กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

++มาใหม่ เพิ่งสมัคร เริ่มไม่ถูก ทำไง มาๆอ่านคำนำกัน++

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31160
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

ไอ้แระมึงจะพิมพ์ให้อ่านยาว ๆ แบบนี้ไมวะ แม่ง
วันนั้นกูกลับไปไม่สบายเลยมึง ตากฝนลงไปซื้อเชือกให้มึงเนี่ย

:coolly-0046: แล้ววันหนึ่งเราจะพบกัน:coolly-0046:
:coolly-0039: :coolly-0039: :coolly-0039: :coolly-0039:

ไฟล์แนบ

25.1 KB · อ่าน: 210
สำหรับผม ไปมิตติ้งวันแรกก็เขินๆเหมือนกันเพราะปกติผมเป็นคนค่อนข้าง
ขี้อาย แต่พอไป รู้สึกได้เลย ว่าไม่จำเป็นต้องมีกลุ่ม ทุกคนเป็นกันเอง
กันหมด อยู่ที่ว่าคุณกล้าจะพูดจะคุยรึป่าว บางคน กล้าเกินไป มาคุย
แบบกวนตีนก็มีอย่างเช่นไอแระ..555 แต่ก็ดี ฮาดี ตัวผม อยู่กลุ่ม 71
แต่ทุกครั้งที่ผมไปมิตติ้ง สิ่งที่ผมทำประจำ คือ ผมจะไม่นั่งกะกลุ่มตัวเอง
(ถ้ากูยังไม่เมานะ)ผมจะพยายามเดินประคองสติอันกรึ่มๆพูดคุย
กะเพื่อนๆทุกโต๊ะ ทุกกลุ่ม(แอบดูเมียเค้า)เพื่ออะไรคับ เราจะได้ไม่รู้จัก
แต่กลุ่มเรากลุ่มเดียว ต้องกล้าที่จะคุย สงสัยไรถาม อยากรู้จักใคร
ถามชื่อไปเลย สุดท้ายนี้ไม่มีไรจะบอก นอกจาก ผมรักลูกสาวป๋าลองนะ
แอ๊.....................555:burn:

พูดเป็นการเป็นงาน ดี นะเนี่ย คนนี้ .........:biggrin:

สำหรับผม ไปมิตติ้งวันแรกก็เขินๆเหมือนกันเพราะปกติผมเป็นคนค่อนข้าง
ขี้อาย แต่พอไป รู้สึกได้เลย ว่าไม่จำเป็นต้องมีกลุ่ม ทุกคนเป็นกันเอง
กันหมด อยู่ที่ว่าคุณกล้าจะพูดจะคุยรึป่าว บางคน กล้าเกินไป มาคุย
แบบกวนตีนก็มีอย่างเช่นไอแระ..555 แต่ก็ดี ฮาดี ตัวผม อยู่กลุ่ม 71
แต่ทุกครั้งที่ผมไปมิตติ้ง สิ่งที่ผมทำประจำ คือ ผมจะไม่นั่งกะกลุ่มตัวเอง
(ถ้ากูยังไม่เมานะ)ผมจะพยายามเดินประคองสติอันกรึ่มๆพูดคุย
กะเพื่อนๆทุกโต๊ะ ทุกกลุ่ม(แอบดูเมียเค้า)เพื่ออะไรคับ เราจะได้ไม่รู้จัก
แต่กลุ่มเรากลุ่มเดียว ต้องกล้าที่จะคุย สงสัยไรถาม อยากรู้จักใคร
ถามชื่อไปเลย สุดท้ายนี้ไม่มีไรจะบอก นอกจาก ผมรักลูกสาวป๋าลองนะ
แอ๊.....................555:burn:

สุดท้ายนี้ผมขอได้ป่าวพี่ :coolly-0028:

ท่าทางอายุมึงจะสั้นว่ะ กูทายได้เลย

:sure: ลูกผู้ชาย..ทั้งแท่ง อายทำไมวะ
ด้านได้ = เพื่อน พี่ น้อง ผองเพื่อนร่วมชะตากรรม
อาย อด = พบสิ่งดีๆ มิตรภาพ ความรักที่มีแก่กัน

การช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ไม่ว่าใกล้ หรือไกล
เรามีมิตรภาพ อยู่ทั่วทุกหนทุกแห่งในประเทศไทย
แม้นจะไม่ได้ใช้ cefiro. เหมือนกับพวกเรา แต่
พวกเรายังมีสายสัมพันธ์ กับทาง Nissan club.
ต่างๆ อีกมากมายก่ายกอง ที่มีอยู่ทั่วประเทศ

แล้วพวกเจ้า สมาชิกใหม่ๆ
จะรีรอ กันอยู่ทำไมวะ
ก็เดินเข้ามาซิ
ไม่ก้าวขาออกมา แล้วจะรู้จักกันได้ไงฟร๊ะ
:frown: :frown: :frown:

:sure: ลูกผู้ชาย..ทั้งแท่ง อายทำไมวะ

ด้านได้ = เพื่อน พี่ น้อง ผองเพื่อนร่วมชะตากรรม
อาย อด = พบสิ่งดีๆ มิตรภาพ ความรักที่มีแก่กัน

การช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ไม่ว่าใกล้ หรือไกล
เรามีมิตรภาพ อยู่ทั่วทุกหนทุกแห่งในประเทศไทย
แม้นจะไม่ได้ใช้ cefiro. เหมือนกับพวกเรา แต่
พวกเรายังมีสายสัมพันธ์ กับทาง Nissan club.
ต่างๆ อีกมากมายก่ายกอง ที่มีอยู่ทั่วประเทศ

แล้วพวกเจ้า สมาชิกใหม่ๆ
จะรีรอ กันอยู่ทำไมวะ
ก็เดินเข้ามาซิ
ไม่ก้าวขาออกมา แล้วจะรู้จักกันได้ไงฟร๊ะ
:frown: :frown: :frown:

ผมลืมคนนี้ไปได้ไงเนี้ย

นี้ก์คืออีก 1 คนที่ผมถามโน้นถามนี้

จนรู้สึกว่าถามมากไป เจ๊ เค้าจะลำคาน รึป่าว

ยังไงก์ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะคับ เจ๊

โฮะๆ

^^

ครั้งแรกสำหรับผมเหรอ
อืม ย้อนหลังกลับไป ตอนผมทำงานที่บริษัทเก่า
มีลูกพี่ผมเค๊าซื้อเซฟิโร่มาขับ แล้วก้อเข้าชมรม ( ปู่ติ๊ก เจ้าเก่านั่นเอง A31013 )
จิง ๆ ผมก้ออยากได้มานานแร้วล่ะ แต่ยังขับ 3Doors อยู่
วันนึงมีโอกาส เลยเทิร์นได้คันนี้มา จากนั้นไม่รอช้า
มิตติ้งที่ใกล้ที่สุดคืองานมอเตอร์โชว์ เดือนเมษาปี 47 ที่ไบเทคบางนา
ผมรีบไปเลย ไปสมัครที่หน้างาน ไปแบบงง ๆ ไปคนเดียว
แต่โทรถามพี่ติ๊กว่าเข้าไปงัย มางัย
จากนั้นก้อไปสมัครสมาชิกกับพี่ศิวเดช ( ประธานในขณะนั้น )
ได้เลขสมาชิก พร้อมโลโก้ชมรมมา ก้อจัดการติดที่รถซะ แร้วก้อไปเดินในงานมอเตอร์โชว์
วันนั้นยังไม่รู้จักใคร เลยไม่ได้คุยกับใคร
แต่หลังจากได้เลขสมาชิกแล้ว ผมก้อมาโพสต์แนะนำตัวในเว็บ
มาคุยกับเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ในเว็บ อยู่นานเลยล่ะ
จนมีเพื่อนที่สนิทกันหลายคน แต่ยังไม่เคยเจอกัน
จนต่อมามิตติ้งเดือน พ.ค.47 จัดที่กองทัพอากาศ
ตอนนั้นยังใหม่อยู่มาก แล้วก้อยังไม่สนิทกะใครเท่าไหร่
ไปถึงหน้างานก้อเขิน ๆ ไม่กล้าเข้า เพราะรถเดิม เดิ๊ม เดิม
เห็นคนอื่นเค๊าแต่งซิ่ง รถสวย ๆ กันทั้งนั้น
สุดท้ายไปนั่งดูเค๊าเล่น " จิ๋มคาหน้า " กันที่หน้างานแทน
หลังจากนั้นก้อกลับมาเริ่มเล่นในเว็บใหม่ ยิ่งคุยก้อยิ่งมัน มันสนิทกันเร็ว เพราะเราคุยเรื่องเดียวกัน ชอบอะไรเหมือน ๆ หัน
จากนั้นก้อเริ่มมีนัดรวมตัวกันตามปั๊มน้ำมัน ตามร้านอาหาร
ผมก้อตามไปแจมกะเค๊าด้วยทุกครั้ง จนสนิทกัน มีเพื่อนฝูงมากมายอย่างทุกวันนี้

เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่มาใหม่ทุก ๆ คนคั๊บ
คนที่นี่ ต่างคนต่างมา แต่มารวมตัวกันได้ เพราะเรารัก เราชอบในสิ่งเดียวกัน
ขอแค่เปิดใจให้กว้าง รับสิ่งใหม่ ๆ เข้ามาในชีวิต
กล้าพูด กล้าคุย รับรอง คุณจะมีเพื่อนใหม่ ๆ เพิ่มขึ้นอีกเยอะเลยคั๊บ
มาก่อน มาหลัง เพื่อนกันทั้งนั้น
แจ๋วจิง ลองดิ

ไม่รู้จะพูดอะไร เค้าไม่ไล่ออกก้อบุญแล้ว....

cefiro จงเจริญ...

ของผมก็เล่นๆๆๆๆเว็บตลอด บางงานอยากไปแต่ก็มีเรื่องให้อดไป เคยไปแค่ครั้งเดียวที่ ดอนเมืองจำชื่อร้านไม่ได้
แต่ที่แน่ๆ คนแรกในนี้ที่ผมคุยก็พี่ ออยมาม่า 211 อะ โทรซื้อของ
จากนั้นก็โทรหาป๋าโจ้009 ให้ช่วยประสานงานเพราะรถเสียที่ ชลบุรี
ป๋าลอง 418 โทรถามปัญหาจุกจิก
พี่แม๊ก 282 ที่ปรึกษาที่มั่นใจ
พี่หนุ่มดอน 160 ใส่ ซ่อมกันชนให้ผม
พี่เล็ก 500 น้องพี่หนุ่ม ที่ไม่น่าจะเป็นเจ้าของเซฟเหลืองเลย เจงๆนะ555
พี่เอก 245 ที่ให้งานผมคริคริ

และพี่ๆเพื่อนๆในนี้อีกหลายคนที่เคยให้คำปรึกษาผม

ออยังมีพี่เขียดอีกคนที่โทรไปกวนได้ตลอดเวลา555

ไปละนายมา:coolly-0016:

ล่าสุดปีใหม่คืนที่ 31 ไปปั๊ม ปตท หลังบ้านกะไปเติมลมก็ไปเจอตาปุ้ย 522 ที่แอบมาเติมก่อนเราเลยคุยกันพักหนึ่งแล้วแยกย้ายไปนับถอยหลังกัน
คืนนั้นไปหาดบางแสนก็เจอหลายคันอยู่ แต่บางคันเจ้าของรถก็ไม่รู้ไปไหนเลยไม่ค่อยได้ทักไคร

หลาย ๆ คนอาจจะยังไม่เคยได้อ่านกระทู้ดี ๆ แบบนี้นะครับ

อ่านแล้วก็ได้มาสำรวจตัวเอง
ในบ้านนี้ไม่มีอะไรเปลี่ยนไป นอกจากตัวเราเอง

อยู่แต่ในฟรีสไตลร์ ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรกับเค้าหรอกค๊าบ แอ๊

ขอบคุณสิ่งดีๆๆๆที่ Cefiro-Thailand มีให้กับผมครับ
ผมสัญญาว่า จะรักษามิตรภาพและสิ่งดีๆนี้ไว้และมอบกลับไปให้เพื่อนพี่น้องเซฟไทยทุกท่านครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน