กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขออโหสิกรรมแทนน้องชาย(และขอลดบทบาทตัวเองลงชั่วคราว )

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31002
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ขอขอบพระคุณทุกๆกำลังใจที่ส่งให้น้องครับ

ตอนนี้ยังคงอยู่ที่โรงพยาบาลต่ออีกซักอาทิตย์

หากดีขึ้นเรื่อยๆแบบนี้ คงหายห่วงได้ครับ

แต่ก็ยังกังวลๆอยู่บ้าง เพราะหมอเองก็บอกว่าต้องมีคนเฝ้าตลอด 24 ชั่วโมง

วางแผนใว้กับที่บ้านแล้วว่า หากออกจากโรงบาลและอาการดีขึ้น

จะให้อาร์ทไปถือศีลที่วัดที่นครนายกก่อน

เพราะแม่กับพ่ออยู่ที่นั่น และอาร์ทก็เคยบวชที่นั่นครับ

ขอบคุณทุกๆคนอีกครั้งครับ

ไม่เคยรู้จักกันกับน้องพี่เป็นการส่วนตัว

แต่ขอให้พี่โตมีกำลังใจดีๆ นะครับเพื่อเมียพี่แล้วก็ครอบครัวนะครับ

ขอเป็นกำลังให้ครับพี่:super: ปาฏิหาริย์มีจริงครับ สักวันมันต้องเกิดขึ้น

ขอขอบพระคุณทุกๆกำลังใจที่ส่งให้น้องครับ

ตอนนี้ยังคงอยู่ที่โรงพยาบาลต่ออีกซักอาทิตย์

หากดีขึ้นเรื่อยๆแบบนี้ คงหายห่วงได้ครับ

แต่ก็ยังกังวลๆอยู่บ้าง เพราะหมอเองก็บอกว่าต้องมีคนเฝ้าตลอด 24 ชั่วโมง

วางแผนใว้กับที่บ้านแล้วว่า หากออกจากโรงบาลและอาการดีขึ้น

จะให้อาร์ทไปถือศีลที่วัดที่นครนายกก่อน

เพราะแม่กับพ่ออยู่ที่นั่น และอาร์ทก็เคยบวชที่นั่นครับ

ขอบคุณทุกๆคนอีกครั้งครับ

เหอะๆร่างกายยังไม่แข้งแรง อย่าได้ไปเชยว
ออกมาใหม่ๆควรจะอยู่ในที่ที่สะอาด และท่ที่สะอาด
และควบคุมได้ดีที่สุดคือที่บ้าน จากประสบการืรของตัวเอง
อีกนั่นแหละ หลังจากหายและกลับบ้าน ไม่ได้ออกไปไหนเลย
เป้นเวลาหลายเดือนเพราะกลัวจะกลับมาเป้นอีก นั่นแหละรากงอกอยุ่บ้าน
แต่ก้ทนเพราะ มันสามารถควบคุมความสะอาดได้มากที่สุด
อย่าพึ่งคิด นอกจากเสียว่า เวลาผ่านไปร่างกายแข้งแรงเต้มที่นั่นแหละ
ค่อยไป

เอาใจช่วยครับพี่
หายแล้ว ให้อยู่ในที่ สะอาด กินน้ำสะอาด ควบคุม สุขภาพก่อนครับ
ค่อยๆ เป็นค่อยไป ออกกำลังกาย แข็งแรงก่อน ค่อยไป ปฏิบัติธรรม นะครับ

พี่โต ฝากบอกอาร์ทด้วยว่า ไอ้คันเหลืองฝาโปงดำรออยู่ รีบหายไวๆ แล้วมาซิ่งกันต่อ
หายเร็วๆ นะครับอาร์ท

เชื่อหรือไม่เชื่อไม่รู้นะครับ...ผมเคยเจอเหตุการณ์อย่างนี้กับตัวน้องชายของผมนะครับ...ก็ไปหาพระ..หรือไม่ก็หมอดูนะครับ...ให้เขาดูดวงให้..มีวิธีแก้อะไรได้ไหม...หรือไม่ก็ทำบุญทำทาน...ปล่อยนกปล่อยปลา..แล้วก็เอ๋ยชื่อน้องของคุณ...ว่าขอทำบุญทำทานตรงนี้ให้กับเจ้ากรรมนายเวรอย่าได้จองเวรจองกรรมกันอีกเลยครับ...หรือให้ช่วยอโหสิกรรมให้น้องชายของคุณนะครับ...คนกำลังป่วยหนักอะครับดวงจะตก...ต้องทำบุญเข้าช่วยครับ...น้องชายผมตอนที่เป็นมะเร็งอะครับ..จะตายแหล่ไม่ตายแหล่ พ่อผมยกมือท่วมหัว..บนบานสานกล่าวกับหลวงพ่อโสธร..ว่าถ้าน้องชายผมหายหรือดีขึ้นจะบวชให้...ปฏิหารครับน้องผมดีวันดีคืนครับ อยู่ต่อมาได้อีกหลายปีอะครับ...แต่สุดท้ายทุกคนก็ต้องไปที่ที่ตัวเองมาครับ...ทุกอย่างเป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับตัวผมครับ...เอาใจช่วยครับ

ขอเป็นกำลังใจให้พี่โตและครอบครัว...อีกคนนะค่ะ

หนูขอให้เรื่องร้าย ๆ ทุกอย่าง ผ่านพ้นไปด้วยดีค่ะ

ชาว K-Sport มาเป็นกำลังใจให้น้องเขาหายไว ๆนะครับ ผมว่าน้องเขาสุขภาพแข็งแรง ไม่น่า ป่วยนาน ตอนนี้ พักผ่อน เยอะๆ ดูแลตัวเองดี ๆ และขอให้พี่โตพักผ่อนด้วยนะครับ จะเป็นกำลังใจให้ สู้ เขานะ อาร์ท

ขอให้หายไวไวนะครับ
พี่น้องไม่มีใครโกรธใครหลอกครับ
พี่โตสบายใจได้เลยพี่ครับ

ผ่านมาแล้วให้มันผ่านไป
ต่อไปก็รักกันนาน ๆ พอ

:tongue: ถึงตัวกรูจะไม่ได้รู้จัก หรือหนิดหนมกับเจ้าอาร์ท
น้องเอ็งนะไอ่หัวเหม่ง....แต่มาเพื่อส่งกำลังใจให้
ในฐานะพี่ และเอ็งคือน้องกรู เอ็งไม่สบายใจ ย่อมกระทบ
ถึงตัวกรูด้วย...เข้าใจมั๊ย :biggrin:

ขอให้น้องมันมีกำลังใจที่ดี
และหายป่วยโดยเร็ว
แข็งแรงขึ้นทุกวันๆ

ผมต้องขอขอบคุณทุกกำลังใจและคำอวยพรให้น้องอาร์ทมากๆครับ

ตอนนี้อาการน้องดีขึ้นมาก จนคุณหมออนุญาติให้ออกจากโรพยาบาลได้แล้วในวันพุร่งนี้

ผมเชื่อว่าส่วนหนึ่งมากจากกำลังใจและคำอวยพรจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่นี่อย่างแน่นอน

เจ้าอาร์ทก็ฝากมาขอบคุณทุกคนด้วยเช่นกันครับ

หากมันหายดีจนสามารถไปไหนมาไหนได้ปกติ

จะพามันมาขอบคุณในงานมิตติ้งแน่นอนครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน