กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

C Wash Thailand - Car Care ที่ครบเครื่องเรื่องการดูแลรักษารถยนต์ ^^

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย cwash
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

ฟอกเบาะและทำความสะอาดคอนโซลภายในกับ Nissan Figaro ครับ

Nissan Figaro พร้อมออกไปรับลมเย็นๆบรรยากาศสบายๆแล้วครับ

น้องๆนิสิต นักศึกษารับส่วนลดง่ายครับ

เพียงนำบัตรนักศึกษามาแสดงก่อนเข้ารับบริการ

ที่ C Wash ชั้น 7 อาคารวิทยกิตติ์ - สยามสแควร์

วันจันทร์-ศุกร์ สำหรับโปรแกรมเคลือบสีขึ้นไปนะครับ

เห็นมั้ย รับส่วนลดง่ายจริงๆครับ ^^

วันนี้เอาลายเส้นส่วยท้ายอันโฉบเฉี่ยวของ BMW มาฝากครับ

C Wash ดีใจเป็นอย่างมาก ที่ได้มีโอกาสดูแลรถยนต์ของทุกท่านครับ ^^

Nissan Pulsar ที่เคยโด่งดังในประเทศต่างๆมากมายใน Generation ก่อนๆ

ในที่สุดก็ออกวางจำหน่ายที่เมืองไทยครับ ^^

C Wash Glass Coating - การทำ Glass Coating ของ C Wash นั้น มีขั้นตอนในการทำงานมากมายและใช้อุปกรณ์ เวลาและแรงงานค่อนข้างเยอะ ขั้นตอนเตรียมผิวเป็นขั้นตอนที่สำคัญที่สุดที่เราเน้นและย้ำกับพนักงานทุกคน เพราะหากเตรียมผิวได้ไม่ดี ถึงแม้จะใช้น้ำยาดีแค่ไหนก็ไม่สามารถทำให้งานออกมาสมบูรณ์แบบได้ครับ ^^

ไม่สะอาดเราไม่ลุกครับ เราเน้นกับพนักงาน C Wash ทุกคนเสมอว่าให้เก็บงานละเอียดมากที่สุดเท่าที่เราจะสามารถทำได้ครับ ^^

C Wash Cleaner Set - ขจัดคราบสกปรกฝังแน่น
รถที่ขาดการดูแลอย่างสม่ำเสมอ มีโอกาสสูงมากที่จะเกิดการสะสมคราบสกปรกฝังแน่นต่างๆและหากยิ่งทิ้งไว้นานมากเท่าไหร่ โอกาสที่คราบเหล่านั้นจะยิ่งฝังตัวแน่นบนชั้นผิวก็ยิ่งมากขึ้นเท่านั้น

รูป 1 - 2 เป็นคราบสกปรกดำๆเป็นรอยน้ำไหล ไม่สามารถล้างออกได้เนื่องจากซึมเข้าผิวเรียบร้อยแล้ว คราบดังกล่าวนั้นเห็นได้ชัดโดยเฉพาะกับรถสีขาวครับ เมื่อลูบผิวจะรู้สึกได้ทันทีว่าผิวสากมากๆ

รูป 3-4 ทำหารขจัดคราบสกปรกต่างๆด้วย Clay และ Cleaner คราบสกปรกต่างๆนั้นจะหายไป และป้องกันการเกิดคราบฝังแน่นในอนาคตด้วยการเคลือบสีด้วย PRX Final Wax เกรด Premium ซึ่งช่วยปกป้องผิวรถได้อย่างดีเยี่ยม
เท่านี้รถกลับมาเงา ใส สัมผัสนุ่มมือเหมือนรถใหม่อีกครั้งครับ ^^

* แนะนำว่าไม่ควรทิ้งคราบสกปรกต่างๆบนผิวรถเป็นเวลานานครับ เพราะยิ่งนานยิ่งแน่นยิ่งเอาออกยากแน่นอนครับ *
** การเคลือบสีอย่างสม่ำเสมอนั้น นอกจากจะเงาแล้วยังช่วยลดโอกาสการเกิดคราบสกปรกต่างๆได้เป็นอย่างดีครับ **

ไม่ซึมเข้าผิว คราบก็ไม่เกิด ^^

หยดน้ำเรียงตัวรวมกันเป็นเม็ดกลมๆเตรียมไหลออกจากผิวรถ

เสมือนเกราะป้องกันผิว ไม่ให้คราบต่างๆซึมเข้าสู่ผิวแลกเกอร์

หนึ่งในคุณสมบัติเด่นของ PRX Final น้ำยาเคลือบสีเกรด Premium ที่ C Wash เลือกสรรมาให้ทุกท่านได้ลองใช้กันครับ

คันนี้รถ Admin เอง สีเดิมๆ 8 ปีแล้วไม่เคยทำสีแต่อย่างใด

ผ่านมาหลายสงกรานต์หลายฝนก็ไม่เคยมีปัญหาเรื่องคราบสกปรกฝังแน่นแต่อย่างใด ขัดสีล่าสุด 3-4 ปีที่แล้วครับผม

นอกนั้นอาศัยการเคลือบสีเป็นหลัก ลง Cleaner และ Clay เพื่อทำความสะอาดผิวบ้างเพียงบางโอกาสเท่านั้นครับ

มาลองประสิทธิภาพของ PRX Final ได้ที่ C Wash ทุกสาขานะครับ

คุณภาพดีๆแบบนี้อยากให้ทุกท่านได้ลองใช้ดูจริงๆครับ ^^

C Wash ขออนุญาตหยุดให้บริการ 1 วัน ในวันที่ 20 กย 56

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ ... C Wash Car Detailing Center

คราบสกปรกฝังแน่น !!!

ปัญหาที่พบเจอบ่อยมากๆและมีแนวโน้มที่จะเพิ่มขึ้นอีกเรื่อยๆโดยเฉพาะในช่วงนี้ครับ

ลูกค้าบางท่านอาจจะคิดว่าล้างไม่สะอาดแต่จริงๆแล้ว มันเป็นคราบสกปรกฝังแน่นที่การล้างเพียงอย่างเดียวไม่ออกแน่นนอนครับ

ตัวอย่างในรูป เป็นรถที่ล้างทำความสะอาดเรียบร้อยแล้วแต่คราบสกปรกนั้นฝังแน่นและซึมเข้าผิวเป็นจำนวนมากและทั่วทั้งคันครับ

ต้องใช้ Clay + Cleaner เพื่อช่วยขจัดคราบสกปรกออกในกรณีที่ยังไม่ฝังแน่นมากจนเกินไป

หากฝังแน่นมากๆต้องใช้การขัดสี เพื่อช่วยฟื้นฟูสภาพผิวให้กลับมาสวยขึ้นอีกครั้งหนึ่ง

ซึ่งการขัดสีนั้นมีค่าใช้จ่ายและระยะเวลาในการทำงานที่สูงกว่ามาก

ดังนั้น C Wash จึงมักเน้นให้ลูกค้าป้องกันโดยการเคลือบสี โดยเฉพาะในช่วงนี้

เพราะการเคลือบสีนั้นเป็นการป้องกันคราบสกปรกต่างๆได้เป็นอย่างดี

ประหยัดและปลอดภัยที่สุดสำหรับสีรถยนต์ครับ ^^

C Wash Glass Coating - สวยๆกับสีแดงสดๆ พร้อมรับประกัน 1 ปีเต็มที่ C Wash Car Detailing Center ครับ ^^

Ford Ranger กับงาน Glass Coating สวยๆจาก C Wash ครับ

ขับสีออกมาได้สดมากๆ ให้ความทนทาน ป้องกันรอยขีดข่วนต่างๆ

ปกป้องคราบสกปรกต่างๆไม่ว่าจะเป็น คราบน้ำ คราบ UV คราบไคลต่างๆได้ดีเยี่ยม

พร้อมรับประกันผลงานตลอด 1 ปีเต็มครับ !!! ^^

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน