กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

*** อู่ colourฟูล auto paint รับทำสี เคาะ ปะ-ผุ ดึงโป่ง ฯ ***

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31999
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ทำสีเหลืองทั้งคัน ยังงี้ เท่าไหร่ สาดภายนอก เท่ารัย
ทำสีเหลืองทั้งคัน ยังงี้รวมเจาะแก้มดึงโป่งหลัง สาดภายนอกเท่ารัย
ทำทั้งคัน ยกเว้น ฝากระโปงหน้า หลังคา ฝากระโปงหลัง เท่ารัย
สาดเเต่ภายนอกน่ะคับ รบกวน PM ให้ผมด้วย กำลังมองหาอู่อยู่ ขอบคุณคับ

ทำสีเหลืองทั้งคัน ยังงี้ เท่าไหร่ สาดภายนอก เท่ารัย
ทำสีเหลืองทั้งคัน ยังงี้รวมเจาะแก้มดึงโป่งหลัง สาดภายนอกเท่ารัย
ทำทั้งคัน ยกเว้น ฝากระโปงหน้า หลังคา ฝากระโปงหลัง เท่ารัย
สาดเเต่ภายนอกน่ะคับ รบกวน PM ให้ผมด้วย กำลังมองหาอู่อยู่ ขอบคุณคับ

ไฟล์แนบ

63.4 KB · อ่าน: 112

pm ไปแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ ยังงัยเข้ามาคุยกันที่อู่ก่อนได้นะครับ แต่ผมขออนุญาต ลงความเห็นในการสาดสีให้ท่านอื่นอ่านด้วยนะครับ เพื่อเป็นการทำความเข้าใจกับท่านอื่นด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ผมขออธิบายนิดนึงก่อนนะครับ สำหรับการสาดสี คือการใช้กระดาษทรายลูบลงบนหน้าแลกเกอร์ให้พอด้านๆ แล้วจึงพ่นสีทับลงไปเลย และตามด้วยเคลียร์อีกรอบเป็นอันจบกระบวนการนะครับ ซึ่งจะเหมาะกับรถที่จะทำขายมากกว่าครับ เพราะมันจะอยู่ได้ไม่นาน เนื่องจากไม่ได้ขัดหน้าสีเก่าออกและไม่ได้รองพื้นแต่อย่างใดครับ ผมแนะนำให้ทำ step ลอกหน้าสีเก่าออก หรือ ขัดลอกสีถึงพื้นเกาะเหล็กของรถไปเลย แล้วตีพื้น พ่นสีจริง พ่นแลกเกอร์ จะได้คุณภาพสมราคามากกว่าครับ ผมเปรียบเทียบดังนี้ครับ
สาดสี = 18,000 - 20,000 บาท อยู่ได้ 0.5-1 ปี
ลอกหน้าสีตีพื้นด้วย = 25,000-35,000 บาท อยู่ได้อย่างต่ำ 2 ปีครับ ขึ้นอยู่กับระบบสีที่ใช้ ของอู่ผมใช้ระบบแห้งช้า 2-1 ของเยอรมันทั้งระบบครับ และถ้าจะพ่นสีเหลือง ไม่ว่าอู่ไหนก็คงไม่รับสาดครับ ถ้าสีเดิมไม่ใช่สีเหลือง เพราะสีมันจะไม่กลบสีเดิมที่ติดอยู่ จะทำให้รถสีช้ำเลือดช้ำหนองได้ครับ ต้องพ่นสีใกล้เคียงก่อนครับ

แวะเข้ามาอัพๆๆๆ ให้ก่อนนะครับ เดวใกล้วันเข้าไปจะโทรหานะครับ...

แวะเข้ามาอัพๆๆๆ ให้ก่อนนะครับ เดวใกล้วันเข้าไปจะโทรหานะครับ...

ขอบคุณคับ ยินดีคับ วันนั้นก็ไม่บอกว่าเป็นเพื่อนโม จะได้บอกราคาพิเศษ(แพงพิเศษ):coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

update BMW 5 series E34 ชนหน้า กำลังเปลี่ยนคานหน้าคับ

update MX 5 หลังจากเคาะโป่งเส็ดแล้ว ก็ถึงเวลาลอกสีเก่า ออก แฃะโป้วแต่งทรงกันครับ เนียนๆ ที่พิมพ์อยู่ขณะนี้กำลังพ่นสีอยู่ในห้องแล้วครับ

update new camry vip sport สีเหลือง แต่งทรงเจาะฝาเรียบร้อยแล้วกำลังรอพ่นสีอยู่ครับ

update cefiro A31 สีทองตรงเบอร์ งามมากครับ พาร์ทแท้ เส็ดนานแล้วแต่ตอนนั้นยังไม่ใช่ล้อนี้ step ใหม่ลุดจิงๆคุณลูกค้า อิอิ

update lucida vip มาแว้ว step จบแล้วครับเริ่มดึงโป่งแล้วครับ เดินเครื่องเต็มที่

update civic ek สีแดง rr แดงได้ใจจิงๆ ต้องใส่แว่นกันแดดดูนะครับ แสบตามากกกกกกก

update opel wide body

update เล็กๆกับ mini cooper one คับ ทำสีหลังคาดำแก้ว และรอคิวเอารถเข้ามาทำสีใหม่ทั้งคัน ตอนนี้ทำเคฟล่า ไปก่อน

update ae92 ขอผม ใกล้ความจริงไปทุกทีแล้ววว

มีบริการ ยิงลีเวทกลับคืนสภาพเดิมด้วยครับ ท่านใดที่ไปทำสีที่อู่ทั่วไปโดนดึงฝาถังออกมาแล้วถูกใส่น็อตกลับ ไม่ต้องกลัวครับมาหาเรา จัดให้ได้เหมือนของเดิมศูนย์ทุกประการครับ
before

after

หรือท่านใดที่หงุดหงิดกับอู่ที่พ่นแล้วโดนสติกเกอร์เลอะเทอะ ไม่เป็นไร เราบริการสั่ง สติกเกอร์แท้จากศูนย์ แปะให้ตำแหน่งเดิมครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
update new camry sport vip yellow เส็ดแล้วครับคันนี้สุดๆไปเลย เจ้าของนั่งอมยิ้มอยู่ 2 ชั่วโมง ตอนนี้ทำเครื่องเสียงอยู่ ตั้งแต่เดือนหน้าติดตามคันนี้นะครับลงหนังสือรถหลายเล่มเลยครับ เกิดแน่ๆ แต่เสียดายภาพที่ถ่ายมองไม่เห็นมุกเขียว

update cefiro a31 สีเทา skyline สวยถูกใจเจ้าของรถครับ ดูความคมของเส้นสายของตัวรถกับชุดพาร์ทได้ครับ สวยบาดใจ

update ae 92 sprinter แก้ทรงใหม่หน้าหลัง พร้อมใส่ sunroof ครับ งานใกล้เส็ดแล้ว

ต่อด้วย ฝา ep82 ใส่ลงใน ae92 ติดตามต่อไปนะครับว่างานจะออกมาสุดแค่ไหนอิอิ

update lucida wagon vip style สุดจริงๆ อลังการมากครับ ดูจากภาพได้เลยครับแล้วรอดูตอนเส็ดครับ เนียนมาก

update รถผมเอง ae92 ครับ เฉพาะตรงชายบันได ใช้เวลาทำนานเป็นอาทิตย์เลย อิอิ

ต่อด้วยรูดซีลีโคนยาแนวใหม่ทั้งคันครับเพราะลอกทิ้งออกทั้งหมด

โคลงหัว w124 มาแล้ว กะลังเลาะใส่รถลูกค้าครับเ ผมเลยถ่ายรูปให้ดูครับว่า ที่น้ำเข้าห้องโดยสารสาเหตุคือชอบผุตรงนี้ครับ เพราะรูน้ำตันครับ

มาแล้วครับ บริการใหม่ รับพ่นสีพลาสติกภายในครับ ซ่อมและพ่นกลับมาเหมือนเดิมเลยครับ
คันนี้กำลังรื้อพ่นใหม่ทั้งคันครับ

โอ้วพระเจ้า กลับคืนสภาพเดิมเหมือนป้ายแดงเลย

รถเข้าใหม่ครับ
คันแรก nissan teana เดิมสีดำไม่สะใจ จะมาพ่น super deep black ของทางอู่ ติดตามผลงานได้ครับ

ต่อมา เป็น crown majesta มี 2 คันในไทย คันนี้อยู่ในการครอบครองของพี่ วิทย์ jrr ครับ ชื่อนี้วงการ vip คงรู้จักกันดีครับ มาทำสีดำ super deep black พร้อมงานพาร์ทให้เรียบร้อยก่อนนำไปโชว์ตัวที่ central world วันที่ 18 กันยานี้ครับ

อีกคันครับ crown มาทำสีดำ super deep black อีกเช่นกันครับ คันนี้ให้ทางอู่ปั้นพาร์ทให้เข้ากับโป่งที่เพิ่งดึงมาค้วยครับพร้อมเก็บงานใหม่หมดทั้งคันครับ ติดตามผลงานได้ครับ

คันสุดท้าย ae110 ของคุณหนุ่ยที่นำ cef a31 มาเก็บภายในครับ กับ step ใหม่ที่คุยกันรับรองอลังการแน่นอนครับ

ทำสีกับอู่คิงส์ ได้อะไร?

เจอ6ข้อนี้ไปก็โดนใจสุดๆและ

:coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009:

ถามนิดนึงครับอันนี้ไม่รู้จริงๆ

เวลาทำสีห้องเครื่องเค้ายกเครื่องออกหรือเปลา
หรือมันขึ้นอยู่กับราคาที่ทำครับ

ทำสีกับอู่คิงส์ ได้อะไร?

เจอ6ข้อนี้ไปก็โดนใจสุดๆและ

:coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009:

ถามนิดนึงครับอันนี้ไม่รู้จริงๆ

เวลาทำสีห้องเครื่องเค้ายกเครื่องออกหรือเปลา
หรือมันขึ้นอยู่กับราคาที่ทำครับ

ถูกครับ ค่าทำสีไม่กี่ตังค์คับ ค่ายกลง-ขึ้นเนี่ยเอาการอยู่คับ ยังไม่นับจำพวกของเหลวที่ต้องปล่อยออกแล้วเติมกลับอีกนะครับ

ขออีกนิดนึงครับ ถ้าไม่ยกเครื่องลงนี่สามารถทำสีห้องเครื่องได้มั้ยครับ
คือพี่คนแถวบ้านเค้าบอกว่า ถึงไม่ยกลงเค้าก็ทำได้หมดแหละ ช่างเค้ามีวิธี

ผมก็งงถ้าไม่เอาลงจะพ่นยังไง
:coolly-0043::coolly-0043::coolly-0043:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน