กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เรียนเชิญพี่น้องร่วมงานมิตติ้ง Cef-Thon วันเสาร์ที่ 7 พฤศจิกายน นี้ครับ (อัพเดทรูปเส้นทางให้แล้วนะครับ)

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31069
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ลงพระราม 2 เลยครับ

แนะนำให้ไป ยูเทิร์นหน้า Makro บางบอนครับ

แล้วค่อยวกกลับมาเลี้ยวซ้ายเข้าพระราม 2

ถ้าลงมาแล้ววิ่งตามป้ายไปดาวคะนอง แม่งไปยูเทิร์นถึงเกือบแสมดำ

อ่อ

คือยู่ฟากเซ็นทรัลเหรอ

อ่อ

คือยู่ฟากเซ็นทรัลเหรอ

วิ่งผ่านหน้าเซนทรัลพระราม 2

ไปจนสุดถนนพระราม 2 อ่ะพี่ แล้วก็ ยูเทิร์นกลับมา

ที่เหลือก็ตามแผนที่ที่อธิบายไว้ :coolly-0003:

อูยยยยย ...

ทำไมเบอร์โทรทุกคนต้องมี 2 เบอร์หละครับ ...

แล้วเสียวไหม ขับรถไป ถ่ายรูปไป ...

วิ่งผ่านหน้าเซนทรัลพระราม 2

ไปจนสุดถนนพระราม 2 อ่ะพี่ แล้วก็ ยูเทิร์นกลับมา

ที่เหลือก็ตามแผนที่ที่อธิบายไว้ :coolly-0003:
ลงชื่อไว้เลย

ไป

Oatzman Pow

เดี๋ยวใ้แท๊กซี่นำ:coolly-0011:

ถูก มีรูปประกอบจะดีมาก

ว่าแต่ถ้าลงพระราม9แล้วกลับรถหน้าวัดสน
ตรงไปเรื่อยๆแล้วเลี้ยวซ้ายแยกไหนนะ

กลับรถหน้าวัดสนเสร็จแล้ว ตรงไป เจอ 3 แยกประชาอุทิศ ให้เลี้ยวซ้าย

พอเลี้ยวไปได้นิดนึง (นิดเดียวจิงๆ) ให้มองข้างบนจะเห็นทางด่วน

ให้เลี้ยวขวา จะเป็นถนนด่านล่างของทางด่วน แล้วก์ตรงไปเจอ 4 แยกแรกให้เลยไปตามรูปแล้วก์มองข้างซ้ายไว้ ร้านจะอยู่ซ้ายมือ

มันอยู่ตรงไหนของโลกว้ะ

ถ้าไปวงแหวนลงไหน พระประแดง หรือ สุดทางพระรามที่ 2 เลย

ถ้าเป็นผม ผมลงพระประแดงเพราะใกล้กว่ากันเยอะ

ถ้าลงพระประแดง ให้ตรงไป ทาง3แยกพระประแดง(เลยบิ๊กซีจะเป็น3แยกพระประแดง)

เลย 3 แยกพระประแดงจะเป็น เมเจอร์ฮอลิวูด

เลย เมเจอร์ฮอลิวูด จะเป็นวัดสน (วัดสนจะมีไฟแดง)

เลยวัดสนจะเป็น 3 แยกประชาอุทิศ

แล้วก์มาตาม ที่บอกไปด่านบนเยยยยยยยยยย

^^

กลับรถหน้าวัดสนเสร็จแล้ว ตรงไป เจอ 3 แยกประชาอุทิศ ให้เลี้ยวซ้าย

พอเลี้ยวไปได้นิดนึง (นิดเดียวจิงๆ) ให้มองข้างบนจะเห็นทางด่วน

ให้เลี้ยวขวา จะเป็นถนนด่านล่างของทางด่วน แล้วก์ตรงไปเจอ 4 แยกแรกให้เลยไปตามรูปแล้วก์มองข้างซ้ายไว้ ร้านจะอยู่ซ้ายมือ

ถ้าเป็นผม ผมลงพระประแดงเพราะใกล้กว่ากันเยอะ

ถ้าลงพระประแดง ให้ตรงไป ทาง3แยกพระประแดง(เลยบิ๊กซีจะเป็น3แยกพระประแดง)

เลย 3 แยกพระประแดงจะเป็น เมเจอร์ฮอลิวูด

เลย เมเจอร์ฮอลิวูด จะเป็นวัดสน (วัดสนจะมีไฟแดง)

เลยวัดสนจะเป็น 3 แยกประชาอุทิศ

แล้วก์มาตาม ที่บอกไปด่านบนเยยยยยยยยยย

^^

อ่อ

ขอบใจสำหรับทุกท่านที่บอกทางน้ะคราบ

เดี๋ยวกูก็โผล่ไปหล่ะ อาจจะไปเร็วด้วย

^^

ผ่านหน้าบิ๊กซี ผ่านเมเจอร์

ผ่านแยกวัดสน

เลี้ยวเข้าทางลัดปประชาอุทิศน์

แล้วก็หลง ถามทาง ไปต่อ

ผ่านหน้าบิ๊กซี ผ่านเมเจอร์

ผ่านแยกวัดสน

เลี้ยวเข้าทางลัดปประชาอุทิศน์

แล้วก็หลง ถามทาง ไปต่อ

อย่าเข้าทางลัดนะ

ท่าเข้าทางลัด ทางที่ต้องไปใต้ทางด่วนจะอยู่ฝั่งตรงข้ามเลย

ข้ามไปยากมากๆๆๆๆๆๆๆ ขนาดมอไซด์ยังยากเลย

มาง่ายกว่า งานบวชผมอีกป๋า

^^

เออ งานบวชเมิงอ่ะไปยากส์
ดูดิ มีแค่กรู เจ๊ย์แนน บอล แล้วก้อน้าเก้นที่ไปถึงงาน
ที่เหลือ แม่งหลงหมด
555++

อย่าเข้าทางลัดนะ

ท่าเข้าทางลัด ทางที่ต้องไปใต้ทางด่วนจะอยู่ฝั่งตรงข้ามเลย

ข้ามไปยากมากๆๆๆๆๆๆๆ ขนาดมอไซด์ยังยากเลย
อย่าว่าแต่ข้ามแยกไปเรย...
แค่จาเลี้ยวซ้ายยังยากเรยไอ่แยกเนี๊ย
รถเยอะโคตรๆ.... :coolly-0017:

ไปไม่ถูกโทรหาเลยเด็กวัดสนเก่า แต่ตอนนี้มาสอนหนังสือที่ โรงเรียนประชาอุทิศ ตรงสรงประภา ดอนเมือง และเดราวัณ แอ๊ไปถูก...

ไปไม่ถูกโทรหาเลยเด็กวัดสนเก่า แต่ตอนนี้มาสอนหนังสือที่ โรงเรียนประชาอุทิศ ตรงสรงประภา ดอนเมือง และเดราวัณ แอ๊ไปถูก...
อ้าว โดนย้ายแล้วเหรอว่ะ

เอ่อ....ขนาดดูแผนที่ประกอบยัง งง รับรอง หลง 100% ผม

ฉะนั้น ไอ้แจะเพื่อนเลิฟ มารับกรูด้วยคับ :coolly-0023:

ฺอ่ะหามาได้แล้ว พิกัด GPS ร้านเดลาวัน 13.67234, 100.489

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน