กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

++มาใหม่ เพิ่งสมัคร เริ่มไม่ถูก ทำไง มาๆอ่านคำนำกัน++

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31160
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31160

Junior Member
Staff Member
Cefiro-Thailand Staff
คำนำ CEFIRO-THAILAND

มาใหม่ เพิ่งจะสมัครอยากมีเพื่อน ทำไงหว่า...เกริ่นก่อนเล่าประวัติคร่าวๆ ตั้งแต่ พย. 47 (พลาด พ.ศ. ขออภัยนะ) มาเดี่ยวๆคนเดียว ยังไม่มีรถ เป็นเหลือบเวป คอยหาข้อมูล จนตัดสินใจซื้อ cef มาคันนึง ยังขับไม่เป็นเล่นเวปไปก่อน อาศํยอยู่ใน general ดูเขาคุยกันแล้วค่อยๆแย่บๆ ตอบบ้างตั้งกระทู้เองบ้าง จนเริ่มสนิทกะชื่อลอคอินหลายๆชื่อ (แต่ยังไม่เคยเห็นหน้านะ)...จนทางชมรมมีการจัดมิตติ้งต้นปี 48 ของฝั่งธน...(ขับรถไม่แข็ง ไม่ได้ไป)...ไม่เป็นไรเล่นเวปต่อ...เดือนถัดมาขับแข็งแล้ว...คราวนี้ใกล้บ้าน ชิกเก้นซอฟจัด แพริมน้ำ(มั๊ง)หรือว่าสวนน้ำแพ แพ ซิง ซิง ประมาณนี้ เรียบทางด่วน รีบขับไปซะไก่โห่...ยังไม่มีใครมา เขินดิ เริ่มจะสลัวๆรถเริ่มทยอยมา ก้อเดินดูๆเก็บข้อมูลไม่รู้ใครเป็นเป็นใคร เห็นพี่คนนึงเลยเข้าไปคุยด้วย (มั่วนิ่ม) คุยๆเรื่องรถ พี่คนนั้นชื่อพี่ธนิตนี่เอง เข้างานกินข้าวมีแนะนำตัวกันสมาชิกใหม่ จำข้อมูลมาใครเป็นใคร นั่งเงียบๆไปก่อน เก็บข้อมมูลแม่นๆแล้วก้อมาแซวๆกันในเวป

ไปๆก้อทำทุกครั้ง จำแม่นๆ กล้าคุย กล้าทัก ไม่มีรุ่นพี่คนไหนกัดหรอก 5555 ทุกคนเข้ามาก้อเพราะเราขับรถรุ่นเดียวกัน บุพเพอาละวาดทำให้มาเจอกัน ทางชมรมจัดช่องทางให้สมาชิกใหม่เก่าได้พบปะพูดคุยอยู่แล้ว...ทางเวปบอร์ด ที่สำคัญทางการจัดมิตติ้งประจำเดือน ว่าไปที่ไหนอยากรู้จักอยากมีเพื่อน ขอเชิญงานมิตติ้งทางชมรม เพราะผมได้รู้จักเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมากมายก้อเพราะอาศัยไปงานมิตติ้งบ่อยๆนี่แหละ เงิน 300 ต่อหัว ต่อมิตติ้งหนึ่งงานไม่ได้มากเลย หากมันแลกกับการที่รถคุณเสีย มีคนแห่มาช่วย ช่วยไม่ได้ก้อแห่กันมาจอดเป็นเพื่อน รอรถสไลด์ (รูปมีเยอะนะ เซฟิโร่ไทยมุงเนี่ย)

จำไว้น้องๆใหม่ๆ ไม่กล้าไม่เกิด คุยไปเถิดจะเกิดผล อาศัยไปเปิดกลุ่มเปิดหน่อดีก้อดีไป แต่ที่ห่วงก้อคือจะกลายเป็นการรู้จักกันในวงแคบๆ หน่ะซิ เหมือนจะกบในกะลา ติดเลขสมาชิกกันไปไม่เกิดประโยชน์ ตอนหน้า เด๋วจะคลี่สารบัญให้ดูนะ

:coolly-0028: :coolly-0028:

สารบัญของผมเอง...ตัวอย่างนะไม่ใช่เอาของผมไปใช้

ถ้ารถเสีย...บางนา
A31234 ไอ่เกมส์ A31450 ไอ่เมย์ A31282 จานแมก A31386 น้าเก้น ฯลฯ

ถ้ารถเสีย...รามอินทรา-เรียบด่วน
A31164 พี่กิตติ A31220 พี่ก้าน

ถ้ารถเสียดอนเมือง-รังสิต
A31500 น้องตัวเอง A31212 ไอ่แชมป์ A31235 พี่ต้นเจแซด

ถ้ารถเสียโคราช
A31301 น้ากิ๊ฟ (เมาแต่รู้เรื่อง)

ถ้ารถเสีย นนทบุรี
A31418 ป๋าเลยจัดไป

ถ้ารถเสีย ฝั่งธน
A31069 น้องบอล ภราดร

ถ้าไปเสียสระบุรี อยุธยาล่ะ
A31205 ตาชล(พ่อพระ เรียกเป็นมา ตังก้อไม่เอา) A31245 ป้าเอกแตงโม
ยังมีบักออย A31211 เสียที่ไหนไปได้ทุกที่ 5555

เสียบางแสนสบายใจเลยกู เพื่อนเพียบ....

เชียงใหม่ อุบล มุกดาหาร ภูเก็ต หัวหิน ราชบุรี ฯลฯ มีหมด

พี่น้องทุกคนถ้าซ่อมไม่ได้อย่างน้อยเขาก้อรู้ว่าถิ่นของเขาอะไหล่อยู่ไหน อู่ดีๆที่เขาซ่อมประจำ บางทีบางท่านมีอะไหล่เก่าเก็บสะสม...

ก่อนจะเอาสมองจัดเรียงสารบัญแบบผม น้องๆใหม่ๆ ก้อต้องทำความรู้จักหนิดหนมกับพี่ๆรุ่นเก่าๆหรือใหม่แต่ไม่มากกันก่อนจะได้รู้จักกัน รู้ตื้นลึกหนาบาง นิสัยใจคอ อะไหล่บางอย่างราคาแพง เขาจะให้คุณยืมได้รึป่าวในเมื่อยังไม่ค่อยสนิทกัน เพราะฉะนั้น เริ่มทำความรู้จักทำความคุ้นเคยกันให้มากๆ ชมรมเราจะได้อบอุ่น การตั้งกลุ่มตามละแวกหาเพื่อนแถวๆบ้าน มันก้อมีประโยชน์บ้างแต่หากมองกว้างๆกว่าที่มองอยู่มันมีอะไรดีกว่านั้นเยอะครับ เซฟไทย....ลองออกมาจากชนกลุ่มน้อยกะเหรี่ยงคริส กะเหรี่ยงพุธ เข้ากรุงกันดูมั่ง จับกลุ่มกันเล็กๆ แล้วเมื่อไหร่จะได้รู้จักกันล่ะครับ พี่น้อง...

อ่านมาถึงนี่ยังไม่กล้าจะคุยกันอีกไม่รู้เริ่มที่ใคร มาเริ่มที่ผมก้อได้ ดอนเมือง เจ๊เล้ง ขับผ่านแวะมาทักทายได้ อยู่ทุกวัน มีผม A31160 มีน้อง A31500 มีเพื่อนน้อง(ยังไม่ได้สมัคร) 3 คันแล้วจอดกันเกลื่อน...สมาชิกเก่าๆก้อแวะๆมากันอยู่บ่อยๆ

หนุ่ม ดอนเมือง A31160
สมาชิก กพ 48

ผมก็อยู่ในเวปมานาน ถ้าคิดจะสมัครตั้งแต่แรก เลขนะจะเป็น A310xx อ่ะครับ แต่ก็ ดูไปเรื่อยๆอยู่ไปเรื่อยๆ ไม่เคยคิจะไปมิตติ้งเลย ไม่คิดจะสมัครสมาชิกเพราะ เราก็ไม่ใช่คนกินเหล้า จะไปทำไมสมัครทำไม พอได้ไปซักครั้งนึง พอได้มีซักครั้งนึง ไม่เคยที่จะพลาดเลยครับงานต่างๆในชมรม แล้วกสมัครสมาชิกในที่สุดถ้าไม่ติดธุระเร่งด่วนจริงๆ เข้ามาเถอะครับทุกท่าน บ้านหลังนี้ มีแต่ความอบอุ่น มอบให้ครับ

ขอบคุณที่แนะนำคับพี่..เอ๊ย น้า.!...:wink:

อ้อ..ลืมไป...
ป้าออย...211
ป้าเอก...245
นะค๊าบบบบบ....:wink: :biggrin:

ฝั่งธน คราบ มีอะไรให้รับใช้ โทรหาได้เลยครับ

ก่อนสมัครสมาชิกผมก็ผมแอบดูมานาน และได้เป็นสมาชิกไม่เก่าไม่ใหม่ กลุ่มผมก็ไม่มีกะเค้า No Group มาตลอด แต่ก็ยังสนิทกะทุกกลุ่มได้ และก็หาข้อมูลไปเรื่อย...

จนตอนนั้น เซฟ-ไทยเปิดตัว ร้านกุ้งเต้น จำได้แต่ไม่เสือกไปสมัครกะเค้า ก็แอบดูไปเรื่อย จนมีรถ ได้รถมาก็ยังนิ่ง จนตัดสินใจรอเลขสวย เลยคว้าเอา 499

สมัยป๋าสิ่วเป็นประธาน ผมสมัครสมาชิกกะหนุ่มดอน A31160 เพราะตอนนั้นมันเอาปัดหลังลวงโลก รุ่นจุกฉีดน้ำหลุดมาหลอกขาย555++(แซวเล่นนะ)
แต่คนที่คุยด้วยคนแรกคือ เก้นA31386 กะออยมาม่า A31211 เรื่องคู่มือ เซฟิโร แล้วก็หนุ่มเตา A31130 ได้ความรู้เรื่องล้อก็จากเค้านั้นแหละ

แล้วก็ไปแดนเนรมิตร โชว์รถกัน เจอจูซ A31413 มาทักเพราะเคยเป็นรุ่นพี่มันที่โรงเรียนเก่า มันบอกจำหน้าผมได้

แล้วครั้งแรกที่ผมเปิดตัว ก็สายธาร-บางแสน ไปทำห่าไรก็ไม่รู้ ไม่รู้จักใครเลย
แต่สิ่งที่ได้มามากกว่าเกี่ยวกะรถ นั้นคือความรู้สึกที่ดี
-แชมป์A31211 แม่งดูแลอย่างดี อย่างกะเป็นพี่ชายมันจิงๆ
-บอลรู้ขี้A31069 เป็นคนแรกในชมรมที่ผมโดนตัวมันเพราะโผเข้ากอดกัน
-ไอ้เมย์A31450 ผมไหว้มันเพราะคิดว่ามันอายุมากกว่า
-ไอ้ยูบางกะปิ A31427 มันจับผมโยนน้ำรับน้อง...

นี้คือเรื่องราวครั้งแรกที่ผมเปิดตัว...ยังจำไม่รู้ลืม

หลังจากนั้นก็รู้จักมากขึ้นเรื่อย ๆ ๆ จนเลขสมาชิกไม่จำเป็นอีกต่อไปสำหรับผม
ผมรู้จักทุกคนแล้ว ประทับใจมาก จนกลายมาเป็นตำนาน เฉินหลงทีม มากินกันได้ทุกพุธ...(คิดถึงวันเก่า ๆ ว่ะ จัดสักทีดิ กุ้งกะทะอะ)...โอ๊ตแมน พี่เอกทหาร กะแป๊ะออสเตเรีย ฯลฯก็รู้จักที่นี้...

อยากรู้เรื่องเบาะลูกฟูกโทรหาป๋ารองA31418 ครั้งแรกที่ได้คุยกัน
เจ๊โจ้ เลือกแกเป็นประธานปีที่2
ป๋าสิ่ว เรื่องแกส ต้องแกเลย
พี่พงษ์รถในฝันว่าจะต้องตามรอย AUTECH แบบแกให้ได้
ตาแมก ตอบผมเรื่องรถทุกเรื่อง...
พี่โยซ่อมก่องพวงมาลัยให้
ไอ้บิ๊กขายท่อ 2.5 ให้ทุกวันนี้ยังใส่ของมันไม่คิดจะเปลี่ยนเลย ถูกใจ
รถเสียจากอู่แก๊ส ออยมาม่ามาดูใจถึงบ้าน กะไอ่เฒ๋า 032 หากล่องมาให้เปลี่ยน ตอนรถชน ก็ไอ่เฒ๋า กะออยมาม่า อีแนน จูซและ หมี เดียว โจ้ เซฟนนท์มากันเพียบ พี่เอกลูกชิ้น กะน้าเหน่งโทรมาหาคนแรกให้กะลังใจ

และอีกหลายๆคนในที่ที่ผมรู้จักขออภัยถ้าไม่ได้กล่าวถึง ..ผมรักทุกคนครับเหมือน พ่อแม่ พี่น้องผมเองเลยจิงๆ...:smile:

แค่จะบอกว่า เลขรหัส กะกลุ่ม ไม่ใช่เรื่องสำคัญเลย มันเป็นแค่สติกเกอร์ที่แปะข้างรถ กะเลขที่บอกจำนวนสมาชิกแค่นั้น ถ้าคุณรู้จัก CEFIRO-THAILAND บ้านที่เราฝากตัวและใจใว้ดีพอนะ มันจะมีความหมายมากกว่า กลุ่ม และเลขรหัสเสียอีกเชื่อผมสิ...อย่าเอาแค่ รหัสสติกเกอร์แล้วเดินจากไปครับ...เพียงคุณเปิด ก็จะเจอ

ปล.ดอนเมืองยังมีกรูอีกคนนะว้อยหนุ่มดอน....

ไฟล์แนบ

39.7 KB · อ่าน: 500
ก่อนสมัครสมาชิกผมก็ผมแอบดูมานาน และได้เป็นสมาชิกไม่เก่าไม่ใหม่ กลุ่มผมก็ไม่มีกะเค้า No Group มาตลอด แต่ก็ยังสนิทกะทุกกลุ่มได้ และก็หาข้อมูลไปเรื่อย...

จนตอนนั้น เซฟ-ไทยเปิดตัว ร้านกุ้งเต้น จำได้แต่ไม่เสือกไปสมัครกะเค้า ก็แอบดูไปเรื่อย จนมีรถ ได้รถมาก็ยังนิ่ง จนตัดสินใจรอเลขสวย เลยคว้าเอา 499

สมัยป๋าสิ่วเป็นประธาน ผมสมัครสมาชิกกะหนุ่มดอน A31160 เพราะตอนนั้นมันเอาปัดหลังลวงโลก รุ่นจุกฉีดน้ำหลุดมาหลอกขาย555++(แซวเล่นนะ)
แต่คนที่คุยด้วยคนแรกคือ เก้นA31386 กะออยมาม่า A31211 เรื่องคู่มือ เซฟิโร แล้วก็หนุ่มเตา A31130 ได้ความรู้เรื่องล้อก็จากเค้านั้นแหละ

แล้วก็ไปแดนเนรมิตร โชว์รถกัน เจอจูซ A31413 มาทักเพราะเคยเป็นรุ่นพี่มันที่โรงเรียนเก่า มันบอกจำหน้าผมได้

แล้วครั้งแรกที่ผมเปิดตัว ก็สายธาร-บางแสน ไปทำห่าไรก็ไม่รู้ ไม่รู้จักใครเลย
แต่สิ่งที่ได้มามากกว่าเกี่ยวกะรถ นั้นคือความรู้สึกที่ดี
-แชมป์A31211 แม่งดูแลอย่างดี อย่างกะเป็นพี่ชายมันจิงๆ
-บอลรู้ขี้A31069 เป็นคนแรกในชมรมที่ผมโดนตัวมันเพราะโผเข้ากอดกัน
-ไอ้เมย์A31450 ผมไหว้มันเพราะคิดว่ามันอายุมากกว่า
-ไอ้ยูบางกะปิ A31427 มันจับผมโยนน้ำรับน้อง...

นี้คือเรื่องราวครั้งแรกที่ผมเปิดตัว...ยังจำไม่รู้ลืม

หลังจากนั้นก็รู้จักมากขึ้นเรื่อย ๆ ๆ จนเลขสมาชิกไม่จำเป็นอีกต่อไปสำหรับผม
ผมรู้จักทุกคนแล้ว ประทับใจมาก จนกลายมาเป็นตำนาน เฉินหลงทีม มากินกันได้ทุกพุธ...(คิดถึงวันเก่า ๆ ว่ะ จัดสักทีดิ กุ้งกะทะอะ)...โอ๊ตแมน พี่เอกทหาร กะแป๊ะออสเตเรีย ฯลฯก็รู้จักที่นี้...

อยากรู้เรื่องเบาะลูกฟูกโทรหาป๋ารองA31418 ครั้งแรกที่ได้คุยกัน
เจ๊โจ้ เลือกแกเป็นประธานปีที่2
ป๋าสิ่ว เรื่องแกส ต้องแกเลย
พี่พงษ์รถในฝันว่าจะต้องตามรอย AUTECH แบบแกให้ได้
ตาแมก ตอบผมเรื่องรถทุกเรื่อง...
พี่โยซ่อมก่องพวงมาลัยให้
ไอ้บิ๊กขายท่อ 2.5 ให้ทุกวันนี้ยังใส่ของมันไม่คิดจะเปลี่ยนเลย ถูกใจ
รถเสียจากอู่แก๊ส ออยมาม่ามาดูใจถึงบ้าน กะไอ่เฒ๋า 032 หากล่องมาให้เปลี่ยน ตอนรถชน ก็ไอ่เฒ๋า กะออยมาม่า อีแนน จูซและ หมี เดียว โจ้ เซฟนนท์มากันเพียบ พี่เอกลูกชิ้น กะน้าเหน่งโทรมาหาคนแรกให้กะลังใจ

และอีกหลายๆคนในที่ที่ผมรู้จักขออภัยถ้าไม่ได้กล่าวถึง ..ผมรักทุกคนครับเหมือน พ่อแม่ พี่น้องผมเองเลยจิงๆ...:smile:

แค่จะบอกว่า เลขรหัส กะกลุ่ม ไม่ใช่เรื่องสำคัญเลย มันเป็นแค่สติกเกอร์ที่แปะข้างรถ กะเลขที่บอกจำนวนสมาชิกแค่นั้น ถ้าคุณรู้จัก CEFIRO-THAILAND บ้านที่เราฝากตัวและใจใว้ดีพอนะ มันจะมีความหมายมากกว่า กลุ่ม และเลขรหัสเสียอีกเชื่อผมสิ...อย่าเอาแค่ รหัสสติกเกอร์แล้วเดินจากไปครับ...เพียงคุณเปิด ก็จะเจอ

ปล.ดอนเมืองยังมีกรูอีกคนนะว้อยหนุ่มดอน....

:coolly-0017: :coolly-0017: :coolly-0017: ตาโด.........

สำหรับผม ไปมิตติ้งวันแรกก็เขินๆเหมือนกันเพราะปกติผมเป็นคนค่อนข้าง
ขี้อาย แต่พอไป รู้สึกได้เลย ว่าไม่จำเป็นต้องมีกลุ่ม ทุกคนเป็นกันเอง
กันหมด อยู่ที่ว่าคุณกล้าจะพูดจะคุยรึป่าว บางคน กล้าเกินไป มาคุย
แบบกวนตีนก็มีอย่างเช่นไอแระ..555 แต่ก็ดี ฮาดี ตัวผม อยู่กลุ่ม 71
แต่ทุกครั้งที่ผมไปมิตติ้ง สิ่งที่ผมทำประจำ คือ ผมจะไม่นั่งกะกลุ่มตัวเอง
(ถ้ากูยังไม่เมานะ)ผมจะพยายามเดินประคองสติอันกรึ่มๆพูดคุย
กะเพื่อนๆทุกโต๊ะ ทุกกลุ่ม(แอบดูเมียเค้า)เพื่ออะไรคับ เราจะได้ไม่รู้จัก
แต่กลุ่มเรากลุ่มเดียว ต้องกล้าที่จะคุย สงสัยไรถาม อยากรู้จักใคร
ถามชื่อไปเลย สุดท้ายนี้ไม่มีไรจะบอก นอกจาก ผมรักลูกสาวป๋าลองนะ
แอ๊.....................555:burn:

มามิตติ้งครั้งแรก ก็ สมพงษ์มู๋กะทะ ไม่รู้จักใครเลย เขินๆทำไรไม่ถูก

สุดท้ายก็มีน้ากิ๊ฟ น้าอ๊อด ชวนไปนั่งโต๊ะด้วย อ่ะ มีน้าปุ๋(บางแสน)ด้วย

กินเสร็จไปต่อ ร้านไรซักร้าน หลังซีคอน ยังไม่รู้จักใคร ก็ตามเค้าไปอีก

พอหลังจากนั้นก็ เล่นเอ็มคุยกัน จำได้เลย คุยกันที่ เกือบยี่สิบคน

จำได้เลย ไอเราก็พิมพ์ช้ามาก เค้ากำลังคุยเรื่องอะไรซักอย่างเนี่ย

พอเรากำลังจะพิมพ์ตอบเพราะเรารู้ มันดันเปลี่ยนเรื่องคุยแระ

ก็องรบพิมพ์เรื่องที่มันคุยใหม่อีก สุดท้ายก็ไม่ทัน เลยพิมพ์แต่

555 ให้รู้ว่า เออ กรูยังอยู่นะ ไม่ได้ไปไหน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กลุ่มmsn ตอนนั้น ที่จำได้ รู้สึกจะมี

บอล วิทย์ พี่ออย แจะ แชมป์ เกมส์ พี่หนุ่มดอน พี่หนุ่มเตา น้ากิ๊ฟ ยู เจ๊แนน

พี่เก้น พี่แม๊ก แล้วก็ใครอีกหลายๆคน

คุยกันทั้งวันทั้งคืน ฮ่าๆๆๆ

มามิตติ้งครั้งแรก ก็ สมพงษ์มู๋กะทะ ไม่รู้จักใครเลย เขินๆทำไรไม่ถูก

สุดท้ายก็มีน้ากิ๊ฟ น้าอ๊อด ชวนไปนั่งโต๊ะด้วย อ่ะ มีน้าปุ๋(บางแสน)ด้วย

กินเสร็จไปต่อ ร้านไรซักร้าน หลังซีคอน ยังไม่รู้จักใคร ก็ตามเค้าไปอีก

พอหลังจากนั้นก็ เล่นเอ็มคุยกัน จำได้เลย คุยกันที่ เกือบยี่สิบคน

จำได้เลย ไอเราก็พิมพ์ช้ามาก เค้ากำลังคุยเรื่องอะไรซักอย่างเนี่ย

พอเรากำลังจะพิมพ์ตอบเพราะเรารู้ มันดันเปลี่ยนเรื่องคุยแระ

ก็องรบพิมพ์เรื่องที่มันคุยใหม่อีก สุดท้ายก็ไม่ทัน เลยพิมพ์แต่

555 ให้รู้ว่า เออ กรูยังอยู่นะ ไม่ได้ไปไหน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กลุ่มmsn ตอนนั้น ที่จำได้ รู้สึกจะมี

บอล วิทย์ พี่ออย แจะ แชมป์ เกมส์ พี่หนุ่มดอน พี่หนุ่มเตา น้ากิ๊ฟ ยู เจ๊แนน

พี่เก้น พี่แม๊ก แล้วก็ใครอีกหลายๆคน

คุยกันทั้งวันทั้งคืน ฮ่าๆๆๆ
สัด หมูกระทะมึงมาทักกูคนแรกเลย เพราะมึงหลอก
ขายโช๊คหลังกู...555 ไอตุ๊ด...

มี 211 มันจะมี 032 เพราะไอ้ 211 มักจะให้กำลังใจกะประสานงาน ส่วน ไอ้ 032 มักจะเป้นคนลงมือทำ ไปตามเรื่องตามราว

มี 211 มันจะมี 032 เพราะไอ้ 211 มักจะให้กำลังใจกะประสานงาน ส่วน ไอ้ 032 มักจะเป้นคนลงมือทำ ไปตามเรื่องตามราว
จากนั้นพอมี 032 ก็จะมี 386 ตามมา เพราะ 386 จะตามรังควาญ 032 ไปตามเรื่องตามราว

ล้อเล่นนะปี้ 5555555555

ช่ายยยยย...ป๋มเห็น 032 คอยโบกรถเข้าออกอยู่เรื่อย
..หน้าตาดุโคตรๆ...!!! :eeek: :wink: :biggrin:

คำนำ CEFIRO-THAILAND

มาใหม่ เพิ่งจะสมัครอยากมีเพื่อน ทำไงหว่า...เกริ่นก่อนเล่าประวัติคร่าวๆ ตั้งแต่ พย. 47 (พลาด พ.ศ. ขออภัยนะ) มาเดี่ยวๆคนเดียว ยังไม่มีรถ เป็นเหลือบเวป คอยหาข้อมูล จนตัดสินใจซื้อ cef มาคันนึง ยังขับไม่เป็นเล่นเวปไปก่อน อาศํยอยู่ใน general ดูเขาคุยกันแล้วค่อยๆแย่บๆ ตอบบ้างตั้งกระทู้เองบ้าง จนเริ่มสนิทกะชื่อลอคอินหลายๆชื่อ (แต่ยังไม่เคยเห็นหน้านะ)...จนทางชมรมมีการจัดมิตติ้งต้นปี 48 ของฝั่งธน...(ขับรถไม่แข็ง ไม่ได้ไป)...ไม่เป็นไรเล่นเวปต่อ...เดือนถัดมาขับแข็งแล้ว...คราวนี้ใกล้บ้าน ชิกเก้นซอฟจัด แพริมน้ำ(มั๊ง)หรือว่าสวนน้ำแพ แพ ซิง ซิง ประมาณนี้ เรียบทางด่วน รีบขับไปซะไก่โห่...ยังไม่มีใครมา เขินดิ เริ่มจะสลัวๆรถเริ่มทยอยมา ก้อเดินดูๆเก็บข้อมูลไม่รู้ใครเป็นเป็นใคร เห็นพี่คนนึงเลยเข้าไปคุยด้วย (มั่วนิ่ม) คุยๆเรื่องรถ พี่คนนั้นชื่อพี่ธนิตนี่เอง เข้างานกินข้าวมีแนะนำตัวกันสมาชิกใหม่ จำข้อมูลมาใครเป็นใคร นั่งเงียบๆไปก่อน เก็บข้อมมูลแม่นๆแล้วก้อมาแซวๆกันในเวป

ไปๆก้อทำทุกครั้ง จำแม่นๆ กล้าคุย กล้าทัก ไม่มีรุ่นพี่คนไหนกัดหรอก 5555 ทุกคนเข้ามาก้อเพราะเราขับรถรุ่นเดียวกัน บุพเพอาละวาดทำให้มาเจอกัน ทางชมรมจัดช่องทางให้สมาชิกใหม่เก่าได้พบปะพูดคุยอยู่แล้ว...ทางเวปบอร์ด ที่สำคัญทางการจัดมิตติ้งประจำเดือน ว่าไปที่ไหนอยากรู้จักอยากมีเพื่อน ขอเชิญงานมิตติ้งทางชมรม เพราะผมได้รู้จักเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมากมายก้อเพราะอาศัยไปงานมิตติ้งบ่อยๆนี่แหละ เงิน 300 ต่อหัว ต่อมิตติ้งหนึ่งงานไม่ได้มากเลย หากมันแลกกับการที่รถคุณเสีย มีคนแห่มาช่วย ช่วยไม่ได้ก้อแห่กันมาจอดเป็นเพื่อน รอรถสไลด์ (รูปมีเยอะนะ เซฟิโร่ไทยมุงเนี่ย)

จำไว้น้องๆใหม่ๆ ไม่กล้าไม่เกิด คุยไปเถิดจะเกิดผล อาศัยไปเปิดกลุ่มเปิดหน่อดีก้อดีไป แต่ที่ห่วงก้อคือจะกลายเป็นการรู้จักกันในวงแคบๆ หน่ะซิ เหมือนจะกบในกะลา ติดเลขสมาชิกกันไปไม่เกิดประโยชน์ ตอนหน้า เด๋วจะคลี่สารบัญให้ดูนะ

:coolly-0028: :coolly-0028:
เหมือนนู๋ตอนนี่เลย กำลังจะแทรกซึมแต่ก้ยังซึม:coolly-0028:

ได้รถครั้งแรก คิดว่ามานต้องพังแน่ๆไม่วันไหนก์วันหนึ่ง

เลยลองเข้าเวปดูเค้าขายพวกอะไหล่ เซฟ

แล้วก์เซิตมาเจอ cefiro-thailand.com/board นี้แหละ

ก์เห็นว่า ถ้ามีรหัสมานจะทำอะไรได้สะดวกขึ้น

เลยไปสมัครกะป๋าลอง แล้วก์ได้ 655 มาครอบครองซะงั้น

มิตติ้งครั้งแรก กะกลุ่ม71 มั้ง

หลังจากนั้นก์งาน 4 ปี พอดี (ยืมตังพี่เก้น 500) ตังไม่พอค่าเข้า 555+

รู้สึกเขินๆเหมื่อนกัน ไม่รู้จะคุยกะใคร

แบบว่าเป็นคนขี้อาย

แต่พอไปต่อที่ ณ นนท์ ในคืนนั้น

รู้สึกว่าผมเปลี่ยนไป๊

(ที่มันมืดเลยหน้าตาดีขึ้น) แว๊ก...มะช่าย

ผมเริ่มทำความรู้จักคนอื่นๆ

เพราะว่ามีการ์ท ส่วนตัวไปคุม (ที่แม่งนั้งดมยาดมทั้งวันนั้นแหละ)

แล้วก์คนน้อยคุยกันทั่วถึงดี

หลังจากวันนั้น ชื่อ ของผมมานก์เปลี่ยนไป

(เพราะอะไรไม่ทราบ)

เท่าที่ทราบหน้าตาดีจนคนอิจฉา *-*

หลังจากนั้นก์เริ่มไปมิตติ้งกลุ่มโน้นกลุ่มนี้ กวน teen เค้าไปเรื่อยๆตามสไตร์

(เอาไว้เวลามีปัญหาจะได้ปรึกษาได้หลายๆคน)

แล้วก์ได้ใช้จิงๆ รถชนหน้า ม.เกษตร ก์มีพี่ก๊อฟ 032 หอบเชื่อกฟางมาผูกกันชนให้

(สีแดงแจ๊ดเหมื่อนรถแต่งานเลย...) ^^

เอาเป็นว่าถ้าไม่ได้สมัครมาชิกเวปนี้ ตอนนี้ก์ไม่รู้ว่ารถจะเป็นอย่างไร

เสียแล้วจะซ่อมที่ไหน

อะไหล่หาที่ไหน

ก์คงจะโดนพวกอู่ฟันไปหลายแล้วหล่ะ

ขอขอบคุณเวปนี้

และทุกๆคนในเวปนี้

ที่ทำให้ มีทุกวันนี้

แล้วต่อจากนี้

หรือหลังจากนี้

ผมคนนี้

กำลังจะไปตลาดตอนนี้

แล้วจะออกเด๋วนี้

เด๋วคืนนี้

ก์จะเข้าเวปนี้

มาบอร์ดนี้

อ่านดูอีกที

ว่าใครจะมาโพสต่อ ข้อความนี้

แต่ตอนนี้

ได้เวลาไปสักที

ถ้าไม่ไปตอนนี้

จะโดน... ปาแน่ๆ

555+

ขอบคุณที่นั้งอ่านกัน

^^

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน