กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

๑๑๑๑ช่วงนี้เห็นของแต่งราคาสุดๆเลยครับ๑๑๑๑

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย SIMPLYFAST
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ที่เคยเตะ และสัมผัสมากะมือ

ตอนนั้นยังไม่มีเซฟ ใช้โฮลเด้นอยู่

มูนลูป 4500 -5500

กระจกปัดหลัง (กระจก มอเตอร์ แผง ของไม่ครบ และมีแต่แดงเท่านั้น) 3000 - 4000

ภายในกระสอบยุ่น ราคาเกือบหมื่น

อะไรประมาณเนี่ย

ย้อนเวลาไปได้กรูจะขายบ้านเอาเงินไปเหมาเอาไว้

ถ้าเป็นงั้นจิง ป่านนี้น้าได้นอนในรถแหงอะ..5555

ปล. 2ปีที่แล้ว ผมได้ซันรูฟมา7000(แต่กระจกร้าวรานมาเลย)

เมื่อก่อนได้มูนลูฟมาบานละ 7000 ได้มา 3 บาน
คนมาขอซื้อบานละ 14000 ขายแดกหมดซะงั้น
จนทุกวันนี้ ไม่มีปัญญาซื้อใส่ เฮ้อออออออ

ถ้าเป็นงั้นจิง ป่านนี้น้าได้นอนในรถแหงอะ..5555

ปล. 2ปีที่แล้ว ผมได้ซันรูฟมา7000(แต่กระจกร้าวรานมาเลย)
แล้วก้อได้กระจกตรงรุ่นมาอีก 4500
รวมเป็น 11500 ถูกสัด ๆ

ใช่บานที่มีเศษผมผู้หญิง ติดมาด้วยใช่ม่ะ อิอิ

เพิ่งกลับมาจากหัวหินคราบ...คอมเม็นกันเยอะจัง

ผมชื้อ BENZ เปิดร้านอยู่คับ ชื่อ ร้านSAENG THAI SHOP ผมอ่านแล้วรู้สึกมันขัดๆๆคับ
ผมกล้ายืนยันคับว่ารถเก่าค่าของแพงขึ้นคับ เนื่องจาก รถที่ยี่ปุ่นมีอายุในการใช้คับ ถ้าเกินกว่าอายุที่เขากำหนดค่าภาษีจะแพงมาก ทำให้รถที่ประมาณ ปี 2542 ในยี่ปุ่นเริ่มหมดคับ แต่ความต้องการในตลาดของไทยยังต้อการสูง แล้วคนที่ขายรถที่ยี่ปุ่นก็ไม่ได้โง่คับ คนขายก็ยากได้เงินมากๆเพื่อไปออกรถใหม่ (รถ 1 คันไม่ใช้ว่าจะมีคนซื้อไปเจอแค่คนเดื๋ยนะคับ) ต่างคนต่างให้ราคา ราคาเลยสูง

จะบอกว่าไม่ใช้แค่ A31คับ CIVIC EG - ACCORD ตาเพชร รถปีประมาณนี้ก็แพงขึ้นทั้งหมดคับ

ตัวอย่างง่ายๆคับเครื่อง HONDA B16 ราคา มีประมาณ แสน คับ แล้วเครื่อง Jราคาอยู2-7 หมืน
ราคาหลังคาที่แพงไม่แปกคับเพราะ A31 เสียทุกคนเพราะคุณภาพของหลังคา แต่ Civic EG หลังคาเขาจะทนกว่า ทำให้ความต้องการน้อยกว่า แล้วรถHonda EG มีมากกว่าของ A31 ราคาเลยซื้อถูกกว่า หลังคา EG ตอนนี้รคาประมาณ เกือบ 2 หมืน คับจาก 7000 แล้วมันต่างกันตรงไหนคับ

อย่างค้ำเสา C- EG ราคา ราคา ประมาณ 2-3 พันคับแต่ A31 มีงานบ้านเราที่มีคุณภาพ แล้วเราจะซื้อของนอกทำไม่ อย่างที่หายๆคนในนี้พูดมาคับ เงินเราไมใครเอาไปได้ถ้าเราไม่เต็มใจคับ

ถ้าคุณอยากได้ของถูกคุณควรหาของมาทดแทนของสิ่งนั้นคับหรือของบ้านเราที่ทำกันนั้นและคับที่ผมมองว่าใช้คับ ไมใช้มาตั้งกระทู้แบบนี้ขึ้นมาแล้วมาบอกว่าแพงๆๆ จะเอาถูกๆๆ มองถูกอาชีพคนอื่นบ้างคับ
ผมเข้าใจคคนซื้อคับ บางอย่างผมซื้อถูกผมขายราคาตามท้องตลาด ก็มันกำไลผมคับผมต้องใช้จ่ายอย่างอื่นนะคับ บ้างอย่างผมซื้อมาแพงมาผขายเท่าทุนหรือขาดทุนผมก็ต้องขายเพราะจะได้หมุนของแล้วจะมีไหมคนซื้อคนไหนมาบอกพี่ซื้อมาแพงผมก็ขอซื้อพี่แพง

ถ้ามีไอเดียอะไรหรือจะทำอะไรมาคุยกันได้คับผมสนับสนุนคับ ของพี่ๆหลายคนในนี้ผมก็รับมาขายกำไลไม่มากแต่ได้ขายได้ช่วยส่งเสริม ผมว่ามัน OK นะคับ

ปล.ผมขายมาหลายปีผมเจอหลายแบบ บางคนมาลงเพื่ออยากซื้อถูกๆๆ

ผมไม่มีเจตนาใครคับ ต้องขอโทษนะที่นี้ไว้ด้วย ผมแค่อยากออกความคิดเห็นในถานะคน ขาย

ผมว่าของa31ไม่แพงนะครับ
ดูอย่างช่วงล่างซิครับ ของที่จำเป็น ใช้ได้หลายรุ่น ราคาถูกมากๆ
ที่ผมเห็นว่าแพงๆ ก็คือของที่ไม่จำเป็นทั้งนั้น เช่น ถาด มูนลูฟ ปัดหลัง ภายใน........
เป็นของที่มีไว้สวยๆงามๆ ไม่มีก็ไม่เป็นไร ก็ยังขับได้ดีเหมือนเดิม
อย่างพวกโช๊คแต่งราคาแพงๆ รุ่นใหม่ๆ อย่างนั้นผมเห็นด้วยนะ ใส่แล้วขับดีขึ้น

ของบางอย่างมันต้องแพงไปตามสภาพของมันหน่ะครับ ^^

ผมชื้อ BENZ เปิดร้านอยู่คับ ชื่อ ร้านSAENG THAI SHOP ผมอ่านแล้วรู้สึกมันขัดๆๆคับ
ผมกล้ายืนยันคับว่ารถเก่าค่าของแพงขึ้นคับ เนื่องจาก รถที่ยี่ปุ่นมีอายุในการใช้คับ ถ้าเกินกว่าอายุที่เขากำหนดค่าภาษีจะแพงมาก ทำให้รถที่ประมาณ ปี 2542 ในยี่ปุ่นเริ่มหมดคับ แต่ความต้องการในตลาดของไทยยังต้อการสูง แล้วคนที่ขายรถที่ยี่ปุ่นก็ไม่ได้โง่คับ คนขายก็ยากได้เงินมากๆเพื่อไปออกรถใหม่ (รถ 1 คันไม่ใช้ว่าจะมีคนซื้อไปเจอแค่คนเดื๋ยนะคับ) ต่างคนต่างให้ราคา ราคาเลยสูง

จะบอกว่าไม่ใช้แค่ A31คับ CIVIC EG - ACCORD ตาเพชร รถปีประมาณนี้ก็แพงขึ้นทั้งหมดคับ

ตัวอย่างง่ายๆคับเครื่อง HONDA B16 ราคา มีประมาณ แสน คับ แล้วเครื่อง Jราคาอยู2-7 หมืน
ราคาหลังคาที่แพงไม่แปกคับเพราะ A31 เสียทุกคนเพราะคุณภาพของหลังคา แต่ Civic EG หลังคาเขาจะทนกว่า ทำให้ความต้องการน้อยกว่า แล้วรถHonda EG มีมากกว่าของ A31 ราคาเลยซื้อถูกกว่า หลังคา EG ตอนนี้รคาประมาณ เกือบ 2 หมืน คับจาก 7000 แล้วมันต่างกันตรงไหนคับ

อย่างค้ำเสา C- EG ราคา ราคา ประมาณ 2-3 พันคับแต่ A31 มีงานบ้านเราที่มีคุณภาพ แล้วเราจะซื้อของนอกทำไม่ อย่างที่หายๆคนในนี้พูดมาคับ เงินเราไมใครเอาไปได้ถ้าเราไม่เต็มใจคับ

ถ้าคุณอยากได้ของถูกคุณควรหาของมาทดแทนของสิ่งนั้นคับหรือของบ้านเราที่ทำกันนั้นและคับที่ผมมองว่าใช้คับ ไมใช้มาตั้งกระทู้แบบนี้ขึ้นมาแล้วมาบอกว่าแพงๆๆ จะเอาถูกๆๆ มองถูกอาชีพคนอื่นบ้างคับ
ผมเข้าใจคคนซื้อคับ บางอย่างผมซื้อถูกผมขายราคาตามท้องตลาด ก็มันกำไลผมคับผมต้องใช้จ่ายอย่างอื่นนะคับ บ้างอย่างผมซื้อมาแพงมาผขายเท่าทุนหรือขาดทุนผมก็ต้องขายเพราะจะได้หมุนของแล้วจะมีไหมคนซื้อคนไหนมาบอกพี่ซื้อมาแพงผมก็ขอซื้อพี่แพง

ถ้ามีไอเดียอะไรหรือจะทำอะไรมาคุยกันได้คับผมสนับสนุนคับ ของพี่ๆหลายคนในนี้ผมก็รับมาขายกำไลไม่มากแต่ได้ขายได้ช่วยส่งเสริม ผมว่ามัน OK นะคับ

ปล.ผมขายมาหลายปีผมเจอหลายแบบ บางคนมาลงเพื่ออยากซื้อถูกๆๆ

ผมไม่มีเจตนาใครคับ ต้องขอโทษนะที่นี้ไว้ด้วย ผมแค่อยากออกความคิดเห็นในถานะคน ขาย

แล้วคุณนึกว่าผมเป็นคนซื้อเหรอครับ...ผมน่ะคนขาย...รู้ราคาทุนของดีครับ:coolly-0010:
อ่านหนังสือก็ไม่ค่อยแตก....ไปอ่านดูท่อนหลังใหม่ สัก10รอบแล้วจะเข้าใจ....ถ้าอ่านแล้วขัดๆหรือไม่พอใจอะไร...แสดงความเห็นไว้ได้แต่หลีกเลี่ยงข้อความที่ระบุบุคคล
ป.ล.จริงๆแล้วสมาชิกคนอ่านเขารู้ว่าขณะตั้งกระทู้น่ะมันมีการปั่นราคาของขึ้นมาจนโอเวอร์...ลองไปตามอ่านดูเอา

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ย้อนเวลาไปได้กรูจะขายบ้านเอาเงินไปเหมา หลังคา กะ กระจก เอาไว้
งั้นเด๋วป๋มเหมาจังเทากะท้ายอูมเอง
ฝากน้าขนมาให้หน่อยนะ...!!!.. 5555....:coolly-0017::coolly-0045::coolly-0028:

ไม่ค่อยได้ซื้ออะไร
เลยไม่ค่อยรู้เรื่องราคา....
รู้แต่ว่า ถูกใจ มีตังค์ รับได้ ก้อซื้อ .....

เห็นช้างขี้...อย่า....ขี้ตามช้าง...ตูดจะแหกเอาครับ.....พอเพียงแบบเพียงพอก็สวยได้
เเต่งแบบ...ไปไหนไปกันไม่ต้องกินข้างลิงเป็นพอ...เอาสมรรถนะ....ให้ดี..ก็แจ่มแว้ว..
ใครจะเชื่อ..รถผลิตมาตั้ง 10-15 ปีแล้วแต่ยังแรงโคตรๆๆตั้งหลายคัน...จิงป่ะ..จงภูมิในในเซฟิโร..ของเรา...

ซื้อได้ก็ซื้อ ซื้อไม่ได้ก็ผ่านไปดีกว่าคับ อย่าไปซีัเรียสเลย

พอใจที่จะซื้อ และ รับราคาที่ตั้งมาได้ ก้อซื้อกันไป

ของอย่างนี้ แล้วแต่ความชอบ ความพอใจของแต่ละคน

อิอิ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ผมว่านะคับพี่น้อง

ของแต่ง หรือ ของตรงรุ่นนี่

ที่ไหนจะขายถูก หรือ ขายแพงช่างมัน

แต่ผมว่าของที่ขายในบ้านหลังนี้น่าจะราคาไม่แรงเท่าข้างนอกนะคับ

เพื่อที่จะได้ให้พี่น้องชาว cefiro ทั้งหลายได้ซื้อหาของที่สบายกระเป๋า( อย่าไปตาม

กระแสเชียงกง ) มันไม่ใช่พี่น้องชาว cef มันไม่เข้าใจพวกเราหลอก(มันกำไล

มากมันก็ขับรถหรูๆ ) จากใจ---->ผมก็สมาชิกบ้านหลังนี้คับ

ไม่ค่อยได้ซื้ออะไร
เลยไม่ค่อยรู้เรื่องราคา....
รู้แต่ว่า ถูกใจ มีตังค์ รับได้ ก้อซื้อ .....

หาซื้อไม่ได้ก้อทำขึ้นมาใช้เอง ใช่มะ อิอิ

ผมว่าเราไปบอกพวกเชียงกงกันดีไหมบอกมันว่าอย่าขายแรงนะครับ
ไม่งั้นผมจะขายไม่ได้ 555
ต้นเหตุมันยุที่พ่อค้าคนกลางนั้นเอง

ซึ่งถ้าเราพยามที่จะดันราคาที่มันสูงอยู่แล้วให้มันขึ้นไปอีก...รุ่นหลังๆที่เขาอยากจะแต่งอยากจะหล่อกันบ้าง...เขาจะต้องซื้อของกันราคาเท่าไร?....หรือว่าอีก4-5ปีเกิดของที่เราใส่ๆกันอยู่นั้นมันเกิดชำรุดแตกหักขึ้นมาจะต้องซื้อกันราคาเท่าไร?...

K.วี คับผมไม่เขาใจประโยคนี้คับ ราคาตามคุณภาพคับไม่มีใครอยากให้ของมันแพงขึ้นหลอกคับ ถ้าคุณจะบอกว่าคนที่ดันราคาคือคนซื้อผมว่าไม่ใช้คับถ้ารถเราเสียอยู่ของหาไม่ได้แล้วเรามาเจอของอยู่ที่นึ่งแพงกว่ากันนิดหน่อยแต่สภาพดีถ้าซื้อเขาแสดงว่าคุณดันราคาหรือเปล่า
ปล.แล้วผมจะบอกคุณนะคับว่าอย่างคุณไม่ใช้พ่อค้าคับ :coolly-0043: อย่างคุณเขาเรียกว่าทหารคับ ของๆคุณส่วนใหญ่ ถอดจากรถมาขายคับ ราคาก็ไม่ได้ถูกคับแล้วเขาเรียกว่าดันราคาหรือเปล่าคับ

ลองดูละกันคับ
อันนี้ผมช่วยขายละกันคับ

เบาะชามัว์ปี94 หน้า+หลัง+ท้าวแขน สภาพกิ๊บๆ ถอดจากรถผมเองขายราคา 5000
https://www.cefiroclub.com/cms/board/index.php?topic=1850.0

ขายกระจังเทา 24v
ราคาไม่ถูก แต่ไม่แพงโอเวอร์ ขาย 2,500
สนใจ 080-6032540
รับของ (การไฟฟ้ามีนบุรีช่วงเย็นของทุกวันและเสาร์-อาทิตย์ หรือ ศิริราชช่วงเวลาทำงาน)
กระ

- ใครจะเอาเบาะชามัว์ปี94 หน้า+หลัง+ท้าวแขน ผมมีคับของยี่ปุ่นสวยๆๆเลยคับ 4500 บาท (ของถอดแพงไปไหมคับจะปั้นราคาของถอดให้แพงกว่าของยี่ปุ่นหรือไงคับ)
-
ขายกระจังเทา 24v ราคาไม่ถูก แต่ไม่แพงโอเวอร์ ขาย 2,500
ราคาผมขาย 1500-2000 บาทคับ มีของอยู่เลยคับ ราคา2500 ผมว่าแพงเวอร์คับสำหรับของ ตลาดๆอย่างพวกกระจังหน้านะคับ

ก่อนจะตั้งกระทู้ลองดูของที่คุณขายก่อนคับว่าดันราคาหรือเปล่าคับ

ปล.ผมขายของแพงเป็นเรื่องปกติคับ แต่ลูกค้าพอใจกับสภาพของคับ

ผมลืมคับ ผมต้องขอโทษ สมาชิก cefiro-thailand ทุกคนด้วยคับ และขอบคุณทางเวป cefiro-thailand ที่ให้ผมได้ออกความคิดเห็นไม่ลบกระทู้ผมไปก่อน ที่เข้ามาวุ่นวายในกระทู้ของ K.วี คับ

เอาเป็นว่าต่อไปผมจะเป็นผู้อ่านที่ดีละกันคับ ผมไม่ได้มีปัญหาอะไรกับใครนะคับ ผมว่าผมขายของๆผมต่อไปดีกว่าคับ ผมคงต้องขอโทษ ทุกคนไว้นะที่นี้ด้วยคับ ต้องขอโทษ K.วี ด้วยนะคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน