กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

@@@ หาสมาชิกที่เล่นดนตรีครับ @@@ ด่วน !!!

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31969
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ส่งรายชื่อเพลง ที่จะล่นเลยครับ ส่งมารวมๆกัน แล้ว ค่อยสรุปว่าจะเล่นเพลงอะไรบ้างครับ แล้ว เดี๋ยวหาเวลานัดซ้อมกัน ห้องเจ๊ จ๊อบ ครับ ..

ได้ มือกลอง และมือกีต้ารแล้ว ส่วน มือเบส พี่ เดชเอาจิงเป่า ครับ นักร้อง ก็ผม เองครับ มีท่านใดเสนอตัวเล่นอีกมั๊ยครับ จะได้ แบ่งๆกันเล่นครับ ชอบคุณครับ

ครับเอาตามที่พี่โอ็ตว่าเลย

ขอให้สมาชิก ช่วยกันคัดเลือกเพลง ที่จะเล่น หน่อยนะครับ

อย่างน้อยคนหล่ะ 5เพลงก่อน เอาตามความเหมาะสม

ตอนนี้ คราวๆๆแล้ว มีผม พี่จูซ น้องหมี พี่โอ็ต พี่เดี่ยว และก้อพี่เดช พี่แด็ก ด้วยแต่ยัง ม่ะ

คอนเฟริม นะครับ คืออยากจะให้เป็น 2 วงก้อน่าจะดี แต่ถ้าไม่มี อีก เล่นวงเดียวเลยก้อได้

ด่วนๆๆนะจ้ะ

วันที่ซ้อมหรือนัดคุย อาจจะ ก่อนวัน พูธ นี้ นะครับ

ไม่เอาไรมาก ขอร้องซักเพลงได้ป่ะ.. 5555

เรามีเป็นวงดนตรีเลยได้ป่ะ เล่นสดทุกชิ้น ดูผลงานได้ WWW.SSB.PANTOWN.COM
ขอชี้แจงงี้นะคั๊บ
ที่เราจัดเล่นดนตรีเนี่ย เพราะมันเป็นส่วนหนึ่งในกิจกรรมงานครบรอบ 6 ปีของเราครับ
และอีกอย่าง งบประมาณเรามีค่อนข้างจำกัด
เนื่องจากชมรมเราไม่มีสปอนเซอร์สนับสนุน
ลองโพสต์ค่าใช้จ่ายไว้ดีกว่าครับ ว่าคิดราคาเท่าไหร่อย่างไร เผื่อเห็นตัวเลข อาจตัดสินใจอะไรได้ง่ายขึ้น

ขอให้พี่ น้อง ทุกท่าน ที่จะเล่น นะครับแจ้งเพลง ที่จะเล่น ได้เลย

นะครับ แล้วก้อขอนัดคุย วัน จันทร์ที่ 10 ช่วงหัวค่ำ นะครับ ที่ไหนเดี้ยวขอคิดก่อน

บ้านป๋าดีมั้ย 5555

เพื่อ จัดเลือก และตกลง ว่าจะยังไง จะใช้เวลายังไง ขอเป็น จริง เป็นจัง

ใครตลกล้อหาย 555

ข้าน้องสมควรตาย

เล่นของสูง

หวั่นไหว

เพียงกระซิบ

ขอ 4 เพลง

ผมแนะนำนะมือเบสนะ เจ้าเดียวเซฟนนท์ แน่นอนที่สุด มีอุปกรณ์พร้อม ...ลองติดต่อดู

ตอนนี้ ขอแจ้งรายชื่อนะครับ แล้วก้อ วัน คุย อยากให้คุยกันโดยเร็ว แล้วก้อ นัดซ้อม กันเลย นะครับ

1.เล่นของสูง - - - - - - Big Ass

2.หวั่นไหว - - - - - - Bodyslam

3.เพียงกระซิบ - - - - Black Head

4.จำทำไม -- - - - - - Tattoo Color

5.ใกล้ - - - - - Scrubb

6.อกหัก - - - - - BodySlam

7.ความจริงในใจ หรือ ดินแดนแห่งความรัก - Cescendo

8.นางฟ้า หรือ ผิดที่ฉันเอง E.T.C

9.Low Flo Rida ดัดแปลง

10.เปลือง --Girl

11.หยุด หรือ รักที่เพิ่งผ่านพ้นไป - Groove Riders

12.ขวากหนาม - Hyper

13.New Divide - LinkinPark

14.สองรัก - Zeal

15.Unloveable หรือ อีกนานไหม หรือ รักล้นใจ - mild

16.Ska variety - Ok Mocca

17.ฤูดร้อน - paradox

18.กอดหมอน - pause

19.ภาษาคน - peak

20.มุม - PlayGround

21.ปากดี หรือ ไม่ให้เธอไป - Potato

22.เมื่อรักฉันเกิด เวอร์ชั่น : Silly Fools

23.รักเก่าๆ - Soul After Six

24.ความคิด - Stamp

25.โต๋ล่งตง - T-Bone

26.ฟ้า - Tattoo colors

27.โกหก - Tattoo colors

28.ขาหมู - Tattoo colors

29.พบเพื่อเพียงผ่าน -Zeal

30.สาวบางโพ - คงรู้กันอยู่แล้ว

31.บัวลอย - คาราบาว

32.กองไว้ - เจ เจตริน เวอร์ชั่น เล่นสด

33.โอ้ย โอ้ย - เบน ชลาทิศ

34.แฟนเก็บ - ตั้กแตน ชลดา

35.มนุษย์ค้างคาว - ติ้ก ชีโร่

36.ลืมไปไม่รักกัน - นูโว

37.ใจนักเลง - พงษ์พัฒน์

ทุกเพลงที่กล่าวมานั้น ม่ะได้เล่นหมด นะครับ คือให้เลือก หรือจะเอาหมดก้อ ได้

แล้วก้ออยากให้เอาเพลงมาลงเพิ่ม ตั้งเป้าไว้ว่าจะให้ครบ 40 เพลง

นะครับ อยากให้สำเร็จจริงๆงานนี่ ขอความร่วมมือกันหน่อยนะครับ

ส่วนเรื่อง สมาชิกที่จะเล่น นะครับ ขอให้เบอร์ โทรมาเลย

แล้วก้อเริ่มแกะเพลง ที่จะเล่นมาเลย นะครับ

อยากให้ฝาก เบอร์กัน เอาไว้ ผมจะได้ติดต่อ กัน

ตอนนนี้ นะครับ มี

จ็อบ 31969 - กลอง - - -
สมาชิกท่านอื่นที่ยังไม่ได้ยืนยันเข้า น่าจะไอ้ฟักด้วยมั่ง

พี่จูซ 31413 - กีต้าร์---- สมาชิกท่านอื่นที่ยังไม่ได้ยืนยันเข้า

หมี 31652 - กีต้าร์------ สมาชิกท่านอื่นที่ยังไม่ได้ยืนยันเข้า

เรื่องเบส นี่ยัง งงกันอยู่ว่า ว่าจะเอาใครเล่น หรือสลับ กัน ผมก้อว่าดีๆนะ แต่กลัวม่ะชัว

ส่วนนักร้องตอนนี้มี หลายคน ครับ พูดง่ายคือทั้งงาน แต่ตอนนี้ประจำวง เป็น

พี่โอ็ค 31424 นะครับ

ช่วยกันหน่อย เดี้ยวมัน จะล่มเอา

นะคร้าฟ ขอบพระคุณอย่างสูงยิ่งๆๆ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ตอนนี้ ขอแจ้งรายชื่อนะครับ แล้วก้อ วัน คุย อยากให้คุยกันโดยเร็ว แล้วก้อ นัดซ้อม กันเลย นะครับ

1.เล่นของสูง - - - - - - Big Ass

2.หวั่นไหว - - - - - - Bodyslam

3.เพียงกระซิบ - - - - Black Head

4.จำทำไม -- - - - - - Tattoo Color

5.ใกล้ - - - - - Scrubb

6.อกหัก - - - - - BodySlam

7.ความจริงในใจ หรือ ดินแดนแห่งความรัก - Cescendo

8.นางฟ้า หรือ ผิดที่ฉันเอง E.T.C

9.Low Flo Rida ดัดแปลง

10.เปลือง --Girl

11.หยุด หรือ รักที่เพิ่งผ่านพ้นไป - Groove Riders

12.ขวากหนาม - Hyper

13.New Divide - LimkinPark

14.สองรัก - Zeal

15.Unloveable หรือ อีกนานไหม หรือ รักล้นใจ - mild

16.Ska variety - Ok Mocca

17.ฤูดร้อน - paradox

18.กอดหมอน - pause

19.ภาษาคน - peak

20.มุม - PlayGround

21.ปากดี หรือ ไม่ให้เธอไป - Potato

22.เมื่อรักฉันเกิด เวอร์ชั่น : Silly Fools

23.รักเก่าๆ - Soul After Six

24.ความคิด - Stamp

25.โต๋ล่งตง - T-Bone

26.ฟ้า - Tattoo colors

27.โกหก - Tattoo colors

28.ขาหมู - Tattoo colors

29.พบเพื่อเพียงผ่าน -Zeal

30.สาวบางโพ - คงรู้กันอยู่แล้ว

31.บัวลอย - คาราบาว

32.กองไว้ - เจ เจตริน เวอร์ชั่น เล่นสด

33.โอ้ย โอ้ย - เบน ชลาทิศ

34.แฟนเก็บ - ตั้กแตน ชลดา

35.มนุษย์ค้างคาว - ติ้ก ชีโร่

36.ลืมไปไม่รักกัน - นูโว

ทุกเพลงที่กล่าวมานั้น ม่ะได้เล่นหมด นะครับ คือให้เลือก หรือจะเอาหมดก้อ ได้

แล้วก้ออยากให้เอาเพลงมาลงเพิ่ม ตั้งเป้าไว้ว่าจะให้ครบ 40 เพลง

นะครับ อยากให้สำเร็จจริงๆงานนี่ ขอความร่วมมือกันหน่อยนะครับ

ส่วนเรื่อง สมาชิกที่จะเล่น นะครับ ขอให้เบอร์ โทรมาเลย

แล้วก้อเริ่มแกะเพลง ที่จะเล่นมาเลย นะครับ

อยากให้ฝาก เบอร์กัน เอาไว้ ผมจะได้ติดต่อ กัน

ตอนนนี้ นะครับ มี

จ็อบ 31969 - กลอง - - - สมาชิกท่านอื่นที่ยังไม่ได้ยืนยันเข้า น่าจะไอ้ฟักด้วยมั่ง

พี่จูซ 31413 - กีต้าร์---- สมาชิกท่านอื่นที่ยังไม่ได้ยืนยันเข้า

หมี 31652 - กีต้าร์------ สมาชิกท่านอื่นที่ยังไม่ได้ยืนยันเข้า

เรื่องเบส นี่ยัง งงกันอยู่ว่า ว่าจะเอาใครเล่น หรือสลับ กัน ผมก้อว่าดีๆนะ แต่กลัวม่ะชัว

ส่วนนักร้องตอนนี้มี หลายคน ครับ พูดง่ายคือทั้งงาน แต่ตอนนี้ประจำวง เป็น

พี่โอ็ค 31424 นะครับ

ช่วยกันหน่อย เดี้ยวมัน จะล่มเอา

นะคร้าฟ ขอบพระคุณอย่างสูงยิ่งๆๆ

4.ใกล้ - - - - - Scrubb

5.อกหัก - - - - - BodySlam

6.Low Flo Rida ดัดแปลง อันนี้อยากเล่นมานานแระ แต่ไม่มีโอกาสเล่นเลย

7.หยุด - Groove Riders

8.New Divide - LimkinPark

9.สองรัก - Zeal

10.Unloveable หรือ อีกนานไหม - mild

11.ฤูดร้อน - paradox

12.กอดหมอน - pause

13.รักเก่าๆ - Soul After Six

14.โต๋ล่งตง - T-Bone

15.บัวลอย - คาราบาว เคยเล่นได้อยู่นิดหน่อย แต่ลืมแระ

16.มนุษย์ค้างคาว - ติ้ก ชีโร่

ที่ยังพอเล่นได้มีอยู่แค่นี้อ่ะคับ แต่เด๋วหากีต้าร์ก่อน

น้าจ็อบบอกพี่เจี๊ยบเอากีต้าร์มา มายืมตัวนึงดิ :coolly-0033::coolly-0033:

ได้พี่ พอซ้อมเสร้จเรา มีบริการ สุกี้กินกัน

3คน ต่อ 1 หม้อ อิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน