือนกัน

Thank ต้นด้วย.. ที่แมนมากๆ สำหรับเพื่อน สำหรับพี่
เข้าใจกันก็ดีแล้ว...

บอกแล้ว.. ว่าในสนามยังขาดแรงงานอยู่อีกเยอะ

อาทิตย์นี้ถ้ามาได้ก็มานะ กรูต้องไป ตจว.อ่ะ เข้าใจมั๊ย:coolly-0023:

พีท..ว่ายังงัย

ดีกันไวไวละกันครับ อย่าทะเลาะกันนาน ทีมเราชนะเป็นแล้วนะครับ นัดหน้าก็จะชนะอีก

ขอโทษละกัน :coolly-0022: ในบางท่วงท่าและลีลา :coolly-0014:
แต่เมริงก็น่าจะรู้น่ะว่ากรูโคตรอยากให้มาเล่นกัน ครบๆเต็มทีมเหมือนเดิม

ว่างๆเมริงก็มาเล่นแล้วกัน :coolly-0035:

ส่วนเรื่องจ๊อบไม่ต้องห่วง พี่ต้นเค้ามีคำตอบให้เรียบร้อยแร่ะ :coolly-0024: :coolly-0024:

กรูขอโทษ................
คำนี้โคดแมนอะ......

ปล.เพิ่งใช้ไปเหมือนกัน..... :biggrin:

ใช้กะใครอ่ะ...:coolly-0046:

นี่ก็อีกคู่

เอ๊ะ..หรือว่ามันเป็นกระแส
Golffy กับพี่ก็อีกคู่มั้ย (ชวนกันกินข้าวหมูกระเทียมนะ)

นี่ก็อีกคู่

เอ๊ะ..หรือว่ามันเป็นกระแส
Golffy กับพี่ก็อีกคู่มั้ย (ชวนกันกินข้าวหมูกระเทียมนะ)

ม่ายอ้าวววว วันนั้นผมยังกินไม่ลงเลย ฮ่าๆๆๆๆ :coolly-0044:

อาทิตย์นี้มีแข่งปะน่าจะไม่พลาด

มีทุกวันอาทิตย์นะแป๋ม... อาทิตย์ต้องการแรงงานอย่างหนักหน่วงด้วย
เพราะว่าเจอ Accord ทีมนี้แข็งมากครับ ผู้เล่นเก่งๆทั้งนั้นเลย..
สนุกแน่นอน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน