กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

งาน 2 เมษายน MOTOR.....

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31590
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31590

Cefiro-Thailand Members
Registered
แก้ไขเมื่อ26/3/2010 10.54น.

คืองาน MOTOR SHOW
ในวันศุกร์ที่ 2 เมษายน พ.ศ. 2553 ตั้งแต่เวลา 13.00 น. เป็นต้นไป
ณ.บริเวณหลัง HALL 106 ใกล้ ๆ ลานจอด ฮ. และบ่อน้ำหลัง BITEC
ตามนี้
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/32832

สำหรับผู้ใดสนใจจะมารวมตัวกันก่อนได้นะครับ
โดยตอนนี้คิดว่าจะรวมตัวกันที่ปั๊ม PTT ตามนี้นะครับ

วิ่งเส้นศรีนครินทร์ ขาออก
ผ่านแยกจัสโก แยกอ่อนนุช
เจอห้างซีคอน เลยมาเจอห้างเสรีเซ็นเตอร์เก่า
ตรงมาอีกจะเจอแยก แยกนี้คือแยกอุดมสุข
ผ่านแยกให้ชิดซ้ายตรงมาอีกประมาณ300M
ได้จะเจอปั๊มPTT

จุดรวมจะอยู่ในปั๊มPTT ซ้ายมือ
ขับเข้าไปก็เจอเซฟจอดๆนั่นแหละ

และเริ่มออกเดินทางสู่ BITEC บางนา
ในเวลา 13.15น.+- 5 นาทีครับ
เป็นอย่างช้า

ออกมาเร็วกว่า 13.30 น.
มากันเร็ว ๆ หน่อย เด๋วโดนคลับอื่นแย่งที่
จองไว้เยอะก้อจิง แต่ถ้าคลับอื่นมาก่อน
เค๊าก้อจอดกินที่เรามาเรื่อย ๆ อ่ะ

แผนที่เบื้องต้น

attachment.php

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/32832

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

คือที่ตั้งกระทู้มิใช่ไรนะครับ
บางท่านก็อยากหาเพื่อนไป
บางท่านก็ไปไม่ถูกไม่รู้เข้าประตูไหนจอดไหน

ก็เลยมาลงไว้จะได้ไปพร้อมกันเลย

ตามที่ รองประธานรามอินทรา อั้ม ว่าเลยครับ
หรือ ท่านประธาน รามอินทรา อั๋น ว่าไงครับ

ทำไมไม่นัดเป็นปั๊มน้ำมัน ซักแห่งก่อนเข้าไบเทคหล่ะครับ

คาดว่าถนนบางนาเป็นเส้นหลัก น่าจะสะดวกกว่า

พี่น้องบางท่านมาทางด่วนแล้วต้องฝ่ารถติดเส้นศรีนครินทร์เข้าไปซีคอนอีก ซึ่งช่วงอุดมสุข มีการก่อสร้างอุโมงค์อยู่

ยิ่งเป็นช่วงกลางวันผมว่าการจราจรน่าจะคับคั่ง ไม่ค่อยสะดวกเท่าไร

ลองพิจารณาดูครับ :coolly-0003:

ส่วนมากเส้นนี้เค๊านัดกันที่ เจ็ท - ปตท. ปั๊มสุดท้ายก่อนออกไปบางนาอ่ะ ( ข้าง ๆ โนโวเทล )
ลานจอดกว้างขวางใหญ่โต มีห้องน้ำให้ขี้ ให้เยี่ยวกันก่อน แถมมีมินิมาร์ทให้หาไรกินด้วย
อ้อ ออกมาเร็วกว่า 13.30 น. หน่อยก้อดีนะอั้ม มากันเร็ว ๆ หน่อย เด๋วโดนคลับอื่นแย่งที่
จองไว้เยอะก้อจิง แต่ถ้าคลับอื่นมาก่อน เค๊าก้อจอดกินที่เรามาเรื่อย ๆ อ่ะ

ส่วนมากเส้นนี้เค๊านัดกันที่ เจ็ท - ปตท. ปั๊มสุดท้ายก่อนออกไปบางนาอ่ะ ( ข้าง ๆ โนโวเทล )
ลานจอดกว้างขวางใหญ่โต มีห้องน้ำให้ขี้ ให้เยี่ยวกันก่อน แถมมีมินิมาร์ทให้หาไรกินด้วย
อ้อ ออกมาเร็วกว่า 13.30 น. หน่อยก้อดีนะอั้ม มากันเร็ว ๆ หน่อย เด๋วโดนคลับอื่นแย่งที่
จองไว้เยอะก้อจิง แต่ถ้าคลับอื่นมาก่อน เค๊าก้อจอดกินที่เรามาเรื่อย ๆ อ่ะ

ใช่ครับพี่คราวที่แล้วก็เจอกับพี่ๆ กลุ่ม71 ที่ปั๊มนี้
แต่กลุ่มที่ผมคุยด้วยเขาไม่ค่อยสันทัด
เลยเอาซีคอนหาง่ายหน่อยอะครับ

ขอบคุณคำแนะนำมากๆครับ

ไม่รู้เว้ย กู ปตท.ตรงข้ามราม 2

นั่งแดกอเมซอนก่อน อยากกกกกก

ปกติ ถ้าวิ่งศรีนครินมา กูจะดักรวมกันที่ปั๊ม ป.ต.ท.
หรือปั๊ม JETT เก่าตรงเลยแยกอุดทสุขมา ง่ายกว่ามั๊ย
ขับเข้าไปหลังซีค่อน กว่าจะออกมา ลำบาก

ปกติ ถ้าวิ่งศรีนครินมา กูจะดักรวมกันที่ปั๊ม ป.ต.ท.
หรือปั๊ม JETT เก่าตรงเลยแยกอุดทสุขมา ง่ายกว่ามั๊ย
ขับเข้าไปหลังซีค่อน กว่าจะออกมา ลำบาก

อืมเอาตามนี้ก็ได้ เดี๋ยวขอทำแผนที่ก่อนแป๊บนึงนะ

ว่าแต่พวกพี่มากันกี่โมงหว่า

วันศุกร์ทำงาน จะได้ไปมั๊ยเนี๊ย
หงุดหงิด:coolly-0011:

ไม่มีงานด่วนเข้า ละก็อึมเสร็จโจร

อืมเอาตามนี้ก็ได้ เดี๋ยวขอทำแผนที่ก่อนแป๊บนึงนะ

ว่าแต่พวกพี่มากันกี่โมงหว่า
ไปแก้กระทู้หน้าแรกด้วย แล้วก็มารวมกันที่เดียวที่ปั๊ม
ที่จอดเยอะ มีร้านค้า มีกาแฟ มีห้องน้ำ มากันก่อน13.00
ออกเดินทางจากปั๊ม13.15เป็นอย่างช้า มาช้าจอดที่ร้อนๆ
อย่ามาบ่น มาเร็ว ก็เลือกตามใจชอบ.....

เจอห้างซีคอน เลยมาเจอห้างเสรีเซ็นเตอร์เก่า
ตรงมาอีกจะเจอแยก แยกนี้คือแยกอุดมสุข
ผ่านแยกให้ชิดซ้ายตรงมาอีกประมาณ300M
จุดรวมจะอยู่ในปั๊ม PTT ซ้ายมือ

ไฟล์แนบ

24.4 KB · อ่าน: 423

จุดรวมจะอยู่ในปั๊มPTT ซ้ายมือ

มันใช่ปั๊มเดียวกะที่กรูบอกป่าวว่ะเนี่ย

แก้ไขเมื่อ26/3/2010 10.54น.

คืองาน MOTOR SHOW
ในวันศุกร์ที่ 2 เมษายน พ.ศ. 2553 ตั้งแต่เวลา 13.00 น. เป็นต้นไป
ณ.บริเวณหลัง HALL 106 ใกล้ ๆ ลานจอด ฮ. และบ่อน้ำหลัง BITEC
ตามนี้

สำหรับผู้ใดสนใจจะมารวมตัวกันก่อนได้นะครับ
โดยตอนนี้คิดว่าจะรวมตัวกันที่ปั๊ม PTT ตามนี้นะครับ

จุดรวมจะอยู่ในปั๊มPTTซ้ายมือ

และเริ่มออกเดินทางสู่ BITEC บางนา
ในเวลา 13.15น.+- 5 นาทีครับ
เป็นอย่างช้า

ออกมาเร็วกว่า 13.30 น.
มากันเร็ว ๆ หน่อย เด๋วโดนคลับอื่นแย่งที่

จองไว้เยอะก้อจิง แต่ถ้าคลับอื่นมาก่อน
เค๊าก้อจอดกินที่เรามาเรื่อย ๆ อ่ะ

แผนที่เบื้องต้น

attachment.php

อยากไปด้วยอ่ะ แต่รถยังไม่สวยกันชนหน้ายังแตกอยู่เลย ไม่กล้าไปอายเค้า
เดี๋ยวนั่งแท๊กซี่ไปแอบดูดีกว่า

อยากไปด้วยอ่ะ แต่รถยังไม่สวยกันชนหน้ายังแตกอยู่เลย ไม่กล้าไปอายเค้า
เดี๋ยวนั่งแท๊กซี่ไปแอบดูดีกว่า
ย้อนหลังกลับไปเมื่อราว ๆ 6 ปีก่อน ผมไปสมัครเข้าชมรมครั้งแรกก้องานนี้เหมือนกัน
ตอนนั้นที่ผมไปคือเพิ่งซื้อมาใหม่ ๆ รถเดิมสุด ๆ ไม่มีของแต่งซักชิ้น ล้อหยดน้ำ ผมก้อยังไปครับ
เพราะมันคือกิจกรรมของ CEFIRO ที่ไม่ได้แบ่งว่ารถต้องสวยหรือไม่สวย
ปีหลัง ๆ ต่อมา ผมก้อเริ่มโชว์หลังคาผุมาเรื่อย ๆ ทุก ๆ ปี หนักข้อมากขึ้นโดนชนประตูผมก้อยังมา
สรุป ไม่ลองก้อไม่รู้ครับ ไม่มีวันแรก มันก้อไม่มีวันถัดไป
เชื่อผม...

ย้อนหลังกลับไปเมื่อราว ๆ 6 ปีก่อน ผมไปสมัครเข้าชมรมครั้งแรกก้องานนี้เหมือนกัน
ตอนนั้นที่ผมไปคือเพิ่งซื้อมาใหม่ ๆ รถเดิมสุด ๆ ไม่มีของแต่งซักชิ้น ล้อหยดน้ำ ผมก้อยังไปครับ
เพราะมันคือกิจกรรมของ CEFIRO ที่ไม่ได้แบ่งว่ารถต้องสวยหรือไม่สวย
ปีหลัง ๆ ต่อมา ผมก้อเริ่มโชว์หลังคาผุมาเรื่อย ๆ ทุก ๆ ปี หนักข้อมากขึ้นโดนชนประตูผมก้อยังมา
สรุป ไม่ลองก้อไม่รู้ครับ ไม่มีวันแรก มันก้อไม่มีวันถัดไป
เชื่อผม...

น้าคนนี้ให้คำแนะนำและให้กำลังใจดีๆมาตลอด ไม่ต้องกลัว :coolly-0010:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน