กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รับโอน-ย้าย-เปลี่ยนเครื่อง (ไม่ต้องนำรถเข้าตรวจ)

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31874
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

รับทำมอไซด์เล็ก(รถโบราณ)มั้ยครับ ช่วยแจ้งราคาตามนี้ด้วยนะครับ

1.ต่อทะเบียนรถ+พรบ. ขาดต่อเกิน3ปี เลขเครื่อง เลขคอขูดให้แล้วครับ
2.โอนเป็นชื้อผมเอง มีหลักฐานเจ้าของเก่าเขียนไว้พร้อม
3.แจ้งเปลี่ยนสีครับ

ปล.ทำทั้งหมดโดยไม่ต้องนำรถไปตรวจสภาพได้มั้ยครับ ขอบคุณมากครับ

Yamaha Concord 135CC. ครับ แบบเนี้ยครับ

ไฟล์แนบ

45.7 KB · อ่าน: 427
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
แจ้งเปลื่ยนเครื่องเดิม12Vไป2J+และภาษีขาด+พรบเท่าไรครับ........อย่ฝั่งธน
ภาษีเพิ่มเป็นปีละ 3444
พรบ 645
ขาดกี่ปีกี่เดือนคับ...................
ถ้านัดเจอ ขส.เอารถไปบวกหลังใบเส็จไม่เกิน ....1000
ถ้าไม่สะดวกไปเองรบกวนติดต่อหลังไมค์

ภาษีพึ่งจะขาด1เดือนครับถ้านัดเจอ ขส.จะต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างครับ

ผมต้องการย้ายเข้า กทม.และโอนโดยไม่เอารถไปตรวจสภาพ จะได้ไหมคับและ ต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คับ

ขอบคุณพี่พงษ์ มากคราบ ที่รบกวนให้รายละเอียด ผม โชคดีที่ไปต่อทันไม่งั้นยาวแน่เลยคราบ ขอบคุณมากๆคราบ