กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

~ : Meeting Cefiro-thailand ครบรอบ 6 ปี : ~

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31453
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
หุๆ อันไหนน่ากลัวกว่ากันล่ะเนี่ย

แนะนำพี่กิต
ก็วิ่งเข้าไปทางนวมิทร์111 ออกไปเส้นนวมินทร์ ตัดเข้าตรงเส้นMaxvallue ก็ถึงแถวๆมีนบุรีแว้ววววครับ

จากประสบการที่เจอกับตำรวจแถวนั้นนะครับบ้านผมอยู่ซ.เทพลีลา ตำรวจ สน. จะตั้งด่านตรงแยกตรงข้ามโรงแรม sc park หลังเที่ยงคืนครึ่งไปแล้ว(ด่านใหญ่ครับ)พอข้ามสะพานเพื่อข้ามถนนลาดพร้าว จะเจอโลตัสอยู่ซ้ายมือ(มองไกลๆจะเห็นตำรวจตั้งด่านอยู่เลยโลตัสไปหน่อยจะตั้งเวลาประมาณ 21.30-เที่ยงคืนโดยประมาณ ถ้าเห็นก็เลี้ยวเข้า ลาดพร้าว 71) ส่วนใหญ่จะจับรถซิ่งกรุณาเตรียมเอกสารให้ครบครับถ้าไม่มีตำรวจ ก็ไปกลับรถใต้สะพานที่จะข้ามถนนเกษตร-นวมินทร์ ถ้าขากลับ เขาก็จะมาตั้งฝั่งตรงข้าม โลตัสเวลาประมาณ 01.30-02.30 โดยประมาณ ใครที่จะกลับทางเอกมัยก็ระวังนะครับเขาจะจับรถซิ่ง รถแต่ง แต่มีกลิ่นสุราก็ไม่รอดครับ พอขึนสะพานเพื่อข้ามถนนลาดพร้าวกลับอยู่บนสะพานจะเห็นถ้ามีด่านตั้งอยู่ก่อนถึงปั๊ม shellถ้าเหนไกลๆก็ไม่มีทางเลี้ยวหลบครับนอกจากจอดรอด่านเลิกในปั๊ม ปริโตรนัส ใครที่จะกลับทางเกษตร-นวมินทร์ เขาก็จะตั้งอยู่ตรงไฟแดงที่3แยกเลี้ยวขวาลาดปลาเค้าตั้งตรงป้อมเลยเวลาประมาณ เที่ยงคืนไปแล้วครับ ที่ผมเจอทุกด่านส่วนใหญ่จะเป็น ศุกร์เสาร์ ครับ โปรดระวังให้ดีครับ ผมเคยเจอข้อหาแปะป้ายทะเบียนไม่อยู่ตรงกลางอะครับ ที่ดีที่สุดคืออย่าเมามากหรือพกคนขับกลับมาด้วยครับ ก่อนออกจากงานมิตติ้ง6ปีแวะซื้อ บีทาเก้นซัก2ขวดอะครับ มันจะช่วยลดแอลกอฮอล์ในระบบทางเดินกระเพาะ จากดีกรี200กว่าอาจเหลือไม่ถึง 50 แต่ถ้าตาปลือก็ไม่รอดครับใครมาไม่ถูกโทรถามผมได้ครับ 085-947-8408 อั๋น

...โธ่เอ้ยงาน6ปีทั้งที..กินดื่มกันให้เต็มที่ไปเล้ยไม่ต้องห่วงหรอกคับ..เรื่องตำหนวดเรื่องตั้งด่านคับพี่น้อง

ไม่ต้องห่วงว่าจะเรียกผิดคัน..อิอิ..เด๋วผมปริ๊นรูปไปแปะไว้เลย...ค่าปรับเอาไป..ของหายากในตำนานทั้งหลายส่งมามีนฯ.......เอิ๊กๆๆ:coolly-0010:
ไปหล่ะเด๋วโดน...ปิ๊วววววฟรอ๊ออออ:coolly-0031:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ขอให้ข้อมูลเพิ่มเติมนิดนึงนะครับ

การดื่มนม ไม่ได้ทำให้ปริมาณการตรวจแอลกอฮอล์ในร่างกายลดลงนะครับ
แต่ช่วยให้ไม่เมาเฉยๆ เพราะนมที่เราดื่มเข้าไป จะเข้าไปฉาบกระเพาะ และระบบ
การดูดซึม ทำให้ร่างกายรับแอลกอฮอล์เข้าร่างกายจริงๆ น้อยกว่าปกติ
แต่การเป่าตรวจเนี่ย มันไม่ได้ตรวจว่าเราเมา หรือไม่เมา แต่ตรวจว่าเรารับเข้าไป
มากขนาดไหน

ทางที่ดี พกคนขับกลับ หรือหาวิธีอื่นดีกว่าครับ

เอ่อ ตามคำเรียกร้องนะคั๊บ เด๋วในงาน จะแจกเส้นทางลัดหลบตำรวจให้
โปรดอ่านให้ละเอียด
ถ้ามีเวลา จะทำเป็นวีดีโอพรีเซนเตชั่นให้ครับ

ผลการทดลองพบว่า การดื่มนมเปรี้ยวลดระดับแอลกอฮอล์ในเลือดได้เพียงเล็กน้อยประมาณ ร้อยละ 5 เท่านั้น แต่ไม่ช่วยให้ลดระดับแอลกอฮอล์ในเลือดได้ในปริมาณมาก หรือผ่านเครื่องตรวจวัดระดับแอลกอฮอล์ที่กฎหมายกำหนดได้ คือ ต้องมีแอลกอฮอล์ในเลือดไม่เกิน 50 มิลลิกรัมเปอร์เซ็นต์

อ้างอิงhttp://hilight.kapook.com/view/40564

เห้อ..........เป็นห่วงเรื่องด่านจิงจิง

ไม่ต้องรถแต่งหรอกคับถ้าคืนนั้นมีรถซิ่งวิ่งกันรถไม่แต่งก็โดนคับ
ข้อหาก็คือบอกว่าเราเป็นคนดูคอยมาเชียร์ หรือสนับสนุนการแข่งรถบนถนนหลวง

ระวังกันด้วยคร้าบบบบ:coolly-0034:

เลิกแข่งบนถนนซะทีดิ
ตำรวจจะได้เลิกตั้งด่าน
มีคนดูก้อมีคนแข่ง มีคนแข่งก้อมีคนดู
สุดท้าย ไม่ได้ไปแข่ง ไม่มีเอี่ยว แต่โดนร่างแห
เพราะเค๊ามาจับรถแข่ง
เซงสุด ๆ

ก็ระวังกันไว้ครับ ผมเองก็ไม่เคยไปแข่งกับเขาหลอก ดูยังไม่เคย แต่ไปเมาแถวนั้นบ่อย เวลาไปที่ต้องพกคนขับไปด้วยอะครับ ถ้าวันไหนมันแข่งก็โดนเรียก ค้นรถอีก
เหนื่อยครับ...............

เลิกแข่งบนถนนซะทีดิ
ตำรวจจะได้เลิกตั้งด่าน
มีคนดูก้อมีคนแข่ง มีคนแข่งก้อมีคนดู
สุดท้าย ไม่ได้ไปแข่ง ไม่มีเอี่ยว แต่โดนร่างแห
เพราะเค๊ามาจับรถแข่ง
เซงสุด ๆ
อิอิ อย่าว่าผมเลยนะพี่

พี่น้องครับ

และแล้วก็ถึงฤกษ์งามยามดี ที่เรารู้จัก และรวมตัวจากการใช้รถรุ่นเดียวกัน แลกเปลี่ยนความคิดเห็น
รวมถึงแชร์ประสบการณ์ความบอบช้ำ รวมถึงหมดตูดกันเป็นแถวๆ กับรถที่เรารัก กันมาครบรอบ
6 ขวบ ที่เราอยู่รวมกันฐานะ "cefiro-thailand"
จึงขอเชิญสมาชิกทุกท่าน ร่วมงาน Meeting 6 ขวบ Cefiro-Thailand ในวันที่ 5 กันยายน 2552
ณ. ร้าน 13 เหรียญ รีสอร์ท สาขาเลียบทางด่วนรามอินทราอาจณรงค์ ตั้งแต่เวลา 17:00 น.
ซึ่งจะมา Update รายละเอียด อื่นๆ ให้ทราบกันต่อไป

" พอเดาออกใช่มั้ยครับ ว่าวันนั้นจะมันส์ขนาดไหน ? "

ปล. เน้นย้ำ ..... กรุณาอย่าบ่นเสียดาย ถ้างานนี้ไม่ได้มา

รายการอาหารครับ
1 ต้มยำโป๊ะแตก
2 ปลากะพงทอดน้ำปลา
3 ข้าวผัดปู
4 ยำคอหมูย่าง
5 ผัดหน่อไม้ฝรั่งกับกุ้ง
6 ปลาหมึกนึ่งมะนาว
7 ห่อมหกทะเล
8 เนื้อปูผัดผงกะหรี่
9 ซี่โครงหมูราดซอสบาบีคิว
10ผลไม้รวม
11ข้าวเปล่า <!-- / message --><!-- attachments --]

แนะนำเส้นทาง

1.มาจากถนนลาดพร้าว เลี้ยวซ้ายเลียบทางด่วนรามอินทรา แ้ล้วตรงไปเรื่อยๆ
ไปกลับรถตรงกลับรถไต้สะพานข้ามแยกตัดเกษตร-นวมินทร์ จะสะดวกกว่า
เพราะถ้ากลับตรงCRYSTAL PARK กลัวจะตีรถเข้าซ้ายไม่ทัน (จะได้ไม่้ต้องลุ้นกันมาก)
2. เกษตรนวมินทร์ (จากหน้าแยกเกษตรตัดใหม่) ให้เลี่ยวขวา เมื่อถึงแยกตัดกับ
เลียบด่วนรามอินทรา ตรงไปเรื่อยๆ เมื่อเห็น Crystal Park อยู่ขวามือไกลๆ
ทางเข้า 13 เหรียญร้านจะอยู่ซ้ายมือ (มองป้ายไว้ครับ.. แต่ถ้าเป็นป้าๆ แถวๆนั้น ไม่ต้องมอง)

ทางเข้าร้าน 13 เหรียญ (อันนี้ลอกมา จำไม่ได้ซักทาง)

สามารถเข้าได้ 3 ทาง
1.ทางถนนนวมินทร์ เข้าซอย111 ก็ได้มบางจาก
2.ถ้ามาจากแยกเกษตร-นวมินทร์ เลี้ยวซ้ายเข้าตรงปั๊มบางจาก(ป้ายที่เขียนโพธิ์ธาลัยอะ)
3.หรือถ้าเลยจากซอยแรกก็ไม่เป็นไรขับตรงมาอีก 500M.สังเกตุปั๊ม ปตท ซ้ายมือให้เลี้ยวซอยต่อไปเลยตรงไปอีก200M เจอ4แยกเลี้ยวซ้ายถึงแว้ววว

attachment.php

** ปล. (ไม่ใช่ป๋าลองนะคับ) กรุณาตรวจสอบสภาพตัวเอง ก่อนออกจากร้านด้วย รู้รักษาตัวรอด เป็นปีก รู้หลีก เป็นหาง **
** ปล.2 (ไม่ใช่ป๋าลองอีก) ORT แจ้งว่า จะมีสินค้าราคาพิเศษครับ โย่วๆ

พี่น้องครับถ้ามาจากเอกมัย หรือ ลาดพร้าว พอเห็นโลตัสอยู่ซ้ายมือ ก็คอยสังเกตุป้ายที่ผมถ่ายมาให้ดูครับแล้ววิ่งไปกลับรถใต้สะพาน ที่เหลือก็ตามแผนที่เลยครับ (ใช้ N70 ถ่ายตอนขับรถอยู่ภาพอาจจะออกมาไม่ค่อยดีนะครับแต่พยายามแล้ว) ไปกันเยอะๆครับถามทางยังไงโทรหาผมได้ครับ

ไฟล์แนบ

22 KB · อ่าน: 50
แผนที่มันหายไปไหนแล้วววววว

ขอยกเลิกการติดหมุด ให้กระทู้มาวิ่งเล่นข้างล่างหน่อยนะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน