กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

++มาใหม่ เพิ่งสมัคร เริ่มไม่ถูก ทำไง มาๆอ่านคำนำกัน++

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31160
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

มาดูของผมมั้งละกัน

ไอตัวผมเกิดมาก็ได้นั้ง เซฟมาตั้งแต่เกิดแล้วแหละ

ออกห้างมา ปี 91 เบาะกระสอบ ล้อหยดน้ำ เกียร์ออโต้ รถสีดำ ยอดมาก ชอบมัน

ทำไปทำมาก็ขายคันเก่า ชื้อคันใหม่ เพราะไม่รุ้จะปั่นมันยังไง หึหึ

แต่พอจะชื้อคันใหม่ เราก็ลองมาแอบๆดู เวป cefiro-thailand ว่าเค้ามีอะไรกัน

มีกินที่ไหน ไปที่ไหนกัน แต่ตอนนั้น ผมกับพี่ชาย ยังเด็กๆ อายุ ผมหน้าจะได้ป่ะมาน

12 หรือ 13 ปีเนี่ยแหละ หลังจากนั้น ได้ปีนึงมั้ง ผมก็เข้ามานั้งเล่นเวปจิงจัง นั้งอัพกระทู้

ชายบ้านมั้วๆไป ปีไหนต่อปีไหน อัพมันหมด หึหึ (ก็ตอนนั้นมันยังโง่อยุ่นิหน่า)

แล้ววันนึง เค้าก็มีจัดมอเตอร์โชว์ เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ผมก็ได้เช้าไปดู กระทู้ เซฟ-ธน

เค้านัดกันที่ไหน ไปยังไง ก็ได้บอกพี่ๆเค้าไปว่า เราจะไปด้วย แล้วพอถึงเวลา

ผมกับพี่ก็ขับรถไปเลย ไปที่ปั้ม เจอพี่ๆ หลายๆคน เดินมาทักแบบ งง ด้วย

วันนั้นที่ผมเจอ ก็มี พี่โจ307 พี่หนึ่ง 749 พี่เก้ง508 พี่บอล 069 พี่วิทย์ 050 แล้วก็พี่ต่อ 273 หน้าจะใช่

แล้วก็ไปที่งาน ไปพร้อมกัน ดูมีความสุขมาก อบอุ่น แล้วผมก็ได้ตัดสินใจ สมัครสมาชิก

เลยได้รหัสมาเป็น a31782 และตอนนั้น ผมก็ยังไม่รู้จักใครเลย ถ้าไม่ได้พี่เก้ง 508 นั้ง

คุยเป็นเพื่อนก็คง ยืน งง อยู่คนเดียวเป็นแน่แท้ และหลังจากนั้น ผมก็กับมานั้งเล่น

เวปอีก ได้รหัสแล้วนิ นั้งห้องแชทกัน กระจาย ก็ได้เจอกันพี่ๆ เยอะแยะมากมาย

จนมีอยู่วันนึงได้เจอพี่แจะ หน้าห้องแชท เค้าพิมชื่อผมลพบาก เค้าเลยเปลี่ยนชื่อให้ผม

จากน้องแฟรงค์ เป็น น้องฟักในตำนาน จนถึงทุกวันนี้ แล้วผมก็ได้เจอที่ๆที่งานเซฟ-ธน

บ้านเกิดผม โดนรับน้อง โดน เหล้าที่ตัวเองทำขึ้นมาเอง พี่ๆเราเป็นกำลังใจมาก ไอฟักหมดแล้ว

ผมก็ไม่เคยกินเหล้า ก็ให้กิน 1 แก้ว เต็มๆ นั้นไง โดนเลย หน้าแดง เดินแทบตกน้ำ

แล้วให้ผมขึ้นไปรายงานตัว หัวเกรียนมาก ตอนนั้น อายุ 14 เอง จำได้เลย พี่บิ๊ก 243

เค้ามาดึงกางเกงผม แทบหลุด จำๆ เลย หึหึ วันแรกๆ ทุกคนเป็นกันเองมาก

ดูอบอุ่นมาก จนผม รักที่ๆทุกคน จนมาได้รู้จักเซฟ-ไทย แบบเต็มตัว คอยป่วนที่ๆอยู่บ่อยๆ

โดนเฉพาะ พี่บอล 069(แกโดนเยอะสุด รักแกจิงๆ ^^) พี่เก้ง 508 พี่ตั๋น 333 หลวงพี่เมย์ 450 พี่วิทย์ 050 และอีกหลายๆคน

ถ้าไม่ได้พี่ๆ หล่านี้ ผมก็คงเป็นเด็กติ๊งต๊อง ขี bmx อยู่บ้านแล้ว มั้ง หึหึ

ถ้าไม่ได้ชมรมนี้ ผมก็คงไม่เจอพี่ๆ ที่ เฮียๆ แบบนี้แน่ๆ แอ๊ ล้อเล่น

มีความสุขเพราะชมรมนี้ มีพี่น้องก็เพราะชมรมนี้ พี่ความรู้ผิดชอบชัวดีก็พี่ชมรมนี้

ก็ฝากไว่น่ะครับ ใครที่ไม่กล้าก็รองดูครับ รับรองเลย ว่า คุณจะได้รับความอบอุ่นแบบนี้

แน่นอน ผมรับรอบเลย คิดถึงสายธาร หึหึ

ปล. ขอบคุณพี่ๆทุกคนและเซฟ-ไทย มากน่ะครับ รักพี่ๆทุกคน

ไฟล์แนบ

32.9 KB · อ่าน: 105
    102.9 KB · อ่าน: 116
    34.8 KB · อ่าน: 121
    29.8 KB · อ่าน: 115
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
พี่เล็ก 500 น้องพี่หนุ่ม ที่ไม่น่าจะเป็นเจ้าของเซฟเหลืองเลย เจงๆนะ555

กูว่าแล้วรู้สึกแปลกๆเลยเข้ามาอ่านดู ก็เจอจนได้ โดนพาดพิง:coolly-0040:

อ่านหลายๆความเห็นหลายๆความรู้สึกของแต่ละคน
มันก็ทำให้เรารู้สึกดีไปด้วย
เพราะบางเรื่องบางเหตุการณ์ที่ทุกคนเล่ามานั้น
มันมีเราอยู่ด้วย....เวลามันเดินไวจริงๆครับ

อ่านหลายๆความเห็นหลายๆความรู้สึกของแต่ละคน
มันก็ทำให้เรารู้สึกดีไปด้วย
เพราะบางเรื่องบางเหตุการณ์ที่ทุกคนเล่ามานั้น
มันมีเราอยู่ด้วย....เวลามันเดินไวจริงๆครับ

คำนี้ขอยืนยันด้วย เพราะวันแรกที่ก่อตั้ง Cef@non 14 ธ.ค.2548 นัดเจอที่โลตัส แคราย ก็มีน้องต่อนี่แหล่ะที่มาแจมด้วย ถึงแม้ว่าขณะนั้นอยู่กลุ่ม Cef@Thon เพราะฉะนั้น จะอยู่กลุ่มไหนๆ ก็ไม่สำคัญ เพราะเชื่อว่าใจเราทุกคนอยู่ Cefiro-Thailand แน่นอน. ไม่เข้ามาสัมผัสเองย่อมไม่รู้ว่าที่นี่มีอะไรดีๆ มากมาย.

คำนี้ขอยืนยันด้วย เพราะวันแรกที่ก่อตั้ง Cef@non 14 ธ.ค.2548 นัดเจอที่โลตัส แคราย ก็มีน้องต่อนี่แหล่ะที่มาแจมด้วย ถึงแม้ว่าขณะนั้นอยู่กลุ่ม Cef@Thon เพราะฉะนั้น จะอยู่กลุ่มไหนๆ ก็ไม่สำคัญ เพราะเชื่อว่าใจเราทุกคนอยู่ Cefiro-Thailand แน่นอน. ไม่เข้ามาสัมผัสเองย่อมไม่รู้ว่าที่นี่มีอะไรดีๆ มากมาย.
ฟรี ฉะ ตาย บอร์ด.. :coolly-0017::coolly-0044:

ผมอ่านแล้วอยากสมัคสมาชิกด้วยจังผมก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบcefiroมากๆๆๆผมซื้อรถคันแรกในชีวิตก็cefiroนี้เหละแล้วผมก็เข้ามาหาข้อมุลในเวปนี้เหละแต่ก็ไม่กล้าสมัครสมาชิกแต่ก็มีดูว่ามีมิตติ้งแถวบ้านบางไหมก็ไปอยู่เหมือนกันครับแต่ไม่กล้าเข้าไปวนอยู่แถวหน้าร้านนั้นเหละก็ดีใจแล้วจนผมต้องขายรถไปเนืองจากรับพาระค่าน้ำมันไม่ไหว(กิโลละ6บาท)และที่บ้านอยากได้รถกระบะด้วยตอนนี้ผมใช้วีโก้อยู่แต่ใจผมก็รักcefiroอยู่เหมือนเดิมถ้ามีเงินผมก็จะซื้อcefiroอีกขับวีโก้แต่หัวใจcefiroผมอยู่แถววงเวียนพระราม5ครับมีอะไรให้ช่วยบอกได้เลยครับ พง0819241913 ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

ผมอ่านแล้วอยากสมัคสมาชิกด้วยจังผมก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบcefiroมากๆๆๆผมซื้อรถคันแรกในชีวิตก็cefiroนี้เหละแล้วผมก็เข้ามาหาข้อมุลในเวปนี้เหละแต่ก็ไม่กล้าสมัครสมาชิกแต่ก็มีดูว่ามีมิตติ้งแถวบ้านบางไหมก็ไปอยู่เหมือนกันครับแต่ไม่กล้าเข้าไปวนอยู่แถวหน้าร้านนั้นเหละก็ดีใจแล้วจนผมต้องขายรถไปเนืองจากรับพาระค่าน้ำมันไม่ไหว(กิโลละ6บาท)และที่บ้านอยากได้รถกระบะด้วยตอนนี้ผมใช้วีโก้อยู่แต่ใจผมก็รักcefiroอยู่เหมือนเดิมถ้ามีเงินผมก็จะซื้อcefiroอีกขับวีโก้แต่หัวใจcefiroผมอยู่แถววงเวียนพระราม5ครับมีอะไรให้ช่วยบอกได้เลยครับ พง0819241913 ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ
วงเวียนพระราม 5 ลองเข้าไปพูดคุยกับชาวนนท์ที่กระทู้นี้ดูนะครับ
รับรอง ได้เพื่อนอีกเพียบ
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/26
ปล. ไอทิด กรูก้ออยากไปสายธารว่ะ อยากแก้มือ แสราดดดด

เออ สายธาร....

หนีการเมืองร้อน พักผ่อนซักที ไม่มีเหลือง ไม่มีแดง มีแต่เซฟแรงๆ วางตะแกรงปิ้งหมู ดูพระอาทิตย์ตกดิน..

เอาล่ะเว๊ยยย กระทู้เริ่มเบี่ยงเบนมาทางสายธารแระ

หมู มี เเคม ไหม? ฟัก

นั้น พี่ตอนรอง หมูสายธาร มันสุดยอด เหมือนกับแกงเขียวหวานสายธาร

ไปทะเล ต้องกินของหายาก พวกหมู มันหายาก พวก ปลา กุ้งหาง่าย

ไม่กิน 55+

ไปรำลึกที่สายธารอีกซักครั้งกันมั๊ย.......

วงเวียนพระราม 5 ลองเข้าไปพูดคุยกับชาวนนท์ที่กระทู้นี้ดูนะครับ
รับรอง ได้เพื่อนอีกเพียบ
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/26
ปล. ไอทิด กรูก้ออยากไปสายธารว่ะ อยากแก้มือ แสราดดดด

เออ สายธาร....

หนีการเมืองร้อน พักผ่อนซักที ไม่มีเหลือง ไม่มีแดง มีแต่เซฟแรงๆ วางตะแกรงปิ้งหมู ดูพระอาทิตย์ตกดิน..

สายธารไหมคับ อยากกินหมู เหมือนเดิม สุดยอดรับรอง 55+

เอาล่ะเว๊ยยย กระทู้เริ่มเบี่ยงเบนมาทางสายธารแระ

นั้น พี่ตอนรอง หมูสายธาร มันสุดยอด เหมือนกับแกงเขียวหวานสายธาร

ไปทะเล ต้องกินของหายาก พวกหมู มันหายาก พวก ปลา กุ้งหาง่าย

ไม่กิน 55+

ได้กลิ่นทะแม่งๆ :coolly-0044:

สายธาร อีกซักรอบเถอะ คราวที่แล้วพลาดดดดดดด เสียดาย

เอ้าจัดไป.....รบกวน ท่านรอง สังแมนซาวเสียงด้วยคับ....55555555
เอาแล้ว เอาแล้ว.

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน