กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เรื่องระทึก กันนิสสัน เซฟิโร่ สด มะกี้นี้เอง

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31777
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31777

Cefiro-Thailand Members
:sure: สด ๆ ผมจะเข้าซอยที่ทำงาน วชิระธรรม ซอย 4 (สุขุวิท 101/1 ) หากใครเป็นเจ้าถิ่นจะทราบว่าซอยนี้ จะเลี้ยวเข้ายาก ในเวลาทำงาน ผมก็มีความจำเป็นที่ต้องเลี้ยวเข้าที่ทำงาน ก็ ต้องกระดึบเข้าไป ที่ละเลน ประเด็น มันอยู่ที่ว่า พอกระดึบเข้าไปเลนนึง ก็ติดรถอีกเลนซึ่งขับ โต้โยต้าวีโก้ สีทอง ซึ่งอาจจะเป็นความผิดของผมด้วย ว่ากระดึบ ลึกไปหน่อย พอไฟเขียวเขาก็วิ่งออกมา ถูกกับกันชนผม ลากยาว แต่เขาไม่หยุดครับ ซึ่งจิงๆ โดนนิดเดียวก็น่าจะหยุดและบอกให้ผมถอย หรือเขาจะโยกซ้ายนิดนึงหลบรถก็ได้ สรุปเขาก็ถูกไอซุมล้อแต่งไปประมาณ 1 ฟุต พี่แกถึงหยุด และก็ลงมา กัน 2 ตัว จะลงมาสอยผม ซึ่งมานะนั่งกะแฟนอยู่ แล้วก็มาพูดจาหยาบคาบ ด่าผม ซึ่งจริงๆ ไม่ต้องทำขนาดนั่นก็ได้ และมันก็ใส่วาทะเด็ดประจำวัน ให้ผมว่า
เซฟิโร่ รถกระจอก ผมก็ ไม่รู้จะทำไง เพราะคงไปงัด คนตัวโตกว่าผม 2 ตัวไม่ไหว ก็ต้องทำใจ ให้แมร่งด่า ไป แล้วก็รอดสถานการณ์วิกฤติมาได้ เซ็งครับ แต่ก็ยังดีที่ไม่มีเรื่องมีราวให้เจ็บตัว สุดท้ายผมก็ไม่ได้โทษว่าเพราะผมขับรถคันนี้นะคับ มันยังเป็นรถที่ผมขับและมีความสุขกับมันเสมอ แต่ มีคนบางคน ไม่ได้รู้สึกดีอย่างเราและ รังเกียจ ด้วยเหตุผลใดก็แล้วแต่ แต่อยากให้เพื่อนๆ ระวัง ไว้บ้างก็ดีนะคับ :burn:

แปลว่าคนด่าแบบนี้ เขาไม่มีปัญญาที่จะขับไม่กล้าที่จะลงทุนกับรถที่ชอบ
สรุปเหมือนเขาดูถูกตัวเอง เราพอใจในสิ่งที่เรามี และไม่ไปเบียดเบียนใครก็ดีอยู่แล้ว
ราคา รถไม่ใช้เครื่องกำหนดว่าใครเจ๋งกว่าใคร แต่การรักษาและการดูแลเอาใจใส่ และสามารถรวมกลุ่มคนที่ชอบได้นี้ซิ เจ๋งกว่า มันอยู่ที่ใจ

ดีแล้วที่ใจเย็นครับ อย่าเอามาเป็นอารมณ์ บนถนนมีร้อยพ่อพันแม่....
ปล่อยผ่านไปเถอะคับ ไวเจอกันอีกทีแบบไม่มีแฟนนั่งมาด้วยค่อยลงไปหวด อย่าให้ผู้หญิงเค้าเห็นว่าเราเป็นอันธพาลคับ
ปล.ผมอยู่ในซอยนี้แหละ ตรงวัดวชิรธรรมเลย ไว้วันหน้ามานั่งดื่ม ดับอารมณ์กันคับ 5555

หมั่นว่ะโอ

ด่าเหมือนดูถูก

เป็นตรูนะเมิงงงงงง......

พกของติดรถไปเลยครับ อิอิ มั่นใจก่าผมเคยโดนมาเหมือนกันประมาณนี้เด๋วนี้ไม่หวั่นแล้ว เหอๆๆ:biggrin:

ดีแล้วที่ใจเย็นครับ อย่าเอามาเป็นอารมณ์ บนถนนมีร้อยพ่อพันแม่....
ปล่อยผ่านไปเถอะคับ ไวเจอกันอีกทีแบบไม่มีแฟนนั่งมาด้วยค่อยลงไปหวด อย่าให้ผู้หญิงเค้าเห็นว่าเราเป็นอันธพาลคับ
ปล.ผมอยู่ในซอยนี้แหละ ตรงวัดวชิรธรรมเลย ไว้วันหน้ามานั่งดื่ม ดับอารมณ์กันคับ 5555

เห็นด้วยอย่างแรงมากะแฟนยอมๆแม่มไปเหอะ

ถ้าใครมาชนผมแล้วด่านะแม่มมีสอยกันบ้างอะ

เมื่อวานเลยครับไล่ไปกับวีโก้ขับกวนตีนมากไล่จี่ตูดตลอดปล่อยให้แซงแล้วไล่จี้ตูดมั้ง สักพักขับไปเจอโค้งครับวีโก้มันหลุดโค้งเกือบหมุนสะใจมากหลังจากนั้นมันก็ขับช้าเลยครับสะใจจิงๆ แปลกจิงขับเซฟนี่มักโดนพวกวิโก้ไล่ประจำเลย:wink:

พอได้ที่ดักขว่างแก้วแมร่ม เลยใช่ปะ

ด่าอย่างนี้ รถเมริงวิ่งถึง 200 เป่าวะสาดดด ออกห้างเมิงยังไม่ถึงล้านเล้ยยยย
ใครกระจอกกันแน่วะ

ผมว่าอันนี้มันเป็นเรื่องมารยาทส่วนตัวไม่น่าจะเกี่ยวกับรถเลยนะ เรียนน้อยสาดด

เห่อๆ ลองมาด่ากรุแบบนี้สิ

แถวบ้านด้วย

ถ้าเป็นผมจะตอบว่า

ก็พอๆกับ วีโก้ ตลาดไทยแหละคับ แต่แรงกว่า เยอะ 555555555

เห็นด้วยอย่างแรงมากะแฟนยอมๆแม่มไปเหอะ

ถ้าใครมาชนผมแล้วด่านะแม่มมีสอยกันบ้างอะ

เออ แระ..เตะแม่มให้หมอบเลย
(หมอบมาอุ้มมึงไปส่งโรงบาลนะ)

แหม่ จำสีทะเบียนได้มะ เจอแถวนี้ คงอยู่แถวนี้แหละ
เดี๋ยวคิดบัญชีให้...ระบายอารมย์ไปในตัว

ดีแล้วครับที่ไม่มีเรื่อง ซอยวชิระธรรมถนนแคบมากและรถเยอะ....ผมไปอู่เพื่อนทีต้องขับระวังๆๆ.......

ผมเมื่อปีที่แล้วก็เจอกับวีโก้ แบบว่าแม่งวิ่งจี้ตูดแล้วเปิดไฟขอทาง พอดีมีรถตู้อยู่ข้างหน้าผม ก็เลยต้องรอจังหวะ แต่แม่งทำซึ่ง แซงซ้ายผ่านรถผมไป แล้วมันก็แซงรถตู้คันหน้าผม จากนั้นไม่พอ แม่งดันปาดขวาตัดหน้ารถตู้ ทันใดนั้นมันก็เสียหลัก วิ่งลงข้างทางแบบหมุนตีลังกาประมาณ 3 - 4 ตะลบ แล้วก็มีพวกอะไหล่บางชิ้นหลุดกระเด็นปลิวขึ้นมา โชคดีที่ไม่โดนรถผม ผมว่าคนที่อยู่ในรถถ้าไม่ตายก็คงสาหัส ผมไม่รู้ว่าจะสะใจหรือสงสารดี ตลอดเส้นทางวันนั้นจนถึงบ้าน ( จันทบุรี - ยุดยา) ผมเห็นมีแต่วีโก้ที่ลงข้างทาง ถ้าไม่เชื่อให้ลองสังเกตุเวลาช่วงฝนตกถนนลื่น แม่งมีแต่วีโก้จริงๆ จนเดี๋ยวนี้ถ้าผมเห็นมันวิ่งมาใกล้ๆ ผมก็จะพยายามอยู่ห่างไว้ครับ

ออกแนวรถกระหลั่วอีกแระ
พวกนี้แม่งปากหมาจัง
แสราดดดด

น่าจะจำทะเบียนไว้ เอาไว้ส่อยตอนหลัง หึหึ

ให้หมีเก้นตะปบซะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน