กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

๑๑๑๑ช่วงนี้เห็นของแต่งราคาสุดๆเลยครับ๑๑๑๑

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย SIMPLYFAST
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

SIMPLYFAST

รถใหม่มาแล้วดีใจจัง
Registered
คือเห็นว่าช่วงนี้ของเริ่มไม่ค่อยเป็นมาตรฐาน(แพง)....เลยอยากจะเล่าอะไรสักนิดอ่ะครับ
ผมเริ่มใช้a31มาไม่นานล่ะครับประมาณสองปีกว่าๆ...แต่ผมคลุกคลีกับa31มานานแล้ว....ยังไง?ก็เพราะเพื่อนที่ทำงานผมมันใช้มา7-8ปี...เห็นกันทุกวันเห็นตั้งแต่เริ่มซื้อรถเดิมๆมาทำ...ตอนนั้นผมยังไม่ได้สนใจอะไรได้แต่มองๆดูว่า
เอ้ออออ..มันเข้าใจผลาญเงินดีเนอะเดี๋ยวซื้อเดี๋ยวแต่ง...แต่ปัจจุบันนี้ผมว่ามันคิดถูก...ทำไมเหรอครับ?...ลองดูๆราคาของเมื่อก่อนบางอย่างที่มันซื้อมาทำรถดิครับ
*ตัวรถ 24vเดิมๆไม่มีอะไรเลย 350,000
*เบาะดำเมกา 7000
*ซันรูฟ 7000
*ปัดหลัง 7000
*พรมR6 1000
*พรมเสือ 700
*บังแดดหลังครึ่งแผ่น 1500
*บังแดดหลังเต็มแผ่น 2500
*ปรับแสงกลางตรงรุ่น 1500
*ท้ายอูม 2000
*ถาดวางของ 1200
ฯฯฯฯฯฯฯลฯฯฯฯฯฯฯฯฯมีเยอะแยะจนปัจจุบันนี้มันจะขายรถก็ขายไม่ได้..เพราะไม่คุ้ม...ขาดทุนย่อยยับ..
ราคาที่พิมพ์ไว้เป็นราคาเมื่อก่อนนะครับไม่ใช่ปัจจุบัน..แต่สิ่งที่อยากจะบอกๆกันคือราคาของมันขยับขึ้นมาเรื่อยๆ...จนมามันหยุดนิ่งอยู่ ณ ปัจจุบัน...ซึ่งถ้าเราพยามที่จะดันราคาที่มันสูงอยู่แล้วให้มันขึ้นไปอีก...รุ่นหลังๆที่เขาอยากจะแต่งอยากจะหล่อกันบ้าง...เขาจะต้องซื้อของกันราคาเท่าไร?....หรือว่าอีก4-5ปีเกิดของที่เราใส่ๆกันอยู่นั้นมันเกิดชำรุดแตกหักขึ้นมาจะต้องซื้อกันราคาเท่าไร?...

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

กาลเวลาเปลี่ยนอะไรๆ ก็ย่อมเปลี่ยนตามครับ

หลักอุปสงค์ อุปทาน ธรรมดาครับ ผมว่า
แต่ก็อารมณ์พวกมีเงินหน่อย คนขายแม่มเปิดเท่าไหร่ก็ซื้อ
คนขายขายได้ เค้าก็ขายราคานี้สิ ไอ้ที่บอกรถจะหมด เห็นตัดกันมาได้ตลอด
นี่ก็อีกอย่างที่ทำให้ราคาขึ้น คงต้องโทษพวกเรา ๆ เองนั่นแหละครับ
ที่แม้ว่าของจะมีราคาสูงแค่ไหนก็ซื้อกัน พ่อค้าขายได้เค้าก็ยังขายกันต่อไป
หรือที่พูดนั้นไม่จริง แต่ถ้าจะให้ราคามันต่ำกว่านี้คงเป้นไปไม่ได้หล่ะครับ
เพราะของราคาขึ้นคงไม่ลงแล้ว มันเป้นราคามตาฐานไปแล้ว ไม่มีหน่วยงานไหนควบคุม
ราคาได้ด้วย ก้ทำใจครับ สำหรับคนที่เสาะหาของที่มันหายาก แต่ผมนั้นไม่เคยซื้อของแพง
แพงสุดในรถที่บอกว่าราคาแพงมาก ๆ คงเป้นหลังคาครับ ราคาก็ครึ่งนึงของราคาปัจจุบัน
หลายอย่างที่มีในรถ ถ้าบอกราคาไปก็คงไม่ต่างจากราคาที่ลงไว้เท่าไหร่
เพราะผมรอซื้อของถูก ไม่ทุ่มเท ชีวิตจิตใจ ไม่อยากได้มากมายจนต้องเสาะหาครับ
ผมคนนึ่งที่คงพูดได้ว่าไม่หมดตูดกับ cefiro ยกเว้นการบำรุงรักษาครับ

คือเห็นว่าช่วงนี้ของเริ่มไม่ค่อยเป็นมาตรฐาน(แพง)....เลยอยากจะเล่าอะไรสักนิดอ่ะครับ
ผมเริ่มใช้a31มาไม่นานล่ะครับประมาณสองปีกว่าๆ...แต่ผมคลุกคลีกับa31มานานแล้ว....ยังไง?ก็เพราะเพื่อนที่ทำงานผมมันใช้มา7-8ปี...เห็นกันทุกวันเห็นตั้งแต่เริ่มซื้อรถเดิมๆมาทำ...ตอนนั้นผมยังไม่ได้สนใจอะไรได้แต่มองๆดูว่า
เอ้ออออ..มันเข้าใจผลาญเงินดีเนอะเดี๋ยวซื้อเดี๋ยวแต่ง...แต่ปัจจุบันนี้ผมว่ามันคิดถูก...ทำไมเหรอครับ?...ลองดูๆราคาของเมื่อก่อนบางอย่างที่มันซื้อมาทำรถดิครับ
*ตัวรถ 24vเดิมๆไม่มีอะไรเลย 350,000
*เบาะดำเมกา 7000
*ซันรูฟ 7000
*ปัดหลัง 7000
*พรมR6 1000
*พรมเสือ 700
*บังแดดหลังครึ่งแผ่น 1500
*บังแดดหลังเต็มแผ่น 2500
*ปรับแสงกลางตรงรุ่น 1500
*ท้ายอูม 2000
*ถาดวางของ 1200
ฯฯฯฯฯฯฯลฯฯฯฯฯฯฯฯฯมีเยอะแยะจนปัจจุบันนี้มันจะขายรถก็ขายไม่ได้..เพราะไม่คุ้ม...ขาดทุนย่อยยับ..
ราคาที่พิมพ์ไว้เป็นราคาเมื่อก่อนนะครับไม่ใช่ปัจจุบัน..แต่สิ่งที่อยากจะบอกๆกันคือราคาของมันขยับขึ้นมาเรื่อยๆ...จนมามันหยุดนิ่งอยู่ ณ ปัจจุบัน...ซึ่งถ้าเราพยามที่จะดันราคาที่มันสูงอยู่แล้วให้มันขึ้นไปอีก...รุ่นหลังๆที่เขาอยากจะแต่งอยากจะหล่อกันบ้าง...เขาจะต้องซื้อของกันราคาเท่าไร?....หรือว่าอีก4-5ปีเกิดของที่เราใส่ๆกันอยู่นั้นมันเกิดชำรุดแตกหักขึ้นมาจะต้องซื้อกันราคาเท่าไร?...

:coolly-0040::coolly-0040::coolly-0040:

เพราะกระแส คำว่า ตรงรุ่น เนี่ยแระมั๊งทำให้มันเลยแพง ใครๆก็อยากได้
ปล. จอแอร์200 แต่มาใส่ a31 มันก็ไม่ตรงรุ่นแล้วนะผมว่า 555555+

อย่าจมติดกับความเคยชิน จงยอมรับในการเปลี่ยนแปลง คิคิ

ตรงรุ่น!!

แต่ผมก็ไม่เคยซื้อของแพงเช่นกัน....ได้ราคาดีตลอด ถึงแม้ว่าบางอย่างจะได้มาไม่เท่าราคาเมื่อก่อนแต่ก็ถูกกว่าปัจจุบัน.......:coolly-0033:

เพราะกระแส คำว่า ตรงรุ่น เนี่ยแระมั๊งทำให้มันเลยแพง ใครๆก็อยากได้
ปล. จอแอร์200 แต่มาใส่ a31 มันก็ไม่ตรงรุ่นแล้วนะผมว่า 555555+

แล้วเกี่ยวไรกะตรงรุ่นกรู....:coolly-0040:

DEMAND & SUPPLY คั๊บ
ของมีน้อย แต่ความต้องการมาก ราคาก้อสูงตาม
ถามว่ามีพวกปั่นราคามั๊ย ตอบได้เลยว่ามี
ไม่ใช่เป็นแค่เฉพาะ CEFIRO นะครับ ของ HONDA แพงกว่านี้อีก
ถามว่าแล้วจะทำยังงัย ตอบว่า ทำอะไรไม่ได้แล้วครับ
เรื่องของแต่ง มันเป็นของไม่จำเป็นถึงสิ้นเปลือง
ถ้าอะไหล่ขึ้นราคานี่ซิ น่าจะเป็นเรื่องใหญ่
ในหลวงท่านยังทรงตรัสให้อยู่อย่างพอเพียงเลยครับ
ไม่ไหว ก้ออย่าไปฝืนมัน
ของแต่งแค่ทำให้รถสวยขึ้น แต่อะไหล่ ทำให้รถวิ่งได้เป็นปกติ

อยากได้ราคาถูก ถึงไม่แพงเวอร์เหมือนปัจจุบัน ต้องตัดของเอง หรือเดินหาของเองครับ
หาในเน็ท มันก้อตามที่เห็นแหละ

ยังดีนะครับ ที่เป็นเซฟฟิโร่ ถ้าคุณขับแจ๊ส ยาริส หรือรุ่นอื่นๆ อะไหล่แต่ละตัว

ใช้แทนกันไม่ได้เลย แต่เซฟ ยังเอาของสกาย ของซิลเวีย มาใส่ได้

ผมเห็นเด็กแถวบ้าน ซื้อหลังคาแจ๊สตัวใหม่หลังคาแก้ว 6หมืน เห็นแล้วเครียต

โดยรวมแล้วของแต่งเทียบชิ้นต่อชิ้นแล้วก็ยังถูกกว่าฮอนด้านะครับ

สำหรับเรื่องของแต่งนั้น ก็แล้วแต่กำลังทรัพย์ของแต่ละบุคคลและสไตล์ในการแต่ง แต่งสวย แต่งแรง แต่งเน้นตรงรุ่น เรื่องราคาผมก็ยอมรับและเห็นด้วยว่าบางอย่างราคาก็แรงเกินจริง แต่ทำไงได้เพราะราคาตลาดก็อยู่ประมาณนี้ ทางเดียวก็คือ อย่าไปซื้อ แต่บางอย่างไม่ซื้อก็ไม่ได้ เช่นพวกอะไหล่ต่างๆ

แต่สำหรับผมแล้ว ผมเน้นแต่งไปที่สมรรถนะครับ ตรงรุ่นไม่ตรงรุ่นไม่สน เอาง่ายๆขนาดไฟหน้าผมยังใช้ ดีโป้ทำไฟเหลืองอยู่เลย 555 ตังค์น่ะมีแต่ผมว่าราคามันน่าจะถูกกว่านี้น่ะครับ สัก 6000-7000 น่าจะเหมาะสมกับค่าตัว

เรื่องธรรมดา ไม่น่าตกใจอะไร

ขึ้นๆ-ลงๆ ตามยุค ตามกระแส ตามต้นทุน

มันก้อธรรมดา คนขายซื้อมาถูกก้ออยากได้กำไรมาก ก้อต้องขายราคาสูง
หรือราคาตามตลาด

หมายเหตุ...
ผมไม่ค่อยเห็นคนขายบอกได้มาถูก ก้อเลยขายถูก......ส่วนใหญ่จะบอกได้มาแพง ....555555555

มันก้อธรรมดา คนขายซื้อมาถูกก้ออยากได้กำไรมาก ก้อต้องขายราคาสูง
หรือราคาตามตลาด

หมายเหตุ...
ผมไม่ค่อยเห็นคนขายบอกได้มาถูก ก้อเลยขายถูก......ส่วนใหญ่จะบอกได้มาแพง ....555555555

แสดงว่ายังไม่เคยไปร้านที่เจ้าของร้านมีหนวดอ่ะนะ

พอบอกว่าจะเอาอันเนี้ย...เจ้าของร้านก็ไปเอาเครื่องมือมาถอดๆๆๆ

ซักพักเอามายื่นให้ (อ่ะเอาไป ) พอถามว่ากี่บาทอ่ะพี่พวกดันตอบว่า (แล้วแต่เมิงจะให้) เขร้................แพงชิหาย ยอยพวงมาลัยอันเดีย......เมาค้างถึงเที่ยงวันรุ่งขึ้น...5555

ปล.ล้อเล่ง....:coolly-0044:

เรื่องนี้หลักการง่ายๆเลยเงินอยู่ในกระเป๋าเรา ไม่มีใครมาบังคับให้เราซื้อของที่เราคิดว่าแพงนักแพงหนาได้ ถ้าคิดว่าของมันแพงก็ไม่ต้องซื้อจบ แต่ผมคิดว่าสำหรับคนหลายๆๆคนคงภูมิใจที่สามารถหาของแต่งเทพๆๆหายากๆๆมีน้อยชิ้นเอามาอยู่ในกำมือเราในรถเราได้ โดยไม่สนใจว่าราคามันจะแพงซักแค่ไหนถ้าคนๆนั้นมีกำลังที่จะซื้อเก็บไว้ สรุป

ไม่ไหวก็อย่าฝืนโว้ยๆๆๆๆๆๆ555+

เรื่องนี้หลักการง่ายๆเลยเงินอยู่ในกระเป๋าเรา ไม่มีใครมาบังคับให้เราซื้อของที่เราคิดว่าแพงนักแพงหนาได้ ถ้าคิดว่าของมันแพงก็ไม่ต้องซื้อจบ แต่ผมคิดว่าสำหรับคนหลายๆๆคนคงภูมิใจที่สามารถหาของแต่งเทพๆๆหายากๆๆมีน้อยชิ้นเอามาอยู่ในกำมือเราในรถเราได้ โดยไม่สนใจว่าราคามันจะแพงซักแค่ไหนถ้าคนๆนั้นมีกำลังที่จะซื้อเก็บไว้ สรุป

ไม่ไหวก็อย่าฝืนโว้ยๆๆๆๆๆๆ555+

ผมเข้าใจครับว่าโรคที่พี่เป็นอยู่ยังไม่สามารถรักษาให้หายขาดได้

ยิ่งเดี๋ยวนี้ค่าหมอ ค่ายามันแพง ผมเอาใจช่วยครับ

ผมเข้าใจครับว่าโรคที่พี่เป็นอยู่ยังไม่สามารถรักษาให้หายขาดได้

ยิ่งเดี๋ยวนี้ค่าหมอ ค่ายามันแพง ผมเอาใจช่วยครับ
กร๊ากกกกกๆๆๆๆๆ..... :coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน