กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

***ขอความช่วยเหลือด้วยครับ รถวิ่งได้ไม่เกิน 3000 รอบครับ***

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย nakata
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

nakata

Registered
คืออาการเป็นแบบว่า รถวิ่งได้ไม่เกิน 3000 รอบ เข็มวัดรอบไม่นิ่ง(เข็มจะกระดิกตลอดอยู่ที่ 3000-4000 เข็มไม่นิ่งครับ) แล้วรถก็ black ดับเลยครับ (เครื่อง 12V เดิมๆเลยครับ)
แล้วพอสตารท์ใหม่ ก็ติดยาก หรือบางทีไม่ติดเลย ทั้ง แก็ส และน้ำมัน(น้ำมันไม่ต้องพูดถึงใช้ไม่ได้แล้วครับผมใช้แก็สมาตลอด)ขอผู้รู้ชาวยด้วยครับตอนนี้รถสตารท์ติดแล้วแต่เครื่องเดินเหมือนไม่เต็มสูบครับ:coolly-0008:

หัวเทียน สายหัวเทียน คอลย์ สายคอลย์ จานจ่าย

วัดรอบกระดิกแล้วเสียงเครื่องยนต์สวิงตามด้วยหรือไม่? หากใช่ก็คงมีท่อแวคคั่มหลุดอ่ะครับ

ติดนานรึยัง หรือเพิ่งติด แต่อาการ นี้ คอยรั่วครับหรือเสีย และเมื่อมันแบ็คบ่อย ก็มีอาการแอร์โฟร์พังร่วมด้วยแน่ๆ ดู 2 ส่วนนี้นะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน