กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สติ๊กเกอร์ รักในหลวง สำหรับทุกท่านครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย Wolfman
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ไปถามบุรุษไปรษณีย์ที่มาส่งหน้าบ้านมา คนละเรื่องเลย

เขาบอกว่า 5 บาท น่าจะได้ทั่วไทย กรณีซองขนาด A4 พับครึ่งนะครับ

วิธีที่ผมจะจัดส่งคือ เอากระดาษแข็งตัดเท่าขนาดสติ๊กเกอร์ปิดหน้า-หลังไว้ กันโดนพับซอง

แล้วเอาสติ๊กเกอร์ ไว้ตรงกลาง ตามรูปครับ

attachment.php

เอางี้พี่เขียด นำสติกเกอร์+กระดาษแข็ง+ใส่ซอง ชั่งน้ำหนักดูว่ากี่กรัม แล้วเข้าเว็ปไซร์นี้ครับ ก็จะรู้อัตราค่าบริการแล้ว
http://www2.thailandpost.com/search_ems.asp

เช่นน้ำหนัก 100 กรัม อัตราค่าบริการดูข้างล่างเลยครับ
ประเภทจดหมายในประเทศ ไม่รวมค่าบริการพิเศษอื่น ก็ 5 บาท เป็นต้นครับ

อัตราค่าบริการของเรา
[TBODY] [TR align=middle bgColor=#ffffff][TD width="10%"> [/TD][TD class=ms-13-black align=right width="30%"] ประเทศต้นทาง :
[TBODY]
[TD class=ms-13-black align=left> ประเทศไทย
[TBODY][TR align=middle][TD class=ms-11 width="50%" bgColor=#f93436 height=25] ชื่อบริการ
[TBODY]
[TD class=ms-11 width="25%" bgColor=#f93436] ค่าบริการ
[TBODY]
[TR align=middle bgColor=#ffffff][TD] [/TD][TD class=ms-13-black align=right] ประเทศปลายทาง : [/TD][TD class=ms-13-black align=left> ไทย[/TD]
[TR align=middle bgColor=#ffffff][TD] [/TD][TD class=ms-13-black align=right] น้ำหนัก : [/TD][TD class=ms-13-black align=left> 100 กรัม[/TD][/TR][/TBODY]
[/TD][/TR][/TBODY]
[/TD][TD] [/TD][/TR]
[TD class=ms-11 width="25%" bgColor=#f93436] บริการเสริม [/TD]
[TR bgColor=#fdf2ee][TD class=ms-13-black align=left> EMS ในประเทศ [/TD][TD class=ms-13-black align=middle height=23>32[/TD][TD class=ms-13-black align=middle] [/TD]
[TR bgColor=#ffffff][TD class=ms-13-black align=left> พัสดุไปรษณีย์ [/TD][TD class=ms-13-black align=middle height=23>20[/TD][TD class=ms-13-black align=middle] [/TD][/TR][TR bgColor=#fdf2ee][TD class=ms-13-black align=left> จดหมายในประเทศ [/TD][TD class=ms-13-black align=middle height=23>5[/TD][TD class=ms-13-black align=middle] [/TD][/TR][TR bgColor=#ffffff][TD class=ms-13-black align=left> ของตีพิมพ์ในประเทศ [/TD][TD class=ms-13-black align=middle height=23>4[/TD][TD class=ms-13-black align=middle] [/TD][/TR][TR bgColor=#fdf2ee][TD class=ms-13-black align=left> ของตีพิมพ์(หนังสือ)ในประเทศ [/TD][TD class=ms-13-black align=middle height=23>4[/TD][TD class=ms-13-black align=middle] [/TD][/TR][/TBODY]
[/TD][/TR][/TBODY]
[/TD][TD] [/TD][/TR] [TD class=ms-13-blue> [/TD] [/TBODY]

สวัสดีครับพี่เขียด ขออนุญาติเรียกตามหลายๆ ท่านนะครับ ผมเป็นหนึ่งในสมาชิกของ Cefiro A31372 และก็เป็นหนึ่งในผู้ดูแลของ club JZ และ กลุ่ม STAND BYเช่นกันครับ และพอยิ่งมาได้อ่านโครงการณ์ที่กำลังทำนี้ ผมเห็นว่าเป็นสิ่งที่ดียิ่ง ดังนั้นผมจักขออนุญาติพี่เขียดและเพื่อนผู้คิดค้นโครงการณ์นี้ทำ link โครงการณ์นี้ไปที่เว็ปของ www.clubjz.net และ เว็ปของ STAND BY นะครับ เห็นสมควรอย่างไร รบกวนช่วยตอบด้วยครับ

ป.ล.ในกรณีที่แจ้งว่าเป็นหนึ่งในสมาชิกที่ดูแลของ Club JZ และกลุ่ม STAND BY นั้นมิได้ต้องการสื่ออะไรทั้งนั้นครับ เพียงแต่ต้องการช่วยสนับสนุนโดยใช้สิ่งที่พอมีอยู่ผลักดันนะครับ

ด้วยความเคารพ
Noom 31

สวัสดีครับพี่เขียด ขออนุญาติเรียกตามหลายๆ ท่านนะครับ ผมเป็นหนึ่งในสมาชิกของ Cefiro A31372 และก็เป็นหนึ่งในผู้ดูแลของ club JZ และ กลุ่ม STAND BYเช่นกันครับ และพอยิ่งมาได้อ่านโครงการณ์ที่กำลังทำนี้ ผมเห็นว่าเป็นสิ่งที่ดียิ่ง ดังนั้นผมจักขออนุญาติพี่เขียดและเพื่อนผู้คิดค้นโครงการณ์นี้ทำ link โครงการณ์นี้ไปที่เว็ปของ www.clubjz.net และ เว็ปของ STAND BY นะครับ เห็นสมควรอย่างไร รบกวนช่วยตอบด้วยครับ

ป.ล.ในกรณีที่แจ้งว่าเป็นหนึ่งในสมาชิกที่ดูแลของ Club JZ และกลุ่ม STAND BY นั้นมิได้ต้องการสื่ออะไรทั้งนั้นครับ เพียงแต่ต้องการช่วยสนับสนุนโดยใช้สิ่งที่พอมีอยู่ผลักดันนะครับ

Noom 31
บ้านพี่เขียดอยู่ซอยโรงเรียนไทยวิฯ ใกล้ ๆ บ้านพี่หนุ่มแหละ

บ้านพี่เขียดอยู่ซอยโรงเรียนไทยวิฯ ใกล้ ๆ บ้านพี่หนุ่มแหละ

อ้าวจริงหรือครับออย คนบ้านเดี่ยวกัน งั้นเดี่ยวคงต้องหาพิกัดแวะไปรบกวนด้วยตัวเองเลยครับ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

จัดมาสัก2ใบนะครับพี่เขียด ฝากใครมาที่งานมิตติ้งนะครับ

ขอบคุณครับ

Noom 31

สวัสดีครับหนุ่ม

ด้วยความยินดีเลยครับ ที่จะมีกลุ่มคนที่จะช่วยกันขยายโครงการนี้ไปให้กว้างขึ้น

ทำตามที่เห็นสมควรเลยครับ อย่างที่บอกคือ ตราบใดที่ไม่นำโลโก้นี้ไปทำการค้าใดๆให้ถือว่าไม่มีลิขสิทธิ์ครับ

บ้านอยู่ซอยเดียวกัน แวะมารับไปได้เลยครับ ดึกๆก็ได้ โทรมาก่อนครับ 081-480-0480 จะรบกวนฝากไปให้สมาชิกของ club JZ จำนวนนึงด้วยครับ

เข้ามาคุยกันครับ จะได้เข้าใจในคอนเซป เผื่อหนุ่มมีไอเดียอะไรจะมาช่วยต่อยอดโครงการนี้ออกไปได้ก็ยินดีครับ

จัดมาสัก2ใบนะครับพี่เขียด ฝากใครมาที่งานมิตติ้งนะครับ

ขอบคุณครับ

ระดับ ผู้ชายลั้นลา อย่างพี่เบียร์ เอาไปทำไม 2 ใบละครับ คงจะต้องขอให้ช่วยเผยแพร่ออกไปเป็นวงกว้างละครับ

ขอเสนอตัวเอง เป็นวิธีการติดต่อ สำหรับผู้ที่อยู่ต่างจังหวัด และต้องการ Sticker ครับ

ส่งจดหมายพร้อม Stamp 5 บาท ส่งมาหาผมที่

ปณิธาน พวงแก้ว
225/181 ซ.กรุงเทพนนท์บุรี 56
แขวงบางซื่อ เขตบางซื่อ กทม.
10800

ผมจะจัดส่ง Sticker กลับไปให้ครับ
(จ่าหน้าซองผู้ส่งมาหาผมชัดๆ นะครับ จะได้ส่งกลับไปให้ถูกครับ)

ขอบคุณพี่หนุ่มมากครับ ที่นำโครงการดีๆไปบอก
เดี๋ยวรับของกับพี่หนุ่ม เหมือนกันสะดวกกว่าครับ

ขอบคุณพี่หนุ่มมากครับ ที่นำโครงการดีๆไปบอก
เดี๋ยวรับของกับพี่หนุ่ม เหมือนกันสะดวกกว่าครับ

อะจึ๋ย...สบายดีนะครับพี่ออม:coolly-0039:

ยินดีครับออม ส่วนถ้าจะขอบคุณคงต้องให้ เครดิต ผู้ริเริ่มโครงการณ์นะครับ

ส่วนสติ๊กเกอร์ ขอพี่ติดต่อกับพี่เขียดก่อนนะครับว่าจะได้สติ๊กเกอร์จำนวนเท่าไรเดี่ยวจะแจ้งให้ทราบ กับทุกๆ ท่านใน Club JZ ต่อไปครับผม

หนุ่ม 31

พี่เขียด
ของผมมัดซีด แล้ว อ่ะ ขออีกได้มั้ยครับ ...

ขอเสนอตัวเอง เป็นวิธีการติดต่อ สำหรับผู้ที่อยู่ต่างจังหวัด และต้องการ Sticker ครับ

ส่งจดหมายพร้อม Stamp 5 บาท ส่งมาหาผมที่

ปณิธาน พวงแก้ว
225/181 ซ.กรุงเทพนนท์บุรี 56
แขวงบางซื่อ เขตบางซื่อ กทม.
10800

ผมจะจัดส่ง Sticker กลับไปให้ครับ
(จ่าหน้าซองผู้ส่งมาหาผมชัดๆ นะครับ จะได้ส่งกลับไปให้ถูกครับ)

ขอบคุณครับต้น ช่วยกันคนละไม้คนละมือ

พี่เขียด
ของผมมัดซีด แล้ว อ่ะ ขออีกได้มั้ยครับ ...

อันที่เอาไปให้ตอนแรก เป็นสติ๊กเกอร์ Indoor ครับ

วันไปมีตติ้ง มีไปเผื่ออยู่แล้วครับ แต่ถ้า ไม่ได้ไป ก็ส่งที่อยู่มาได้เลยครับ เดี๋ยวส่งไปให้ใหม่ครับ

ขอบคุณครับต้น ช่วยกันคนละไม้คนละมือ

อันที่เอาไปให้ตอนแรก เป็นสติ๊กเกอร์ Indoor ครับ

วันไปมีตติ้ง มีไปเผื่ออยู่แล้วครับ แต่ถ้า ไม่ได้ไป ก็ส่งที่อยู่มาได้เลยครับ เดี๋ยวส่งไปให้ใหม่ครับ

จัดหนักมาแล้วครับ แหร่มมมมๆ เพิ่งไปเอาของมา :coolly-0010:

ตามนี้เลยครับพี่ :coolly-0010:

ด้านซ้ายเป็นอันที่เพิ่งตัดมาครับ ด้านขวาเป็นต้นแบบ

พอได้มั๊ยครับพี่

ประมาณนี้ครับ :coolly-0010:

ไฟล์แนบ

35.7 KB · อ่าน: 960
    43.6 KB · อ่าน: 374
ฮ่วย จะดูรูปตอนติดกับรถแล้ว..เป็นจักได๋หนอ...
555 เดี๋ยวเจอภาษาจีน...สวนมาเป็นชุดนะพี่เขียด หุหุ:coolly-0007::coolly-0023:

รูปของผมรอแป๊บนะครับ พอดีผิดแผน...ยังไม่ได้ใส่กระจก :coolly-0011:

ยินดีครับออม ส่วนถ้าจะขอบคุณคงต้องให้ เครดิต ผู้ริเริ่มโครงการณ์นะครับ

ส่วนสติ๊กเกอร์ ขอพี่ติดต่อกับพี่เขียดก่อนนะครับว่าจะได้สติ๊กเกอร์จำนวนเท่าไรเดี่ยวจะแจ้งให้ทราบ กับทุกๆ ท่านใน Club JZ ต่อไปครับผม

หนุ่ม 31
รับทราบครับพี่หนุ่ม ขอขอบคุณพี่เขียดมากเลยที่ทำให้มีโครงการนี้
แล้วถ้าขออนุญาติเอาไป เผยแพร่ใน Facebook ด้วยได้หรือไม่ครับ
อะจึ๋ย...สบายดีนะครับพี่ออม:coolly-0039:
สบายดีครับป้อง หลายเดือนนี้ Officeอยู่ท่ามกลางการชุมนุมครับ พอเปิดได้เลยงานเยอะมาก :coolly-0042:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน