กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

โดนผีหลอกมา เส้นทางลัดลาดพร้าว ซ.1-พหลฯ24

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31160
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ผมว่า สองสามวันนี้ จัดไปเลยคับ

ผมเริ่มว่าง

ที่สำคัญ ไปดูผีเส็ด ก็ให้พี่เขียดพาไปล้างเนื้อล้างตัวแถว ๆ นั้นเลยเนอะ :coolly-0001:

ผมว่าจะชวนพี่เขียดไปทัวร์ป่าช้ากันพอดี
พอพี่เขีบดหลวมตัวไปกะผมปุ๊ป ผมก้วิ่งหนี่
ทิ้งพี่ให้อยู่คนเดียว รับรองพ่เขียดจะไม่กลัวผีอีกต่อไป เชื่อผมจิ

หึหึหึพี่กอฟ

พี่เขียดน่ะ เค้าเล่น บีบี ทุกวัน

ต้นคิดว่า คนที่ถูกทิ้งให้อยู่คนเดียวอะ พี่กอฟมากกว่าว่ะ

555 :coolly-0010:

update 3 สิงหา 52

วันนี้หมอนวดประจำบ้านแวะมาตามปรกติ เล่าให้ฟังว่าเมื่อคืนวันเสาร์ที่ผ่านมา จำลอง ทำอาชีพขายถุงพลาสติกส่งให้กับร้านค้าในยูเนี่ยนมอล และแม่ค้าแถวตลาดลาดพร้าวซอย 1
ได้มาส่งถุงพลาสติก พร้อมกับนำรถกะบะใส่พวกถัง กาละมังพลาสติก มาจอดรถขายอยู่หน้าห้างยูเนี่ยนมอล

จำลองได้คุยกับพวกแม่ค้าในยูเนี่ยนมอลถึงเรื่องผู้หญิงท้องแก่ที่กระโดดฆ่าตัวตายจากชั้น 4 ลงมา ด้วยความคะนอง ใครห้ามพูด จำลองก็ไม่เชื่อ ถึงขนาดที่ว่า ขอให้มา จะจับใส่กาละมังไปถ่วงน้ำทั้งแม่ทั้งลูก

คนเห็นจำลองล่าสุดก็ตอนห้างปิดที่จำลองกำลังเก็บถัง กลาละมังขึ้นใส่รถกะบะ
เพื่อที่จะขับจากลาดพร้าวซอย 1 ไปทะทุห้องเช่าที่ซอยพหลโยธิน 24

หกโมงเช้าวันอาทิตย์ มีคนพบรถกะบะของจำลองจอดอยู่ตรวทาวเฮ้าส์ร้างใกล้ๆศาลตรงต้นไทร

ร่างของจำลองนอนเสียชีวิตอยู่ในรถ กระจกเปิดไว้ รถไม่ได้ล๊อค เครื่องดับไปแล้ว ชันสูตรผลออกหมาคือหัวใจวาย

วูบแรกผมนึกว่า หมอนวดแม่งอำหรือเปล่าวะ เห็นคนยิ่งกลัว มันยิ่งหลอก คิดว่าถ้าจับได้ว่าหลอกจะด่ามันให้หนัก

เลยโทรไปหาสายตรวจ สน พหลโยธินดู ว่าจริงหรือมั่ว

"โอ้ยพี่ครับ ไอ้คนขายถังมันโดนผีหลอกจนช๊อคแน่เลย ตามตัวไม่มีแผล ร่างกายก็ดูแข็งแรง พี่รู้ไหม ซอยนั้นน่ะ หลัง 5 ทุ่มก็ไม่มีตำรวจเข้าไปแล้ว เขาโดนหลอกกันจนเข็ดไปหมดแล้ว..."

โอเคครับคุณน้องสายตรวจ คุณพี่จะได้รู้ไว้ว่าเฮี้ยนจริง..."

จบการรายงานข่าวครับ

ซี๊ด....
ที่ดินกลางเมืองแบบนี้
มันมีปัจจัยอะไรให้พลังพวกนี้มันเข้มข้นได้อย่างงี้วะเนี๊ย..
สุดยอดอะพี่เขียด

ตามมาก็นานละ ...ยังไม่เห็นมีใครไปลองซ้าทีอ่า...

ลุ้นๆๆๆ รออ่าน..นะจ๊ะ

ซี๊ด....
ที่ดินกลางเมืองแบบนี้
มันมีปัจจัยอะไรให้พลังพวกนี้มันเข้มข้นได้อย่างงี้วะเนี๊ย..
สุดยอดอะพี่เขียด

พี่เก้นต้องไปลอง แล้วจะรู้ ....

เอาไว้เราไปขับหลบด่าน สน. โชคชัยกัน น่าจะเป็นเส้นทางที่ปลอดภัย 555555555555555555555555555

โห.. ขนาดนี้ ไม่ไปแล้วดีกว่ามั้ยครับ

ชักไม่ค่อยดี

โห.. ขนาดนี้ ไม่ไปแล้วดีกว่ามั้ยครับ

ชักไม่ค่อยดี

เมื่อกี๊ใน msn ยังบอกว่าชักแล้วดีอยู่เลย

ตอนนี้บอกชักไม่ดี เอ๊ะมันยังไง :coolly-0028:

update 3 สิงหา 52

วันนี้หมอนวดประจำบ้านแวะมาตามปรกติ เล่าให้ฟังว่าเมื่อคืนวันเสาร์ที่ผ่านมา จำลอง ทำอาชีพขายถุงพลาสติกส่งให้กับร้านค้าในยูเนี่ยนมอล และแม่ค้าแถวตลาดลาดพร้าวซอย 1
ได้มาส่งถุงพลาสติก พร้อมกับนำรถกะบะใส่พวกถัง กาละมังพลาสติก มาจอดรถขายอยู่หน้าห้างยูเนี่ยนมอล

จำลองได้คุยกับพวกแม่ค้าในยูเนี่ยนมอลถึงเรื่องผู้หญิงท้องแก่ที่กระโดดฆ่าตัวตายจากชั้น 4 ลงมา ด้วยความคะนอง ใครห้ามพูด จำลองก็ไม่เชื่อ ถึงขนาดที่ว่า ขอให้มา จะจับใส่กาละมังไปถ่วงน้ำทั้งแม่ทั้งลูก

คนเห็นจำลองล่าสุดก็ตอนห้างปิดที่จำลองกำลังเก็บถัง กลาละมังขึ้นใส่รถกะบะ
เพื่อที่จะขับจากลาดพร้าวซอย 1 ไปทะทุห้องเช่าที่ซอยพหลโยธิน 24

หกโมงเช้าวันอาทิตย์ มีคนพบรถกะบะของจำลองจอดอยู่ตรวทาวเฮ้าส์ร้างใกล้ๆศาลตรงต้นไทร

ร่างของจำลองนอนเสียชีวิตอยู่ในรถ กระจกเปิดไว้ รถไม่ได้ล๊อค เครื่องดับไปแล้ว ชันสูตรผลออกหมาคือหัวใจวาย

วูบแรกผมนึกว่า หมอนวดแม่งอำหรือเปล่าวะ เห็นคนยิ่งกลัว มันยิ่งหลอก คิดว่าถ้าจับได้ว่าหลอกจะด่ามันให้หนัก

เลยโทรไปหาสายตรวจ สน พหลโยธินดู ว่าจริงหรือมั่ว

"โอ้ยพี่ครับ ไอ้คนขายถังมันโดนผีหลอกจนช๊อคแน่เลย ตามตัวไม่มีแผล ร่างกายก็ดูแข็งแรง พี่รู้ไหม ซอยนั้นน่ะ หลัง 5 ทุ่มก็ไม่มีตำรวจเข้าไปแล้ว เขาโดนหลอกกันจนเข็ดไปหมดแล้ว..."

โอเคครับคุณน้องสายตรวจ คุณพี่จะได้รู้ไว้ว่าเฮี้ยนจริง..."

จบการรายงานข่าวครับ

อ่านข้อความพี่เขียดจบ

แว๊บแรก เหมือนจะถูกพี่เขียดถามว่า "ว่าไงวะพวกเมิง ไปมั๊ย?เจอแน่ ๆ ว่ะ":coolly-0006:

แต่อีกแว๊บต่อมา

ผมถอนตัวคนแรกคับ :coolly-0025:

เข้าออกซอยนั้นมา 15 ปี ไม่ยักเจอ....แต่ก้อไม่อยากเจอนะ.....แหะๆ

รถพร้อม คนพร้อม จีพีเอสพร้อม พี่เขียดแกยังบายไม่ยอมไปเร๊ยยยยย

พอดีได้ฟังเรื่องคล้ายๆกันมาเลยขุดมาอ่านอีกรอบเชคพิกัด 55555

ผมเคยหลงเข้าไปอีกที หลังผับเลิกอ่ะ ปกติมีเซนต์นะครับ แต่ยังไม่เจอแฮะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน