กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

โดนผีหลอกมา เส้นทางลัดลาดพร้าว ซ.1-พหลฯ24

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31160
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

อิอิ หลังไหนอ่า เผื่อน่าสนใจ

เพราะเมื่อก่อนก้อทัวร์บ้านผีอยู่

บ้านฟ้าผ่าอะครับ อยู่แถวๆ rca ริไงนี่แหละ ที่เค้าเล่ากันว่า เจ้าของบ้านผูกคอตาย พร้อมกัน5คน กลางบ้าน แล้วฟ้าก็ผ่าลงมาตรงกลาง ต่อมาก็มีต้นไทรขึ้นตรงกลาง ที่ฟ้าผ่าลงมา

หลังนี้เป็นอะไรไม่รู้ ไม่กล้าเดินเข้าไป พอยืนหน้าบ้านก็ปรกติ แต่พอจะก้าวขาเดินเข้าไป ลมก็พัดวูบ พอหยุดลมก็หยุด

มีแค่หลังนี้แหละที่ไม่กล้าจริงๆ นอกนั้น ก็ไปมาหมดไม่มีอะไร :coolly-0006:

อ่ะ..อีก1โครงการที่เกริ่นกัน..

อย่าลืมเตรียมอุปกรณ์ไปให้พร้อมนะครับ
ว.ติดต่อ เผื่อหลงกัน.. กล้องวิดีโอ..ภาพนิ่ง ภาพเคลื่อนไหว..
พลุไฟสัญญาณ (เอาไว้จุดเล่น ไฟแดงๆได้บรรยากาศวังเวงดี)
เอาคนปากเก่งๆไปลบหลู่ด้วยซักคน..

ผมดูรายการตะลุยบ้านผีมาแล้วหลายรายการ..
แม่งก่อนเริ่มรายการก็ไปจุดธุปบอกเค้าว่ามาทำรายการ มาดี
แล้วเมื่อไหรจะโดน..
อยากเจอ ก็ต้องยอมแลกครับ.
ตั้งสติดีๆ..ครับ
ถ้าเจอก็ให้ถือว่าเป็นความน่าประหลาดใจของการเหลื่อมซ้อนกัน ของเลเย่อ มิติ
ไม่ใช่จะเจอกันง่ายๆนะ

สู้ๆ
ไปเมื่อไหร่ บอกด้วย
ถ่ายคลิป.. ลงยูทู๊บ
ดัง...งงงงงงงงงงงงแน่นอน..

(จำข่าวเด็กนานาชาติเมืองชล ไปดูบ้านผีแล้วตกใจซัดรถหนีออกมา จนรถคว่ำหญิงตายไปคนได้ไม๊) น่านล่ะ.. 555

ประธาน71ผม แก่บอกแกโดนผีเลียหัวตลอดเลยอะคับไม่รู้ว่าน่ากลัวมัย

อยากเจอก็เข้าวัดดึกๆครับ

เอาเปลี่ยวๆน้ะ

ไปที่เมนเผาศพ

จุดธูปขอ

เจอแน่ๆ ไม่ต้องเสียเวลาตระเวนบ้านผี

5.ห้ามมึนเมามาก่อน...ถ้ามึนเมามา เค้าจะถือว่าเป็นของถวาย สังเกตไหมคนเมาชอบเจอผีหลอก

ข้อนี้ขอเถียง
ตั้งแต่รู้รสชาติของสุรามาตลอดยังไม่เคยเจอ

5.ห้ามมึนเมามาก่อน...ถ้ามึนเมามา เค้าจะถือว่าเป็นของถวาย สังเกตไหมคนเมาชอบเจอผีหลอก

ตั้งแต่รู้รสชาติของสุรามาตลอดยังไม่เคยเจอ

เพราะพอได้ที่สักพักป๋าก็จะกินกาแฟแล้วก็หลับผียังไม่ทันมาหลอกก็หลับไปก่อนแล้ว

อาจจะเจอมาตลอดแหละคับ แต่ไม่ทันรู้ตัว..เพราะเมาแล้วแยกไม่ออก อะดิป๋า 555

หลังจากจับไข้ ผมเคยชวน ตาออย กับ ตาแนนไปพิสูจน์กันอีกรอบ
คราวนี้นัดกันว่าจะเอา แคมรีตัวใหม่ที่ติด GPS มาดู ให้รู้กันว่าผี กับ ดาวเทียมรุมแม่ง 24 ดาวเทียม เจอกับ 1 ผี ใครมันจะแน่กว่ากัน
พอใกล้วันนัด

ตาแนน " โหพี่ เรื่องแบบนี้ ก่อนไปเราต้องมีพิธีกรรม พี่ต้องบอกผมล่วงหน้า ผมจะได้ปรึกษาคนที่เขามีวิชา และ จัดพิธีก่อน....."

ตาออย " โหพี่ มาบอกอะไรกัน ผมมีนัดส่งของและต้องไปรับคุณย่า..."

ครับคุณน้อง พวกเอ็ง ไม่ไม่ใครกลัวผีหรอก....แหวะ
วันนี้เลยมั๊ยพี่
ปล. เรื่องไอโจ้น่ากัวกว่าเยอะเลย แม่งซ้อนมอไซค์ตามมาด้วยอ่ะ
555++

ไปมาแล้วไม่มีห่าไรเลย...

บ้านฟ้าผ่าอะครับ อยู่แถวๆ rca ริไงนี่แหละ ที่เค้าเล่ากันว่า เจ้าของบ้านผูกคอตาย พร้อมกัน5คน กลางบ้าน แล้วฟ้าก็ผ่าลงมาตรงกลาง ต่อมาก็มีต้นไทรขึ้นตรงกลาง ที่ฟ้าผ่าลงมา

หลังนี้เป็นอะไรไม่รู้ ไม่กล้าเดินเข้าไป พอยืนหน้าบ้านก็ปรกติ แต่พอจะก้าวขาเดินเข้าไป ลมก็พัดวูบ พอหยุดลมก็หยุด

มีแค่หลังนี้แหละที่ไม่กล้าจริงๆ นอกนั้น ก็ไปมาหมดไม่มีอะไร :coolly-0006:

ส่วนใหญ่ป๋าหลับตลอดอะ....ไม่ทันได้เจอ
[TBODY][TR title="292024 กระทู้" vAlign=top][TD class=alt2 align=middle width=125>A31418[/TD][TD class=alt1] 5.ห้ามมึนเมามาก่อน...ถ้ามึนเมามา เค้าจะถือว่าเป็นของถวาย สังเกตไหมคนเมาชอบเจอผีหลอก
[/TD][/TR][/TBODY]

สรุป เลยใครว่างวันไหนมาบอกกัน...เด๋วจัดวันไป ในกระทู้นี้แหละ...ไม่เอาเสาร์-อาทิตย์นะ ตามที่บอกก่อนหน้านี้.... :coolly-0022:

จากประสบการณ์เรื่องผี ไม่เคยเจอหรอก แต่ตอนบวช
ถึงแม้วัดจะอยู่ในเมืองแต่ก็เป็นวัดทั่วไปแหละ กุฏิที่นอน
ก็อยู่ติดศาลาสวดศพ คืนแรกที่บวช ยอมรับว่ากลัวนอนหลับ ๆตื่น ๆ
เพราะไม่ค่อยได้นอนแปลกที่ นอนวัดด้วย คืนที่ 2 ห่าเอ๊ยเสียงอะไรกุ๊กกัก ๆ
ข้างที่นอนกรูวะ กลัวนิด ๆ นึกขึ้นได้กรงหมามันอยู่ข้างนอกติดผนังที่
เรานอนนี่หวา แต่ทั้ง 2 คืนก็ยังกล้านิด ๆ คิดเอาว่า กูใส่ผ้าเหลืองผีแม่งคงไม่กล้า
หลังจาก 2 คืนก็หลับสบายไม่กล้ว ผีคืออะไรที่จิตใจเราปรุงแต่งขึ้นมา
ว่ามันมีตัวตน จิตใจเรากลัวไปเอง หลวงลุงท่านสอนไว้
แต่ถ้าถามจริง ๆถ้าจะให้ไปไหนคนเดียวเปลี่ยว ๆ ก็ไม่เอาเหมือนกันแหละ
กลัว จริง ๆไม่กลัวเท่าไหร่ กลัวนิด ๆ แต่จะให้เสี่ยงตายลุยเดียวยังไงก็ไม่เอา

กลัว จริง ๆไม่กลัวเท่าไหร่ กลัวนิด ๆ แต่จะให้เสี่ยงตายลุยเดียวยังไงก็ไม่เอา

น่านแหละ เค้าเรียกกลัว..ไอ่สราดดดด 555555

ปล. หัวยยังงี้บวชง่ายเลย พระอุปปัชชา โกนไม่กี่แกร๊บก็เนี๊ยบแล้วเดะ

น่านแหละ เค้าเรียกกลัว..ไอ่สราดดดด 555555

ปล. หัวยยังงี้บวชง่ายเลย พระอุปปัชชา โกนไม่กี่แกร๊บก็เนี๊ยบแล้วเดะ
ต้องโกนดี ๆ นะ ตั้งใจด้วย
ไม่งั้นติดแง่ง

ไปด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

พูดถึงตอนบวช เคยเจอมาถามว่า หลวงพี่ๆๆ หลับสบายดีมั้ย เอาเราก็สลึมสลือ นึกว่าหลวงพี่อีกองค์ ก็ตอบไปสบายดีครับ เช้ามาเออ..กูนอนคนเดียวในกุฏติ นี่หว่า ประตูก็ลงกลอน แล้วม่ะคืนใครมาถามกรูวะ เขร้...หลังจากนั้นไม่มีเลยครับ หลับสนิท ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
หนุ่มแปลกนะที่เมิงกัว 555

กูว่าตอนที่เมิงเล่าให้ฟัง ตอนที่เจอที่หน้าบ้านเมิงอ่ะ หยองกว่าอีก..

ปล. เมื่อวานมีตีแต่ 4 คน แสรดดด