กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รับโอน-ย้าย-เปลี่ยนเครื่อง (ไม่ต้องนำรถเข้าตรวจ)

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31874
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

พี่พงษ์ผมที่โทรหาพี่เมื่อกี้นะคับ
เดียวพูกนี้พบกันที่มหาลัยราชภัฏจันทรเกษมนะคับ
ขอบคุณที่เป็นภาระให้นะคับ

พี่ครับคือรถผมชื่อเจ้าของคือแม่ แต่ตอนไปซื้อ เครื่อง:coolly-0003:ใบซื้อเครื่องผมเซ็นชื่อผมไป รถผมซ่อมอยู่1ปีทะเบียนเลยขาดพอให้คนไปต่อให้และให้แจ้งเปลี่ยนเครื่อง เค้าบอกว่าต่อและเปลี่ยนเครื่องแจ้งไม่ได้เพราะชื่อเจ้าของรถกับชื่อคนซื้อเครื่องในใบอินวอยเครื่องชื่อไม่ตรงกันจริงเหรอครับ และมีวิธีทำแบบใดบ้าง...อ้อ!อีกเรื่อง คือ พี่รับแจ้งติดแก๊สรถรึป่าวครับ เห็นเค้าบอกกันว่าต้องมีใบรับรองเยอะเรื่องเลยอยากทราบว่าพี่ทำได้มั๊ยครับ

โดยทั่วไปจะมีใบแจ้งแก้ไขรายการมาด้วยถ้าไม่มีมาต้องไปขอมาเพิ่ม ใบรับรองแก๊สพอช่วยได้คับ

พี่รับแจ้งมูนรูฟลงเล่มได้มั้ยครับ ตอนซื้อรถมาไม่ได้ดู ไม่ได้ศึกษามาก่อน

ขอบคุณทุกท่านที่ใช้บริการ ถึงจะไม่ได้มาโพสต์ ในกระทู้นี้ คร้าบบบ