กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

++มาใหม่ เพิ่งสมัคร เริ่มไม่ถูก ทำไง มาๆอ่านคำนำกัน++

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31160
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ก็ครั้งแรกของอั๋น ตอน15 มั้งครับ (ตายปากอ่าวอะ อายชิหายเลย)
เอาจริงล่ะ ออกจะยาวหน่อย(รึปล่าวไม่รู้นะ) คือเมื่อประมาณปี48ปลายปี ชีวิตก็เช้าทำงานเย็นกลับบ้าน เที่ยวกินเหล้าหาความสุขไปวันๆกับเพื่อนที่บ้าน กลุ่มเดิมๆ (ตอนนั้นขับมอไซค์)จนแม่ด่าทุกวัน แม่บอกมึงเป็นแบบนี้แล้วชีวิตจะเป็นไงต่อไป ไม่ลองหาภาระดู จะได้มีไรเป็นชิ้น เป็นอัน เลยตัดสินใจ เอาว่ะ หาเก๋งขับดีกว่า (เอาไว้ช้อน ญ) แอ๊... เลยนั่งค้นหาตามเวปอยู่นาน เล่นอะไรดีว้า เข้าไปดูในเต้นท์รถ ตอนแรกดู อีคาร์แต่พอดูไปดูมา ไม่ชอบว่ะ ไปดูท้ายเบนซ์อีก ดูอยู่หลายคัน ก็ไม่ชอบ ไปมองตาโตอีก แมร่งก็ไม่ใช่เราว่ะ ท่องเวปอยู่เกือบปี หาข้อมูลไปเรื่อย จนวันนึงได้เข้าไปเจอ เซฟฟิโร่ ในเวป thai2hand ขาย 160000 เออเฮ้ย รถไรว่ะขายราคาโดนใจเลย (ราคาเมื่อ4ปีกว่าๆที่แล้วนะ) รีบไปดูรถ ที่บ่อนไก่เลย เป็นเซฟคันแรกที่ไปดู สภาพเดิมได้ล้อ bbs มา ติดแกีสมิกซ์ มาให้แล้วด้วย เออโว้ยน่าจะประหยัด สีก็ดี รถไม่ แตดดาก ไม่มีชนหนัก เป็นคันเดียวที่เดินดูรอบๆ แล้วเอามือลูบตาม แล้วนึกในใจบอกกับรถว่า เราได้มาเจอกันแล้วนะ มันเหมือนเจอสิ่งหนึ่งในชีวิต ที่รู้สึกว่า ใช่คันเนี้ยแหละ ที่จะไปกับเราทุกๆที่ ตกลงจองเลย ขายมอไซค์ ซื้อ เซฟิโร่ มีเชี่ยไรขายหมด พอได้รถมาตอน มกรา49 เอ้ ถ้ารถเสียหาอะไหล่ที่ไหนว่ะ ท่องเวปอีก ก็มาเจอพวกพี่ๆเขาคุยกันอยู่ในเวป เราก็ไม่กล้าคุย อาศัยใครมาโพสถามอะไร ก็เฝ้ารออ่านไปด้วยเลย เรียนรู้ไปเรื่อย แต่รุ้สึกมันไม่แน่นว่ะ เราคงต้องหาวิธีเข้ามาคุยกะใครบ้างละ คุยไปเรื่อย ไปหลอกขอซื้อของแต่งพี่เขามั่ง แต่เราไม่มีรหัส มันทำให้เรารู้สึกเหมือนเราเป็นคนอื่น เฝ้าดุของอยู่หน้าเวป ทุกวันๆ จนวันนึงพี่โต้380 มาโพสขายเครื่อง ผมเฝ้ารออยู่แล้ว อ้าวได้โอกาส วิ่งไปดูถึงบ้าน จ่ายตังซื้อเลย พี่โต้ชวนเข้ามา บ้านเขาอยู่ใกล้กะผม พี่เขาบอกมีไรเข้ามาคุยกันได้ มาเป็นสมาชิกดิ แล้วอั๋นจะได้อะไรอีกเยอะ มิตติ้งครั้งแรกตอนที่งาน5ปี(มิตตื้งน้ำท่วมอะ)ไปจอดอยู่แถวๆหอการค้า ไม่กล้าเข้าไป ได้แต่ซุ่มดูอยู่ พอฝนตกเลยขับกลับบ้านเลย แต่โทรไปคุยกะเขาบ่อยๆ ถาม โน่น นี่ นั่น ไปเรื่อย เครื่องที่ได้มา+กล่อง+โบอีก ช่วงล่าง กะล้อ เบรค รับไม่ไหวแน่ พี่โต้ก้แนะนำให้มาหาป๋าลอง (ให้แกหลอกขายแพท้ายให้อีก) ไอ้เราก็ยอม ถือโอกาสสมัครด้วยเลยละกัน (ล้อเล่นนะป๋า) หลังจากนั้นพอมีรหัส ก็เริ่มแทรกซึมเข้าไปเรื่อย ไปแจมตามงานต่างๆ เดินมั่วๆไปเรื่อย จำใครได้ก็ทักเขาไปเรื่อย ผิดมั่งถูกมั่ง เด๋วก็จำได้เอง พี่ๆในเวปเขาน่ารักกันแทบทุกคนครับ เอ้ย เขาจำกรูได้โว้ย คราวนี้เริ่มมันและ ไม่มีสังกัดไม่มีกลุ่ม แต่อยู่เซฟไทย จะพยายามไปให้ทุกมิตติ้งครับ จนไปงานเซฟนนท์ทีผ่านมา เพื่อนกลุ่มรามอินทราเรียกอั๋น...นักล้วง ไปงานจูเนียร์เรียกอั๋นหลอกเด็ก แอ๊...พอมางานไบเทค เรียก อั๋นแดน6 แอ๊.. ยังมีอีกหลายอันที่เพื่อนเรียก งานต่อไปคงไม่มีแล้วมั้ง ฉายาเนี่ย

กรูแพร่มยาวไปป่าวว่ะ.......ว่างไม่มีไรทำ

อ่านเพลินดีครับสีสันตัวหนังสือเยอะดี แหะๆ

เล่ามั่ง ...
พอดีรถคันนี้ เป็นของที่บ้าน ซื้อป้ายแดงมาเมื่อปี 1992 ในราคา ล้านสามมั้ง
บอดี้ 12v เบาะกระสอบ ไฮโซ มากมาย สมัยก่อน
ที่บ้านก็ใช้เรื่อยมา จนเวลาล่วงเลยมาถึงซักช่วง 7-8 ปีที่ผ่านมา
เจ้าของรถ ก็เอ่ย ๆ ปาก ว่าอยากวางเครื่องใหม่
ตอนนั้นยังไม่สนใจอะไรก็เฉย ๆ
จนเจ้าของรถป่วย รถก็จอดทิ้งไว้เฉย ๆ
เรามีหน้าที่ สตาร์ทเฉย ๆ ไม่ให้รถมันตาย
และสุดท้าย เจ้าของรถก็สิ้นลมหายใจไป
(เครื่องก็ไม่ได้วาง เพราะหมดกับค่ารักษาพยาบาล)
คันนี้ก็เลยตกทอดเป็นมรดกสืบมา
จนอายุ 18 มีใบขับขี่ เลยมาลอง ถามพี่เกิ้ล (Google)ดู ว่ามีอะไรยังไงบ้าง
จนเจอ Cefiro-thailand นี่แหละ ดูมาเรื่อยๆ
และสมัครสมาชิกในเวปบอร์ดธรรมดา ๆ ว่า " MoO_MaY "
พยายามโพสพูดคุย ดูนู้นดูนี่ จนตัดสินใจซื้อปัดหลังลวงโลกกับพี่หนุ่ม 160
นัดเจอที่ปั๊มแถวๆ ราม 2 จำได้ว่าติดพร้อมน้ากิ๊ฟ โคราช
และพี่หนุ่มก็ชวนไปมีตติ้งที่เบิกไพรเป็นมีตติ้งของกลุ่มบางนา
นำโดยน้าเชด 252 งานนั้นแหละคือการเปิดตัวของเด็กหน้าแก่
มีนามในเวปว่า " MoO_MaY "
จำได้ว่าตอนนั้นเขินมาก เลยชวนเพื่อนขับรถไปส่งหน่อย
เพื่อนมันขับ DX สีแดง มันมาส่งแล้วก็วนรถกลับไป 5555
ที่งานก็ไปนั่งโต๊ะเดียวกับ บักนิว 330 พี่แจะ และคนอื่นๆ
ทุกคนที่เข้างานมา ก็มายกมือไหว้ผมหมด ทั้งๆที่ตอนนั้นอายุ 18 55555555
หลังจากงานนั้นก็คุยเอ็มกันทุกวัน เริ่มสนิทกันมากขึ้น
เริ่มไปนอกรอบกันบ่อยขึ้น จนติดเข้าเส้นเลือด
ไปมีตติ้งทุกงาน อยู่ประมาณ 2 ปี (ย้ำว่าทุกงาน)
หลังจากนั้นก็มีพาระมากขึ้นเลยห่างหายไป
แต่ก็พยายามไปทุกงาน
จากวันนั้นถึงวันนี้ ก็ 6 ปีแล้ว จากเด็กอายุ 18 ขับรถเดิม ๆ
จาก User ธรรมดา ๆ จนกลายเป็น A31450 ตัวแดงๆ ในวันนี้
พัฒนารถและความสัมพันธ์กับคนอื่น ๆ
จนวันนี้ก็เป็นอย่างที่ทุกคนเห็นแหละครับ

รักนะ จุ๊บ ๆ

แต่โทรไปคุยกะเขาบ่อยๆ ถาม โน่น นี่ นั่น ไปเรื่อย เครื่องที่ได้มา+กล่อง+โบอีก ช่วงล่าง กะล้อ เบรค รับไม่ไหวแน่ พี่โต้ก้แนะนำให้มาหาป๋าลอง (ให้แกหลอกขายแพท้ายให้อีก) ไอ้เราก็ยอม ถือโอกาสสมัครด้วยเลยละกัน (ล้อเล่นนะป๋า) หลังจากนั้นพอมีรหัส ก็เริ่มแทรกซึมเข้าไปเรื่อย ไปแจมตามงานต่างๆ เดินมั่วๆไปเรื่อย จำใครได้ก็ทักเขาไปเรื่อย ผิดมั่งถูกมั่ง เด๋วก็จำได้เอง พี่ๆในเวปเขาน่ารักกันแทบทุกคนครับ เอ้ย เขาจำกรูได้โว้ย คราวนี้เริ่มมันและไม่มีสังกัดไม่มีกลุ่ม แต่อยู่เซฟไทย จะพยายามไปให้ทุกมิตติ้งครับ จนไปงานเซฟนนท์ทีผ่านมา เพื่อนกลุ่มรามอินทราเรียกอั๋น...นักล้วง ไปงานจูเนียร์เรียกอั๋นหลอกเด็ก แอ๊...พอมางานไบเทค เรียก อั๋นแดน6 แอ๊.. ยังมีอีกหลายอันที่เพื่อนเรียก งานต่อไปคงไม่มีแล้วมั้ง ฉายาเนี่ย
ยิ้มมุมปากพร้อมปาดน้ำลายที่ไหลออกมาเล็กน้อย
เออ.ถ้าจะจริงพี่กะน้องโต้เอาไปลงขวดหมดแล้วฮับ..555

ก็ครั้งแรกของอั๋น ตอน15 มั้งครับ (ตายปากอ่าวอะ อายชิหายเลย)
เอาจริงล่ะ ออกจะยาวหน่อย(รึปล่าวไม่รู้นะ) คือเมื่อประมาณปี48ปลายปี ชีวิตก็เช้าทำงานเย็นกลับบ้าน เที่ยวกินเหล้าหาความสุขไปวันๆกับเพื่อนที่บ้าน กลุ่มเดิมๆ (ตอนนั้นขับมอไซค์)จนแม่ด่าทุกวัน แม่บอกมึงเป็นแบบนี้แล้วชีวิตจะเป็นไงต่อไป ไม่ลองหาภาระดู จะได้มีไรเป็นชิ้น เป็นอัน เลยตัดสินใจ เอาว่ะ หาเก๋งขับดีกว่า (เอาไว้ช้อน ญ) แอ๊... เลยนั่งค้นหาตามเวปอยู่นาน เล่นอะไรดีว้า เข้าไปดูในเต้นท์รถ ตอนแรกดู อีคาร์แต่พอดูไปดูมา ไม่ชอบว่ะ ไปดูท้ายเบนซ์อีก ดูอยู่หลายคัน ก็ไม่ชอบ ไปมองตาโตอีก แมร่งก็ไม่ใช่เราว่ะ ท่องเวปอยู่เกือบปี หาข้อมูลไปเรื่อย จนวันนึงได้เข้าไปเจอ เซฟฟิโร่ ในเวป thai2hand ขาย 160000 เออเฮ้ย รถไรว่ะขายราคาโดนใจเลย (ราคาเมื่อ4ปีกว่าๆที่แล้วนะ) รีบไปดูรถ ที่บ่อนไก่เลย เป็นเซฟคันแรกที่ไปดู สภาพเดิมได้ล้อ bbs มา ติดแกีสมิกซ์ มาให้แล้วด้วย เออโว้ยน่าจะประหยัด สีก็ดี รถไม่ แตดดาก ไม่มีชนหนัก เป็นคันเดียวที่เดินดูรอบๆ แล้วเอามือลูบตาม แล้วนึกในใจบอกกับรถว่า เราได้มาเจอกันแล้วนะ มันเหมือนเจอสิ่งหนึ่งในชีวิต ที่รู้สึกว่า ใช่คันเนี้ยแหละ ที่จะไปกับเราทุกๆที่ ตกลงจองเลย ขายมอไซค์ ซื้อ เซฟิโร่ มีเชี่ยไรขายหมด พอได้รถมาตอน มกรา49 เอ้ ถ้ารถเสียหาอะไหล่ที่ไหนว่ะ ท่องเวปอีก ก็มาเจอพวกพี่ๆเขาคุยกันอยู่ในเวป เราก็ไม่กล้าคุย อาศัยใครมาโพสถามอะไร ก็เฝ้ารออ่านไปด้วยเลย เรียนรู้ไปเรื่อย แต่รุ้สึกมันไม่แน่นว่ะ เราคงต้องหาวิธีเข้ามาคุยกะใครบ้างละ คุยไปเรื่อย ไปหลอกขอซื้อของแต่งพี่เขามั่ง แต่เราไม่มีรหัส มันทำให้เรารู้สึกเหมือนเราเป็นคนอื่น เฝ้าดุของอยู่หน้าเวป ทุกวันๆ จนวันนึงพี่โต้380 มาโพสขายเครื่อง ผมเฝ้ารออยู่แล้ว อ้าวได้โอกาส วิ่งไปดูถึงบ้าน จ่ายตังซื้อเลย พี่โต้ชวนเข้ามา บ้านเขาอยู่ใกล้กะผม พี่เขาบอกมีไรเข้ามาคุยกันได้ มาเป็นสมาชิกดิ แล้วอั๋นจะได้อะไรอีกเยอะ มิตติ้งครั้งแรกตอนที่งาน5ปี(มิตตื้งน้ำท่วมอะ)ไปจอดอยู่แถวๆหอการค้า ไม่กล้าเข้าไป ได้แต่ซุ่มดูอยู่ พอฝนตกเลยขับกลับบ้านเลย แต่โทรไปคุยกะเขาบ่อยๆ ถาม โน่น นี่ นั่น ไปเรื่อย เครื่องที่ได้มา+กล่อง+โบอีก ช่วงล่าง กะล้อ เบรค รับไม่ไหวแน่ พี่โต้ก้แนะนำให้มาหาป๋าลอง (ให้แกหลอกขายแพท้ายให้อีก) ไอ้เราก็ยอม ถือโอกาสสมัครด้วยเลยละกัน (ล้อเล่นนะป๋า) หลังจากนั้นพอมีรหัส ก็เริ่มแทรกซึมเข้าไปเรื่อย ไปแจมตามงานต่างๆ เดินมั่วๆไปเรื่อย จำใครได้ก็ทักเขาไปเรื่อย ผิดมั่งถูกมั่ง เด๋วก็จำได้เอง พี่ๆในเวปเขาน่ารักกันแทบทุกคนครับ เอ้ย เขาจำกรูได้โว้ย คราวนี้เริ่มมันและ ไม่มีสังกัดไม่มีกลุ่ม แต่อยู่เซฟไทย จะพยายามไปให้ทุกมิตติ้งครับ จนไปงานเซฟนนท์ทีผ่านมา เพื่อนกลุ่มรามอินทราเรียกอั๋น...นักล้วง ไปงานจูเนียร์เรียกอั๋นหลอกเด็ก แอ๊...พอมางานไบเทค เรียก อั๋นแดน6 แอ๊.. ยังมีอีกหลายอันที่เพื่อนเรียก งานต่อไปคงไม่มีแล้วมั้ง ฉายาเนี่ย

กรูแพร่มยาวไปป่าวว่ะ.......ว่างไม่มีไรทำ

สรุปโดน เพ่โต้ 380 หลอกเข้าชมรม ชิมิ

ผมอยู่สระแก้ว
อยากทราบกลุ่มเพื่อนที่อยู่ใกล้เคียงหน่อยคับพี่
0875465715
แก๊ปคับ

หวัดดีครับ ผมเคยเป็นสมาชิกชมรมครับ a31239 แนะนำโดยพี่เอกครับ มา meeting กับเพื่อนๆ อยู่ 2 ครั้งเพราะอยู่ไกล จังหวัดเชียงรายครับ และผมก็ไม่ได้ติดต่อกับเพื่อนสมาชิกอีกเลย หากว่าผมจะกลับมาเป็นสมาชิกอีก ใช้ รหัสเดิมของผม
ได้ไหมครับ ช่วยแนะนำการเข้ามาเป็นสมาชิกด้วยนะครับ
mail ผมครับ [email protected] หรือจะให้ผมติดต่อที่ใคร บอกด้วยนะครับ

หวัดดีครับ ผมเคยเป็นสมาชิกชมรมครับ a31239 แนะนำโดยพี่เอกครับ มา meeting กับเพื่อนๆ อยู่ 2 ครั้งเพราะอยู่ไกล จังหวัดเชียงรายครับ และผมก็ไม่ได้ติดต่อกับเพื่อนสมาชิกอีกเลย หากว่าผมจะกลับมาเป็นสมาชิกอีก ใช้ รหัสเดิมของผม
ได้ไหมครับ ช่วยแนะนำการเข้ามาเป็นสมาชิกด้วยนะครับ
mail ผมครับ [email protected] หรือจะให้ผมติดต่อที่ใคร บอกด้วยนะครับ
ทำตามกระทู้นี้นะครับ
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/441

ก่อนสมัครสมาชิกผมก็ผมแอบดูมานาน และได้เป็นสมาชิกไม่เก่าไม่ใหม่ กลุ่มผมก็ไม่มีกะเค้า No Group มาตลอด แต่ก็ยังสนิทกะทุกกลุ่มได้ และก็หาข้อมูลไปเรื่อย...

จนตอนนั้น เซฟ-ไทยเปิดตัว ร้านกุ้งเต้น จำได้แต่ไม่เสือกไปสมัครกะเค้า ก็แอบดูไปเรื่อย จนมีรถ ได้รถมาก็ยังนิ่ง จนตัดสินใจรอเลขสวย เลยคว้าเอา 499

สมัยป๋าสิ่วเป็นประธาน ผมสมัครสมาชิกกะหนุ่มดอน A31160 เพราะตอนนั้นมันเอาปัดหลังลวงโลก รุ่นจุกฉีดน้ำหลุดมาหลอกขาย555++(แซวเล่นนะ)
แต่คนที่คุยด้วยคนแรกคือ เก้นA31386 กะออยมาม่า A31211 เรื่องคู่มือ เซฟิโร แล้วก็หนุ่มเตา A31130 ได้ความรู้เรื่องล้อก็จากเค้านั้นแหละ

แล้วก็ไปแดนเนรมิตร โชว์รถกัน เจอจูซ A31413 มาทักเพราะเคยเป็นรุ่นพี่มันที่โรงเรียนเก่า มันบอกจำหน้าผมได้

แล้วครั้งแรกที่ผมเปิดตัว ก็สายธาร-บางแสน ไปทำห่าไรก็ไม่รู้ ไม่รู้จักใครเลย
แต่สิ่งที่ได้มามากกว่าเกี่ยวกะรถ นั้นคือความรู้สึกที่ดี
-แชมป์A31211 แม่งดูแลอย่างดี อย่างกะเป็นพี่ชายมันจิงๆ
-บอลรู้ขี้A31069 เป็นคนแรกในชมรมที่ผมโดนตัวมันเพราะโผเข้ากอดกัน
-ไอ้เมย์A31450 ผมไหว้มันเพราะคิดว่ามันอายุมากกว่า
-ไอ้ยูบางกะปิ A31427 มันจับผมโยนน้ำรับน้อง...

นี้คือเรื่องราวครั้งแรกที่ผมเปิดตัว...ยังจำไม่รู้ลืม

หลังจากนั้นก็รู้จักมากขึ้นเรื่อย ๆ ๆ จนเลขสมาชิกไม่จำเป็นอีกต่อไปสำหรับผม
ผมรู้จักทุกคนแล้ว ประทับใจมาก จนกลายมาเป็นตำนาน เฉินหลงทีม มากินกันได้ทุกพุธ...(คิดถึงวันเก่า ๆ ว่ะ จัดสักทีดิ กุ้งกะทะอะ)...โอ๊ตแมน พี่เอกทหาร กะแป๊ะออสเตเรีย ฯลฯก็รู้จักที่นี้...

อยากรู้เรื่องเบาะลูกฟูกโทรหาป๋ารองA31418 ครั้งแรกที่ได้คุยกัน
เจ๊โจ้ เลือกแกเป็นประธานปีที่2
ป๋าสิ่ว เรื่องแกส ต้องแกเลย
พี่พงษ์รถในฝันว่าจะต้องตามรอย AUTECH แบบแกให้ได้
ตาแมก ตอบผมเรื่องรถทุกเรื่อง...
พี่โยซ่อมก่องพวงมาลัยให้
ไอ้บิ๊กขายท่อ 2.5 ให้ทุกวันนี้ยังใส่ของมันไม่คิดจะเปลี่ยนเลย ถูกใจ
รถเสียจากอู่แก๊ส ออยมาม่ามาดูใจถึงบ้าน กะไอ่เฒ๋า 032 หากล่องมาให้เปลี่ยน ตอนรถชน ก็ไอ่เฒ๋า กะออยมาม่า อีแนน จูซและ หมี เดียว โจ้ เซฟนนท์มากันเพียบ พี่เอกลูกชิ้น กะน้าเหน่งโทรมาหาคนแรกให้กะลังใจ

และอีกหลายๆคนในที่ที่ผมรู้จักขออภัยถ้าไม่ได้กล่าวถึง ..ผมรักทุกคนครับเหมือน พ่อแม่ พี่น้องผมเองเลยจิงๆ...:smile:

แค่จะบอกว่า เลขรหัส กะกลุ่ม ไม่ใช่เรื่องสำคัญเลย มันเป็นแค่สติกเกอร์ที่แปะข้างรถ กะเลขที่บอกจำนวนสมาชิกแค่นั้น ถ้าคุณรู้จัก CEFIRO-THAILAND บ้านที่เราฝากตัวและใจใว้ดีพอนะ มันจะมีความหมายมากกว่า กลุ่ม และเลขรหัสเสียอีกเชื่อผมสิ...อย่าเอาแค่ รหัสสติกเกอร์แล้วเดินจากไปครับ...เพียงคุณเปิด ก็จะเจอ

ปล.ดอนเมืองยังมีกรูอีกคนนะว้อยหนุ่มดอน....

สุดยอดเลยครับ ตอนนี้ผมยังไม่มีรถ ยังแอบเก็บข้อมูล ชื่อเสียง เรียงนามๆ เพื่อนๆ พี่ๆไว้ก่อนเลย..สักวันผมจะอาศัยอยู่ในบ้านที่แสนอบอุ่น ของ cef th แบบเต็มตัวแน่ๆ
:coolly-0044:

สุดยอดเลยครับ ตอนนี้ผมยังไม่มีรถ ยังแอบเก็บข้อมูล ชื่อเสียง เรียงนามๆ เพื่อนๆ พี่ๆไว้ก่อนเลย..สักวันผมจะอาศัยอยู่ในบ้านที่แสนอบอุ่น ของ cef th แบบเต็มตัวแน่ๆ
:coolly-0044:
งั้นยินดีต้อนรับล่วงหน้าเรยคับ.... :coolly-0017::coolly-0009:

ทุกครั้งที่กลับมาอ่าน.. ก็มีความสุขทุกทีสิน่า...

สวัสดีครับ
เพิ่งสมัครครับ
อยู่แถวๆบางบ่อ สมุทรปราการ ขอคำแนะนำด้วยครับ

พอมาอ่านใหม่..เฮ้อ..อยู่กะเซฟคันนี้มาก้5ปีละ...และยังคงรักเซฟต่อไป..:coolly-0005:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน