กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Secret of RB is ...

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31445
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
อย่ามัวแต่คิคริษยา
"แข่งกันดี ไม่ดีสักคน
ผลัดกันดี ได้ดีทุกคน"
คนเราต้องมีพรหมวิหาร 4 คือ
เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา
คนที่เราริษยาเป็นการส่วนตัว
มีชื่อว่า"เจ้ากรรมนายเวร"
ถ้าเขาสุข เราจะทุกข์ ฉะนั้น
เราต้องถอดถอนความริษยา
ออกจากใจเรา เพราะไฟริษยา เป็น ไฟสุมขอน"(ไฟเย็น)
เราริษยา 1คน เรามีทุกข์ 1ก้อน
เราสามารถถอดถอนความริษยาออก
จากใจเราโดยใช้วิธี "แผ่เมตตา"หรือ
ซื้อโคมมา แล้วเขียนชื่อคนที่เราริษยา
แล้วปล่อยให้ลอยไป
อ่านมาจากหนังสือธรรมะ ท่าน ว.วชิรเมธี..
ขอเป็นกำลังใจให้คับ..
ดีมากๆๆ
เป็นกำลังใจให้ด้วย ครับ
จาก เสื่อม Z1

อย่ามัวแต่คิคริษยา
"แข่งกันดี ไม่ดีสักคน
ผลัดกันดี ได้ดีทุกคน"
คนเราต้องมีพรหมวิหาร 4 คือ
เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา
คนที่เราริษยาเป็นการส่วนตัว
มีชื่อว่า"เจ้ากรรมนายเวร"
ถ้าเขาสุข เราจะทุกข์ ฉะนั้น
เราต้องถอดถอนความริษยา
ออกจากใจเรา เพราะไฟริษยา เป็น ไฟสุมขอน"(ไฟเย็น)
เราริษยา 1คน เรามีทุกข์ 1ก้อน
เราสามารถถอดถอนความริษยาออก
จากใจเราโดยใช้วิธี "แผ่เมตตา"หรือ
ซื้อโคมมา แล้วเขียนชื่อคนที่เราริษยา
แล้วปล่อยให้ลอยไป
อ่านมาจากหนังสือธรรมะ ท่าน ว.วชิรเมธี..
ขอเป็นกำลังใจให้คับ..

ขอบคุณครับพี่เก่งสำหนรับธรรมะดีๆวันไหนว่างจัดทริปไปวัดทำบุญกันครับ

ดีมากๆๆ
เป็นกำลังใจให้ด้วย ครับ
จาก เสื่อม Z1

เปลี่ยนจากเสื่อมเป็นสวยได้ไหมครับพี่โอ รถสวยมากครับ

พี่นุเปลี่ยนเทอร์โบใหม่ครับ
พี่เขาบอกว่าของเดิมมันเล็ก แหมเอาซะ!!!!

ไฟล์แนบ

• Resize of Photo0133.jpg
    Resize of Photo0133.jpg
    71 KB · อ่าน: 121
อยากไปทำกับพี่นุ บ้าง แต่งานพี่เค้าเยอะเกิน.....รถจอดหลายคันเลย เห็นใจจริงๆๆ
ถ้าผม มีเงินเป็นล้าน จะเอาเงินไปลงทุนเปิดอู่เลยให้เลยคร้าบ แล้ว กำไร นิดๆๆ หน่อยๆๆ เราแบ่งกัน 555

สนุกแล้วพักผ่อนเต็มที่กับทริปล่องใต้ครับ

กระทู้ใน Technical Board ไม่มีแล้วนะครับเนื่องจากมีปัญหาเล็กน้อย
ซึ่งรูปผลงานและขั้นตอนต่างๆจะทยอยลงให้ชมในกระทู้นี้
และอีกช่องทางกับ Facebook ของพี่นุเร็วๆนี้ครับ
Add....ไปโลด เอาของจ๊อดมาด้วยนะคร้าบบบบ

ใครล่องใต้มาผ่านภูเก็ต โทรหาได้ครับ

089-652811 ตั้ม

แคมสไลต์ greddy :coolly-0003:

ไฟล์แนบ

• Copy of SNV36816.jpg
    Copy of SNV36816.jpg
    84.2 KB · อ่าน: 82
  • Copy of SNV36817.jpg
    Copy of SNV36817.jpg
    87.1 KB · อ่าน: 107
  • Copy of SNV36819.jpg
    Copy of SNV36819.jpg
    85.2 KB · อ่าน: 100
  • Copy of SNV36822.jpg
    Copy of SNV36822.jpg
    89.1 KB · อ่าน: 112
ขอแสดงความยินดีกับน้องจ๊อด997ด้วยคับ มีสมาชิกในครอบครัวเพิ่มใหม่อีก1ท่านคับ:coolly-0039:
หญิงหรือชายคับน้อง..:coolly-0026:

ขอแสดงความยินดีกับน้องจ๊อด997ด้วยคับ มีสมาชิกในครอบครัวเพิ่มใหม่อีก1ท่านคับ:coolly-0039:
หญิงหรือชายคับน้อง..:coolly-0026:

เอ๊า เมื่อคืนอยู่ด้วยกันทั้งคืน ไม่เห็นเล่าไรให้ฟังเลยอะพี่เก่ง?

ดูจากอาการแม่แล้วน่าจะผู้ชายครับ

เอ๊า เมื่อคืนอยู่ด้วยกันทั้งคืน ไม่เห็นเล่าไรให้ฟังเลยอะพี่เก่ง?

โทษทีพี่ต้นเมื่อคืนหิวจัดเลยไม่ได้เล่าให้ฟังครับ

ดูจากอาการแม่แล้วน่าจะผู้ชายครับ

โทษทีพี่ต้นเมื่อคืนหิวจัดเลยไม่ได้เล่าให้ฟังครับ

โห ก้าวหน้าอะ สวดยวด เด๋วอีกหน่อยก็ให้ขับคันเนี่ยแหละ ทำซะเนียน

555++

ถึงบ้านแล้วเหรอจ๊อด? เร็วจัง

พรุ่งนี้เจ๊ เค้าก็จะไปกินให้ได้นะ วันนี้ดั๊นไปบิ๊ลให้เค้าอยากกิน

อุตส่าห์จอดรถฝั่งวัดเล่งเน่ยยี่ แล้วเดินเลาะในตลาด กะว่า เก่ง โผล่มาเจอเลย

ที่ไหนได้ เงียบกริ๊บ เจอแต่ร้านไอติม

555++

โห ก้าวหน้าอะ สวดยวด เด๋วอีกหน่อยก็ให้ขับคันเนี่ยแหละ ทำซะเนียน

555++

ถึงบ้านแล้วเหรอจ๊อด? เร็วจัง

พรุ่งนี้เจ๊ เค้าก็จะไปกินให้ได้นะ วันนี้ดั๊นไปบิ๊ลให้เค้าอยากกิน

อุตส่าห์จอดรถฝั่งวัดเล่งเน่ยยี่ แล้วเดินเลาะในตลาด กะว่า เก่ง โผล่มาเจอเลย

ที่ไหนได้ เงียบกริ๊บ เจอแต่ร้านไอติม

555++

บอกแล้วของมันอร่อยจริงๆ 50 กว่าปีเป็นประกันครับร้านนี้:coolly-0003::coolly-0003:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน