กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

๑๑๑๑ช่วงนี้เห็นของแต่งราคาสุดๆเลยครับ๑๑๑๑

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย SIMPLYFAST
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

ของแต่งฮอนด้าอ่ะถูกครับใครว่าแพง...ผมอ่ะลืมบอกไปตอนเพื่อนผมเริ่มใช้A31..ผมอ่ะใช้ฮอนด้าอยู่ครับใช้มาตั้งหลายปี....ใช้มาตั้งแต่ไอ้ไฟหรี่แดงๆที่เจาะในกันชนหลังยังราคาคู่ละ2500 ปัจจุบันเหลือคู่ไม่ถึง1000....ของเขามีแต่ถูกลงๆ

ของแต่งฮอนด้าอ่ะถูกครับใครว่าแพง...ผมอ่ะลืมบอกไปตอนเพื่อนผมเริ่มใช้A31..ผมอ่ะใช้ฮอนด้าอยู่ครับใช้มาตั้งหลายปี....ใช้มาตั้งแต่ไอ้ไฟหรี่แดงๆที่เจาะในกันชนหลังยังราคาคู่ละ2500 ปัจจุบันเหลือคู่ไม่ถึง1000....ของเขามีแต่ถูกลงๆ
งั้นเริ่มเลยละกัน ต่อไปนี้ของที่พี่วีขาย ลด 70% คับ
จากราคาที่ลงขาย.....ขอบคุณมากคับ พี่วี

ยกตัวอย่างของถูกลง

สมัยเล่นแรกๆเลยกี่ปีไม่รู้นานมาก

ไฟหน้าเมกา 12000-14000 เดี๋ยวนี้เหรอ 6500-8500

ค้ำหน้าแบนๆธรรมดา 3000+ เดี๋ยวนี้ 1800-2500

ไฟท้าย แดง สมัยก่อนมี 8000 เดี๋ยวนี้ 4500-5500

คอนโซลเกียร์กระปุก 5500-6500 เดี๋ยวนี้ 5000 ยังขายแทบไม่ออก

ยังมีอีกเยอะที่ถูกลง ขี้เกียจพิมพ์ มันอยู่ที่ความนิยมสินค้าของตลาดตอนนั้นๆนะครับ เพราะฉะนั้น อย่าคิดมาก

เอาของที่คุ้นเคยดีกว่า

โครงประตู เมื่อก่อนโครงอย่างเดียว (มิดข้างมา) ไม่มีอะไรติดเลย 1500 - 2000

แต่เดี๋ยวนี้ที่ขายไป 4บานพร้อม บานพับ มือเปิดด้านนอก ด้านใน บานละ400 ยังไม่ไปเลย

ถ้าของเข้ามาเยอะเกินความต้องการ ราคาลงอยู่แล้วครับ

คือเห็นว่าช่วงนี้ของเริ่มไม่ค่อยเป็นมาตรฐาน(แพง)....เลยอยากจะเล่าอะไรสักนิดอ่ะครับ
ผมเริ่มใช้a31มาไม่นานล่ะครับประมาณสองปีกว่าๆ...แต่ผมคลุกคลีกับa31มานานแล้ว....ยังไง?ก็เพราะเพื่อนที่ทำงานผมมันใช้มา7-8ปี...เห็นกันทุกวันเห็นตั้งแต่เริ่มซื้อรถเดิมๆมาทำ...ตอนนั้นผมยังไม่ได้สนใจอะไรได้แต่มองๆดูว่า
เอ้ออออ..มันเข้าใจผลาญเงินดีเนอะเดี๋ยวซื้อเดี๋ยวแต่ง...แต่ปัจจุบันนี้ผมว่ามันคิดถูก...ทำไมเหรอครับ?...ลองดูๆราคาของเมื่อก่อนบางอย่างที่มันซื้อมาทำรถดิครับ
*ตัวรถ 24vเดิมๆไม่มีอะไรเลย 350,000
*เบาะดำเมกา 7000
*ซันรูฟ 7000
*ปัดหลัง 7000
*พรมR6 1000
*พรมเสือ 700
*บังแดดหลังครึ่งแผ่น 1500
*บังแดดหลังเต็มแผ่น 2500
*ปรับแสงกลางตรงรุ่น 1500
*ท้ายอูม 2000
*ถาดวางของ 1200
ฯฯฯฯฯฯฯลฯฯฯฯฯฯฯฯฯมีเยอะแยะจนปัจจุบันนี้มันจะขายรถก็ขายไม่ได้..เพราะไม่คุ้ม...ขาดทุนย่อยยับ..
ราคาที่พิมพ์ไว้เป็นราคาเมื่อก่อนนะครับไม่ใช่ปัจจุบัน..แต่สิ่งที่อยากจะบอกๆกันคือราคาของมันขยับขึ้นมาเรื่อยๆ...จนมามันหยุดนิ่งอยู่ ณ ปัจจุบัน...ซึ่งถ้าเราพยามที่จะดันราคาที่มันสูงอยู่แล้วให้มันขึ้นไปอีก...รุ่นหลังๆที่เขาอยากจะแต่งอยากจะหล่อกันบ้าง...เขาจะต้องซื้อของกันราคาเท่าไร?....หรือว่าอีก4-5ปีเกิดของที่เราใส่ๆกันอยู่นั้นมันเกิดชำรุดแตกหักขึ้นมาจะต้องซื้อกันราคาเท่าไร?...
ยาวววเลยยังไม่หมดเอาอีก...:coolly-0024::coolly-0024::coolly-0024:

มีแต่หลังคากับปัดหลังน่ะที่เห็นว่า ขึ้นอย่างน่าตกใจ

กำลังรอพวก Turbo ใหญ่ๆลงมาอีกซักนิดๆ

คุณวี ผมว่าไม่ถูกนะ ลองดูรายการเหล่านี้แล้วลองไปดูราคาดิครับ
1. ตูดเป็ดมูเก้น acc94
2. sunroof acc civic jazz
3. พวงมาลัย type R civic eg ek , acc ยิ่งหายาก
4. กระจกชาเขียว acc 94 96 ชาแดง eg
5. ชุดแต่ง มูเก้น acc , civic , spoon civic acc jazz
6.H แดง ยิ่งรุ่นเก่ายิ่งแพง
7. ท่ออีก
8. เบาะ พรม พรมพื้น
9. ฝาประตู
10. ล้อมูเก้น สปูน
11. นึกไม่ออก เพราะต้องแต่งตามลัทธิ ว่าจะเอา spoon หรือ mugen หรือ อื่นๆ

ปล.น้องที่ทำงานผมมันใช้ acc 94 ชุดแต่งมูเก้นแท้ มันบอกแท้ๆมี 3 คันในบ้านเรา มีมันคันนึง อีกคันของ used parts และก็อีกคันผมจำไม่ได้ หมดไปราว 4 แสนได้สำหรับของแต่งอย่างเดียว เพื่อต้องการความเป็นหนึ่ง
ส่วนอีกคนใช้ civic coupe และก็ 3 door นี่ก็หมดไปหลายเหมือนกัน พอๆกับคนที่ใช้ acc 94

คติของคนเล่น honda ก็คือ ต้องแท้และตรงรุ่นเท่านั้นถึงจะเป็นหนึ่งในตองอู

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
หลักอุปสงค์ อุปทาน ธรรมดาครับ ผมว่า
แต่ก็อารมณ์พวกมีเงินหน่อย คนขายแม่มเปิดเท่าไหร่ก็ซื้อ
คนขายขายได้ เค้าก็ขายราคานี้สิ ไอ้ที่บอกรถจะหมด เห็นตัดกันมาได้ตลอด
นี่ก็อีกอย่างที่ทำให้ราคาขึ้น คงต้องโทษพวกเรา ๆ เองนั่นแหละครับ
ที่แม้ว่าของจะมีราคาสูงแค่ไหนก็ซื้อกัน พ่อค้าขายได้เค้าก็ยังขายกันต่อไป
หรือที่พูดนั้นไม่จริง แต่ถ้าจะให้ราคามันต่ำกว่านี้คงเป้นไปไม่ได้หล่ะครับ
เพราะของราคาขึ้นคงไม่ลงแล้ว มันเป้นราคามตาฐานไปแล้ว ไม่มีหน่วยงานไหนควบคุม
ราคาได้ด้วย ก้ทำใจครับ สำหรับคนที่เสาะหาของที่มันหายาก แต่ผมนั้นไม่เคยซื้อของแพง
แพงสุดในรถที่บอกว่าราคาแพงมาก ๆ คงเป้นหลังคาครับ ราคาก็ครึ่งนึงของราคาปัจจุบัน
หลายอย่างที่มีในรถ ถ้าบอกราคาไปก็คงไม่ต่างจากราคาที่ลงไว้เท่าไหร่
เพราะผมรอซื้อของถูก ไม่ทุ่มเท ชีวิตจิตใจ ไม่อยากได้มากมายจนต้องเสาะหาครับ
ผมคนนึ่งที่คงพูดได้ว่าไม่หมดตูดกับ cefiro ยกเว้นการบำรุงรักษาครับ

เยี่ยมเลยครับ...:coolly-0041:

ทุกสิ่งทุกอย่างมันล้วนแล้วแต่เป็น อนิจจังไม่มีความเที่ยงแท้แน่นอนหรอกงับผม

ว่าแต่ แมร่งเป็นญี่ปุ่นซะด้วย อนิจ[จัง]

ยกตัวอย่างของถูกลง

สมัยเล่นแรกๆเลยกี่ปีไม่รู้นานมาก

ไฟหน้าเมกา 12000-14000 เดี๋ยวนี้เหรอ 6500-8500

ค้ำหน้าแบนๆธรรมดา 3000+ เดี๋ยวนี้ 1800-2500

ไฟท้าย แดง สมัยก่อนมี 8000 เดี๋ยวนี้ 4500-5500

คอนโซลเกียร์กระปุก 5500-6500 เดี๋ยวนี้ 5000 ยังขายแทบไม่ออก

ยังมีอีกเยอะที่ถูกลง ขี้เกียจพิมพ์ มันอยู่ที่ความนิยมสินค้าของตลาดตอนนั้นๆนะครับ เพราะฉะนั้น อย่าคิดมาก

เอาของที่คุ้นเคยดีกว่า

โครงประตู เมื่อก่อนโครงอย่างเดียว (มิดข้างมา) ไม่มีอะไรติดเลย 1500 - 2000

แต่เดี๋ยวนี้ที่ขายไป 4บานพร้อม บานพับ มือเปิดด้านนอก ด้านใน บานละ400 ยังไม่ไปเลย

ถ้าของเข้ามาเยอะเกินความต้องการ ราคาลงอยู่แล้วครับ

มีเหตุผลคร้าบบบบบบบบ

คุณวี ผมว่าไม่ถูกนะ ลองดูรายการเหล่านี้แล้วลองไปดูราคาดิครับ
1. ตูดเป็ดมูเก้น acc94
2. sunroof acc civic jazz
3. พวงมาลัย type R civic eg ek , acc ยิ่งหายาก
4. กระจกชาเขียว acc 94 96 ชาแดง eg
5. ชุดแต่ง มูเก้น acc , civic , spoon civic acc jazz
6.H แดง ยิ่งรุ่นเก่ายิ่งแพง
7. ท่ออีก
8. เบาะ พรม พรมพื้น
9. ฝาประตู
10. ล้อมูเก้น สปูน
11. นึกไม่ออก เพราะต้องแต่งตามลัทธิ ว่าจะเอา spoon หรือ mugen หรือ อื่นๆ

ปล.น้องที่ทำงานผมมันใช้ acc 94 ชุดแต่งมูเก้นแท้ มันบอกแท้ๆมี 3 คันในบ้านเรา มีมันคันนึง อีกคันของ used parts และก็อีกคันผมจำไม่ได้ หมดไปราว 4 แสนได้สำหรับของแต่งอย่างเดียว เพื่อต้องการความเป็นหนึ่ง
ส่วนอีกคนใช้ civic coupe และก็ 3 door นี่ก็หมดไปหลายเหมือนกัน พอๆกับคนที่ใช้ acc 94

คติของคนเล่น honda ก็คือ ต้องแท้และตรงรุ่นเท่านั้นถึงจะเป็นหนึ่งในตองอู

ถุ ถุ ถุ ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบ

ทุกสิ่งทุกอย่างมันล้วนแล้วแต่เป็น อนิจจังไม่มีความเที่ยงแท้แน่นอนหรอกงับผม

ว่าแต่ แมร่งเป็นญี่ปุ่นซะด้วย อนิจ[จัง]

คิดไปได้นะ

ฮ่า ๆ ๆ :coolly-0046::coolly-0046::coolly-0046:

อยากย้อนเวลาไปซื้อ ซันรูฟ 7000:coolly-0035:

ฝากปัดหลังผมอีกอันนะคับ

อิอิ :coolly-0044:

ที่เคยเตะ และสัมผัสมากะมือ

ตอนนั้นยังไม่มีเซฟ ใช้โฮลเด้นอยู่

มูนลูป 4500 -5500

กระจกปัดหลัง (กระจก มอเตอร์ แผง ของไม่ครบ และมีแต่แดงเท่านั้น) 3000 - 4000

โช๊ค เทอิน ชุดละ 4000

ภายในกระสอบยุ่น ราคาเกือบหมื่น

อะไรประมาณเนี่ย

ย้อนเวลาไปได้กรูจะขายบ้านเอาเงินไปเหมา หลังคา กะ กระจก เอาไว้

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน