กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Secret of RB is ...

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31445
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

กระทู้ใน Technical Board ไม่มีแล้วนะครับเนื่องจากมีปัญหาเล็กน้อย
ซึ่งรูปผลงานและขั้นตอนต่างๆจะทยอยลงให้ชมในกระทู้นี้
และอีกช่องทางกับ Facebook ของพี่นุเร็วๆนี้ครับ

ลบทำไมเง้ออ เด๋วเอามารวมให้ครับ รอจั๊กเด๋ว

กระทู้ใน Technical Board ไม่มีแล้วนะครับเนื่องจากมีปัญหาเล็กน้อย
ซึ่งรูปผลงานและขั้นตอนต่างๆจะทยอยลงให้ชมในกระทู้นี้
และอีกช่องทางกับ Facebook ของพี่นุเร็วๆนี้ครับ

จัดไปจ๊อด:coolly-0012:

มีปัญหารัยคับพี่น้อง.. ปัญหาทางใจใช่ป่าว..55+

อยากจะเข้าไปเช็คความสมบูรณ์ของรถ มีที่ให้จอดยังครับ

ตอนนี้มีรถจอดทำอยู่ 9 คัน ยังแน่นอยู่เลยครับ
เห็นพี่นุบอกว่าน่าจะช่วงหลังสงกรานต์น่ะครับ

มีปัญหารัยคับพี่น้อง.. ปัญหาทางใจใช่ป่าว..55+

ปัญหาคนปัญญาอ่อนนิดหน่อยครับพี่เก่ง ชั่งมันครับ
เรามาสนุกตามแบบของเราดีกว่าครับ ไม่เครียดครับ55555
:coolly-0028::coolly-0028:

เตรียมส่งรถครับ:coolly-0003:

ไฟล์แนบ

80.5 KB · อ่าน: 75
    99.8 KB · อ่าน: 87
    73.8 KB · อ่าน: 80
    75.5 KB · อ่าน: 92
    61.5 KB · อ่าน: 77
    79.5 KB · อ่าน: 83
    95.9 KB · อ่าน: 92
    92.1 KB · อ่าน: 83
    89.3 KB · อ่าน: 115
งง ว่ากระทู้หายไปไหน

แต่พออยู่ในนี้ ก็ดี สบายใจดีอะ แว๊บแรกที่เห็นรู้สึกอย่างนั้น

อยากจะบอกว่า คิดถึงเซฟิโร่สุด ๆ อะ ไม่เคยคิดถึงเท่านี้มาก่อน

เออ พี่นุ ที่ต้นยังไม่ทำสีฝากระโปรงท้าย ไม่ใช่ไร เมื่อไม่กี่วันนี้เพิ่งรู้ว่า คนข้างบ้าน มีอู่ทำสีรถ อยู่แถว ๆ ถนนจันทน์ใกล้บ้านดี เมื่อก่อนคิดว่าอยู่ไกล คุยกับเค้าแล้ว ได้ราคาพิเศษ ก็เลยว่าจะมาทำกับเค้าทีเดียวทั้งคันเลย

แต่รู้สึกว่า จะคิวยาวมากนะเนี่ย ยังไงต้นเป็นห่วงพี่นุนะ อย่าหักโหมงานมาก

ถ้าเหนือ่ยนัก ก็ห้ามพักนะพี่

555++

แต่รู้สึกว่า งบทำรถ เริ่มร่อยหรอไปทุกวัน ๆ ๆ กว่ารถจะเสร็จ สงสัยไม่มีตังค์จ่าย

มาๆๆๆ ทำรถต่อ ยังไม่ยอมแพ้ง่ายๆหรอก

Facebook พี่นุมาแล้วนะครับเข้าไปชมได้โดยกดที่ลายเซ็นต์พี่นุครับ

อย่ามัวแต่คิคริษยา
"แข่งกันดี ไม่ดีสักคน
ผลัดกันดี ได้ดีทุกคน"
คนเราต้องมีพรหมวิหาร 4 คือ
เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา
คนที่เราริษยาเป็นการส่วนตัว
มีชื่อว่า"เจ้ากรรมนายเวร"
ถ้าเขาสุข เราจะทุกข์ ฉะนั้น
เราต้องถอดถอนความริษยา
ออกจากใจเรา เพราะไฟริษยา เป็น ไฟสุมขอน"(ไฟเย็น)
เราริษยา 1คน เรามีทุกข์ 1ก้อน
เราสามารถถอดถอนความริษยาออก
จากใจเราโดยใช้วิธี "แผ่เมตตา"หรือ
ซื้อโคมมา แล้วเขียนชื่อคนที่เราริษยา
แล้วปล่อยให้ลอยไป
อ่านมาจากหนังสือธรรมะ ท่าน ว.วชิรเมธี..
ขอเป็นกำลังใจให้คับ..

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน