กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เกียร์ auto ไม่เปลี่ยนครับ!!!

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311030
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311030

Mr.kim 19"
Cefiro-Thailand Members

มีเรื่องจะรบกวนถามทุกท่านครับ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]
คือว่า รถผม เครื่อง 12v. เกียร์ auto ขับลุยน้ำท่วมออกจากซอยบ้านไปธุระ<o:p></o:p]
ขับไปเรื่อยๆก็ปกติดี แต่พอสักพักเกียร์มันไม่เปลี่ยนอ่ะครับ วิ่งได้แค่ 2 เกียร์<o:p></o:p]
1กับ2 ครับ นอกนั้นมันไม่เปลี่ยนเลย เป็นมาประมาณอาทิตย์นึงแล้วครับ<o:p></o:p]
จึงอยากจะทราบว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้าง <o:p></o:p]
นี่ก็ว่าจะลองถ่ายน้ำมันเกียร์ดูก่อนครับ ค่อยๆไล่ดู<o:p></o:p]
รบกวนขอคำชี้แนะจากทุกท่านด้วยนะครับ <o:p></o:p]
ขอบคุณครับ :coolly-0033:<?xml:namespace prefix = v ns = "urn:schemas-microsoft-com:vml" /><v:shapetype id=_x0000_t75 stroked="f" filled="f" path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" o:preferrelative="t" o:spt="75" coordsize="21600,21600"><v:stroke joinstyle="miter"></v:stroke><v:formulas><v:f eqn="if lineDrawn pixelLineWidth 0"></v:f><v:f eqn="sum @0 1 0"></v:f><v:f eqn="sum 0 0 @1"></v:f><v:f eqn="prod @2 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @0 0 1"></v:f><v:f eqn="prod @6 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="sum @8 21600 0"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @10 21600 0"></v:f></v:formulas><v:path o:connecttype="rect" gradientshapeok="t" o:extrusionok="f"></v:path><o:lock aspectratio="t" v:ext="edit"></o:lock></v:shapetype><v:shape id=_x0000_i1026 style="WIDTH: 24pt; HEIGHT: 24pt" alt="0" type="#_x0000_t75"></v:shape>:coolly-0041:<o:p></o:p]

มีเรื่องจะรบกวนถามทุกท่านครับ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]
คือว่า รถผม เครื่อง 12v. เกียร์ auto ขับลุยน้ำท่วมออกจากซอยบ้านไปธุระ<o:p></o:p]
ขับไปเรื่อยๆก็ปกติดีแต่พอสักพักเกียร์มันไม่เปลี่ยนอ่ะครับ วิ่งได้แค่ 2 เกียร์<o:p></o:p]
1กับ2 ครับนอกนั้นมันไม่เปลี่ยนเลย เป็นมาประมาณอาทิตย์นึงแล้วครับ<o:p></o:p]
จึงอยากจะทราบว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้าง <o:p></o:p]
นี่ก็ว่าจะลองถ่ายน้ำมันเกียร์ดูก่อนครับ ค่อยๆไล่ดู<o:p></o:p]
รบกวนขอคำชี้แนะจากทุกท่านด้วยนะครับ <o:p></o:p]
ขอบคุณครับ :coolly-0033:<?xml:namespace prefix = v ns = "urn:schemas-microsoft-com:vml" /><v:shapetype id=_x0000_t75 coordsize="21600,21600" o:spt="75" o:preferrelative="t" path="m@4@5l@4@11@9@11@9@5xe" filled="f" stroked="f"><v:stroke joinstyle="miter"></v:stroke><v:formulas><v:f eqn="if lineDrawn pixelLineWidth 0"></v:f><v:f eqn="sum @0 1 0"></v:f><v:f eqn="sum 0 0 @1"></v:f><v:f eqn="prod @2 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @0 0 1"></v:f><v:f eqn="prod @6 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="sum @8 21600 0"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @10 21600 0"></v:f></v:formulas><v:path o:extrusionok="f" gradientshapeok="t" o:connecttype="rect"></v:path><o:lock v:ext="edit" aspectratio="t"></o:lock></v:shapetype><v:shape id=_x0000_i1026 style="WIDTH: 24pt; HEIGHT: 24pt" type="#_x0000_t75" alt="0"></v:shape>:coolly-0041:<o:p></o:p]

ถอดกล่องเกียร์มาเช็ดก่อนครับ น้ำอาจจะเข้ากล่องครับ กล่องอยู่ข้างๆคันเร่งคับ เปิดแผงครอบออกมาก้อเจอครับ

ลองยืมกล่องเพื่อนมาสับแล้ววิ่งดูครับ เพราะไม่เสียตังค์
จากนั้นค่อยว่ากันเรื่องเปลี่ยนน้ำมันเกียร์

ของผมก็เคยเป็นเปลี่ยน c ไปสามตัวหายเลยคับ ของเดิม 56uf หาไม่ได้เลยใส่ 47uf แทน

อยากรู้วิธีเปลียนกล่องเกียนะครับ ของผมเครื่อง RB 25 ปัญหาเดี่ยวกันสั่งกล่องเกียมาแล้วครับ แต่เปลียนไม่เป็นช่วยบอกหน่อยครับ

ของผมก็เคยเป็นเปลี่ยน c ไปสามตัวหายเลยคับ ของเดิม 56uf หาไม่ได้เลยใส่ 47uf แทน

เจอกันเมื่อสายไปจริงๆครับ:coolly-0041:

ของผมก็เป็นครับ...รู้สึกว่าจะหลังจากลุยน้ำมาเมื่อปีที่แล้วมั้งครับเกียร์ 1ลากยาวมากต้องถอนถึงเปลี่ยน ล้างเกียร์ก็ไม่หายเลยช่างมันทนขับโหมด HOLDอยู่หลายเดือน เคยแกะกล่องมาดูเจอCบวม3ตัวอย่างว่า แต่ตอนนั้นหาค่าที่ว่าไม่ได้เลยเอาอะไรแทนเข้าไปจำไม่ได้ก็ไม่หาย แล้วหลังจากนั้นก็จอดทำสีอยู่หลายเดือน เสร็จออกจากอู่เอาไปเช็คระบบไฟทั้งคัน ช่างแถมลองสับกล่องเกียร์ลองให้....อาการลากเกียร์หายซะงั้น ก็เลยมาคิดจะซ่อมกล่องดูใหม่...แต่ดันจำค่าCไม่ได้ซะแล้ววววว:coolly-0042: จะถามใครก็ไม่รู้จะถามว่ายังไง

มาเจอพี่นี่แหละ แต่สายไปจริงๆ.....เกียร์ผมมันลาโลกแตกกระจุยไปเมื่อวันอาทิตย์นี้เอง....สัณนิฐานว่า....ลากจนลูกปืนแตก:coolly-0043:
จะจำไว้เลยครับ 56uF

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน