กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

พี่ศิวเดช A31001 เสียชีวิตแล้ว

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31092
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวป๋าสิ่วด้วยครับ ได้ยินข่าวจากไอ้ออยแล้วก็ตกใจ

หลับให้สบายครับป๋า

หลับให้สบายค่ะป๋า ขอให้ป๋าไปสู่สุขคติค่ะ
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยค่ะ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เป็นการสูญเสียครั้งยิ่งใหญ่ของชมรมเราเลยทีเดียว

เวลาพวกผมประสบปัญหา ท้อแท้ หรือ หมดกำลังใจจะทำงาน ก็มีพี่ศิว หรือบ้างก็เรียกกันว่า ป๋าศิว คอยเป็นที่ปรึกษา คอยบอกคอยสอน เมื่อพี่จากไปแล้ว พวกผมก็ต้องพยายามแข็งแรงมากขึ้นกว่าเดิม เพื่อช่วยกันประคับประคอง บ้านหลังนี้ที่พี่เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงร่วมกันสร้างขึ้นมา ให้คงอยู่อย่างสง่าผ่าเผยอย่างที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ต่อไป

สุดท้ายนี้ขอให้พี่หลับให้สบาย ไปสู่ภพภูมิที่ดีด้วยเถอะครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

พรุ่งนี้(วันอังคาร) ผมคงไปร่วมงานสวดอภิธรรมศพที่วัดอ่ะครับ มีนัดๆกับเพื่อนสมาชิกไว้ราวๆ 10 คนได้แล้ว ถ้าท่านใดสะดวกจะไปร่วมกันแสดงความเสียใจ ก็ไปเจอกันที่วัดได้ครับ น่าจะไปถึงราวๆ 6 โมงเป็นต้นไป

แล้วก็อีกวันที่คิดว่าเพื่อนสมาชิกน่าจะไปกันเยอะๆก็คือวันชาปณกิจในวันอาทิตย์

ไปร่วมกันแสดงความเสียใจ ให้แก่ป๋าศิวผู้เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงร่วมก่อร่างสร้างบ้านหลังนี้ขึ้นมากันนะครับ

ส่วนเวลาถ้าทราบกำหนดการคราวๆ จะมาแจ้งให้ทราบภายหลังครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน