กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

C Wash Thailand - Car Care ที่ครบเครื่องเรื่องการดูแลรักษารถยนต์ ^^

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย cwash
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
C Wash Headlight Cleaner โปรแกรมขัดไฟหน้า กับ รถ SLK ครับ

คราบเหลืองและคราบสกปรกต่างๆหายไป คืนความใสให้กับไฟหน้า

ทำให้ไฟหน้าของคุณกลับมาเหมือนใหม่อีกครั้ง

ขัดไฟเพียงหลักร้อยประหยัดกว่าเปลี่ยนโคมใหม่ในราคาหลายหมื่นแน่นอนครับ ^^

การขัดสีที่ผิดวิธีส่งผลเสียอย่างมากให้กับรถ !!! ซึ่งต้องเสียทั้งเงินและเวลาที่ซ้ำซ้อน นอกจากนั้นยังเสียอารมณ์อีกด้วยครับ ในบางกรณีที่ไม่สามารถแก้ไขได้ อาจต้องทำสีใหม่ทั้งชิ้นครับ ซึ่งอาจเกิดจากการใช้รอบเครื่องที่ไม่สัมพันธ์ การใช้น้ำยาชนิดและปริมาณที่ไม่เหมาะสม การใช้ฟองน้ำไม่ถูกประเภทและข้ามขั้นตอน เป็นต้น ดังนั้นการขัดสีรถผู้ขัดควรศึกษาอย่าละเอียดและทำด้วยความระมัดระวังเป็นอย่างยิ่งครับ เพราะหากเกิดข้อผิดพลาดมันจะส่งผลร้ายกับสีรถมากกว่าเก่าครับ หากไม่มั่นใจในการขัด แนะนำให้ทำกับผู้เชี่ยวชาญซึ่งมีประสบการณ์สูงในการขัดจะดีกว่าครับ " เครื่องขัดนั้นหาซื้อได้ แต่ประสบการณ์หาซื้อไม่ได้ครับ " ต้องอาศัยการเรียนรู้เป็นระยะเวลานานกว่าจะทำการขัดได้ครับ เห็นแล้วแอบเสียดายครับ รถคันนี้มีร่องรอยจากการขัดมากมาย ทั้งรถไหม้ halogram และคราบน้ำยาต่างๆเต็มรถและขอบยาง ซึ่งส่งผลโดยตรงต่อการสะท้อนแสงของผิวรถ หนึ่งในเหตุผลหลักที่ทำให้สีรถนั้นไม่เงาครับ

ช่วงนี้รถสีขาวกำลังมาแรงมาก ซึ่ง " สีขาว " เป็นสีที่ดูแลรักษาค่อนข้างยากมาก เนื่องจากเห็นคราบสกปรกฝังแน่นต่างๆได้ชัดเจนกว่าสีอื่น ซึ่งคราบสกปรกฝังแน่นต่างๆนั้นเป็นสาเหตุให้เกิดคราบหมอง คราบไคลและคราบเหลือง บนผิวรถ ดังนั้นการทำ Glass Coating ตั้งแต่พึ่งออกศูนย์ จะช่วยลดโอกาสของการเกิดคราบต่างๆได้เป็นอย่างดี ลดโอกาสการเกิดรอยได้ดีเนื่องจากผิว Glass Coating นั้นแข็งมากครับ นอกจากนี้ยังดูแลง่ายมากๆ เพียงฉีดน้ำ คราบสกปรกต่างๆก็หลุดออกอย่างง่ายดาย ผิวรถจะได้สวยและอยู่กับเราไปนานๆครับ ^^

รถที่ผ่านการใช้งานมาเป็นระยะเวลาพอสมควรก็สามารถทำ Glass Coating ได้นะครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นรถใหม่ป้ายแดงที่พึ่งออกจากศูนย์อย่างที่หลายๆท่านเข้าใจครับ เพียงแต่ต้องใช้เวลาในการเตรียมผิวที่นานกว่าครับ การเตรียมผิวงานที่ดีจะทำให้งาน Glass Coating ออกมาได้สมบูรณ์ที่สุดครับ ^^

Accord ตัวใหม่ สวยๆครับ กลับมามีความเป็น Sport มากขึ้นกว่าโฉมก่อนหน้านี้เยอะมากๆเลยครับ ^^

รถที่สวยและเงางามอยู่เสมอนั้น ไม่จำเป็นต้องเป็นรถใหม่ป้ายแดง แต่เป็นรถยนต์ที่ได้รับการบำรุงรักษาอย่างต่อเนื่อง หมั่นเคลือบสีเป็นประจำ รถใช้งานมาเป็นเวลานานก็เงาได้ครับ บางครั้งอาจจะเงากว่ารถป้ายแดงที่ขาดการดูแลรักษาด้วยครับ^^

วันนี้ทำภาพการทดสอบคุณสมบัติการไล่น้ำของ PRX FINAL มาให้ชมกันครับ ว่าทำไมถึงต้องเคลือบสี เคลือบสีแล้วมีประโยชน์อย่างไร

การเคลือบสีด้วย PRX FINAL นั้น น้ำยาเคลือบจะซึมเข้าไปอุดช่องว่างระหว่างชั้น Clear Coat และเคลือบทับผิวหน้าของ Clear coat ไว้เสมือนเป็นฟิล์มบางๆปกป้องผิว ดังนั้นจึงทำให้คราบน้ำและคราบสกปรกต่างๆไม่สามารถซึมเข้าผิวได้ จึงไม่ก่อให้เกิดคราบสกปรกฝังแน่นที่เข้าไปอุดตันในชั้น Clear Coat ครับ ^^

ลองสังเกตจากภาพจะเข้าใจได้มากขึ้นครับ

ภาพ 1. ก่อนทำการลงน้ำยาเคลือบ PRX FINAL จะเห็นว่าหยดน้ำเป็นในลักษณะกระจายตัว ไม่เรียงเป็นเม็ดกลม

ภาพ 2. เคลือบผิวด้วย PRX FINAL แล้วลองฉีดน้ำเพื่อทดสอบ
ผิวด้าน ซ้ายบน ไม่ได้เคลือบ น้ำเกาะเต็มพื้นที่
ผิดกับผิวด้าน ขวาล่าง สังเกต แทบไม่มีน้ำเกาะบนผิว เพราะน้ำวิ่งออกอย่างรวดเร็ว

ภาพ 3. เมื่อหยุดฉีดน้ำ สังเกตได้ว่าแทบไม่เหลือหยดน้ำอยู่บนผิว ส่วนที่เหลือจะเรียงกันเป็นเม็ดกลมๆ เตรียมพร้อมที่จะไหลออกจากผิว ซึ่งต่างจากภาพ1 อย่างเห็นได้ชัด

ภาพ 4. เปรียบเทียบให้เห็นอีกครั้งหนึ่งระหว่างผิวที่ยังไม่ได้เคลือบ(ซ้ายบน) VS ผิวที่เคลือบด้วย PRX FINAL (ขวาล่าง) จะเห็นได้ว่า ซ้ายบน นั้นมีหยดน้ำเกาะอยู่บนผิวมากมาย ซึ่งขวาล่างนั้นแทบไม่มีหยดน้ำหลงเหลืออยู่

" ผงเบรค " คราบสกปรกฝังแน่นชนิดหนึ่งที่มักฝังตัวอยู่บนผิวล้อแมกซ์

บางท่านดูแล้วอาจจะคิดว่าเป็นยางมะตอยแต่จริงๆแล้วไม่ใช่นะครับ

ทำไมถึงเกิดผงเบรค ผงเบรคเกิดได้จากหลายสาเหตุครับ เช่น ใช้ผ้าเบรคที่มีเกรดสูง ซึ่งมักทำให้มีผงเบรคมากขึ้นด้วยเช่นกันครับ

แม้กระทั่งการสึกหรอของผ้าเบรคและจานเบรค หากผ้าเบรคมีการสึกหรอมากๆจนกินเนื้อจานเบรคแล้ว ก็มักจะพบผงเบรค-ผงเหล็กเกาะอยู่บนล้อแมกซ์จำนวนมากเช่นกัน

ผงเบรคนั้นทำความสะอาดได้ยากมากๆเพราะติดผิวแน่นโดยเฉพาะกับชิ้นส่วนที่มีความร้อนเข้ามาเกี่ยวข้องตลอดเวลาอย่างล้อแมกซ์

การทำความสะอาดโดยใช้น้ำยาขัดล้อแมกซ์นั้น หากมีในปริมาณค่อนข้างมากจะออกยาก ใช้เวลานาน และมีความเสี่ยงต่อการเกิดรอยสูงมากหากทำความสะอาดอย่างผิดวิธีหรือขาดความระมัดระวังในการทำงาน

ดังนั้น การให้น้ำยาเฉพาะทางเพื่อละลาย ผงเบรค นั้น จะเป็นทางเลือกที่ปลอดภัยที่สุดสำหรับล้อแมกซ์สุดรักของคุณครับ ^^

ภาพ 1 ล้างล้อแมกซ์ทำความสะอาดก่อน 1 รอบ จะเห็นได้ว่า ผงเบรคจำนวนมากเกาะอยู่บนผิวขอบล้อแมกซ์ ซึ่งหากดูผ่านๆนึกว่าไปลุยยางมะตอยมาจากที่ไหนครับ

ภาพ 2 สังเกตว่า เมื่อฉีดน้ำยาแล้ว น้ำยาจะไปทำปฎิกิริยากับผงเบรค และละลายผงเบรคออกมาเป็นสีม่วงครับ แถมเข้าไปละลายตามซอกได้อย่างง่ายดายครับ

ภาพ 3 หลังละลาย ผงเบรค เสร็จเรียบร้อยแล้วก็ทำการล้างอีก 1 รอบ

ภาพ 4 ล้อแมกซ์กลับมาใสเหมือนใหม่อีกครั้งแล้วครับ เหมือนไม่เคยมีผงเบรคเกาะแน่นมาก่อน ^^

" สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่เท่าหนึ่งสัมผัส "

ผิวรถยนต์ที่ดูเหมือนสะอาด แท้ที่จริงแล้วมีคราบสกปรกฝังแน่นอยู่บนผิวมากมาย

ลองเช็คง่ายๆด้วยการใช้หลังมือลูบบนผิวรถ จะสังเกตได้ทันทีว่าผิวรถนั้นสาก ไม่นุ่มมือ ครับ

เมื่อลองนำดินน้ำมันขจัดคราบ Willson Removing Clay ลูบบนผิวรถ จะเห็นได้ว่าคราบสกปรกฝังแน่นต่างๆนั้นหลุดออกมาอย่างงายดายครับ

ภาพซ้าย ก่อนลูบ ดินน้ำมันเป็นสีฟ้าสดใส

ภาพขวา หลังลูบ ดินน้ำมันเปลี่ยนเป็นสีคล้ำ มีคราบสกปรกหลุดออกมามากมาย

นอกจากจะช่วยให้พื้นผิวสะอาดขึ้น ยังช่วยให้การลงน้ำยาเคลือบสี (Wax) ในขั้นตอนต่อไป สวยและทนทานมากขึ้นด้วยครับ ^^

C Wash Glass Coating - โปรแกรมเคลือบแก้ว C Wash ที่สร้างเกราะขึ้นปกป้องผิวรถคุณ
ผิว แข็ง ใส หนา ลื่น ขึ้นอย่างเห็นได้ชัดครับ ^^
ป้องกันการเกิดรอยต่างๆได้อย่างดีเยี่ยม
ป้องกันการเกิดคราบน้ำ คราบUV และคราบสกปรกต่างๆได้อย่างดีเยี่ยม น้ำแทบไม่เกาะผิว
ทำความสะอาดง่าย เพียงฉีดน้ำคราบสกปรกก็หลุดอย่างง่ายดาย
ทำ Glass Coating เพียงครั้งเดียวอยู่ได้นานถึง 1 ปีเต็มครับ
เริ่มต้นเพียง ไซส์ S = 12,000 บาท เท่านั้นครับ

รับส่วนลดง่ายๆ สำหรับ " ผู้ประกอบการ " ใน สยามสแควร์ ครับ
เพียงยื่น นามบัตร ร้านค้า ณ.ศูนย์บริการ C Wash - สยามสแควร์ ทั้ง 2 สาขา

1. ชั้น 8 อาคาร สยามกิตติ์ สยามสแควร์ - (081) 905 -9136
2. ชั้น 7 อาคาร วิทยกิตติ์ สยามสแควร์ - (081) 866 - 3354

รับส่วนลดง่ายๆทันที 10 % ในวัน จันทร์-ศุกร์ สำหรับโปรแกรมเคลือบสีขึ้นไปครับ

รับส่วนลดง่ายๆ สำหรับ " ผู้ประกอบการ " ใน แพลกตินั่ม ประตูน้ำ ครับ
เพียงยื่น นามบัตร ร้านค้า ณ.ศูนย์บริการ C Wash - ชั้น 8 อาคาร แพลกตินั่ม แฟชั่นมอลล์ ประตูน้ำ (081) 914 - 4250

รับส่วนลดง่ายๆทันที 10 % ในวัน จันทร์-ศุกร์ สำหรับโปรแกรมเคลือบสีขึ้นไปครับ

วันนี้เอา Mazda MX-5 Roadster ที่ได้รับรางวัลทั่วโลกมาฝากครับ สวยมากๆครับ ^^

Wet Sanding - การลงกระดาษทรายน้ำ

หนึ่งในขั้นตอนสำคัญของการเตรียมผิวก่อนลง Glass Coating ครับ

ขจัดรอยและผิวส้มต่างๆได้เป็นอย่างดี ช่วยให้ผิวเรียบเนียนเสมอกัo ภาพสะท้อนชัดเจนขึ้น

ทำให้งาน Glass Coating นั้น เกิดประสิทธิภาพสูงสุดครับ

C Wash ใส่ใจในขั้นตอนการเตรียมผิวเสมอครับ ^^

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน