กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

++มาใหม่ เพิ่งสมัคร เริ่มไม่ถูก ทำไง มาๆอ่านคำนำกัน++

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31160
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
อยากสมัครแต่งยังไม่มีโอกาศเลยครับ..เวปนี้เข้ามาดูบ่อยครับผมรุ้สึกถึงความอบอุ่นครับ
.
ผมอยู่พระประแดงครับ

ไฟล์แนบ

32.8 KB · อ่าน: 102

ผมเด็กใหม่ครับ

อยากรุ้จักพี่ๆ จัง

^^
หน้าตาหยั่งงี้ระวังโดนพี่ๆสรอยตรูดน่ะคับ..!!! 555 :coolly-0028:

กะลูกตัวเองก้อยังไม่เว้น เฮ้ออออ

image.php
5555555.......:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

อยากสมัครแต่งยังไม่มีโอกาศเลยครับ..เวปนี้เข้ามาดูบ่อยครับผมรุ้สึกถึงความอบอุ่นครับ
.
ไว้โอกาสหน้าก็ได้คับ..ยินดีต้อนรับคับ
ว่างๆแว๊บมาแจมกะก๊วนพระราม3ได้นะคับ
ใกล้ๆกันเอง ข้ามพานมาแป๊บเดียว...อิอิ ป๋มอ๊อดคับ :coolly-0044:

.

ชี้จุดด้วยคร๊าบ

ผมพระประแดงฝั่งธน

แถวๆตลาดอะ

คุณอยู่แถวไหนครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ

^^

ชี้จุดด้วยคร๊าบ

ผมพระประแดงฝั่งธน

แถวๆตลาดอะ

คุณอยู่แถวไหนครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ

^^
ตามนั้นคับ..แถวพระประแดงติดต่อพี่655ก็ได้คับ
พี่เค้าใจดี แถมหน้าตาก็ดี(น้องๆโดม-ปกรณ์)...!!! :coolly-0017:

.
โอกาสมีอยู่ตลอดแหละครับ ขอแค่ตั้งใจอยากเข้าร่วมจิง ๆ
ไม่ยากส์ครับ

ตามนั้นคับ..แถวพระประแดงติดต่อพี่655ก็ได้คับ
พี่เค้าใจดี แถมหน้าตาก็ดี(น้องๆโดม-ปกรณ์)...!!! :coolly-0017:

บางคนก็บอกเหมื่อนสเตฟาน

เห่อตกลงผมเหมื่อนใครกันแน่เนี้ย

555

อ้าวเหรอ???

<style type="text/css"> <!-- @page { margin: 2cm } P { margin-bottom: 0.21cm } --></style> <style type="text/css"> <!-- @page { margin: 2cm } P { margin-bottom: 0.21cm } --> </style> ก็ๆๆ ชีวิต [FONT=Kinnari, serif]cefthai [/FONT]เริ่มต้นแบบงงๆ ประมาณว่า
แป๋มเห็นพี่โดว์ด้วงดิ่งซุ่มดูชาว [FONT=Kinnari, serif]cefthai [/FONT]ผ่านเวบอยู่นาน
และโดนพี่ด้วงกรอกหูทุกวันว่า [FONT=Kinnari, serif]cefiro [/FONT]มันสุดยอด บลาๆๆ
ซึ่งตอนนั้นแป๋มยังจำโฉมเซฟิโร่ไม่ได้ด้วยซ้ำ จนวันนึงก็มาคิดกันว่า
เราควรจะออกไปพบปะพี่น้องกันบ้างหลังจากสิงอยู่ในเวบมาช้านาน
หลอกถามหลอกคุยกะคนนู้นคนนี้จนได้ข้อมูลมาพอสมควร
ก็ตัดสินใจไปเปิดตัวในงานอะไรไม่รู้ที่แดนเนรมิตเก่า ได้เจอน้าออย ป๋าสิ่ว จูซซี่
และใครหลายๆ คนที่พี่ด้วงเคยกล่าวถึงไปแล้ว ซึ่งทุกคนก็เป็นกันเองมากๆ
ยินดีอธิบายให้ความรู้เรื่องรถ จนบางครั้งรู้สึกว่าพี่แกจะเบื่อกันบ้างมั้ยที่เราถามแต่เรื่องเดิมๆ
เพราะความไม่รู้ แต่เดาว่าเพราะใจรัก พูดถึงเซฟิโร่ไม่ว่าเรื่องอะไรก็คงไม่เบื่อหรอก
[FONT=Kinnari, serif]([/FONT]หรือเบื่อแต่ไม่พูด [FONT=Kinnari, serif]555) [/FONT]คุยกันแค่พอหอมปากหอมคอก็แยกย้ายกันไป

จนหลายวันต่อมาน้าออย น้ากอล์ฟ เจ๊แนน นัดกินกุ้งกะทะเฉินหลง
ไอ้เราก็เห็นว่าใกล้บ้านพี่ด้วงก็เลยตัดสินใจไปร่วมแจมเพื่อสานสัมพันธ์อีกระดับหนึ่ง
เป็นการรวมตัวกันแบบเล็กๆ แต่มีโปรเจคใหญ่รออยู่คือวันรุ่งขึ้นพี่ๆ เค้าจะไปสายธารกัน
ด้วยมารยาทก็อุตสาห์ชวนพี่ด้วงและแป๋มไปทั้งๆที่เจอกันไม่กี่ครั้ง
แล้วผีตนใดมาเข้าสิงก็ไม่ทราบได้ดันตอบตกลง ก็เลยได้มาร่วมสังฆกรรมกันที่สายธาร

หลังจากตกปากรับคำไปแล้ว ก็คิดไปต่างๆ นานาว่า
พวกน้าๆ จะป่าเถื่อน ถ่อย สลัม หลอกตีหัวเอาเซฟิโร่ไปขายรึเปล่า
แต่พอไปถึง นอกจากน้าๆที่กุ้งกะทะ ก็ได้มาเจอเพื่อนใหม่
บอลที่กุลีกุจอหาน้ำให้ดื่ม แชมป์ที่ให้การต้อนรับอย่างดีพร้อมเครื่องเสียงติดโน้ตบุ๊ค
แจะ หลิน เม ที่ฮามากๆ ท่าเต้นอะไรของมึง เจ๊แนนนมตั้ง
ป้าเอกกับตำนานวอเตอร์เมลอน เจ๊รั่ว น้าปุ๊ น้าบิ๊กจีนฮ่อกับต้นมะพร้าว
น้าบอยกับห้องหรรษา น้ากิฟต์หนังตะลุง น้าหนุ่มดอน น้าปุ้มปิ้งหมู
ยูกอลลั่ม เกมเครื่องจักรสังหารโยนคนลงน้ำอย่างเดียว
และอีกสารพัดเรื่องราว หลากหลายบุคคลที่ตามมาทีหลังและไม่อาจกล่าวได้หมด

นั่นแค่คืนเดียว เป็นการตัดสินใจที่ถูกต้อง เพราะแป๋มได้มิตรภาพที่ยืนยาวมาจนทุกวันนี้
ขอบคุณที่ให้แป๋มได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวข่าว เอ้ยครอบครัวเซฟไทย

พวกคุณทุกคนมีน้ำใสใจจริงที่หาได้ยากจากสังคมสมัยนี้จิงๆ

ดังนั้นใครก็ตามที่ยังลังเลอยู่ อย่ากลัวที่จะทำความรู้จักตัวเป็นๆ ของพวกเค้า
แล้วคุณจะได้อะไรมากกว่านั่งอยู่แค่หน้าจอคอมเยอะ

โคดน่าปักหมุด 555+++ :coolly-0044:

ถ้าตอนนั้นตัดสินใจไปกุ้งเต้น สงสัยไม่ได้ 499

ขออนุญาต ปักหมุดนะครับ กระทู้ดี ๆ แบบนี้ น่าเก็บใว้

ขอบคุณหนุ่มดอนด้วยที่ตั้งหัวข้อดี ๆ แบบนี้ขึ้นมา

ปล.คณะทำงานท่านใดเห็นไม่สมควร ยกเลิกปักหมุดได้นะครับ

:coolly-0033: อ่านแล้ว ช๊อบ ชอบ สมัคด้วยคนสิครับพี่น้อง..

แอบซุ่มดูมานานแล้ว ดอนเมืองครับป๋ม

:coolly-0033: อ่านแล้ว ช๊อบ ชอบ สมัคด้วยคนสิครับพี่น้อง..

แอบซุ่มดูมานานแล้ว ดอนเมืองครับป๋ม
กทม.รับสมัครสมาชิกเฉพาะในงานมิตติ้งเท่านั้นนะครับ
เร็วสุดเป็นมิตติ้งนอกรอบ ที่สายธารรีสอร์ท บางแสน 3 กรกฎา
หรือไม่ก้อมิตติ้งของกลุ่มสุขุมวิท 71 รอการยืนยันวันอีกที น่าจะราว ๆ ปลายเดือนกรกฎาคม

เข้ามาล้วงลูกใบบอร์ดหลายรอบมากๆแล้วครับ

แอบหาข้อมูลของCefบ่ิอยมั๊กๆ แต่เพิ่งสมัครสมาชิกบอร์ดมะวานนี้เองคับ

แบบว่าอยากไว้คุยกะใครมั่ง(ซะทีน้อ)

ขับCefมาุ6ปีปัจจุบันยังเน่าเหมือนเดิม(แหะๆ)

คราวนี้ว่าจะเอาจริงละยังไงก้อฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ยินดีที่รู้จักเพื่อนๆพี่ๆทุกคนนะครับ

อ่อลืมบอกว่าที่รู็จักเวปCef-Thaiก้อจากGooGleอ่ะครับ

ตามหาอะไหล่จุกจิกอ่ะคับ แล้วพอดีไปจบ ที่ร้านพี่ตี๋ระยอง

ก้อคงจะเป็นคนรู้จักเพียงคนเดียวที่เป็นสมาชิกCef-Thaiละมั้งครับ

(เพราะไม่รู้จักใครเลยนี่ก้อไม่ได้เข้าไปหาแกเลยนานละ)

อยากไปมิตติ้งด้วยจังมาแถวระยอง ชลบุรีรอบหน้าคงไม่พลาดครับ หุหุ

อาร์ต ระยอง ครับ

:coolly-0022:

ไม่มีใครเข้ามาเล่าอะไรแล้วเหรอ :coolly-0033:

ตอนไปมิตติ้งครั้งแรก ที่เดลาวัล มิตติ้งธน ไปถึงซะเร็วเชียวอะ
ขับรถไปถึง ขับตกหลุมดังกึ๊กอย่างดัง อายชิบ ไม่กล้าลงจากรถเลย เหอๆๆ
จอดอยู่แป๊ปก็ยังไม่กล้าลง เขิล ^^ เลยขับออกไปรอพี่กอล์ฟ 619 ที่เซ็นทรัลพระราม 2
ถึงทุ่มนึงได้ ถึงจะได้เข้างาน เข้าไปถึงยังไม่ทันไรพี่ออยทวงตังค่ามิตติ้งก่อนเลยอะ...พี่ๆทุกคนน่ารัก(จิงป่าวหว่า)....แล้วไงต่อหว่าลืม......แอ๊
:coolly-0033:

ก็ครั้งแรกของอั๋น ตอน15 มั้งครับ (ตายปากอ่าวอะ อายชิหายเลย)
เอาจริงล่ะ ออกจะยาวหน่อย(รึปล่าวไม่รู้นะ) คือเมื่อประมาณปี48ปลายปี ชีวิตก็เช้าทำงานเย็นกลับบ้าน เที่ยวกินเหล้าหาความสุขไปวันๆกับเพื่อนที่บ้าน กลุ่มเดิมๆ (ตอนนั้นขับมอไซค์)จนแม่ด่าทุกวัน แม่บอกมึงเป็นแบบนี้แล้วชีวิตจะเป็นไงต่อไป ไม่ลองหาภาระดู จะได้มีไรเป็นชิ้น เป็นอัน เลยตัดสินใจ เอาว่ะ หาเก๋งขับดีกว่า (เอาไว้ช้อน ญ) แอ๊... เลยนั่งค้นหาตามเวปอยู่นาน เล่นอะไรดีว้า เข้าไปดูในเต้นท์รถ ตอนแรกดู อีคาร์แต่พอดูไปดูมา ไม่ชอบว่ะ ไปดูท้ายเบนซ์อีก ดูอยู่หลายคัน ก็ไม่ชอบ ไปมองตาโตอีก แมร่งก็ไม่ใช่เราว่ะ ท่องเวปอยู่เกือบปี หาข้อมูลไปเรื่อย จนวันนึงได้เข้าไปเจอ เซฟฟิโร่ ในเวป thai2hand ขาย 160000 เออเฮ้ย รถไรว่ะขายราคาโดนใจเลย (ราคาเมื่อ4ปีกว่าๆที่แล้วนะ) รีบไปดูรถ ที่บ่อนไก่เลย เป็นเซฟคันแรกที่ไปดู สภาพเดิมได้ล้อ bbs มา ติดแกีสมิกซ์ มาให้แล้วด้วย เออโว้ยน่าจะประหยัด สีก็ดี รถไม่ แตดดาก ไม่มีชนหนัก เป็นคันเดียวที่เดินดูรอบๆ แล้วเอามือลูบตาม แล้วนึกในใจบอกกับรถว่า เราได้มาเจอกันแล้วนะ มันเหมือนเจอสิ่งหนึ่งในชีวิต ที่รู้สึกว่า ใช่คันเนี้ยแหละ ที่จะไปกับเราทุกๆที่ ตกลงจองเลย ขายมอไซค์ ซื้อ เซฟิโร่ มีเชี่ยไรขายหมด พอได้รถมาตอน มกรา49 เอ้ ถ้ารถเสียหาอะไหล่ที่ไหนว่ะ ท่องเวปอีก ก็มาเจอพวกพี่ๆเขาคุยกันอยู่ในเวป เราก็ไม่กล้าคุย อาศัยใครมาโพสถามอะไร ก็เฝ้ารออ่านไปด้วยเลย เรียนรู้ไปเรื่อย แต่รุ้สึกมันไม่แน่นว่ะ เราคงต้องหาวิธีเข้ามาคุยกะใครบ้างละ คุยไปเรื่อย ไปหลอกขอซื้อของแต่งพี่เขามั่ง แต่เราไม่มีรหัส มันทำให้เรารู้สึกเหมือนเราเป็นคนอื่น เฝ้าดุของอยู่หน้าเวป ทุกวันๆ จนวันนึงพี่โต้380 มาโพสขายเครื่อง ผมเฝ้ารออยู่แล้ว อ้าวได้โอกาส วิ่งไปดูถึงบ้าน จ่ายตังซื้อเลย พี่โต้ชวนเข้ามา บ้านเขาอยู่ใกล้กะผม พี่เขาบอกมีไรเข้ามาคุยกันได้ มาเป็นสมาชิกดิ แล้วอั๋นจะได้อะไรอีกเยอะ มิตติ้งครั้งแรกตอนที่งาน5ปี(มิตตื้งน้ำท่วมอะ)ไปจอดอยู่แถวๆหอการค้า ไม่กล้าเข้าไป ได้แต่ซุ่มดูอยู่ พอฝนตกเลยขับกลับบ้านเลย แต่โทรไปคุยกะเขาบ่อยๆ ถาม โน่น นี่ นั่น ไปเรื่อย เครื่องที่ได้มา+กล่อง+โบอีก ช่วงล่าง กะล้อ เบรค รับไม่ไหวแน่ พี่โต้ก้แนะนำให้มาหาป๋าลอง (ให้แกหลอกขายแพท้ายให้อีก) ไอ้เราก็ยอม ถือโอกาสสมัครด้วยเลยละกัน (ล้อเล่นนะป๋า) หลังจากนั้นพอมีรหัส ก็เริ่มแทรกซึมเข้าไปเรื่อย ไปแจมตามงานต่างๆ เดินมั่วๆไปเรื่อย จำใครได้ก็ทักเขาไปเรื่อย ผิดมั่งถูกมั่ง เด๋วก็จำได้เอง พี่ๆในเวปเขาน่ารักกันแทบทุกคนครับ เอ้ย เขาจำกรูได้โว้ย คราวนี้เริ่มมันและ ไม่มีสังกัดไม่มีกลุ่ม แต่อยู่เซฟไทย จะพยายามไปให้ทุกมิตติ้งครับ จนไปงานเซฟนนท์ทีผ่านมา เพื่อนกลุ่มรามอินทราเรียกอั๋น...นักล้วง ไปงานจูเนียร์เรียกอั๋นหลอกเด็ก แอ๊...พอมางานไบเทค เรียก อั๋นแดน6 แอ๊.. ยังมีอีกหลายอันที่เพื่อนเรียก งานต่อไปคงไม่มีแล้วมั้ง ฉายาเนี่ย

กรูแพร่มยาวไปป่าวว่ะ.......ว่างไม่มีไรทำ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
อั๋น...ลิ้นแมว
อั๋น...ฟันเด็ก
อั๋น...เกี๊ยวซ่า
ไปไหนอ่าทำไมไม่มี
:coolly-0010:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน